Tích hợp Dàn âm thanh 2 kênh và đa kênh

khoaifeat

Active Member
Ðề: Tích hợp Dàn âm thanh 2 kênh và đa kênh

@Giang: Lộ hết khg có ai chuột bách bác chịu nhá :))

Chữ ký mới ...có tý điều chỉnh rồi thoai

khoaifeat

Active Member

POW hot mà đi vẫn chậm quá anh nhể :|

Em vác về dư lào cho đi thế ấy, đồ 20 điện tử tuổi em mua còn chấp nhận thay vài con sò - thằng em bảo chả vấn đề dề nên cứ ôm, nay bán đi là lỗ đấy vì đô lên đô dữ :-j:-j:-j đếk giảm đâu, bán đi e vẫn thấy tiếc mừ

Em vác về dư lào cho đi thế ấy, đồ 20 điện tử tuổi em mua còn chấp nhận thay vài con sò - thằng em bảo chả vấn đề dề nên cứ ôm, nay bán đi là lỗ đấy vì đô lên đô dữ :-j:-j:-j đếk giảm đâu, bán đi e vẫn thấy tiếc mừ

Thôi bán làm gì cho e đi hehe.

khoaifeat

Active Member

Thôi bán làm gì cho e đi hehe.

Không được, nếu cho thì cho cái ông Wave ấy, ông ấy lùng cả nước từ bấy lâu nay roài, nhưng chắc 20 tuổi có thay 1 vài cái gì thì để em nài nỉ ông bác thì cho mới được =P~

LiveFree

bác có nhầm ko, cái em nói là DAC đó
DIGITAL ANALOG CONVERTER (giải điều chế sóng mang, hoàn nguyên dạng sóng âm tần) = lọc + khuyếch đại ở trên đó
là hoàn toàn quyết định màu sắc âm thanh ra mà
còn DSP là DIGITAL SYSTEM PROCEDUE ( giải mã tín hiệu số) mạch đều dùng IC lên sự khác nhau là ko nhiều
nếu muốn thấy dc sự khác nhau phải dùng siêu máy tính để đếm sau bao triệu bit truyền thì con IC đấy lỗi 1 bit :D
thế thì tai người có nghe ra ko nhỉ
bởi vậy HDP hoặc CDP hay MDP nếu dùng đường out digital thì chắc huề cả làng
KÍNH !
Không có huề đâu bạn, test rồi nè : CDP cỏ xuất Coxial qua DAC đập chết HDP xuất Optica qua DAC ở tất cả mọi thể loại nhạc. Bài nhạc nào cảng nhiều chi tiết thì HDP càng thua sớm. Nguồn nhạc : file WAVE trong HDP là F1, chép qua CD là F2 rồi, coi như CD chấp HDP về source rồi đó :-h

Bổ sung chút : CDP xuất coxial hay optical trực tiếp vào Ampli, đánh power direct - ăn luôn HDP :D

Bên trên