Tích hợp Dàn âm thanh 2 kênh và đa kênh

khoaifeat

Active Member
Ðề: Tích hợp Dàn âm thanh 2 kênh và đa kênh

Chào mừng anh đã trở lại với anh em!
Tình hình phòng em lởm quá anh ạ nghe nhạc bây giờ thấy nó ù đang định làm phương án tiêu âm, anh có kinh nghiệm gì chỉ cho em với

đấy, cái tội....giống em, dùng cách của bác LeHoang đi = nghĩa là tính cách đổi ... :D

giangcc18

Member

em bán thì bán hết luôn không giữ cái gì để đầu tư kiểu khác.
Đang lăn tăn chưa xác định được phương hướng, trước mắt tạm hài lòng với những gì mình đang có ha ha..

em có cái *-:) thế này, anh nghiên cứu thử nhá: anh làm quả máy chiếu kết hợp với ....tai nghe =))

Tình hình phòng em lởm quá anh ạ nghe nhạc bây giờ thấy nó ù đang định làm phương án tiêu âm, anh có kinh nghiệm gì chỉ cho em với

Vâng chào mừng bác lehoang trở lại với anh em.
còn vụ xử lý phong nghe thì thuê em đi $-)

khoaifeat

Active Member

giờ cũng mới để ý nhìn chữ ký Giang còi, đố bác rủ đc mr Thái mấy cái ý tưởng ấy đấy

lehoang40

Chào bác Thái.
Bass ù thì do nhiều nguyên nhân lắm, giờ bác thử gôm hêt gối, chăn, nệm trong nhà đem tấn hết các góc trong phòng, thả rèm phòng rồi bật nhạc lên nghe thử xem, nếu thấy hiệu quả thì tìm cách mua tiêu âm về gắn, còn nếu vẫn bị chắc là cặp loa BW 683 nó lớn quá so với phòng, bác đẩy 683 đi tìm cặp Bookshield Tanoy hay Epos về mà nghe cho nó sướng..:)

khoaifeat

Active Member

Chào bác Thái.
Bass ù thì do nhiều nguyên nhân lắm, giờ bác thử gôm hêt gối, chăn, nệm trong nhà đem tấn hết các góc trong phòng, thả rèm phòng rồi bật nhạc lên nghe thử xem, nếu thấy hiệu quả thì tìm cách mua tiêu âm về gắn, còn nếu vẫn bị chắc là cặp loa BW 683 nó lớn quá so với phòng, bác đẩy 683 đi tìm cặp Bookshield Tanoy hay Epos về mà nghe cho nó sướng..:)

Thôi xong, ngày hôm qua vật vã mãi, rồi qua cơn vật đang yên bác lại chọc đúng vết roài, hôm qua em dỗ mãi đóa bác ui, chứ khg thì trưa nay đã có cái mới

em khg định post nhưng tay em nó cứ typing.....tren bẩu dưới khg nghe -chán thế

lehoang40

Thôi xong, ngày hôm qua vật vã mãi, rồi qua cơn vật đang yên bác lại chọc đúng vết roài, hôm qua em dỗ mãi đóa bác ui, chứ khg thì trưa nay đã có cái mới

em khg định post nhưng tay em nó cứ typing.....tren bẩu dưới khg nghe -chán thế

Hic, sao không pm mình trước.........:)

sonrock

bác làm thử đôi Totem Model 1 Signature giống e xem sao :), bass vô cùng ấn tượng, còn vocals và treble e nghĩ ko có j để lăn tăn cả. còn nếu bác có đk chơi dòng cao hơn thì dyn con 1 hay neat ultimatium mfs, e nghĩ là hay hơn bw 805d - các bác fan bw đừng giận e :D.

a Giang: tinh thần là tết này e ko biết liệu có về đc ko đây a ạ, e chưa dám nói trước cái j. hiện e đang phải rao con rotel rcd06se của e rồi. nếu tết mà e ko về đc sẽ confirm rất sớm với a - trong th e rotel chưa ra đi - để xem a có thực sự thích ko thì e ship về - tầm 7kg cả thùng thôi a ạ. còn nếu nó ra đi trước đó thì e xl, vì e mới dùng có chưa đc 2 tháng mới tinh đã cho e nó lên đg rồi nên rao là rất nh ng vào ngó. e vài lời với a thế đã. có j e sẽ pm!

Em thấy có shop đang rao con pow mỹ Adcom gfa 5500 khoảng hơn 12 củ, coi thì thấy bề ngoài còn đẹp, 200w 8ohm, công suất tiêu thụ 1400w, nặng 20kg, dùng mosfet, nhìn linh kiện và thiết kế thấy chắc nụi và chất lượng, tuy nhiên em chịu do ko rành về điện tử nên ko biết còn nguyên bản hay ko, cái này thì chỉ có bác chủ shop khẳng định thôi. Shop cho bao test 3 ngày, tuy nhiên muốn được tư vấn trước khi rinh về nên lên đây hỏi trước.. Định rước em này về để ghép vào Denon 3310 và BW 684, ko biết có hợp ko nữa, và cái giá như vậy có hợp lý ko các bác, giá của riêng con pow và giá trị khi ghép vào bộ dàn để xem phim và nghe nhạc. Nếu bao test mình trả tiền rồi đem về phối thử, ko hài lòng thì đem ra trả lấy lại tiền thôi hả các bác, có khấu hao gì ko? Mà chuyện bao test phối ghép này là bình thường phải ko các bác, ngoài ra khi mua cần thỏa thuận gì ko ( lần đầu tiên đi mua đồ audio 2nd nên hỏi câu gà tí :D ).. Cảm ơn các bác.

Ý tưởng gì đó anh? Ăn nhậu là em máu lắm đó

Vậy hôm nào nhậu thôi anh :)) Quyết định ăn ở tiếp với em 683 roài à??

Em thấy có shop đang rao con pow mỹ Adcom gfa 5500 khoảng hơn 12 củ, coi thì thấy bề ngoài còn đẹp, 200w 8ohm, công suất tiêu thụ 1400w, nặng 20kg, dùng mosfet, nhìn linh kiện và thiết kế thấy chắc nụi và chất lượng, tuy nhiên em chịu do ko rành về điện tử nên ko biết còn nguyên bản hay ko, cái này thì chỉ có bác chủ shop khẳng định thôi. Shop cho bao test 3 ngày, tuy nhiên muốn được tư vấn trước khi rinh về nên lên đây hỏi trước.. Định rước em này về để ghép vào Denon 3310 và BW 684, ko biết có hợp ko nữa, và cái giá như vậy có hợp lý ko các bác, giá của riêng con pow và giá trị khi ghép vào bộ dàn để xem phim và nghe nhạc. Nếu bao test mình trả tiền rồi đem về phối thử, ko hài lòng thì đem ra trả lấy lại tiền thôi hả các bác, có khấu hao gì ko? Mà chuyện bao test phối ghép này là bình thường phải ko các bác, ngoài ra khi mua cần thỏa thuận gì ko ( lần đầu tiên đi mua đồ audio 2nd nên hỏi câu gà tí :D ).. Cảm ơn các bác.

Adcom em được nghe 1 vài lần tiếng khá đanh và cứng,chất âm khá mạnh.Về công suất thì đủ sức thổi bay em B&W của bác tuy nhiên chất âm thì nên cân nhắc.12 triệu với thương hiệu này theo e cũng hơi đắt nhưng nghe thử thích thì cứ mua thôi bác ạ.

khoaifeat

Active Member

Hic, sao không pm mình trước.........:)

:)):)):)):)) biển đang lặng sóng rồi anh ui

bác cứ.....go ahead đi , có người đang muốn theo bác

bác làm thử đôi Totem Model 1 Signature giống e xem sao :), bass vô cùng ấn tượng, còn vocals và treble e nghĩ ko có j để lăn tăn cả. còn nếu bác có đk chơi dòng cao hơn thì dyn con 1 hay neat ultimatium mfs, e nghĩ là hay hơn bw 805d - các bác fan bw đừng giận e :D.

a Giang: tinh thần là tết này e ko biết liệu có về đc ko đây a ạ, e chưa dám nói trước cái j. hiện e đang phải rao con rotel rcd06se của e rồi. nếu tết mà e ko về đc sẽ confirm rất sớm với a - trong th e rotel chưa ra đi - để xem a có thực sự thích ko thì e ship về - tầm 7kg cả thùng thôi a ạ. còn nếu nó ra đi trước đó thì e xl, vì e mới dùng có chưa đc 2 tháng mới tinh đã cho e nó lên đg rồi nên rao là rất nh ng vào ngó. e vài lời với a thế đã. có j e sẽ pm!

Loa hay đồ của mrThai đâu có còi bác ơi,với e là khủng ấy chứ

Giang còi sợ thêm bất kể tbi nào , vì hết kệ kê đồ roài mà bác

Vậy hôm nào nhậu thôi anh :)) Quyết định ăn ở tiếp với em 683 roài à??

Adcom em được nghe 1 vài lần tiếng khá đanh và cứng,chất âm khá mạnh.Về công suất thì đủ sức thổi bay em B&W của bác tuy nhiên chất âm thì nên cân nhắc.12 triệu với thương hiệu này theo e cũng hơi đắt nhưng nghe thử thích thì cứ mua thôi bác ạ.

Ông nầy là ông "lào" ấy nhỉ :))

:)):)):)):)) biển đang lặng sóng rồi anh ui

bác cứ.....go ahead đi , có người đang muốn theo bác

Loa hay đồ của mrThai đâu có còi bác ơi,với e là khủng ấy chứ

Giang còi sợ thêm bất kể tbi nào , vì hết kệ kê đồ roài mà bác

Ông nầy là ông "lào" ấy nhỉ :))

Nick mới làm lại cuộc đời,nick kia tự yêu cầu bị ban vĩnh viễn roài :((

lehoang40

Con Adcom này hàng mới là 19tr (giá trên mạng, chắc còn cù cưa được nửa), hàng Mỹ made in Thailand, thích hợp cho bác nào thích nghe chất âm dày và có lực.

Con Adcom này hàng mới là 19tr (giá trên mạng, chắc còn cù cưa được nửa), hàng Mỹ made in Thailand, thích hợp cho bác nào thích nghe chất âm dày và có lực.

Con này chắc hàng đợt cũ nên Made in Usa bác L ah.. Giá brandnew trên web Mỹ thấy để 1000 obama (list price 1500d), Sơn Hà thì 1200 obama.. E mà ở HN thì đã ôm con Rotel 990bx của bác Khoai rồi, Rotel với BW chắc cậu mợ hơn.
Mà người ta bao test phối ghép thì mình ko hài lòng có quyền trả phải ko, có phải khấu hao gì ko hả các bác?

lehoang40

.
Nếu theo mô hình thì chắc ko cần phải thêm 1 con amply rồi phải chọn ... cho bất tiện, chơi hẳn 1 POW gấu là ok. Nếu có điều kiện thì chơi tiếp 1 pre rời (chất âm khác) để nếu muốn có thể tách độc lập cho gu nhạc riêng biệt. Vả lại nếu nghe như vậy thì người chơi còn có dịp so sánh trực tiếp sự phối ghép theo "thời gian thực" nếu muốn giữa các thiết bị như Receiver + POW, Pre +POW.
Bác nói giống ý mình.......:)
Thật ra trong việc hưởng thụ audio không thể là tuyệt đối được, nghe mãi 1 dàn, 1 chất âm lâu thì được 2 -3 năm, mau thì chừng vài tháng là đã chán rồi, có 2 ba thứ đổi qua, đổi lại, cắm - cắm, rút - rút sẽ vui hơn.

giangcc18

Member

cái idea này phải chờ anh Khoai thanh lý đồ đạc đã ạ (em gạ mãi mà chưa được đây =P~)

oài, nhà anh đã hết chỗ kê đồ. Thôi kệ, có gì cứ pm cho anh để anh nghiên cứu xem cầu thủ nào ra để thay cầu thủ mới :D

@: anh Khoai: vẫn chưa đổi chữ ký hả anh? =)) =))

sonrock

hnay a audiophile sang nhà e từ sáng đến chiều mới về, mang 1 balo tầm hơn 30kg với các kiểu đồ sang e test hệ thống của e. các bác check ol để xem nhé. e sẽ review rất sớm thôi :), sang tuần e sang nhà a ấy chơi sẽ mang máy ảnh chụp rồi review cho a e. đúng là cầu kỳ và nh cái vẫn còn phải tìm hiểu thật là nh các bác ạ, nhưng thú vị lắm :). hnay quả là 1 ngày rất bổ ích với cá nhân e.

a Giang: a ngâm nhanh cái vụ cầu thủ ra đi của e đi rồi cho e biết :). đừng để e tương e nó lên ebay hoặc tệ hơn là sẽ ra đi trước đó :D. nhà e ko còn 1 chỗ trống nữa rồi, a check ol giúp e nhé, khủng khiếp hic hic. e sắp chịu ko nổi rồi :))

Bên trên