Thúy Nga Paris có thể đóng cửa vào mùa hè năm 2010

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

trojan

Ðề: Thúy Nga Paris có thể đóng cửa vào mùa hè năm 2010

Em ở Việt Nam thì mua đĩa gốc ở đâu nhỉ ?
Mà nói tóm lại em cũng chẳng thích Thuý nga PRBN cho lắm ! Nhất là thằng MC - NNN
Xin lỗi ngen, thí zụ tui kiu cha bác bằng cái thèng ko bít dạy dỗ con đễ nó ra ngoài hỗn láo zới ngươi lớn, bác thấy thế nào???:)):)) cái nì tui chỉ vd (tức nhiên cha của bác chắc lớn tuổi hơn tui nhìu con giáp ròi)

trojan

Vâng, bác nói rất đúng ý em, cha Lãi Như Sâm thì pó tay tòan tập rùi :D
Còn cái bà Quỳnh hương đài htv nữa chứ, bà này hay có cái tậc ngồi chồm hổm ngay cái nắp miệng của người ta, tui có mấy nguoi bạn làm trog đài rất ghét bà này, như cái chương trình tối hum wa, bà QH vs ông Thanh hoàng làm MC dỡ wá trời dỡ, ông Thanh hoàng chắc mới bịnh xong thì phải, nhìn ốm nhom nói chiện hok ra hơi:p

trongtv86

Thứ nhất, tui thấy người Việt Nam mình ăn nói thiếu văn hóa cực kỳ,nếu không muốn nói là mất dạy. Người ta đáng anh, cha chú của mình mà mấy pác gọi là THẰNG.
Thứ nhì, mặc dù tui rất ghét bọn hải ngoại, tụi nó chê Việt Nam mình nên mới bỏ xứ đi nhập quốc tịch của bọn Mỹ, một quốc gia đã gieo biết bao nhiêu tang thương cho dân tộc mình, lại còn nói là xem Mỹ như quê hương thứ 2 ( lời nói của Bằng Kiều ).
Nhưng cho dù sao đi nữa, các bác phê phán cũng có văn hóa tí chứ, ít nhất cũng thể hiện mình là người có học. Bạn chửi sao cho người ta nghe thấm trong lòng, hơn là chửi bằng mấy câu tục tỉu để người ngoài nghe, nhận xét bạn là thứ mất dạy

trongtv86

Ps : Theo tui nghĩ, PRBN không phải " dẹp tiệm " đâu, mà họ thấy dân VN mình và một số người Việt trên các quốc gia khác, trùm sài đồ lậu, họ tức nên họ nói vậy thôi. Mọi người thử nghĩ xem, lượng người coi PRBN ở VN mình là con số không nhỏ, nếu chỉ một nửa lượng người này mua đĩa gốc thì cũng thu lại một khoảng rất khá.
Thực ra, tui cũng mong họ đóng cửa ( ^^), vì tui ghét bọn ca sĩ, thừa nhận là họ hát hay, nhưng dù sao họ cũng là bọn phản quốc, miệng thì hát, nói "yêu quê hương", thế mà bỏ quê hương, sang nhập quốc tịch Mỹ, đúng là bọn đểu miệng. Nếu PRBN đóng cửa, tui nghĩ họ chỉ có nước về VN, lúc đó mà gặp tay tui quản lý, tui đuổi thẳng cổ.

gundamf91

Member

Hèm!!! Vấn đề đang lái sang chuyện khác.
Ý kiến em thế này: Cho dù đi đâu, làm gì, tư tưởng thế nào thì 1 con người ko thể rủ bỏ dòng màu của mình. Cho dù họ có mang quốc tịch Somali đi nữa thì họ cũng là người VN, đất mẹ cũng là VN. Họ ko từ chối nguồn gốc của mình, thì họ vẫn là con người. Thử hỏi các bác, sống trên đất người ta mà ko vào quốc tịch của người ta thì làm sao mà sống yên ổn, con cái làm sao học hành. Suốt đời làm 1 công dân hạng 3 để cho người khác chà đạp à. Không phải ai cũng muốn bỏ quê hương ra đi, mỗi người sống trong 1 khía cạnh khác nhau, các bác sống trong khía cạnh các bác thì làm sao biết người ta vì lí do gì mà phải qua Mỹ??? Phải sống trong chăn mới biết chăn có rận, âu cũng là do thời thế đưa đẩy. Thế nên đừng vội quy kết họ là kẻ phản quốc. Nói đến phản quốc thì có nhiều chuyện để nói, mà lại động đến chính trị, nên thôi ko nói ra làm gì, làm khó bqt diễn đàn.

Nói riêng về Nguyễn Ngọc Ngạn: Ông này ngày xưa em ghét, vì cứ nói chuyện ct xxx vào. Nhưng càng về sau, em càng thích vì vốn kiến thức về văn hóa tập tục VN của ổng rất sâu rộng, đặc biệt em khoái giọng trầm của ổng (bác nào phân biệt Bắc 54 với Bắc 75 thì xin phép em ko nói chuyện với bác đó, vì Bắc nào thì cũng nói tiếng Việt mà thôi). Con người ta cũng có tuổi rồi, con người ta cũng nhận ra là phải dừng lại an dưỡng tuổi già rồi. Quá khứ là quá khứ, thế nên em nghĩ nên để cho người ta nghỉ ngơi, an hưởng phần đời còn lại, đừng nên bươi móc làm gì, chỉ mệt nhau thôi chứ chả được gì.

nta139

Member

Ps : Theo tui nghĩ, PRBN không phải " dẹp tiệm " đâu, mà họ thấy dân VN mình và một số người Việt trên các quốc gia khác, trùm sài đồ lậu, họ tức nên họ nói vậy thôi. Mọi người thử nghĩ xem, lượng người coi PRBN ở VN mình là con số không nhỏ, nếu chỉ một nửa lượng người này mua đĩa gốc thì cũng thu lại một khoảng rất khá.
Thực ra, tui cũng mong họ đóng cửa ( ^^), vì tui ghét bọn ca sĩ, thừa nhận là họ hát hay, nhưng dù sao họ cũng là bọn phản quốc, miệng thì hát, nói "yêu quê hương", thế mà bỏ quê hương, sang nhập quốc tịch Mỹ, đúng là bọn đểu miệng. Nếu PRBN đóng cửa, tui nghĩ họ chỉ có nước về VN, lúc đó mà gặp tay tui quản lý, tui đuổi thẳng cổ.
Thúy Nga đóng cửa... quá tốt... đỡ 1 kênh phản động \:D/

viap2009

Tôi buồn không hiểu vì sao tôi buồn!
Hết cảm giác mua đĩa rồi và mong về nhà nhanh để bật lên xem rồi!
Thật sự chia buồn với ông Tô!

nta

Thứ nhì, mặc dù tui rất ghét bọn hải ngoại, tụi nó chê Việt Nam mình nên mới bỏ xứ đi nhập quốc tịch của bọn Mỹ...
Bác lấy thông tin này ở đâu vậy?
Mọi người thử nghĩ xem, lượng người coi PRBN ở VN mình là con số không nhỏ, nếu chỉ một nửa lượng người này mua đĩa gốc thì cũng thu lại một khoảng rất khá.
Anh Poly đã nói khá rõ rằng ở Việt Nam rất khó nếu không muốn nói là không thể mua đĩa gốc rồi bác ạ.

ck77

Member

nếu sự thật PBN đóng cửa thì rất buồn, giờ ngồi nghĩ lại nhớ vở kịch Thì Mầu, nếu sau này đóng cửa thật thì ko còn những vở như thế nữa

minhma

Vì sao họ phải rời bỏ quê hương?
Còn về chuyện về VN hát, tui thấy ca sĩ VN của mình qua bên đó hát nhiều hơn đó. Với lại, bên đó còn nhiều show diễn, bạn thử nghĩ đi một năm PBN có 4 chương trình, nếu chỉ trông chờ vào PBN chắc hát 1 chương trình sống được một mùa quá.

trojan

Thôi đi bác nói phải suy ngĩ chút, đã người ta nói là không bán sản phẩm TN ở trong nuoc mà bác nói tào lao cái gì vậy, sp chỉ bán cho cộng đồng hải ngoại thoy, còn cái vụ bỏ nuoc ra đi thì chắc có nhìu bác lớn tuổi trong này hiểu rõ hoàn cảnh lúc đó, tui ko dám bàn, tui chỉ biết 1 năm Việt kiều đổ O3ma vào Vn khoảng trên dưới 1 tỷ, vậy có yêu wê hương không???? Ờ mà bác nói cũng nhìn lại ngen, phò mã ông 3D là Viet kiều đó<:p

ngoibet

Member

Các Bác yên tâm, TNP mà đóng cửa sẽ có một trung tâm khác ra đời. Vì có cầu thì sẽ có cung thôi. Biết đâu ông trung tâm mới ấy lại phân phối CD về VN một cách chính tắc, nhà mình vẫn có nhiều người bỏ mua 350k/CD TN gốc đó.
Vàn em tin là nếu họ bán 50k/CD sẽ nhiều người mua...

mrkoyeu

Active Member

Thúy Nga đóng cửa... quá tốt... đỡ 1 kênh phản động \:D/

Bác này nói chuẩn :)
@all: Thằng có nick trojan này chuyên gia gây flame, kệ cho nó spam nhảm >:)
Em không biết các bác cảm nhận trương trình này thế nào nhưng em thấy quanh đó là 1 mớ phản động... nhất là cái vụ nó thông báo với BQT host mega.1280 xóa link PN đi ý =)) Nghe hài hước vãi, được mấy hôm mega.1280 tỉnh táo, nghĩ thông ra bây h anh em up thả phanh:)) Chuyện một host upload nước mình liên quan gì đến nó :-", có giỏi thì chọc RS với MU ý ;))

donnie

haizzz...Các bác này lại kéo sang chuyện phản động và phản quốc j đó...Theo e thì phản động hay k là do quan điểm từng ng, mấy bác tranh luận thì đi vào vấn đề chính để chuyện sớm dc giải quyết và đi đến nhất trí, k khéo topic này lại chuẩn bị lạc đề đây!!!

trongtv86

Không ngờ lời tui nói ra được nhiều người commant vậy.
Con người tui rất rạch roài, nói thẳng. Trong tất cả quốc gia trên thế giới, tui ghét nhất là thằng Mỹ, Pháp, Nhật, Trung Quốc vì tụi nó cực kỳ dã man, không biết các bác có xem những phim thời sự, phim truyền hình, đọc lịch sử, lúc mà 3 quốc gia đó vào nước ta xâm lượt. Xem mấy phim đó mà tui tức không chịu được. Thế mà bây giờ, người Việt Nam mình lại muốn qua mấy quốc gia đó sống, thậm chí có người còn làm đám cưới giả để được qua nước Mỹ.
Sinh ra + lớn lên == Việt Nam ----> Chết == Việt Nam. Mỗi lần đến tết cổ truyền, đến 23 tháng chạp , dọn bàn thờ tổ tiên, đi thăm ông bà, mồ mã, .... Lại còn bạn bè rất nhiều ở đây, thật là vui.

TÔI TỰ HÀO MÌNH LÀ NGƯỜI VIỆT NAM, MÔT DÂN TỘC CÓ TINH THẦN HIẾU HỌC, YÊU NƯỚC, KIÊN CƯỜNG, CÓ THỂ ĐÁNH BẤT CỨ BỌN NGOẠI XÂM NÀO, DÙ NÓ MẠNH ĐẾN MỨC NÀO.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác này nói chuẩn :)
@all: Thằng có nick trojan này chuyên gia gây flame, kệ cho nó spam nhảm >:)
Em không biết các bác cảm nhận trương trình này thế nào nhưng em thấy quanh đó là 1 mớ phản động... nhất là cái vụ nó thông báo với BQT host mega.1280 xóa link PN đi ý =)) Nghe hài hước vãi, được mấy hôm mega.1280 tỉnh táo, nghĩ thông ra bây h anh em up thả phanh:)) Chuyện một host upload nước mình liên quan gì đến nó :-", có giỏi thì chọc RS với MU ý ;))

Bác này chắc chắn thi cử gì là được + điểm này

poly

Banned

có mấy com cuối đọc xong chỉ muốn chửi
em hứa là e ko chửi nữa

easterlily

Đọc 1 loạt comment của các bác ! có đôi điều thế này !
+ Các bác viết bài trên diễn đàn bằng tiếng Việt,các bác là người Việt Nam,có nguồn gốc Việt Nam dù có sống ở đâu đi nữa.
Cho nên nếu đã nói đến chuyện bản quyền thì lôi văn hoá,gốc rễ ,tiến lùi,hơn thua...ra làm gì cho mệt, rồi cãi nhau.không phải ai cũng ý thức đựơc hết.
+ PNB với nhiều người đã như là một món ăn tinh thần không thể thiếu và nhiều người cho rằng văn hoá Viêt sẽ mất đi một cái gì đó.
Nhưng xin nhớ rằng khi một cánh cửa khép lại thì sẽ có 1 cánh cửa khác mở ra.Có ai dám chắc rằng không có một chương trinh nào khác có thể thay thế được Thuý Nga.?!
P/s :Em cũng là một người yêu thích các chương trình PNB:)

Đọc 1 loạt comment của các bác ! có đôi điều thế này !
+ Các bác viết bài trên diễn đàn bằng tiếng Việt,các bác là người Việt Nam,có nguồn gốc Việt Nam dù có sống ở đâu đi nữa.
Cho nên nếu đã nói đến chuyện bản quyền thì lôi văn hoá,gốc rễ ,tiến lùi,hơn thua...ra làm gì cho mệt, rồi cãi nhau.không phải ai cũng ý thức đựơc hết.
+ PNB với nhiều người đã như là một món ăn tinh thần không thể thiếu và nhiều người cho rằng văn hoá Viêt sẽ mất đi một cái gì đó.
Nhưng xin nhớ rằng khi một cánh cửa khép lại thì sẽ có 1 cánh cửa khác mở ra.Có ai dám chắc rằng không có một chương trinh nào khác có thể thay thế được Thuý Nga.?!
P/s :Em cũng là một người yêu thích các chương trình PNB:)

À vấn đề này theo những gì em được biết , giả sử Thúy Nga chết thì cũng khó có trung tâm mọc lên được lắm vì những trung tâm ca nhạc hải ngoại hiện nay đã đứt hết , chỉ còn Thúy Nga , Asia & Vân Sơn trụ được cho đến giờ này, nếu có thể thì cần gì Thúy Nga nằm xuống mới có một trung tâm khác đứng lên.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên