Thúy Nga Paris có thể đóng cửa vào mùa hè năm 2010

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

luuthanhbinh

Well-Known Member
Ðề: Thúy Nga Paris có thể đóng cửa vào mùa hè năm 2010

Vừa xem lại đĩa Thúy Nga 76 Xuân Tha Hương, cô Tô Ngọc Thủy cũng đã nói về vấn đề này y hệt như chúng ta đang bàn bây giờ. Và nhà văn Nguyễn Ngọc Ngạn đã tiết lộ số đĩa bán được của 1 chương trình là 100.000 đĩa, và ước lượng có khoảng 30 triệu người Việt Nam xem Thúy Nga và toàn là xem đĩa lậu (chương trình này phát hành năm 2005), vậy mà ở bài báo này bác Tô lại nói là chỉ bán được 50.000 đĩa, kinh doanh thụt lùi thảm hại vậy sao

July16

Em thì ko tin được TN sẽ đóng cửa.

Theo em muộn nhất là đến năm sau Thuý Nga được về VN thôi. Lúc đó dân trong nước cũng mở lòng mà ủng hộ anh chị em nghệ sĩ thôi. Còn ASIA thì em ghét đặc, miễn bàn ^.^

Em thì ko tin được TN sẽ đóng cửa.

Theo em muộn nhất là đến năm sau Thuý Nga được về VN thôi. Lúc đó dân trong nước cũng mở lòng mà ủng hộ anh chị em nghệ sĩ thôi. Còn ASIA thì em ghét đặc, miễn bàn ^.^

Bạn không hiểu vấn đề. Thúy Nga mà về nước thì coi như bỏ hải ngoại , mà đối với Thúy Nga thì trong nước với hải ngoại cái nào nặng hơn ?

please_helpme

Active Member

"Muốn biết sự việc diễn ra thế nào...xin chờ ngày sao sẽ rõ"
Xin mạn phép mượn câu nói trong "Tam Quốc Diễn Nghĩa"
=> ko biết đây có gọi là sao chép ko ta!? :-?

Em tưởng trong Tây Du Ký

pirate

ở đây theo mình nghĩ nhà sản xuất PBN còn 1 giải pháp cuối cùng là làm sao hạ giá thành sản xuất DVD thấp nhất cũng như giảm lợi nhuận 1 tí ,để nhiều người có thể mạnh tay mua đĩa gốc ( hiện giờ là 20 mấy đồng 1 bộ thì phải).Từ đó có thể tăng được số lượng bán ra nhiều hơn

James Vo

Member

"Muốn biết sự việc diễn ra thế nào...xin chờ ngày sao sẽ rõ"
Xin mạn phép mượn câu nói trong "Tam Quốc Diễn Nghĩa"
=> ko biết đây có gọi là sao chép ko ta!? :-?

Em nhớ là " hạ hồi phân giải " mà :)

P/S: Nói gì thì nói, chứ PBN mà giảm mấy tiết mục nhạc vàng thì em thấy hông còn gì là hấp dẫn nữa. Các bác thử nghĩ xem, tết đến mà hông được nghe Mùa Xuân Đó Có Em của Chế Linh hay Mùa Xuân Trông Thư Em của Trường Vũ ( Chế Linh , Duy Khánh ) thì còn gì là xuânnữa :(:(:(

Thay mấy bài đó bằng " ta đi trong muôn ánh sao vàng, rừng cờ tung bay .... " của Tạ Minh Tâm thì chắc em đi sớm quá :(:(:(

captainclaw

LeechPro

gớm, các bác cứ say sưa "đàm luận" về cái kế sách rẻ tiền của bọn tư bản à =))

làm gì mà TN chịu buôn tha thị trường băng đĩa, nói cách khác TN đang "rắp tấm" tấn công thị trường VN thì có, la ó o sòm cho chủ nợ nó thấy mình nghèo...tài trợ thêm phát nữa.

bác cứ để ý, tình hình chống cộng của TN bớt đi rất nhìu trong các cuốn gần đây, điều đó có nghĩa là... (tự luận)

Tán thành với bác billtruc.
Chương trình của TN dàn dựng thì hay thực nhưng lồng ghép vào mấy cái kế sách chống phá nhà nước VN chỉ làm chương trình dở đi mà thôi. Rõ là đáng chán, đang nghe ca nhạc thì phải xem những thứ ấy %-(

Nói sao thì nói TN ko die đâu mà các bác sợ chỉ là một chiêu maketing thôi I-)

Redhat703

Đang tranh thủ on sale mua mấy DVD PBN trước đây mà mình chưa có được ($10/DVD). Nói thiệt chớ tui đã từng coi PBN đĩa thâu lại (cách đây mấy năm), chất luợng quá tồi và chỉ có 2 channel (vì compress từ dual-layer xuống 1 layer). Từ đó về sau tui chỉ mua băng gốc thôi.
Trước đây cũng mua ASIA nhưng 2 cuốn gần đây dở quá (thu trong studio) nên cũng ko mua cuốn sau này, có lẽ cũng vì ko có tiền để làm live show!!!

Em ở Việt Nam thì mua đĩa gốc ở đâu nhỉ ?
Mà nói tóm lại em cũng chẳng thích Thuý nga PRBN cho lắm ! Nhất là thằng MC - NNN

Thôi xóa , không cần thiết phải chửi.

kendo

Member

Mà nói tóm lại em cũng chẳng thích Thuý nga PRBN cho lắm ! Nhất là thằng MC - NNN

Bạn không thích cũng đừng phát ngôn như vậy, qua đó người ta đánh giá con người bạn ntn. NNN nhiều khi còn lớn tuổi hơn ba bạn nữa nên đừng nói thế.

SlashPrG

Member

Thế bác có thích thằng MC Lãi Như Sâm ko, cái thằng chưa hỏi đã "vâng" ý ? Mie nó chứ, MC đài truyền hình quốc gia gì mà nói tiếng Việt còn sai ngữ pháp, mở mồm ra là "vâng", đíu ai hỏi cũng "vâng". Đấy là chưa thèm kể thêm mấy thằng MC yếu sinh lý của VTV, đàn ông đàn ang gì nhìn như GAY, ăn nói lởm khởm.
Tôi cũng ko phải fan của TN, chưa bao giờ mua đĩa TN cả, tôi thấy cha Ngan già xuất thân giáo viên dạy văn, ko đc đào tạo làm MC chuyên nghiệp, nhưng ông ta ăn nói có duyên, kiến thức ko phải dạng "trình lùn" đâu nhé. Như thế bác còn đòi gì, hay thích kiểu "chưa khảo đã xưng, chưa hỏi đã vâng" ? Kekeke.

haipvg

Well-Known Member

Vẫn còn niềm tin rằng Thúy Nga sẽ sống. Có thể những tổ chức hải ngoại sẽ tài trợ cho Thúy Nga trong lúc khó khăn này và dần tìm ra hướng giải quyết vấn đề. Một thương hiệu lừng lẫy như vậy không thể để nó chết được !

Nhận tài trợ thì lại phải theo "định hướng" thôi. Vẫn phải buồn.

Bây giờ lập một cộng đồng mua đĩa gốc ủng hộ trung tâm Thúy Nga ở Việt Nam không biết có khả thi không. 3 tháng một lần thì em lo được nhưng nếu kham cả Asia với Vân Sơn thì chắc bỏ hết các mục trà đá , thuốc lá, đầu tư thu hồi vốn để cả ngày ngồi bật đĩa lên xem trừ quá !

Cái này chắc không ổn, đĩa PBN chưa được cấp phép lưu hành ở Vn mà bác làm đầu mối bán thì e rằng phạm luật

Chỉnh sửa lần cuối:

NhuQuynhCF

Rồi không biết khi nào đến Trung tâm Asia đây.

James Vo

Member

Thế bác có thích thằng MC Lãi Như Sâm ko, cái thằng chưa hỏi đã "vâng" ý ? Mie nó chứ, MC đài truyền hình quốc gia gì mà nói tiếng Việt còn sai ngữ pháp, mở mồm ra là "vâng", đíu ai hỏi cũng "vâng". Đấy là chưa thèm kể thêm mấy thằng MC yếu sinh lý của VTV, đàn ông đàn ang gì nhìn như GAY, ăn nói lởm khởm.
Tôi cũng ko phải fan của TN, chưa bao giờ mua đĩa TN cả, tôi thấy cha Ngan già xuất thân giáo viên dạy văn, ko đc đào tạo làm MC chuyên nghiệp, nhưng ông ta ăn nói có duyên, kiến thức ko phải dạng "trình lùn" đâu nhé. Như thế bác còn đòi gì, hay thích kiểu "chưa khảo đã xưng, chưa hỏi đã vâng" ? Kekeke.

Vâng, bác nói rất đúng ý em, cha Lãi Như Sâm thì pó tay tòan tập rùi :D

quanghaiphong

Well-Known Member

Các bác toàn nói mấy anh già là Thằng thì chết...ít nhất ng ta cũng tuổi cha chú mình...chậc..chậc nhưng mấy anh ấy cũng chẳng hơn em bao nhiêu tuổi...bala

tieuthieugia

Well-Known Member

em cố bằng cụ Sâm muh k biết bao giờ nè.. đừng co muh mơ

trojan

Em nhớ là " hạ hồi phân giải " mà :)

P/S: Nói gì thì nói, chứ PBN mà giảm mấy tiết mục nhạc vàng thì em thấy hông còn gì là hấp dẫn nữa. Các bác thử nghĩ xem, tết đến mà hông được nghe Mùa Xuân Đó Có Em của Chế Linh hay Mùa Xuân Trông Thư Em của Trường Vũ ( Chế Linh , Duy Khánh ) thì còn gì là xuânnữa :(:(:(

Thay mấy bài đó bằng " ta đi trong muôn ánh sao vàng, rừng cờ tung bay .... " của Tạ Minh Tâm thì chắc em đi sớm quá :(:(:(

Tui hoàn toàn 2 tay 2 chân zới bác nầy, tui chắc củng đi sớm zới mấy cái bài khó ưa đó, nghe riết nhãm pà ko[-O<[-O<[-O<

trojan

Tán thành với bác billtruc.
Chương trình của TN dàn dựng thì hay thực nhưng lồng ghép vào mấy cái kế sách chống phá nhà nước VN chỉ làm chương trình dở đi mà thôi. Rõ là đáng chán, đang nghe ca nhạc thì phải xem những thứ ấy %-(

Nói sao thì nói TN ko die đâu mà các bác sợ chỉ là một chiêu maketing thôi I-)

Ai có biểu bác coi đâu mà bác nói chống phá, tui ko thíck thì tui next cho wa, zới lại TN đâu có chủ trương làm ra sp để phục zụ cho người VN trong nc đâu, tự chúng ta mò đi tìm sp của TN để coi mừh. Thì cũng giống mấy cái chươgn trình trong nc thôi, lâu lâu làm mấy cai chuong trình chữi mấy thèng đế quốc Mỹ đó, đứng ở trên sân khấu miệng thì chữi ra rã đế quốc này đế quốc nọ, còn phía dưới bàn đại biểu thì để đầy mấy lon cocacola, bùn cừi^:)^^:)^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên