THÔNG TIN VỀ K+HD ?

Lioncoeur

Ðề: THÔNG TIN VỀ K+HD ?

Mỗi lần nghe có đứa nói dân ta phải tập quen với việc xem truyền hình trả tiền (cho K+) là chỉ muốn đập vô mẹt. Chắc mấy thằng đó trước giờ ở dưới đáy giếng coi anten trời bắt sóng lậu, giờ ra khỏi giếng gặp ngay K+ thì hí hửng, tưởng ai cũng vừa ra khỏi giếng như mình.

Chỉnh sửa lần cuối:

lolo_law

Member

các bác đọc lại bài viết của chủ topic :-< khổ thân bác binhbethd

Notice: Em xin thông tin chứ không muốn cãi nhau về vụ HD trên thớt này, đề nghị các bác muốn tranh luận chuyển sang thớt khác nhé kẻo làm loãng thớt của em. thankxxxxxxxx

ptt0903939220

thực tế hôm nay 1/10/2010 những thông tin về k+ hd cũng vẫn chỉ là cái thông báo gửi cho đại lý tham khảo chơi để thăm dò tình hình.chưa mua được cái đầu nào.

Chú đừng có nói nhiều lời quá,chú cứ kịch liệt phản đối K+ đi và chú đừng bao giờ xem truyền hình gì có liên quan đến K+ nha,đầu óc cổ súy,tư tưởng lạc hậu mà ngồi đó phản đối cái này,cái kia,may mà chỉ mới có K+ ra đời thôi chứ nếu mà nhiều hãng làm kiểu như K+ chắc chú này nhảy lầu chết quá

Nếu nhiều thằng làm ăn kiểu như K+ thì đúng là nghiệp chướng của người dân Việt Nam. Người dân sẽ thi nhau bị móc túi, cắt cổ, làm tiền kiểu như:

- K+ độc quyền bóng đá Anh, muốn xem phải trả đống tiền cho K+

- X+ độc quyền bóng đá Ý, muốn xem phải trả đống tiền cho X+

- Y+ độc quyền bóng đá Tây Ba Nha, xem phải trả đống tiền cho Y+

- Z+ độc quyền V ...

Muốn xem thì phải sưu tầm đống đầu thu, trả tiền cho một đống đài.

Làm ăn kiểu K+ là thế đấy, độc quyền, chèn ép, giá cao

xx30pl

Em thấy trên trang của tuantu có thông tin này

3-Chương trình đầu thu HD của K+ :

Đầu thu HD của Samsung sản xuất tại Indonesia, chất lượng tốt, điều khiển có thể sử dụng cho cả TV và đầu thu.

Giá bán có phân biệt khách đang sử dung K+ và khách chưa bao giờ sử dụng K+.

Chưa confirm số kênh ( depend on MIC license) nhưng tối thiểu sẽ có 6 channels: StarMovies HD, AXN HD, HBO HD, K+1 HD, K+ NS HD, National Geographic HD. (ESPN và Discovery đang chờ giấy phép)

Chúng ta sẽ tung sản phẩm HD vào ngày 01/10/2010.

Thong tin ve gia ban thiet bi va hoa hong thue bao HD xin vui long lien he de biet them chi tiet : Công ty CP điện tử và viễn thông Tuấn Tú : (08) 62891631 - 62891625 - 0972 445 101

----

Thực ra nếu mà có HBO HD với StarMovies HD thật thì cũng chóang,

Hạnh Mèo

Vừa hôm qua gọi cho em hỗ trợ khách hàng vẫn chưa có thông tin gì thì làm sao hôm nay ra K+HD dc

c535

Member

Bác ơi sao bác biết Canal+ không cạnh tranh bằng chất lượng dịch vụ vậy,bác nói ngược hã,bác có xem các kênh K+ đang phát chuẩn SD chưa,bác xem đi rồi cho nhận xét về hình ảnh SD của K+,các kênh đang phát hình ảnh rất nét và đẹp nha bác còn bác nhìn mấy kênh VTC đi nén kênh dữ quá hình ảnh ca rô tùm lum,nát hình hết
Còn về nội dung kênh thì K+ có rất nhiều kênh nội dung mà đài khác không có

Cái này thì bác có thiên vị quá không ? SD của K+ mà rất nét và đẹp à. Đáng lẽ ra nó phải tương đương DVD nhưng mình thấy mờ lắm như xem VCD ý. Mình nói thực lòng đó .

Thực ra K+ SD chỉ đẹp 2 kênh K+ và K+NS thôi. Còn các kênh khác không hơn mấy kênh cable là mấy.

Cái này thì bác có thiên vị quá không ? SD của K+ mà rất nét và đẹp à. Đáng lẽ ra nó phải tương đương DVD nhưng mình thấy mờ lắm như xem VCD ý. Mình nói thực lòng đó .

dĩ nhiên là ngang với DVD rồi, đúng là nó ưu tiên cho 2 kênh K+,nhưng không có chuyện chỉ như VCD đâu.

quanhuy90

Member

Các bác xài K+ cho em hỏi,K+ sử dụng vệ tinh nào vậy,có bao nhiêu TP và dãy tần số TP cao không,tín hiệu và phẩm chất lên 100% không?
Em đang đợi K+ HD ra là em từ bỏ VTC HD chạy qua K+ HD cho sướng,còn mấy ngày nữa là có K+ HD rồi em nôn nao quá,đợi từng giờ từng phút,nghe nói đầu HD của K+ là hàng hiệu do SAMSUNG 1 thương hiệu điện tử vĩ đại sản xuất là em sướng rồi vì như vậy em mới biết được K+ rất chú trọng vào chất lượng từ nội dung chương trình cho đến thiết bị thu,em là 1 người rất quan trong chất lượng 1 món đồ nào đó,thà không tiền thì không mua xe còn hơn đi mua xe TQ chạy

Bác này đang đùa hay sao vậy ?:))

ngocmoc

Member

Dear các bác!

Từ ngày 01 đến ngày 10 tháng 10, K+ sẽ free tất cả các kênh cho các khách hàng access và family. Đây có lẽ cũng là một động thái để bắt đầu PR gói PremiumHD. Bác nào đang dùng gói access hoặc family thì bật sang HBO và STAR MOVIES xem tạm vài bữa.

Thân mến!

thegioi05

Active Member

Dear các bác!

Từ ngày 01 đến ngày 10 tháng 10, K+ sẽ free tất cả các kênh cho các khách hàng access và family. Đây có lẽ cũng là một động thái để bắt đầu PR gói PremiumHD. Bác nào đang dùng gói access hoặc family thì bật sang HBO và STAR MOVIES xem tạm vài bữa.

Thân mến!
Nếu đúng vậy là có thể coi trận Chelsea vs Arsenal rùi.

Platinum

Member

Em không có PR nhưng em nói thật những kênh K+ đang phát theo chuẩn SD nhìn rất đẹp và mịn,không ca rô nhòa hình,hình ảnh ngang DVD không biết lúc K+ phát HD thì hình ảnh đến cỡ nào nữa
Điều mà em giờ mới được biết tín hiệu SD thật sự đã là rất đẹp nếu nhà đài biết cách sử dụng hệ thống,làm em cứ tưởng tín hiệu SD chỉ đạt mức không mịn và ca rô như những kênh SD VTC hay trên cáp KTS SD đang phát chứ

đầu thu HD k+ đắt ko các bác.

Đầu thu thì có giá chung rồi (3-3,5 triệu), bán đắt thì ma nó mua à.

Cái chính là K+ nó cắt cổ bằng phí thuê bao do phải trả tiền bản quyền độc quyền giá cao. Nó đẩy chi phí độc quyền vô lý về phía người tiêu dùng

Cái chính là K+ nó cắt cổ bằng phí thuê bao do phải trả tiền bản quyền độc quyền giá cao. Nó đẩy chi phí độc quyền vô lý về phía người tiêu dùng

antin K+ chỉ đến mức này là cùng :)|:)|
hết bài rồi.

phuongtv_76

Well-Known Member

Bác phật tử nói đúng đó, chi phí độc quyền sẽ chuyển về cho khách hàng mới đảm bảo đc siêu lợi nhuận và chi phí cho cái đám lâu la PR cho nó trên các 4R như chú điêu đó

Ông này lúc nó chưa ra giá set top box thì kêu nó giá cao. Bây giờ thì lại giọng điệu kiểu này. Đúng là thể loại lưỡi không xương. Không dùng thì té lải nhải như con đàn bà :))

Bên trên