THÔNG TIN VỀ K+HD ?

vcidth

Active Member
Ðề: THÔNG TIN VỀ K+HD ?

sd 250k, hd 330k. giá rẽ như bèo ấy nhỉ. kiểu này khối anh em lắp chảo k+, lần này tụi nó vô lớn rùi. đúng là 1 chiến lược kinh doanh khôn ngoan. phải là 1 bộ sậu siêu việt mới nghĩ ra nổi tuyệt chiêu này."ra mắt với giá thật cao, lợi dụng truyền thông nói nhiều về mình(nói về những cái k tốt lắm cũng k sao) sau đó âm thầm ra mắt 1chương trình mới, giá cả mềm mại hơn nhìu. chẳng cần nhiều chiêu PR". thật là tài năng, chắc k+ sẽ đc nhìu giảng viên kinh tế nói nhiều vể chiến lược kinh doanh của tụi nó

Bác này phân tích có lý.

vcidth

Active Member

xài K+ được hết mùa bóng mà nó độc quyền,sang mùa bóng khác thèng khác nó lại mua,thế là chỉ khổ người dân tiếp tục thay đi đổi lại,tốt nhất thì 1 là không dùng thèng nào cả,ra cafe coi ké hoặc ở nhà lên mạng coi qua nét,2 là xài hết cả 2,để đến lúc thèng nào mua thì mình cũng xem được,hì hì.Khỏi chạy đâu :D

Nó mua bản quyền 3 mùa bóng mà bác, em thấy K+ nó vẫn hỗ trợ cho các đầu thẻ DTH mua từ hồi mới ra 2004 đấy chứ, em mua cái đầu ODS4000V cũ của 1 bác trên diễn đàn này 500k, vừa kích hoạt gói Premium 70 kênh 6 tháng hết 1.530.000đ, xem đủ các giải EPL, TBN, Ý...

:) tinh thần tự sướng hay nói cách khác là trình TDTT của bạn cao ghê ta =P~ . Thực ra mà nói, lúc trước anti K+ nhiều như thế là do mọi người đánh giá quá sai lầm về nó, cứ nghĩ nó sẽ thu hút rất nhiều người dùng ko am hiểu thông tin. Nhưng thật ra nó ko nguy hiểm đến như mình suy nghĩ, bằng chứng là số lượng đại lý, lợi nhuận từ bán đầu thu và phí thuê bao chẳng có gì là đáng kể so với số tiền khổng lồ mà nó bỏ ra để thâu tóm bản quyền bóng đá, nói chung với 1 doanh nghiệp mạnh vì gạo, bạo vì tiền mà lại ko có trí khôn như K+ thì có anti hay ko anti thì nó cũng mãi chỉ là thằng công tử khôn nhà dại chợ mà thôi.

Ông này ở ngoài đời chắc thành đạt & khôn lắm nhỉ :)). Quay lại HD cái nào. Bác Tuấn Tú đã confirm là nó phát mấy kênh HD chưa vậy.

Nó mua bản quyền 3 mùa bóng mà bác, em thấy K+ nó vẫn hỗ trợ cho các đầu thẻ DTH mua từ hồi mới ra 2004 đấy chứ, em mua cái đầu ODS4000V cũ của 1 bác trên diễn đàn này 500k, vừa kích hoạt gói Premium 70 kênh 6 tháng hết 1.530.000đ, xem đủ các giải EPL, TBN, Ý...

Vấn đề là sắp tới nó ra HD thì có hỗ trợ tiếp ko mới là vấn đề.

vcidth

Active Member

Thông tin của bác Ngocmoc về cơ bản là đúng với thông tin em được biết, chiều nay hoặc sáng mai các bác sẽ có thông tin chính thức.

Thông tin em mới nhận: sang đầu tuần tới mới có K+ HD vì còn phải hoàn tất 1 số thủ tục thương mại, bác nào cần xem ngay thì có thể lắp gói Premium 3 tháng (thiết bị và thuê bao 3 tháng giá 2 triệu) và nên thỏa thuận với Đại lý bán lẻ hoặc thợ lắp để khi K+ có HD thì được đổi đầu thu + trả thêm tiền chênh lệch.

laanhdo

Dear các bác!

Chính xác là ngày 01 tháng 10 năm 2010 sẽ có đầu thu HD (giá thiết bị 3.300.000). Các bác dùng đầu K+ SD sẽ được khuyến mãi giá thiết bị là 3.000.000 đồng thời nâng cấp gói kênh lên Premium HD với mức giá như sau:
- Access lên PremiumHD : Nạp thêm 42.000 cho mỗi tháng còn lại
- Family lên PremiumHD : Nạp thêm 35.000 cho mỗi tháng còn lại (số này em ko nhớ rõ)
- Premium lên PremiumHD : Nạp thêm 12.000 cho mỗi tháng còn lại

Giá cước gói PremiumHD là 330k/tháng

Thưa các bác! Không có chế độ đổi đầu thu cũ lấy đầu HD mà chỉ có chính sách bonus thiết bị và nâng cấp gói kênh. Có thể các đại lý sẽ mua lại thiết bị SD nhưng chắc giá không quá 500k đâu các bác ạ.

Thân mến!

Vậy với người dùng mới thì sao. Mua đầu HD mới có tới 6T không.

duycom

Ban Quản Trị

giá K+ tính ra khủng thật, 1 ngày mất tầm 10k cho việc xem tivi HD, chưa kể tiền đầu thu o_O

Platinum

Member

Các bác xài K+ cho em hỏi,K+ sử dụng vệ tinh nào vậy,có bao nhiêu TP và dãy tần số TP cao không,tín hiệu và phẩm chất lên 100% không?
Em đang đợi K+ HD ra là em từ bỏ VTC HD chạy qua K+ HD cho sướng,còn mấy ngày nữa là có K+ HD rồi em nôn nao quá,đợi từng giờ từng phút,nghe nói đầu HD của K+ là hàng hiệu do SAMSUNG 1 thương hiệu điện tử vĩ đại sản xuất là em sướng rồi vì như vậy em mới biết được K+ rất chú trọng vào chất lượng từ nội dung chương trình cho đến thiết bị thu,em là 1 người rất quan trong chất lượng 1 món đồ nào đó,thà không tiền thì không mua xe còn hơn đi mua xe TQ chạy

r0meo

Member

Các bác xài K+ cho em hỏi,K+ sử dụng vệ tinh nào vậy,có bao nhiêu TP và dãy tần số TP cao không,tín hiệu và phẩm chất lên 100% không?
Em đang đợi K+ HD ra là em từ bỏ VTC HD chạy qua K+ HD cho sướng,còn mấy ngày nữa là có K+ HD rồi em nôn nao quá,đợi từng giờ từng phút,nghe nói đầu HD của K+ là hàng hiệu do SAMSUNG 1 thương hiệu điện tử vĩ đại sản xuất là em sướng rồi vì như vậy em mới biết được K+ rất chú trọng vào chất lượng từ nội dung chương trình cho đến thiết bị thu,em là 1 người rất quan trong chất lượng 1 món đồ nào đó,thà không tiền thì không mua xe còn hơn đi mua xe TQ chạy

nói quá rồi. SamSung là thương hiệu vĩ đại àk =)). Ông này Pr cho K+ nhiệt tình ghê. chém ác vừa thôi chứ

Hihi

Trò PR này thô thiển quá. Chắc là 1 đại lý của K+ đây mà. Nhân viên PR của K+ có trình độ chắc không PR ngờ nghệch thế này.

Hôm qua vừa dò thử tần số 11668H/30000 Fec 2/3 8PSK của K+ thấy lên 8 kênh rồi, toàn kênh hay =p~
Nhưng giá thuê bao mà hơn 300 thì hơi chát :-s..đợi a chila với mấy bác cao thủ share key thôi =))

lolo_law

Member

vậy là vẫn phải chờ ah :-s nếu đến đầu tuần thì còn gì supper sunday :-<

Platinum

Member

Hihi

Trò PR này thô thiển quá. Chắc là 1 đại lý của K+ đây mà. Nhân viên PR của K+ có trình độ chắc không PR ngờ nghệch thế này.
Em chỉ muốn nói 1 câu dễ hiểu với bác,rồi thì bác không muốn chấp nhận thì cũng phải chấp nhận là có tiền mới coi được bóng đá chứ không phải cứ coi free mãi như ngày đầu bóng đá mới biết lên truyền hình đâu,dù bác có cố gắng phản đối K+ đến đâu thì thực tế là bác muốn xem bóng đá hợp lệ thì phải bỏ tiền ra,còn không thì chỉ có cách coi online trên internet
Cái mối duyên K+ thì từ hiệu ứng WTO mà ra,VN đã vào WTO rồi thì giờ phải thực thi những cam kết WTO thôi,VTC không còn như ngày xưa là 1 công ty VN phát gì coi đó được nữa mà còn phải có sự cạnh tranh nữa,canh tranh từ nhiều phía lắm,bác hãy mở to mắt ra xem Canal+(sinh ra K+) nó kinh doanh,bọn nước ngoài nó mà vào VN kinh doanh thì doanh nghiệp VN chụi không nổi đâu bác ơi,nhưng nó kinh doanh rất lành mạnh và nó sẽ ép chết kẻ yếu hơn nó thôi,một tương lai u ám cho VTC

Em chỉ muốn nói 1 câu dễ hiểu với bác,rồi thì bác không muốn chấp nhận thì cũng phải chấp nhận là có tiền mới coi được bóng đá chứ không phải cứ coi free mãi như ngày đầu bóng đá mới biết lên truyền hình đâu,dù bác có cố gắng phản đối K+ đến đâu thì thực tế là bác muốn xem bóng đá hợp lệ thì phải bỏ tiền ra,còn không thì chỉ có cách coi online trên internet
Cái mối duyên K+ thì từ hiệu ứng WTO mà ra,VN đã vào WTO rồi thì giờ phải thực thi những cam kết WTO thôi,VTC không còn như ngày xưa là 1 công ty VN phát gì coi đó được nữa mà còn phải có sự cạnh tranh nữa,canh tranh từ nhiều phía lắm,bác hãy mở to mắt ra xem Canal+(sinh ra K+) nó kinh doanh,bọn nước ngoài nó mà vào VN kinh doanh thì doanh nghiệp VN chụi không nổi đâu bác ơi,nhưng nó kinh doanh rất lành mạnh và nó sẽ ép chết kẻ yếu hơn nó thôi,một tương lai u ám cho VTC

Không biết học hết lớp mấy mà phát biểu thế này.

- Chưa có K+ thì dân vẫn phải trả tiền xem bóng đá, chứ không ai cho không biếu không, nhưng với chi phí hợp lý, vừa phải, phù hợp với số đông, nhiều người được hưởng thụ.

- Khi có bọn khốn bọ xít hút máu K+, cậy lấy tiền đè dân nghèo, mua độc quyền với giá cao gấp hàng chục lần, rồi ngay lại cắt cổ nhân dân. Để người dân phải khốn khổ ra quán cafe hoặc lên net để xem

- "Kinh doanh rất lành mạnh và ép chết kẻ yếu hơn" - Nói thế là tự vả vào mồm rồi đó.

Ps: Bênh K+ một cách ngu muội thế thì chỉ tổ làm cho thiên hạ ngày càng ghét K+ thôi

lắp chảo lậu thu sóng kênh Edutainment TV của Mông Cổ là quá ổn, chả cần Ku+ :))

dhpaul

Well-Known Member

Đến giờ phút này mà một số người vẫn còn nghĩ rằng trước khi có K+ thì dân được xem bóng đá châu Âu miễn phí, và K+ đến để dạy cho dân biết xem TH trả tiền =)) Hài hết chỗ nói =)).
Canal Plus lắm tiền như thế, sao không cạnh tranh bằng chất lượng dịch vụ đi, để cùng 1 mặt bằng chương trình người xem sẽ thấy xem K+ hay hơn là xem các đài khác, việc gì phải làm 3 cái trò chèn ép người khác để bắt dân xem dịch vụ của mình? Nói thẳng ra là nếu không làm trò đấy, thì K+ chẳng có cái gì hơn để so sánh với các dịch vụ TH trả tiền khác cả.

ffv

Active Member

Đến giờ phút này mà một số người vẫn còn nghĩ rằng trước khi có K+ thì dân được xem bóng đá châu Âu miễn phí, và K+ đến để dạy cho dân biết xem TH trả tiền =)) Hài hết chỗ nói =)).
Canal Plus lắm tiền như thế, sao không cạnh tranh bằng chất lượng dịch vụ đi, để cùng 1 mặt bằng chương trình người xem sẽ thấy xem K+ hay hơn là xem các đài khác, việc gì phải làm 3 cái trò chèn ép người khác để bắt dân xem dịch vụ của mình? Nói thẳng ra là nếu không làm trò đấy, thì K+ chẳng có cái gì hơn để so sánh với các dịch vụ TH trả tiền khác cả.

Lâu lắm mới thấy Paul, chắc lâu nay chỉ xem mà không có ý kiến;;) Box này bây giờ nói về K+ SD nhiều quá, có lẽ đổi luôn tên đi => TRUYỀN HÌNH K+:((

Bên trên