THC SCTV bị gì !!!?

minhcoi

Active Member
Ðề: THC SCTV bị gì !!!?

Chào bác,
cho mình hỏi, mình đang xài tv toshiba cv600 40". đang ký gói cước hd1. nhưng sao khi kết nối hdmi với đầu a800 của sctv thì màn hình toàn đen. kết nối cổng av thì xem bình thường. mình có nhờ ktv của sctv xuống xem thì a ta nói cũng k biết lý do tại sao??? mình đã thử vói nhiều dây hdmi sử dụng tốt (xem phim hd qa đầu phát hd). nhờ bác trợ giúp. xin đa tạ!
mà công nhận sctv ở chi nhánh quận 1 coi thường khách hàng kinh khủng. hẹn k bao giờ đúng. cho số đt ktv, khi khách hàng gọi điện thoại cho ktv thì bị ktv nói như tát nước vào mặt rằng ktv k đi bảo trì chỗ mình. nói chung cưc kỳ tệ, k biết những chỗ khác thì ntn??? mình trả tiền dịch vụ để dược đối xử như vậy đấy!

Theo bé Điêu, chuyển Kplus mà dùng, hè hè hè.

trungcoby

Chào các Bác. Theo kinh nghiệm của tôi thì có 2 nguyên nhân
1. khu vực đó có điện cao thế đi qua Node phát tại gần khuvwec bạn ở
2. Do kỹ thuật cân chỉnh node chưa chuẩn
Bác có thể gọi kỹ thuật xuống kiểm tra địa bàn nhé

vuongducthien

Ðề: Re: THC SCTV bị gì !!!?

Chào các Bác. Theo kinh nghiệm của tôi thì có 2 nguyên nhân
1. khu vực đó có điện cao thế đi qua Node phát tại gần khuvwec bạn ở
2. Do kỹ thuật cân chỉnh node chưa chuẩn
Bác có thể gọi kỹ thuật xuống kiểm tra địa bàn nhé

Đào mộ ! Cân chỉnh NODE là gì hả Bác ! Hộp tín hiệu phát SCTV ở khu nhà em dưới đường dây cao thế luôn !

Q@tv

Member

Haizz! Khu chung cư Thanh Đa có mỗi SCTV thì phải, mà xui quá bị ngay cái hiện tượng này, mất hết 4 kênh VCTV1, Du Lịch, SCTV Phim Tổng Hợp với VTV6. Bực nhất là không xem được VTV6 và SCTV Phim :-w

tungdesign

Active Member

bên khu Vườn CHuối, Q3 cũng bị mất kênh này .., để ngày mai gọi cho CN Q3 hỏi xem...nhà mình sd 2 tivi thôi.

vtv234

Đây là hiện tượng nhiễu sóng do các kênh đó phát ở các tần số trùng các kênh phát sóng của đài địa phương hoặc khu vực: HTV7, HTV9, Đồng nai, Bình dương, vtv,... Các xử lý triệt để hiện tượng này là SCTV phải dời các kênh đó qua tần số khác hoặc KÊU HTV, Đồng nai, VTV thôi không phát sóng qua không gian nữa :D
Phương án sử dụng Set Top Box (SD, HD) thực chất là thu các kênh truyền hình (bị can nhiễu) đó ở tần số khác mà thôi => các kênh đó sẽ có chất lượng tín hiệu tốt hơn. SCTV đang bán đầu thu rẻ lắm + miễn phí phí thuê bao truyền hình số SD, HD nữa. Hix không biết sẽ được xem miễn phí đến lúc nào đây :)

Nhà mình đang dùng THC SCTV gói SD (88k/t).
Thời gian trước chả sao nhưng dạo này tự nhiên các kênh (HTV3, Du Lịch, Fansipan) bị nhiễu kg thể xem được, các kênh còn lại đều nét nhé.
Chạy qua nhà hàng xóm cũng bị như vậy.

Vậy cho mình hỏi vụ này do cáp hay do nhà đài vậy? Cách khắc phục.
Thanks các Bác.

Gởi kèm hình vừa chụp:

+ Chỉ 3 kênh trên bị nhiểu, các kênh còn lại khá nét:

Bên trên