THC SCTV bị gì !!!?

vinagoh

Well-Known Member
Nhà mình đang dùng THC SCTV gói SD (88k/t).
Thời gian trước chả sao nhưng dạo này tự nhiên các kênh (HTV3, Du Lịch, Fansipan) bị nhiễu kg thể xem được, các kênh còn lại đều nét nhé.
Chạy qua nhà hàng xóm cũng bị như vậy.

Vậy cho mình hỏi vụ này do cáp hay do nhà đài vậy? Cách khắc phục.
Thanks các Bác.

Gởi kèm hình vừa chụp:

+ Chỉ 3 kênh trên bị nhiểu, các kênh còn lại khá nét:

bunchin

Member
Ðề: THC SCTV bị gì !!!?

Có thể do bác chia nhiều tivi nên một số kênh có công suất thấp sẽ bị nhiễu. Nhà em cũng vậy. Do tự ý chia nhiều tivi nên không có lý do khiếu nại nhà đài bác ạ.

Có thể do bác chia nhiều tivi nên một số kênh có công suất thấp sẽ bị nhiễu. Nhà em cũng vậy. Do tự ý chia nhiều tivi nên không có lý do khiếu nại nhà đài bác ạ.

không phải đâu, bị nhiễu ngoài dây đó, cái này phải gọi cho SCTV để sửa, vụ này hay bị lắm,mà bị là bị cả một xóm hoặc cả 1 quận.
ví dụ như nhiễu sóng này sóng nọ,hoặc do nguồn khu đó quá yếu.

unchanged

3 kênh đó bị nhiễu tần số đó bác,do sctv phát trùng tần số RF với bộ đàm các hãng taxi,khách sạn hay đài địa phương nào đó. cái này muốn giải quyết thì phải phản ánh nhiều cho GD sctv được biết và họ sẽ tìm giải pháp đổi tần số. nên phản ánh gay gắvào,và cả khu vục cùng phản ánh thì họ mới chịu đầu tư phương án thay thế tần số kênh.

cuipapok

3 kênh đó bị nhiễu tần số đó bác,do sctv phát trùng tần số RF với bộ đàm các hãng taxi,khách sạn hay đài địa phương nào đó. cái này muốn giải quyết thì phải phản ánh nhiều cho GD sctv được biết và họ sẽ tìm giải pháp đổi tần số. nên phản ánh gay gắvào,và cả khu vục cùng phản ánh thì họ mới chịu đầu tư phương án thay thế tần số kênh.

HTVC nhà em cũng bị, chỉ rõ đc kênh Du Lịch (cực nét :|). Đúng là chỗ chung cư mới có thêm dịch vụ Taxi. ko biết có phải là nguyên nhân chính ko, SCTV thì vẫn ko sao. mấy chú HTVC thì bảo là dây âm tường bị vấn đề,vì test thử dây từ ngoài vào thì bình thường.

còn muốn sắc nét và không nhiễu thì chơi STB SD hoặc HD của SCTV.

vinagoh

Well-Known Member

Nhà mình chỉ 1 TV thôi Bác à, thời gian trước kg bị nhưng khoảng vài tháng nay lại bị.

không phải đâu, bị nhiễu ngoài dây đó, cái này phải gọi cho SCTV để sửa, vụ này hay bị lắm,mà bị là bị cả một xóm hoặc cả 1 quận.
ví dụ như nhiễu sóng này sóng nọ,hoặc do nguồn khu đó quá yếu.

Thanks Bác, hình như cả xóm mình đều bị, nhưng kg biết phản ánh qua bằng kênh nào đây.

còn muốn sắc nét và không nhiễu thì chơi STB SD hoặc HD của SCTV.

THC chỉ xem thời sự thôi mà Bác, thêm kênh HD phải mua Box mất 2tr, chi phí hàng tháng tăng gấp dơi mà chỉ có vài kênh HD à.

olivervuong

Member

Khu mình thì vẫn thường! Rất nét nữa là khác! Mình sài 1 lượt 3 cái TV luôn!

ducanhct

Member

Có bác nào chỉ cho em biết nguyên nhân vì sao mà kênh Yan TV nó toàn bị tiếng đi trc hình ko?

Nhà mình chỉ 1 TV thôi Bác à, thời gian trước kg bị nhưng khoảng vài tháng nay lại bị.

Thanks Bác, hình như cả xóm mình đều bị, nhưng kg biết phản ánh qua bằng kênh nào đây.

THC chỉ xem thời sự thôi mà Bác, thêm kênh HD phải mua Box mất 2tr, chi phí hàng tháng tăng gấp dơi mà chỉ có vài kênh HD à.

đang khuyến mãi mà, đầu SD còn 900k và đầu HD còn 1,2tr.

vinagoh

Well-Known Member

đang khuyến mãi mà, đầu SD còn 900k và đầu HD còn 1,2tr.

Mua cái đầu HD xong mổi tháng phải đóng 178k nữa, thay vì chỉ đóng 88k thôi. :D

Mà mình lâu lâu xem thời sự, thế giới động vật tí thôi.

Mua cái đầu HD xong mổi tháng phải đóng 178k nữa, thay vì chỉ đóng 88k thôi. :D

Mà mình lâu lâu xem thời sự, thế giới động vật tí thôi.

nghe thông tin ở đâu mà nói 178k, trọn gói HD chỉ có 129k thôi.

vinagoh

Well-Known Member

Tình hình bị như trên cũng điễn ra ở khu vực Thủ Đức các Bác ạ (nhà em ở Q9). X_X

unchanged

Bác điện thoại lên văn phòng công ty SCTV phản ánh, chịu khó ngày nào cũng gọi, yêu cầu gặp giám đốc, rồi nếu không được gửi đơn rồi viết tên cả xóm vào, tiếp theo là lên văn phòng sctv la làng đòi gặp giám đốc, phải là giám đốc bạn nhé đừng nói chuyện với máy đứa giao dịch và trưởng phòng kinh doanh hay kỹ thuật vì mấy đứa này không quyết định được đâu. Phải kiên trì bạn nhé, bạn cứ nói mình muốn xem 1 trong các kênh đó thôi, mấy kênh khác bạn không cần. ;)

thanhtungqng

Uploader

Còn vụ nâng cấp đầu thu các pác đã thực hiện chưa vậy. Nhà mình dùng đầu SCTV HD phải kêu kỹ thuật tới cắm USB update fimware xem cũng thấy đỡ hơn ban đầu. Nhưng mà đầu HD SCTV tốc độ xử lý nản quá bấm 1 phím phải mất 5' mới chuyển kênh, hi vọng chờ bản Update mới hơn

sctv-head

Nhà mình đang dùng THC SCTV gói SD (88k/t).
Thời gian trước chả sao nhưng dạo này tự nhiên các kênh (HTV3, Du Lịch, Fansipan) bị nhiễu kg thể xem được, các kênh còn lại đều nét nhé.
Chạy qua nhà hàng xóm cũng bị như vậy.

Vậy cho mình hỏi vụ này do cáp hay do nhà đài vậy? Cách khắc phục.
Thanks các Bác.

Gởi kèm hình vừa chụp:

+ Chỉ 3 kênh trên bị nhiểu, các kênh còn lại khá nét:

Nếu được bác cho em xin 1 số thông tin: tên thuê bao, địa chỉ thuê bao và điện thoại liên lạc em sẽ chuyển cho giám đốc CN khu vực này để xem xét và giải đáp cho bác sớm.

nhotien

Chào bác,
cho mình hỏi, mình đang xài tv toshiba cv600 40". đang ký gói cước hd1. nhưng sao khi kết nối hdmi với đầu a800 của sctv thì màn hình toàn đen. kết nối cổng av thì xem bình thường. mình có nhờ ktv của sctv xuống xem thì a ta nói cũng k biết lý do tại sao??? mình đã thử vói nhiều dây hdmi sử dụng tốt (xem phim hd qa đầu phát hd). nhờ bác trợ giúp. xin đa tạ!
mà công nhận sctv ở chi nhánh quận 1 coi thường khách hàng kinh khủng. hẹn k bao giờ đúng. cho số đt ktv, khi khách hàng gọi điện thoại cho ktv thì bị ktv nói như tát nước vào mặt rằng ktv k đi bảo trì chỗ mình. nói chung cưc kỳ tệ, k biết những chỗ khác thì ntn??? mình trả tiền dịch vụ để dược đối xử như vậy đấy!

nhotien

Nếu được bác cho em xin 1 số thông tin: tên thuê bao, địa chỉ thuê bao và điện thoại liên lạc em sẽ chuyển cho giám đốc CN khu vực này để xem xét và giải đáp cho bác sớm.

Chào bác,
cho mình hỏi, mình đang xài tv toshiba cv600 40". đang ký gói cước hd1. nhưng sao khi kết nối hdmi với đầu a800 của sctv thì màn hình toàn đen. kết nối cổng av thì xem bình thường. mình có nhờ ktv của sctv xuống xem thì a ta nói cũng k biết lý do tại sao??? mình đã thử vói nhiều dây hdmi sử dụng tốt (xem phim hd qa đầu phát hd). nhờ bác trợ giúp. xin đa tạ!
mà công nhận sctv ở chi nhánh quận 1 coi thường khách hàng kinh khủng. hẹn k bao giờ đúng. cho số đt ktv, khi khách hàng gọi điện thoại cho ktv thì bị ktv nói như tát nước vào mặt rằng ktv k đi bảo trì chỗ mình. nói chung cưc kỳ tệ, k biết những chỗ khác thì ntn??? mình trả tiền dịch vụ để dược đối xử như vậy đấy!

sctv-head

Chào bác Nhotien, bác giúp em mấy số dưới này nhé
1. bác cho xin em số điện thoại của KTV mà bác vừa mới nhắc đến, em gởi lên bộ phận kiểm soát để họ làm việc.
2. Bác có thể test bằng 1 tivi khác với cái đầu HD đó được không, nếu không được thì bên chuyên môn kỹ thuật sẽ hỗ trợ bác ngay.
3. Bác cho em số điện thoại, bên CSKH sẽ liên lạc để hỗ trợ bác ngay. Có thể PM cho em cũng được

Ông Cò

Active Member

Chào bác,
Bác cứ alo thẳng cho GĐ CN1:
Ông Ngô Quang Hạnh sđt: 097 62682 sáu tám.

Bên trên