Thay máu toàn tập cuối Quý 1 /2011

kid212

Member
Ðề: Thay máu toàn tập cuối Quý 1 /2011

4810 đi bác Nghĩa ơi cho em review ké ...

Nghia_PMT

Well-Known Member

í bác kid lên 48 rồi ah, hix bác update hình ảnh cho e chiêm ngưỡng đi bác

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bỏ xuống gầm bàn thì AVR để đâu bác, e cũng lăn tăn vụ này đang suy nghĩ cách bỏ 1 ngăn tủ trên bên phải để cho HTPC xuống đây

seagalvsjetli

Active Member

bác N cho hỏi diện tích phòng bác là nhiêu vậy, bề ngang nhiêu m? (3m?)
chỉ thắc mắc là phòng bác và phòng kid212 gì đấy thì mở volume như thế nào nhỉ?

Nghia_PMT

Well-Known Member

xem film Vol -35db nghe nhạc stereo -40db. Phòng e 2 x 6 thôi bác :D

khoaifeat

Active Member

Em nghe giới giang hồ HD đồn là bác Nghĩa MT riêng về khoản máu và nâng tập cho HD, lựa đồ và ưu ái cho HD là nhất - quả là không sai, nghe chừng nhà mới phòng mới không còn xa đâu -Sure :) [-O<[-O<[-O<[-O<

Nghia_PMT

Well-Known Member

Em nghe giới giang hồ HD đồn là bác Nghĩa MT riêng về khoản máu và nâng tập cho HD, lựa đồ và ưu ái cho HD là nhất - quả là không sai, nghe chừng nhà mới phòng mới không còn xa đâu -Sure :) [-O<[-O<[-O<[-O<

Hehe, ko có đâu bác trình e còi thôi, khi nào e chuyển nhà làm phòng sẽ tham vấn các bác về khoản projector design phòng và 2 kênh :D

seagalvsjetli

Active Member

2m à? mở volume đó nghe hết hiệu ứng ko bác? có điếc tai lắm ko?
phòng mình 3m chắc ok nhỉ?

mà bác có dịp nghe thử giữa klipsch 82II với bộ polk này bao giờ chưa? tại thấy chúng cũng ngang ngang.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Klispch bass ko luc = polk bác ah,e tinh chỉnh nghe hiệu ứng rõ lắm bác ah

Nghia_PMT

Well-Known Member

Xin hỏi phòng bác nhiêu m2? Bác chỉnh Vol các kênh và tần số cắt thế nào? E ko tin -50db mà xem film đc :)). Bass Klipsch thì ai cũng biết mỏng rồi xem lại làm gì bác. E đã từng xài Klipsch, Jamo, B&W và h là Polk đấy bác

Xin hỏi phòng bác nhiêu m2? Bác chỉnh Vol các kênh và tần số cắt thế nào? E ko tin -50db mà xem film đc :)). Bass Klipsch thì ai cũng biết mỏng rồi xem lại làm gì bác. E đã từng xài Klipsch, Jamo, B&W và h là Polk đấy bác

Phòng em khoảng 27m2 thì phải, không nhớ chính xác. Vol all channel e cho max +12db, tần số cắt thì front 40hz, center 60hz, surround 120hz. Âm thanh lực hay không thì tùy vào dàn của mỗi người, phải nghe mới cảm nhận được ạ, bác cứ phán đại thế thì em thua. Em cũng chưa nghe wa Polk bao giờ nhưng em nghĩ số tiền mua bộ dàn của bác chỉ bằng 1/2 dàn của em. Thôi bác đừng để ý đến ý kiến của em, mỗi người 1 quan điểm mà. Em xin hết ạ. Có gì không phải xin bác bỏ qua.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Cũng sắp rồi H hehe, dạo này tự nhiên chán nghe lossless muốn đầu tư CDP nhờ H tư vấn với dòng nhạc và hardware a đang có thì CDP nào hợp lý nhé

minhtuantkh

Cái này gọi là Quan Hệ Sản Xuất ( DT Phòng) không theo kịp Tư Liệu Sản Xuất (Thiết Bị). Bái phục sự chịu đựng màng nhĩ của bác khi nghe tới -35db ( chưa kể SUB). Nên thường xuyên đi kiểm tra tim phổi bác ạ. Mà sao nhà lớn bác lại chuyển qua phòng khác cho Giao Phối Hợp hơn nhỉ? Dù sao vẫn ngưỡng mộ bộ dàn của bác.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác biết vì sao ko e để Vol -35db mà vẫn ok ko
- Thứ nhất con AVR e là dòng CI điện Mỹ 120V - 60Hz
- Thứ hai về VN e cắm điện 100V - 50Hz máy đỡ nóng hẳn hiệu suất 98%
===>>> Công suất giảm khoảng 10% nên AVR ăn Vol hơn nên phải vặn to hơn là bình thường.
Còn bác john kia bảo phòng 27m2 mà mở Vol -50db cho là hàng 220V -50Hz mà xem film đc thì e xin bái phục :)), chắc xem film bộ HK nên mở vậy đc rồi

kid212

Member

@Nghia_PMT : có đi off sinh nhật không bác :D . Có thì hôm đó trao đổi thêm xíu về vụ Sur đa hướng nha :">

Dạ thưa bác em xin nói với bác 1 câu, dòng đỉnh nhất của Polk vs dòng đỉnh nhất của Klipsch, cái nào hơn cái nào ạ?! E không cần phải nghe hay tốn tiền mua Polk cũng đủ tìm ra câu trả lời rồi. Thôi nhé bác, nói vậy là chắc bác tự hiểu nhiều điều rồi, đừng bảo giờ quơ đũa cả nắm như thế, hehe. Nhà bác nghèo hay giàu em ko bình luận, em chỉ bình phẩm trên câu nói bất hữu của bác thôi: Klipsch đánh không lực bằng Polk...hehe.

P.S: Văn hóa ứng xử thì tự để mọi người nhìn vào mà suy ngẫm, bác không cần phải đem ra nói đi nói lại nhiều lần làm gì.lol.

Vài lời chân thành với bác, em xin hết và no more comment.

Không đỡ được bác này. Ăn nói thiếu tôn trọng người khác. Dù level bác tới đâu thì cũng không nên nói như vậy.

Bên trên