Đánh giá Thất vọng về Mùa giải mới trên K+

prosper_dart

Ðề: Thất vọng về Mùa giải mới trên K+

Pre+ là gói đắt so với giá trị mà nó đem lại. Đã chơi K+ thì 1 là Access 2 là HD :))

Em thấy Pre+ thêm nhiều kênh hay chứ nhất là 2 lênh K+1 và K+NS nhiều chương trình hay ở 2 kênh này mà giờ nó đang khuyến mại đầu thu từ 1tr5 còn 950k :D Nhà em mới lắp đợt khuyến mại này :D Có điều kiện hơn thì lắp HD+ thì quá ngon :))

taituxdvn1

Mình thì xài VTC nên cứ cuối tuần coi ở skysport hoặc eurosport nét căng :D

haikc

Member

Đầu tư cái đầu K+HD giờ chỉ để xem Elclassico trên tín hiệ SD là sao. càng nghĩ càng tức cái bọn shit K+. Anh em gọi điện chửi bỏ mẹ nó đi.

mabuV

Well-Known Member
Ðề: Ghen tỵ với người điếc khi nghe bình luận bóng đá K+

Được cái lọ thì mất cái chai, các pác xem hình thì tắt tiếng đi là xong chớ gì :))

Đừng nói với tui là xem bóng đá thế thì xem là gì nhá, hic, còn hơn là các pác sì trét nặng rồi lên đây xả thế này!

Nhớ ngày trước trên kênh ESPN hay StarSport vưỡn còn được avaiable tại VN, tui gần như chỉ xem BĐ trên 2 kênh này, cứ chuyển qua mấy cái kênh bình luận tiếng Việt là cụt cả hứng !!!

Hãm nhất là chú Biên Cương, mặt dơi - tai chuột - mõm nhọn - răng hô, nói lúc nào cũng như đúng rồi, thi thoảng gào toáng lên trong đêm, lộn cả tiết ở chỗ lúc bình thường thì phều phào như chưa kịp ăn tối vậy nên phải cho to tiếng lên chút, thế là lại ăn quả cằn nhằn của gấu mẹ với cả lũ gấu con vì cái tội "làm ồn"

demon_bn

Member

Được cái lọ thì mất cái chai, các pác xem hình thì tắt tiếng đi là xong chớ gì :))

Đừng nói với tui là xem bóng đá thế thì xem là gì nhá, hic, còn hơn là các pác sì trét nặng rồi lên đây xả thế này!

Nhớ ngày trước trên kênh ESPN hay StarSport vưỡn còn được avaiable tại VN, tui gần như chỉ xem BĐ trên 2 kênh này, cứ chuyển qua mấy cái kênh bình luận tiếng Việt là cụt cả hứng !!!

Hãm nhất là chú Biên Cương, mặt dơi - tai chuột - mõm nhọn - răng hô, nói lúc nào cũng như đúng rồi, thi thoảng gào toáng lên trong đêm, lộn cả tiết ở chỗ lúc bình thường thì phều phào như chưa kịp ăn tối vậy nên phải cho to tiếng lên chút, thế là lại ăn quả cằn nhằn của gấu mẹ với cả lũ gấu con vì cái tội "làm ồn"
vaaaaaaaaaaooooooooooooooooo, không chính xác hơn là chưa vào =)) =))
đang ru ngủ khán giả, tình huống chả có mẹ gì thì gào lên...Nhất là C1....e k có đk dùng K+ nên k rõ các trận giải khác ntn...sáng sớm hôm sau nghe "Ca nhạc"...:D

Ngày trước thích giọng BLV của Vũ Huy Hùng VTV ( giờ nghỉ hưu rồi), sau đó là cặp Huy béo - Tùng cũng ko gầy:D ( con bác Quýnh), tiếc là VTV ko có chế độ lương cao để VTC hút máu chất xám khá nhiều. BLV Anh Ngọc thì trước đây chạy sô liên tục ( giờ cặp bồ với K+), Anh Ngọc thì mình thích nhất về kiến thức am hiểu BĐ của bác ấy nhưng về bình luận đôi khi vẫn bị lan man. Các BLV thể thao sau này của VTV, VTC, K+ thì quá nhiều thảm họa (vd: Tạ Biên Cương nổi tiếng nhất :p)

năm 2012 này thấy Huy béo còn nổ hơn cả TBC, tước ngôi của TBC rồi còn đâu.

Đầu tư cái đầu K+HD giờ chỉ để xem Elclassico trên tín hiệ SD là sao. càng nghĩ càng tức cái bọn shit K+. Anh em gọi điện chửi bỏ mẹ nó đi.
có giỏi thì tự gọi điện chửi đi,kêu gọi anh em chửi giùm làm gì???

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ghen tỵ với người điếc khi nghe bình luận bóng đá K+

Lúc nào khó nghe quá em làm cái eye phone nhét vào tai, vừa nghe nhạc vừa xem đá bóng.

Cũng thường thôi ! E điêu ạ trục trặt bản quyền là chuyện bình thường, nhưng về mãng bình luận bóng đá thì mình vẫn thích nghe a huy bình luận thôi, còn K+ thì phải nghe tiếng gốc, không hiểu nhiều , còn đỡ hơn hơn mấy anh người truyền lữa, ,nghe khó chịu hơn TBC ấy nhỉ !

anhducdiesel

Cũng thường thôi ! E điêu ạ trục trặt bản quyền là chuyện bình thường, nhưng về mãng bình luận bóng đá thì mình vẫn thích nghe a huy bình luận thôi, còn K+ thì phải nghe tiếng gốc, không hiểu nhiều , còn đỡ hơn hơn mấy anh người truyền lữa, ,nghe khó chịu hơn TBC ấy nhỉ !
Mỗi người yêu thích 1 BLV riêng, em thích anh Ngọc với ngày trc thì là Long Vũ :)) còn NTL là lớp mới phải có thời gian thử thách bác ạ

viczhou_dav

Re: Ðề: Ghen tỵ với người điếc khi nghe bình luận bóng đá K+

Em xin chào các bác.Em là 1 BLV trong đội người truyền lửa đã lên sóng tuần trước.Tên em là Anh Quân.Làm trận Man.C-Sou tuần trước. Biết là vào đây sẽ bị các bác "ném đá" nhiều, nhưng em cũng xin mạnh dạn tiếp thu hết những ý kiến để mình ngày càng tiến bộ.Vì dù sao em vẫn còn trẻ và còn chưa có nhiều kinh nghiệm.Nhưng nhiệt thì luôn có thừa ạ!Nếu bác nào muốn kiểm chứng là em làm có khác tuần trước không, xem em làm tuần này trên K+.23h Thứ 7 ngày 25/8/2012 - Serie A : Fiorentina - Udinese trên K+NS vào 23h thứ 7
22h Chủ nhật ngày 26/8/2012 - EPL : Liverpool - Manchester City trên K+1
Em xin ghi nhận tất cả ý kiến của các bác

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Ghen tỵ với người điếc khi nghe bình luận bóng đá K+

Em xin chào các bác.Em là 1 BLV trong đội người truyền lửa đã lên sóng tuần trước.Tên em là Anh Quân.Làm trận Man.C-Sou tuần trước. Biết là vào đây sẽ bị các bác "ném đá" nhiều, nhưng em cũng xin mạnh dạn tiếp thu hết những ý kiến để mình ngày càng tiến bộ.Vì dù sao em vẫn còn trẻ và còn chưa có nhiều kinh nghiệm.Nhưng nhiệt thì luôn có thừa ạ!Nếu bác nào muốn kiểm chứng là em làm có khác tuần trước không, xem em làm tuần này trên K+.23h Thứ 7 ngày 25/8/2012 - Serie A : Fiorentina - Udinese trên K+NS vào 23h thứ 7

Mấy đồng chí đừng bắn như súng liên thanh là đc rồi =)) thông tin bên lề 1 vừa 2 phải thôi, cái chính là bình luận về lối chơi, chiến thuật...

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Ghen tỵ với người điếc khi nghe bình luận bóng đá K+

Dạ, em chào cụ ạ :D
Em có góp ý nhỏ là cụ và các đồng nghiệp của cụ nên tìm xem có cái nghề ngỗng nào nó hợp với các cụ hơn không; rồi nộp hồ sơ sang. Thứ nhất là cho nó phù hợp với các cụ. Thứ nhì là để khán giả tụi em đỡ bị tra tấn khi nghe các cụ rên :D
Đây là lời góp ý cực kỳ chân thành của em, và em nghĩ là của đại đa số người được rửa tai nghe các cụ bình loạn. Mong cụ và các cụ ý lắng nghe :D
Nếu làm theo được thì tốt, nếu không thì cũng càng tốt vì các cụ sẽ góp phần đuổi bớt khách hàng của bọn ca cộng mà dân ta ai cũng ghét :D
Thanks cụ đã vào đây nghe bọn em góp ý!

viczhou_dav

Re: Ðề: Re: Ðề: Ghen tỵ với người điếc khi nghe bình luận bóng đá K+

Mấy đồng chí đừng bắn như súng liên thanh là đc rồi =)) thông tin bên lề 1 vừa 2 phải thôi, cái chính là bình luận về lối chơi, chiến thuật...
Vâng cảm ơn bác, thực sự là trận đầu tiên bọn em cũng hơi tâm lý 1 chút, có cảm giác là mình ko nói thì sợ có vấn đề, nhưng rất may là đã có khán giả phản hồi lại là bọn em nói nhiều quá, nếu được, bác xem cuối tuần này, bọn em làm, xem có tiến bộ nào không.Vì quả thực bọn em giờ rất cần những đóng góp của người xem để hoàn thiện mình

HNT24681

Well-Known Member

Em chợt nảy ra 1 ý tưởng; là nếu K+ có tuyển BLV thì nên tuyển những người đã qua sư phạm, đã tham gia giảng dạy; hoặc ít nhất thì cũng đã qua lớp lý luận dạy học và tâm lý học.
Nắm bắt tâm lý người nghe có lẽ là vấn đề cần thiết nhất bên cạnh cái năng khiếu bình luận, phải đặt mình vào địa vị của người nghe xem người nghe muốn nghe gì, cần thông tin gì; chứ không phải cứ rống lên ông ổng.

Hãy xem những bình luận viên có tiếng tăm hàng đầu VN xem người ta bình luận như thế nào, như cách QH,QT đã làm. Không phải tự nhiên mà họ được như thế. Nghe họ BL có lẽ là cách học hỏi nhanh nhất.

Xin lỗi các cụ cho em chém gió tí nhé :D

viczhou_dav

Re: Ðề: Ghen tỵ với người điếc khi nghe bình luận bóng đá K+

Em chợt nảy ra 1 ý tưởng; là nếu K+ có tuyển BLV thì nên tuyển những người đã qua sư phạm, đã tham gia giảng dạy; hoặc ít nhất thì cũng đã qua lớp lý luận dạy học và tâm lý học.
Nắm bắt tâm lý người nghe có lẽ là vấn đề cần thiết nhất bên cạnh cái năng khiếu bình luận, phải đặt mình vào địa vị của người nghe xem người nghe muốn nghe gì, cần thông tin gì; chứ không phải cứ rống lên ông ổng.

Hãy xem những bình luận viên có tiếng tăm hàng đầu VN xem người ta bình luận như thế nào, như cách QH,QT đã làm. Không phải tự nhiên mà họ được như thế. Nghe họ BL có lẽ là cách học hỏi nhanh nhất.

Xin lỗi các cụ cho em chém gió tí nhé :D
Cảm ơn bác vì lời khuyên này, anh QT cũng là thầy của em.Nhưng anh ấy không khuyến khích em làm giống anh ấy.Cái sai là bọn em chưa điều tiết nhịp độ tốt và làm khán giả khó chịu vì nói nhiều..Sẽ cố gắng cải thiện dần, em ghi nhận tất cả những đóng góp của các bác để hoàn thiện

Bên trên