Thẩm thấu mùi "đèn" trên foobar

KeNgoaiDao

Member
Ðề: Thẩm thấu mùi "đèn" trên foobar

plugin này không còn tương thích với foobar version 1xx rồi bác ạ.

xukalove

thế còn cái tube vẫn dùng đc hả bro.Chỉ có mỗi cái Vlevel cập nhật mới thôi ạ.Thế chủ Thread hd luôn Config cho những ae ko có Card Sound dùm cái.Thanks

Leonardo

Mình dùng 2 plugin này thấy rất hiệu quả, nhưng mình kô tìm thấy phần noise sharpening trong foobar của mình. Bạn nào chỉ giúp hộ mình với?

quangfo

Mình dùng 2 plugin này thấy rất hiệu quả, nhưng mình kô tìm thấy phần noise sharpening trong foobar của mình. Bạn nào chỉ giúp hộ mình với?

Vậy là bác thiếu components, đây là bộ compoment bên softvnn.com
Mã:
http://www.mediafire.com/?3yzeyttw5yi
Mã:
http://megashare.vn/dl.php/510260
Bác copy toàn bộ thư mục components trong file down về, chép vào thư mục component trong thư mục setup của
foobar.Nếu bác thích addskin xchange 3.6 thì vào link dưới tham khảo
Mã:
http://softvnn.com/forum/showthread.php?t=205912

duyntp

Ai có cái VLevel mới nhất k, cái của chủ 2pic bị báo outdated r` :|

Leonardo

Bạn nào chỉ cho mình cách add cai Components SPG vao foobar. Mình add nhưng bị báo lỗ là foobar crash.

TLDarkAngel

Active Member

bạn Copy cái Component SPG vào ổ C ( Mặc định lúc đầu cài Foobar ý ).Bạn download phiên bản mới thì mới dùng đc nó.Chứ phiên bản cũ ko chạy đc đâu

anhdungt

Member

Tình hình là với version 1.0.1 không tích hợp được dsp_vlevel.

Chả lẽ down xuống v 0.9.56, hic

LiveFree

Cài lại đi. Mình mới cài lại V1.0.2.1 , sử dụng Vlevel và Tube sound bình thường .

anhdungt

Member

Cài lại đi. Mình mới cài lại V1.0.2.1 , sử dụng Vlevel và Tube sound bình thường .

Đã cài lại lên V 1.0.2.1, extract Vlevel, khởi động foobar thì nhận được cái này:

@-)@-)@-)

LiveFree

Xin hỏi các bác trên này cấu hình V-level và Tube Soung như thế nào là OK ? Đối với Headphone, xuất analog ra ampli, xuất direct qua Optical ???

Mình thì giảm Pre và Amount về nhỏ nhất có thể, cảm nhận cá nhân là nghe êm ái hơn :), kết hợp với Noise Sharping và -6dB Hard limiter, không cần dùng EQ hehe

LiveFree

Đã có foobar2000 version 1.0.3 trên website chính thức của foobar . Chạy tốt với plugin TubeSound và Vlevel

hippi

nếu hệ thống dàn ngoài của bác tốt nên xuất digital,sẻ giảm bớt nhiễu so với xuất analog.

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Cái resampler để thế nào thì nghe ngọt nhỉ? Sound của em có hỗ trợ tới 96Khz luôn (SQ210A) dùng với em Aego M :D

Bên trên