Tại sao Samsung lại “qua mặt” được Sony?

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Tại sao Samsung lại “qua mặt” được Sony?

Phải công nhận 1 điều là cãi nhau dc 18 trang rồi mới rút ra 1 điều
Cái tựa đề của top này ko phải do bác chủ thớt "bịa" ra mà là do hiện thực đang xảy ra nhưng các bác fan Sony vẫn gân cổ àh ko gân tay lên cãi
Chả hiểu nổi các bác xài đồ sao ấy nhỉ, xài đồ thì thấy cái gì nó hay thì khen, cái gì dở thì chê. đã nói câu này ko dưới chục lần rồi "bền và đẹp" là cái tượng đài của SN hơn chục năm trước và đã bị xô đổ lâu rồi. Thử xài những dòng rẻ tiền của SN đi rồi sẽ hiểu, vẫn chênh lệch giá, mắc hơn các hãng khác hơn 1 tr mà có đc như người ta ko, còn dòng mắc tiền thì lại càng thua xa, xài công nghệ led nền cũ xì để có đc hình ảnh đẹp thì dày cộp, trong khi người sử dụng led viền mỏng dính mà vẫn cho hình ảnh 9-10 với led nền, chưa kể vố số những tính năng cao cấp khác mà SN chẳng có. Thử hỏi bỏ 100tr mua cái tv mà nó giống y như cái tivi bình thường chỉ có cái to hơn về kích cỡ thì có gì hay, còn SS người ta hiểu bỏ 100tr thì phải là thứ gì đó đặc biệt (mỏng tuyệt đối, vô số tính năng) nhưng chất lượng hình ảnh cũng chẳng kém cạnh ai là bao vậy mới là mặt hàng đỉnh chứ. SS nó làm led nền cũng dc vậy nhưng sao nó ko làm như SN để khỏi so bì mà cứ phải làm led viền??? xin thưa cái đó là tư duy kinh doanh của người ta cao hơn ông Nhật đấy, nếu xài led nền trực tiếp thì cái tivi của SS nó cũng dày cộp, xấu xí như SN thì sao mà gọi là cao cấp dc, chưa kể chi phí để sx cái tivi led nền cũng mắc tiền hơn nữa ạh. Bởi vì ông SN ko có cái tư duy như thằng SS đang làm thì thất bại là đieu ko thể bàn cãi.
Còn các bác chê SS là đồ dỏm thì có lẽ đa số nhân loại này ngu hết vì mua hàng dỏm mà vẫn cứ tiếp tục mua mà ko mua SN vì SS đang dẫn đầu về thị trường tivi mà
Các bác fan SN nếu ức chế quá thì cứ tự an ủi mình = cái câu này " thế giới chỉ có ta khôn khi mua SN, còn lại đại đa số là ngu hết" vì số lượng mua SN thì ít mà mua SS là nhiêu, mà cái số lượng ít này cũng sắp tuyệt chủng

Bác Review cái SS 100 triệu cho fan sony nó sợ bác ợ, chớ không nó lại bảo thùng rỗng kêu to, nào là sâmfan như bác luôn hướng tới TV giá rẻ nhiều tính năng mà nói toàn chuyện TV cao cấp, hơn nữa trên diễn đàn này xa xưa lắm rồi chưa thấy có bác nào review các dòng đỉnh của SS, toàn thấy gõ bàn phím không hà.

coolpix8700

Well-Known Member

Bác Review cái SS 100 triệu cho fan sony nó sợ bác ợ, chớ không nó lại bảo thùng rỗng kêu to, nào là sâmfan như bác luôn hướng tới TV giá rẻ nhiều tính năng mà nói toàn chuyện TV cao cấp, hơn nữa trên diễn đàn này xa xưa lắm rồi chưa thấy có bác nào review các dòng đỉnh của SS, toàn thấy gõ bàn phím không hà.

Hàn xẻng là SS hay LG đều có loại tv đắt tiền này. Ở chủng loại giá rẻ thì công nhận Sony, Pana hay Sharp... không thể ăn được thị phần của mấy hãng Hàn Quốc. Nhưng, lên đến đây (tv cho chất lượng hình ảnh thực sự tốt) thì mấy anh Hàn xẻng hụt hơi. Với SS thì cái serie led đỉnh ES8000 có thể được coi là 1 đầu tư không hiệu quả nếu người mua quan tâm đến chất lượng hình ảnh (phải nói cách tiếp thị của mấy hãng Hàn xẻng khá tốt, khi không đạt được chất lượng về hình ảnh thì họ hướng người mua đến tv "thông minh", hay mỏng, kiểu dáng...). Chỉ có dòng plasma của SS nếu đánh giá vể tỷ số chất lượng/giá bán mới có thể so sánh được với mấy hãng Nhật Bổn (thực sự thì plasma SS ở mấy dòng này cũng đã đạt >90% chất lượng của mấy cái tv đỉnh xuất sứ từ Nhật với giá khá phải chăng hơn rất nhiều).
Rề viu thì cứ tìm ở Gú Gờ đầy ra.
Bác dùng câu "thùng rỗng..." khá sát đấy!
Đường em đi làm hay qua Tràng Thi, cứ mỗi lần có đợt khuyến mãi là xung quanh Nguyễn Kim người, xe đứng chật đường. Dân tình bê hết hàng này, hàng kia ra ngùn ngụt. Nhưng em chẳng bao giờ có ý định mua hàng ở những cái siêu thị này vì thực tế giá của họ, ngay ở những đợt khuyến mại sâu nhất, trừ đi cả đồ khuyễn mại kèm theo vẫn cao hơn những chỗ em thường mua khá nhiều. Nhưng họ gõ trống rất to để khắp nơi cũng biết hàng đang khuyến mại. Internet cũng giúp họ rất nhiều chứ không chỉ giúp người đi tìm tv tốt-rẻ!

Chỉnh sửa lần cuối:

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Tại sao Samsung lại “qua mặt” được Sony?

Phải công nhận 1 điều là cãi nhau dc 18 trang rồi mới rút ra 1 điều
Cái tựa đề của top này ko phải do bác chủ thớt "bịa" ra mà là do hiện thực đang xảy ra nhưng các bác fan Sony vẫn gân cổ àh ko gân tay lên cãi
Chả hiểu nổi các bác xài đồ sao ấy nhỉ, xài đồ thì thấy cái gì nó hay thì khen, cái gì dở thì chê. đã nói câu này ko dưới chục lần rồi "bền và đẹp" là cái tượng đài của SN hơn chục năm trước và đã bị xô đổ lâu rồi. Thử xài những dòng rẻ tiền của SN đi rồi sẽ hiểu, vẫn chênh lệch giá, mắc hơn các hãng khác hơn 1 tr mà có đc như người ta ko, còn dòng mắc tiền thì lại càng thua xa, xài công nghệ led nền cũ xì để có đc hình ảnh đẹp thì dày cộp, trong khi người sử dụng led viền mỏng dính mà vẫn cho hình ảnh 9-10 với led nền, chưa kể vố số những tính năng cao cấp khác mà SN chẳng có. Thử hỏi bỏ 100tr mua cái tv mà nó giống y như cái tivi bình thường chỉ có cái to hơn về kích cỡ thì có gì hay, còn SS người ta hiểu bỏ 100tr thì phải là thứ gì đó đặc biệt (mỏng tuyệt đối, vô số tính năng) nhưng chất lượng hình ảnh cũng chẳng kém cạnh ai là bao vậy mới là mặt hàng đỉnh chứ. SS nó làm led nền cũng dc vậy nhưng sao nó ko làm như SN để khỏi so bì mà cứ phải làm led viền??? xin thưa cái đó là tư duy kinh doanh của người ta cao hơn ông Nhật đấy, nếu xài led nền trực tiếp thì cái tivi của SS nó cũng dày cộp, xấu xí như SN thì sao mà gọi là cao cấp dc, chưa kể chi phí để sx cái tivi led nền cũng mắc tiền hơn nữa ạh. Bởi vì ông SN ko có cái tư duy như thằng SS đang làm thì thất bại là đieu ko thể bàn cãi.
Còn các bác chê SS là đồ dỏm thì có lẽ đa số nhân loại này ngu hết vì mua hàng dỏm mà vẫn cứ tiếp tục mua mà ko mua SN vì SS đang dẫn đầu về thị trường tivi mà
Các bác fan SN nếu ức chế quá thì cứ tự an ủi mình = cái câu này " thế giới chỉ có ta khôn khi mua SN, còn lại đại đa số là ngu hết" vì số lượng mua SN thì ít mà mua SS là nhiêu, mà cái số lượng ít này cũng sắp tuyệt chủng
Đọc hết 18 tôi cũng rút ra được một kết luận: Cái thế giới ảo trên bàn phím này thật là nguy hiểm! Có nhiều vị đang ôm khư khư cái CRT mà vẫn dũng cảm nhảy tưng tửng lên comment những câu như Thánh phán vậy!
Sao nhiều người không chịu hiểu lấy một điều đơn giản là: Ở bất cứ đâu, những người khôn ngoan hay giàu có so với lủ ngu đần hay túi rỗng đều giống mô hình của Kim Tự Tháp vậy. Số lượng một sp bán ra nhiều chưa đủ để kết luận nó là tốt nhất, hay nhất, đáng mua nhất... Cũng như cách đây 5 năm wave TQ bán ra với số lượng khủng khiếp, ngập tràn lãnh thổ VN nhưng có ai bảo nó là đỉnh của công nghệ xe máy đâu nhỉ?
Muốn lời nói của mình có giá tí, tốt nhất mở mồm ít thôi chứng minh bằng hình ảnh nhiều một chút cho dù là hình ảnh của cái CRT 29" cũng được, "méo mó có hơn không". Vậy nhé!

Ðề: Re: Ðề: Tại sao Samsung lại “qua mặt” được Sony?

Đọc hết 18 tôi cũng rút ra được một kết luận: Cái thế giới ảo trên bàn phím này thật là nguy hiểm! Có nhiều vị đang ôm khư khư cái CRT mà vẫn dũng cảm nhảy tưng tửng lên comment những câu như Thánh phán vậy!
Sao nhiều người không chịu hiểu lấy một điều đơn giản là: Ở bất cứ đâu, những người khôn ngoan hay giàu có so với lủ ngu đần hay túi rỗng đều giống mô hình của Kim Tự Tháp vậy. Số lượng một sp bán ra nhiều chưa đủ để kết luận nó là tốt nhất, hay nhất, đáng mua nhất... Cũng như cách đây 5 năm wave TQ bán ra với số lượng khủng khiếp, ngập tràn lãnh thổ VN nhưng có ai bảo nó là đỉnh của công nghệ xe máy đâu nhỉ?
Muốn lời nói của mình có giá tí, tốt nhất mở mồm ít thôi chứng minh bằng hình ảnh nhiều một chút cho dù là hình ảnh của cái CRT 29" cũng được, "méo mó có hơn không". Vậy nhé!

He he em kết câu nói trên của bác quá. Đúng là có nhiều người như vậy đấy bác ợ, phán cứ như là thánh phán ấy.

Dominich

hihih, mình đã đọc dc cm của các bạn, thú thực mình nghĩ thế này, ý kiến riêng nhé, các bác thấy sai thì ném dép tông thôi, đừng chơi gạch.

Mình công nhận sony là đỉnh cao của độ bền và chất lượng. hình ảnh sâu, thật. Nhưng chỉ với 1 số dòng thôi. Như năm 2010 đến 2011 thì nói thật mình ko mê đc hàng NX của sony vì sao. Mình đã dc dùng hàng này 4 tháng. Nói chung ko mê dc ở chỗ là sony mấy dòng NX hay bị hở sáng, kính Gorila thì hay bị bong ở khu vực nguồn bên tay phải góc dưới bộ phận transmiter vs kính 3d. Về màu thì vẫn sâu và đẹp, nhưng độ tươi thì ko có nhiều. có 1 cái nữa là samsung lại xuất tấm nền cho sony nên mình ko biết nói sao.

Tivi samsung thì đẹp về hình thức, sống động tươi sáng, nhiều tính năng. Nhưng ko sâu, thật như sony. Cảm giác mắt bị đánh lừa rất nhiều.

Nói về vụ điều khiển bằng tay vs giọng nói Của ES8000 thì mình thấy thật là thãi, ko làm gì. Nhưng đáng giá cái là tiên phong trong lĩnh vực trải nghiệm cảm giác mới. Mình dùng ES 8000 thì mình thấy nếu để ở nhà dùng thì tivi nhận tay rất dễ, nhiều khi khuỷu tay đưa lên nó cũng nhận. Nói chung là Nếu cớ vợ đứng bên cạnh trong khi điều khiển es800 thì cũng thấy vui.

Về

dtvu1310

Member

Bác này chả biết đếch gì về công nghệ HDTV mà cứ vô cãi lý . Bác lấy ở đâu ra thông tin LED viền hiển thị hình ảnh 9 - 10 so với LED nền vậy ?

Hay bác đọc được 1 đoạn PR cho 1 con LED viền " Siêu mỏng " nào đó của SamSung rồi bác mơ và tưởng thật ?

Mà hỏi thật các bác cái nhau để làm gì và vì cái gì vậy ?

lên cnet mà coi review, wánh giá đi, mà mấy ông fan SN này rất biết nhảy bổ vào cãi mà ko chịu đọc, người ta đã nói là về hình ảnh của SS ở dòng cao cấp ko bằng dòng Led nền SN chứ có ai bảo hơn đâu mà các bác hung hãn vậy. Bởi vì fan Sony cũng có cái tư tưởng như Sony thôi nên bán ế, lỗ nặng là phải vì người ta bỏ 100tr để có cái tivi độc đáo về kiểu dáng và tính năng chứ đâu có cần cái Tivi to đùng dầy cộp, xấu xí chỉ được mỗi đẹp về hình ảnh hơn tí xíu.

Cái lý do bàn cãi ở đây là do mấy ông fan Sony đang cãi lại thực tế đang diễn ra trên toàn thế giới nhưng vì quá tôn thờ nên các bác ấy chỉ biết gõ bàn phím để an ủi cho SN đang trong giai đoạn hấp hối, vật lộn với đống nợ khổng lồ ấy mà \:D/

P/s công nhận 1 điều mấy bác fan SN ở trên là vua cãi chày, cãi cối và khi ko có gì để cãi thì tỏ ra rất "vô văn hóa" để bảo vệ cái ý kiến của mình

Vâng tôi rất nguy hiển bác ạh và đặc biệt nguy hiểm với fan SN
Còn cái khả năng trích dẫn ví dụ của bác quả là vãi chưởng vậy đủ hiểu trình của bác tới đâu rồi
Wave TQ có bán qua Mỹ , Châu âu ko và số lượng xe nó đáng là bao so với số lượng xe của Honda??? Còn SS nó bán trên 200 quốc gia và hơn 400 loại sp đấy ạh nếu bác chửi ai mua SS cũng là "ngu đần" như bác nói thì bác quả là báo đạo. Theo ý bác thì những thằng khôn như bác ấy mới xài SN ấy nhở và biết đâu cái CRT 29" hiệu SN bác vẫn còn đang thờ :-j

Chỉnh sửa lần cuối:

lên cnet mà coi review, wánh giá đi, mà mấy ông fan SN này rất biết nhảy bổ vào cãi mà ko chịu đọc, người ta đã nói là về hình ảnh của SS ở dòng cao cấp ko bằng dòng Led nền SN chứ có ai bảo hơn đâu mà các bác hung hãn vậy. Bởi vì fan Sony cũng có cái tư tưởng như Sony thôi nên bán ế, lỗ nặng là phải vì người ta bỏ 100tr để có cái tivi độc đáo về kiểu dáng và tính năng chứ đâu có cần cái Tivi to đùng dầy cộp, xấu xí chỉ được mỗi đẹp về hình ảnh hơn tí xíu.

Cái lý do bàn cãi ở đây là do mấy ông fan Sony đang cãi lại thực tế đang diễn ra trên toàn thế giới nhưng vì quá tôn thờ nên các bác ấy chỉ biết gõ bàn phím để an ủi cho SN đang trong giai đoạn hấp hối, vật lộn với đống nợ khổng lồ ấy mà \:D/

Vote bác. Đúng là dở hơi mới bỏ cả đống tiền chỉ vì cái thương hiệu SN trong khi SS nó mỏng, thông minh hơn và hình cũng đẹp hơn.
Em giúp bác sâu luôn 2 cái hình SN và SS cùng hạng cân để thấy nhìn 2 em nó xấu đẹp thế nào. Hình ảnh thì đúng như bác nói, 1:9, 1:10
Theo bác cái mỏng này ổn chưa nhỉ để em còn múc 1 ẻm. Mấu lắm rồi :D

NHUANKHOM

Member

Vote bác. Đúng là dở hơi mới bỏ cả đống tiền chỉ vì cái thương hiệu SN trong khi SS nó mỏng, thông minh hơn và hình cũng đẹp hơn.
Em giúp bác sâu luôn 2 cái hình SN và SS cùng hạng cân để thấy nhìn 2 em nó xấu đẹp thế nào. Hình ảnh thì đúng như bác nói, 1:9, 1:10
Theo bác cái mỏng này ổn chưa nhỉ để em còn múc 1 ẻm. Mấu lắm rồi :D

lượm em nó ngay đi

Bác nào thích SONY thì quất SN, bác nào thích SS thì quất SS. thế thôi!
Còn bác nào đã từng xài cả 2 loại trên (cùng cấp càng tốt) thì cho ý kiến cho xác thực. :)
Em thì vote SONY :)

Cafe_pede

Banned

ơ cái đệch các bác này mua tivi về chủ yếu xem " Cạnh " tivi à ... Thời này loạn hết rồi

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Tốt: vẻ đẹp và độ mỏng của Samsung UN55ES8000 khiến cho nhiều người nghĩ rằng mình đang nhìn thấy một chiếc TV chỉ có trong một vài năm tới. Các đặc điểm khiến nó trở nên cực kỳ hấp dẫn bao gồm chiếc điều khiển từ xa hỗ trợ touch-pad, đầu nhận IR, bốn kính 3D màn trập, công nghệ nhận diện giọng nói lẫn cử chỉ, và đặc biệt là nền tảng Smart TV vượt trội nhất so với các đối thủ cạnh tranh còn lại.

Nhược điểm: độ sâu của màu đen và sự thiếu tính đồng nhất về độ sáng khiến cho chất lượng hình ảnh trở nên không hoàn hảo cho một chiếc TV đắt tiền. Dường như Samsung đã tập trung quá nhiều chi phí sản xuất cho các tính năng phụ - mà thực sự là không cần thiết hoặc hoạt động kém hiệu quả.

Kết luận: mặc dù có rất nhiều tính năng được đánh giá cao, thế nhưng Samsung không thể dùng chúng để biện minh cho mức giá đắt đỏ mà hãng đã đưa ra cho dòng TV LED UNES8000.

CNET Biên tập đánh giá

3,0 Sao Tốt

Đánh Giá:6,6

Thiết Kế:10,0

Các Tính Năng: 10,0

Hiệu Suất: 6,0

Giá Trị: 5,0

link: Samsung UN60ES8000 Review - Watch CNET's Video Review

Mặc dù plasma vẫn được ưa chuộng trong giới những nhà đánh giá sản phẩm và dân chơi video, nhưng chính TV LCD mới là loại mà thực tế hầu hết người dùng mua. Và nếu bạn muốn biết TV LED tốt nhất được bày bán trong năm 2012 là loại nào thì chúng tôi có lẽ đã có sẵn câu trả lời cho bạn: chiếc Sony HX850.
Trước khi chiếc Sony HX850 xuất sắc ra mắt, có vẻ như Sony đang ở trong lối hẹp đầy nguy hiểm với món nợ khổng lồ và một loạt TV thiếu thú vị so với những công ty như Samsung và LG. Dòng TV cao cấp thứ hai của Sony, HX750, không gây được ấn tượng với chúng tôi vì với chất lượng hình ảnh tệ hơn những gì chúng tôi mong đợi từ một công ty đã từng sản xuất ra hai mẫu HX929 và NX720 tuyệt vời vào năm ngoái.
Rồi mẫu HX850 đã xuất hiện và nó thực sự tốt. Đây mẫu TV LED viền (edge-lit - các đèn LED chiếu sáng được đưa ra các cạnh của TV) có chức năng làm tối cục bộ (local dimming) mang lại màu đen tuyệt vời và màu sắc có độ bão hòa rất tốt cùng với thiết kế rất trang nhã. TV này không thể đua tính năng với các TV cùng tầm giá nhưng chất lượng hình ảnh mới điều đáng nói ở HX850.

Sony HX850 và các đối thủ cạnh tranh
Chúng tôi đã đánh giá Sony cùng với hai TV tầm cỡ của năm nay, chiếc LG LM9600 (TV LED) và Panasonic ST50 (TV plasma) và nó đã chứng tỏ khả năng rất tốt. Trong khi chiếc TV của LG tỏ ra đuối hẳn (chúng tôi sẽ giải thích sau) thì Sony ngang ngửa với chất lượng của TV plasma ST50 của Panasonic ở nhiều khía cạnh, đặc biệt là những cảnh có độ tương phản cao. Tất nhiên, giá TV LED này của Sony đắt hơn so với chiếc plasma của Panasonic nhưng về chất lượng thì chúng tôi chưa thấy có chiếc TV LCD nào của năm 2012 có thể tiến gần đến mức chất lượng của TV plasma như chiếc HX850.

Trên thực tế, TV của các hãng năm nay có xu hướng chú trọng chức năng nhiều hơn chất lượng nên thật khó cho nhà sản xuất nào muốn đạt được chất lượng hình ảnh của HX850 với cùng mức giá. Samsung là nhà sản xuất TV thành công nhất hiện tại nhưng điều bất lợi là TV LED cao cấp nhất của họ, UNE8000, không phải là TV LED tốt nhất hiện nay. UNE8000 (mẫu tương đương ở Việt Nam gọi là ES8000) được trang bị rất nhiều chức năng: điều khiển bằng giọng nói và cả chỉ, 3D và các ứng dụng TV thông minh nhưng nó lại thiếu một chức năng quan trọng ảnh hưởng tới hình ảnh: làm tối cục bộ.
TV UNE8000 cũng có tính năng làm tối cục bộ được gọi là "micro dimming" nhưng theo biên tập viên David Katzmaier của Cnet, tính năng "micro dimming" của Samsung không thực sự làm tối các đèn LED, thay vào đó khả năng làm tối cục bộ của nó được thực hiện nhờ quá trình xử lí video. Chiếc UND8000 năm ngoái của Samsung cũng có khả năng làm tối các đèn LED nhưng chất lượng hình ảnh nói chung tệ hơn mẫu NX720 của Sony, trong khi mẫu HX850 của Sony tốt hơn mẫu NX720.

CNET Biên tập đánh giá:

4,0 SaoTuyệt Vời

Đánh Giá: 8,0

Thiết Kế: 8,0

Các Tính Năng: 8,0

Hiệu Suất: 8,0

Giá Trị:7,0

link: Sony KDL-55HX850 Review - Watch CNET's Video Review

manhtran71

Well-Known Member

Giờ ạ, bây giờ bác còn đem mấy cái đánh giá của bọn Cnét Cniết nước ngoài vào đây làm giề, các bác HD ở ta chỉ cần vài ba phần mềm tinh chỉnh và cặp mắt thần đã có thể đánh giá chất lượng những chiếc TV rồi. Nghe nói Cnet đang cử một đoàn chuyên gia qua học hỏi đấy.

NHUANKHOM

Member

CNET đánh giá nhầm rồi vì hdvietnam chúng ta đánh giá samsung es8000 mới là tivi đỉnh nhất về hình ảnh,CNET riết rồi ko còn có ai có con mắt tinh tường nữa hihihi

CNET đánh giá nhầm rồi vì hdvietnam chúng ta đánh giá samsung es8000 mới là tivi đỉnh nhất về hình ảnh,CNET riết rồi ko còn có ai có con mắt tinh tường nữa hihihi
Bác ơi, mình chơi tivi Sony thì cứ chơi thôi, để ý đến buổi test của HDVN làm gì cho mệt, quan trọng là mình thấy thoái mái với sản phẩm mình mua là được rồi. Ngay ở mấy trang đầu của cái Topic này em đã có lời góp ý với bác chủ Topic là chủ đề "Tại sao Samsung lại qua mặt được Sony?" sẽ rất dễ gây ra tranh cãi giữa fan của SS và Sony, bởi trong bài viết đó bác chủ Topic còn trích dẫn cả buổi test của HDVN. Quả thực hơn 20 trang em thấy toàn là tranh cãi vô bổ.

Hải Đăng

Em thấy các bác cãi nhau làm gì khi chúng ta "khác nhau" về rất nhiều điểm:
- Đầu tiên: Nếu sở thích khác nhau thì dù có làm gì cũng đừng mong rằng sẽ có chung 1 quan điểm nhất quán về thương hiệu!
- Tầm tiền: Mỗi người có 1 điều kiện kinh tế khác nhau thì nhu cầu sẽ phải phụ thuộc vào khả năng tài chính, có thích đến mấy mà ko có tiền cũng đành "câm nín nhìn em nó" thôi => ko thể lấy trải nghiệm thương hiệu hay phân cấp các màn hình ở dòng cao để áp đặt xuống dòng thấp hoặc ngược lại, như thế ko công bằng và ko khách quan.
- Cách đánh giá và khả năng cảm nhận: Khả năng cảm nhận vs đánh giá khác nhau, đã khác nhau thì có thể hay, có thể đẹp, có thể tốt của bác này lại là xì cút xấu xí ở bác khác. Mỗi người có 1 trình độ am hiểu riêng, cũng có trải nghiệm khác nhau thì dù trên 1 dòng cũng khác nhau về đánh giá, đủ cả khen chê, thế mới có câu "9 người 10 ý" đấy thôi.
Túm lại:
- Sài gì, mua gì, làm gì, set up ntn là quyền của mỗi người, k nên áp đặt qua lại cho nhau
- Vấn đề review của HDVN, Cnet hay PCW thì cũng có yếu tố chủ quan nên ko thể đòi hỏi chính xác như ý mỗi người, hãy xem đó là nguồn tham khảo thôi, đừng đặt nặng quá làm gì.
- Góp ý, comment trên cơ sở xây dựng, làm cho "não nó sáng hơn" chứ ném đá, xỉa xói nhau cuối cùng chẳng ai được lợi cả :)

phucluong

Active Member
SONY là lựa chọn tốt hơn cả, nhưng nếu bạn ko dư dả tài chính với ko đòi hỏi quá cao yêu cầu về hình ảnh , âm thanh thì vẫn có thể chọn Samsung

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: Re: Tại sao Samsung lại “qua mặt” được Sony?

Bác nói đúng tiêu chí mà các fan SN chẳng bao giờ hiểu, SS trong mắt các bác ấy ko phải là đồ tốt nhất nhưng nó lại là sp dc người tiêu dùng yêu thích nhất, ngay cả trong 4 rum này đã từng vote ưu thế áp đảo hoàn toàn SN

Được nhiều người mua nhất vì chúng hợp với túi tiền của đại đa số người muốn có tv!
Nói SS vượt qua mặt SN về doanh số, có thể cả về lợi nhuận chắc không sai. Nhưng không chỉ là tv mà trong lĩnh vực điện tử giải trí nói chung thì không chỉ SS mà mấy cty Hàn Xẻng còn phải phấn đấu dài lắm để vượt qua mấy quả núi đến từ Nhật Bổn về mặt chất lượng!

Bên trên