Tại sao cài MPC default mà load 720p có (10-15%) 1080p (20%) ?

mango8x

Các bác cho mình hỏi.

Mình vừa cài lại win vista với Driver nVidia mới nhất cho Card Geforce 8400GS (laptop) + phần mềm Klite codec (cài default hết).

Khi mình play phim thì icon ffdshow ko hiển thị ở góc dưới phải màn hình mà chỉ có ffdshow audio decoder và haali media spliter, mình theo dõi thông số CPU thì thấy chỉ load tầm 13% (720p) 10% (1080p), mặc dù trong ffdshow đã chỉnh H.264/AVC : librarycodec .

720p

1080p

Nhưng khi mình play bằng jetAudio hoặc windows media thì ffdshow vẫn hiện ở góc phải màn hình bình thường và số CPU load cũng khác cao ~40%.​

windows media

jetaudio

Vậy túm lại thì các câu hỏi của mình:
1. Máy mình đang bị bệnh gì đây.
2. Làm sao để kéo cái ffdshow ra khi play bằng MPC đây.
3. Khi play bằng window media thì cái DirectVOBshub có hiện ra nhưng sao play trong jetaudio và MPC thì lại ko có và làm cách nào để kéo ra đây.

Xin cám ơn mọi người. o:)

superman

Ðề: Tại sao cài MPC default mà load 720p có (10-15%) 1080p (20%) ?

Các bác cho mình hỏi.

Mình vừa cài lại win vista với Driver nVidia mới nhất cho Card Geforce 8400GS (laptop) + phần mềm Klite codec (cài default hết).

Khi mình play phim thì icon ffdshow ko hiển thị ở góc dưới phải màn hình mà chỉ có ffdshow audio decoder và haali media spliter, mình theo dõi thông số CPU thì thấy chỉ load tầm 13% (720p) 10% (1080p), mặc dù trong ffdshow đã chỉnh H.264/AVC : librarycodec .

720p

1080p

Nhưng khi mình play bằng jetAudio hoặc windows media thì ffdshow vẫn hiện ở góc phải màn hình bình thường và số CPU load cũng khác cao ~40%.​

windows media

jetaudio

Vậy túm lại thì các câu hỏi của mình:
1. Máy mình đang bị bệnh gì đây.
2. Làm sao để kéo cái ffdshow ra khi play bằng MPC đây.
3. Khi play bằng window media thì cái DirectVOBshub có hiện ra nhưng sao play trong jetaudio và MPC thì lại ko có và làm cách nào để kéo ra đây.

Xin cám ơn mọi người. o:)

vậy em trả lời túm lại 3 câu hỏi là bác coi có được bình thường ko,hình ảnh có giật hay gì ko nếu ko j` thì kệ nó đy hiện ra hay ko cũng được miễn mình coi ngon lành + đẹp thoi :)|,load cpu mà thấp dzậy mừng lắm zòi bác còn đòi hỏi j` nữa:)|=:)8->

howtomiss

Member

khả năng là media classic đang sử dụng hardware decode

butinhi

Bạn cài Win Vista thì xem phim HD rất chuẩn với những máy dùng card Onboard còn với card rời thì càng chuẩn hơn.

haipvg

Well-Known Member

Bạn vào options của MPC phần output xem có phải nó được chọn ở Haali splitter không, nghe nói thằng này nhẹ, nhưng CL kém, chọm lại WM9 renderless xem CPU có tăng không?

Bên trên