Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

bản mới đã chỉnh phụ đề xuống dưới được chưa bạn ơi

HVTXXTVH

Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

bản mới đã chỉnh phụ đề xuống dưới được chưa bạn ơi

Bạn chỉ cần nhấn giữ phím Shift + phím mũi tên lên xuống để di chuyển phụ đề tùy ý :)

khanhtung

Cái Splash PRO EX chơi được nhiều đuôi video không bạn ?

HVTXXTVH

Cái Splash PRO EX chơi được nhiều đuôi video không bạn ?

Splash HỖ TRỢ CÁC ĐỊNH DẠNG: MKV, MP4, VOB, TS, TP, MOV, AVI, WMV, MTS, M2TS, M2T, MPG, TRS, M4V, M4A, MKA, MBT, DIVX, ASF, SPLASH, MP3, MP2, ACC, OGG, FLAC

HVTXXTVH

Red_Man

Soft này đưa subtitle xuống phần đen phía dưới phim được không mọi người :-?. Xem bằng MPC thì nó tự động đưa xuống, mấy cái khác thì toàn hiển thị sub ngay trên vùng hình ảnh.

edit: không được thì phải, soft này ít chức năng quá, được cái xem khá mượt, trước giờ dùng MPC với KMP coi HD toàn bị giật, coi bằng cái này chưa thấy giât :D

HVTXXTVH

Soft này đưa subtitle xuống phần đen phía dưới phim được không mọi người :-?. Xem bằng MPC thì nó tự động đưa xuống, mấy cái khác thì toàn hiển thị sub ngay trên vùng hình ảnh.

Cái nào chả có. Splash cũng vậy. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng đi bạn. Mở Splash lên rồi nhấn F1 :-j

HVTXXTVH

Mới phát hiện Splash PRO này cho âm thanh không tốt bằng MPC kể cả khi passthouth ra ARV decode AC3 và DTS. Đặc biệt là âm bass k sâu và thoát, trung âm không ngọt... bác nào test thử cho cảm nhận. đặc biệt là âm thanh DD nhạc thúy nga, asia

cái này thì đúng rồi bác ah,kể cả xem phim giải mã HD MA e vẫn thấy thua các trình player khác.

Chuyện thường mà bác. Em thường xuyên dùng cả KMP và DVD11 thì thằng này CPU load nhẹ và đều các nhân nhất nhưng tiếng thì chuối nhất, kể cả đường ra analog tiếng cũng bé nhất.

Khoản âm thanh là điểm yếu lớn nhất của Splash, nhưng cái gì cũng vậy, mới ra thì cần phải có thời gian chứ bạn, MPC ra đời trước nó bao nhiêu lâu, tất nhiên là hỗ trợ tốt hơn rồi.

Ặc, thì bác đang ở trang 16 đấy thôi.

Splash pro được đấy. Em thì xài lẫu thập cẩm, thằng này là một trong số đó. Splash pro thỉnh thoảng hay bị crash, không hiểu tại sao.

Hic, mình post bài lên thì bạn thấy thế chứ thực ra mình đâu có vô được page 16 đâu. Hôm nay thì lại vào được rồi :-S

Crash mình chỉ thường bị khi chạy audio thôi, còn video thì hiếm.

Red_Man

Cái nào chả có. Splash cũng vậy. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng đi bạn. Mở Splash lên rồi nhấn F1 :-j

thanks bạn, tại mới xài lần đầu nên ko biết, trong phần setting/subtitle lại ko có :D. Bấm Shift bên phải + mũi tên lên xuống là được:D

Chỉnh sửa lần cuối:

HVTXXTVH

thanks bạn, tại mới xài lần đầu nên ko biết, trong phần setting/subtitle lại ko có :D. Bấm Shift bên phải + mũi tên lên xuống là được:D

Có mà. Bỏ chọn Display subtitle on video là được :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Tình hình là mình mới lên đời cho con HTPC ở nhà cấu hình
Core i5 2500
ASUS P8P67 LE B3
VGA Giga GTS 250 mà cắm HDIM out từ con GTS 250 wa HDMI in con Xonar rồi HDMI out xuống AVR mà phần HDMI trong audio vẫn ko sáng nên ko chọn đc còn TMT3 vẫn ok bình thường lên DTS-HD ầm ầm. Splash mãi mà chưa support cho sound Xonar nữa ta hix hix

HVTXXTVH

Core i5 2500
ASUS P8P67 LE B3
VGA Giga GTS 250 mà cắm HDIM out từ con GTS 250 wa HDMI in con Xonar rồi HDMI out xuống AVR mà phần HDMI trong audio vẫn ko sáng nên ko chọn đc còn TMT3 vẫn ok bình thường lên DTS-HD ầm ầm. Splash mãi mà chưa support cho sound Xonar nữa ta hix hix

Đợt này Mirillis ém hàng lâu quá, chắc là sẽ có nhiều cải tiến đáng kể đây :-S

edc

Active Member

Đợt này Mirillis ém hàng lâu quá, chắc là sẽ có nhiều cải tiến đáng kể đây :-S

đã có hàng mới đao thui :)>-

edc

Active Member

Core i5 2500
ASUS P8P67 LE B3

bac bán sound Xonar đê :))

xenolala

Well-Known Member

Ai bị đao à
phần mền này pro đúng với cái tên của nó ( nếu ai ko quá khó tình về âm thanh :D)

Nghia_PMT

Well-Known Member

phần mền này pro đúng với cái tên của nó ( nếu ai ko quá khó tình về âm thanh :D)

Dùng SPDIF hay HDMI thì splash đâu có đóng vai trò gì cho âm thanh đâu bác toàn bộ pass cho AVR xứ lí hết mà

Bên trên