Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Bác chủ nếu có thể cho em xin cái Bản Portbale ver mới nhất nhé .

weattseat

Active Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Lâu rồi ko update nhỉ gặp bác HTVX đồng hương bên VN-Z đây mà.

HVTXXTVH

Ðề: Re: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở

em xóa đi cài lại thì ok rồi bác ạ, ko biết bao giờ có bản mới hơn nhỉ

Mình nghĩ là cuối tháng :)

Bác chủ nếu có thể cho em xin cái Bản Portbale ver mới nhất nhé .

PORTABLE mình có nhưng mà mình khuyên bạn nên dùng bản FULL SETUP. Nếu bạn vẫn thích dùng PORTABLE thì reply lại cho mình nhé :)

Lâu rồi ko update nhỉ gặp bác HTVX đồng hương bên VN-Z đây mà.

Welcome. Đợt này Mirillis tập trung vào Action! nên ko biết cuối tháng có ra Splash không :-S

digikni

Well-Known Member

bác nào gặp lỗi ko hiện phụ đề chưa nhỉ? (không hoàn toàn là ko hiện phụ đề, chỉ là thấy phụ đề nhấp nháy hiện ra rồi mất rất nhanh)

-------------
đã google ra cách giải quyết, tắt lựa chọn Display subtitles on video và bật lựa chọn Automatically load subtitles from file trong settings subtitles

Chỉnh sửa lần cuối:

digikni

Well-Known Member

bác nào gặp lỗi phụ đề bị phim chưa nhỉ? (layer phim che một phần phụ đề)

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Tình hình là Splash này play film Trans 3 bản 1080 hay 720 của CHD, HDChina hay mới và chất lượng nhất là DON rip cũng bị giật tiếng hix hix đầu film có hiện tượng mở lên 1 lúc lâu mới play đc film này. Hy vọng Mirillis mau ra version mới fix bug.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, tình hình đã được khắc phục do mình cài driver từ Nvidia. Sau khi remove down đúng driver từ Giga cho con VGA GTS250 của mình thì hiện tượng giật tiếng ko còn nữa :D, làm đổ oan cho Splash :D

thanhphong89

Từ hồi biết đến splash player thì mình ít dùng MPC và VLC hơn trước.Khi xem phim 720p thì thấy Splash đẳng cấp hơn hẳn: hình nét và mịn,màu sắc tươi,âm thanh chuẩn và font phụ đề đẹp.Xem hầu như không bị giật hình,tua đi tua lại rất mượt.Chả hiểu sao dạo này VLC xem hay bị giật,lắm lúc còn bị đơ giữa chừng.Nhưng đổi lại thì Splash ngốn RAM hơi bị ghê.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Tiếp tục có vấn đề với Trans 3 xem đến đoạn 1h13' là đứng văng ra luôn, seek wa cũng ko đc chẳng hiểu sao luôn chắc phải chờ bản Extend cut xem sao quá, DON rip mà còn bị thì bó tay

bongxinhtuti

Well-Known Member

Một phần mềm tuyệt vời ,xem rất nghọt .Thanks nhiều

HVTXXTVH

Từ hồi biết đến splash player thì mình ít dùng MPC và VLC hơn trước.Khi xem phim 720p thì thấy Splash đẳng cấp hơn hẳn: hình nét và mịn,màu sắc tươi,âm thanh chuẩn và font phụ đề đẹp.Xem hầu như không bị giật hình,tua đi tua lại rất mượt.Chả hiểu sao dạo này VLC xem hay bị giật,lắm lúc còn bị đơ giữa chừng.Nhưng đổi lại thì Splash ngốn RAM hơi bị ghê.

Splash chỉ ngốn RAM nhiều với đuôi AVI, còn MKV thì khoảng 40-70 MB thôi :D Nói chung là mình thấy cái này chạy khỏe hơn MPC hay VLC.

Tiếp tục có vấn đề với Trans 3 xem đến đoạn 1h13' là đứng văng ra luôn, seek wa cũng ko đc chẳng hiểu sao luôn chắc phải chờ bản Extend cut xem sao quá, DON rip mà còn bị thì bó tay

Cũng có thể là do codec chưa tốt, chờ bản 1.12 coi sao, đợt này lâu ra ghê :-?

linhlinh88

Well-Known Member

bản của DON hơn 20GB em còn ko bật được bằng Splash cơ :( ,

edc

Active Member

Ram bây h rẻ mà bác, tính toán làm gì mấy vụ tốn ram. Hình đẹp là OK

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bực quá cấu hình máy khủng long mà play mỗi cái Trans 3 mà ko xong, đã cài lại win, driver play = splash vẫn chưa ổn. Mở film lên load tầm 2' mới vô nhưng seek vẫn ko đc và tiếng vẫn giật.

hongquan2009

Well-Known Member

Bực quá cấu hình máy khủng long mà play mỗi cái Trans 3 mà ko xong, đã cài lại win, driver play = splash vẫn chưa ổn. Mở film lên load tầm 2' mới vô nhưng seek vẫn ko đc và tiếng vẫn giật.

bác thử mux lại Trans 3 xem thế nào chỉ sợ lúc down xuống nó bị lỗi khi ghép file đó,e cũng dùng bản don chạy mượt có vấn đề gì đâu.

xenolala

Well-Known Member

hình như là chưa coi được phim bluray đúng ko mọi người

loay hoay mà chưa được, cái vụ sub việt thì làm sao cứu đây

Nó không play file ISO được, nhưng nếu có file ISO thì dùng WINRAR extract ra 1 folder, rồi lấy Splash PRO play file .mts to nhất trong đấy :D + kéo cái sub quăng vô là được mà :D. Em xem Celine Dion Live in Las Vegas theo cách đó đó :).

Bên trên