Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

johngo33

Cái vụ cân bằng âm lượng này quá hay luôn đó nhe. Mơ ước từ trước giờ đã thành hiện thực. Cám ơn SKPlayer lắm.

kieuconghung

Active Member
Ðề: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Cho máy chạy rồi đi ngủ, sáng mai dậy là ngon lành tha hồ hát mà không sợ âm thanh to nhỏ.
Sao mình không cài được phiên bản mới này bị Kaspersky chặn lại bạn ơi.còn tắt Kaspersky đi thì cài được nhưng khi mở lại Kaspersky thì không chạy được ứng dụng cũng bị Kaspersky chặn, bạn xem lại giúp mình!

skplayer

Well-Known Member

Sao mình không cài được phiên bản mới này bị Kaspersky chặn lại bạn ơi.còn tắt Kaspersky đi thì cài được nhưng khi mở lại Kaspersky thì không chạy được ứng dụng cũng bị Kaspersky chặn, bạn xem lại giúp mình!

Do app có mở kết nối mạng để kết nối điều khiển và có tính năng tùy chọn tự động tắt Firewall nên có thể bị chặn bởi một số trình anti virus. Kaspersky chặn thì bạn vào Kaspersky cấu hình cho nó hết chặn, ví dụ như đưa app vào danh sách tin cậy hoặc cho phép chạy... Lâu rồi mình không cài trình anti virus nên không biết thế nào. Nói chung bạn phải chỉnh trong trình anti virus, mình không làm gì được.

kieuconghung

Active Member

Do app có mở kết nối mạng để kết nối điều khiển và có tính năng tùy chọn tự động tắt Firewall nên có thể bị chặn bởi một số trình anti virus. Kaspersky chặn thì bạn vào Kaspersky cấu hình cho nó hết chặn, ví dụ như đưa app vào danh sách tin cậy hoặc cho phép chạy... Lâu rồi mình không cài trình anti virus nên không biết thế nào. Nói chung bạn phải chỉnh trong trình anti virus, mình không làm gì được.
mình cài lại bản 11.2 .thì play bình thường, bản 11.2 này cũng có tính năng tự động tắt Firewall sao lại chạy ngon lành, với lại bây giờ giải nén bản 11.3 ra thì bị Kaspersky phát hiện có virus Trojan xóa mất file cài đặt.Không biết có bác nào bị trường hợp này không?

mình cài lại bản 11.2 .thì play bình thường, bản 11.2 này cũng có tính năng tự động tắt Firewall sao lại chạy ngon lành, với lại bây giờ giải nén bản 11.3 ra thì bị Kaspersky phát hiện có virus Trojan xóa mất file cài đặt.Không biết có bác nào bị trường hợp này không?

mình cũng bị Kaspersky xóa mất file cài đặt một cách không thương tiếc.

skplayer

Well-Known Member

Đây là thông tin quét Virus của Website nổi tiếng virustotal.com

SmartKaraokePlayer.exe
SmartKaraokePlayerSetup_v1.13.msi

Trình diệt anti virus Kaspersky phát hiện có Trojan, nhưng chưa chắc nó có hại, có rất nhiều nguyên nhân như vậy bạn có thể search trên mạng. Qua tìm hiểu thêm có thể do có thêm chức năng hát qua mạng LAN (đang tạm ẩn vì chưa hoàn thiện)... Tạm thời nếu bạn nào bị thì chỉnh Kaspersky.

Phiên bản sau chắc phải ráng mua thêm Digital Signature cho app (khoảng 5 triệu), để chứng thực là app xịn và loại bỏ các cảnh báo app không tin cậy của Windows :D

skplayer

Well-Known Member

Thông báo lại cho ai chưa thấy:

Ứng dụng đã nâng cấp lên phiên bản 1.13 với những cải tiến sau:

- Thêm tính năng cân bằng âm lượng: Ứng dụng cung cấp sẵn tính năng phân tích trước âm lượng của các bài nhạc và lưu dữ liệu phân tích này lại. Người dùng chỉ cần cho ứng dụng chạy phân tích âm thanh một lần duy nhất, sau đó khi hát ứng dụng sẽ tự động tăng giảm âm lượng để cân bằng âm lượng giữa các bài hát. Xem hướng dẫn chi tiết tại http://skplayer.vn/huong-dan-windows.html
- Mã hóa nhạc: Cơ chế mã hóa nhạc thông minh, an toàn. Người sở hữu kho nhạc được toàn quyền chỉ định thiết bị chạy dữ liệu nhạc đã được mã hóa. Nhạc đã mã hóa không thể copy để chạy trên một máy khác có cài ứng dụng nếu không được sự đồng ý của người sở hữu kho nhạc. Phí kích hoạt ứng dụng để chạy nhạc mã hóa gấp 2 lần kích hoạt bình thường.
- Cho phép điền tên người yêu cầu bài hát trong danh sách Đã chọn, sử dụng phím lên xuống di chuyển tới bài hát muốn nhập tên người yêu cầu sau đó bấm phím tắt Control + R để đổi tên ca sĩ mặc định thành tên người yêu cầu.
- Sữa một vài lỗi nhỏ của phiên bản trước

Các bạn tải bản 1.13 tại đây: http://skplayer.s3.amazonaws.com/SmartKaraokePlayerSetup_v1.13.zip

truongsoncb

Member
Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Mình đã mua thử usb wifi và cắm vào PC để test thử, chức năng tự động phát wifi hoạt động tốt.

Mình cũng dùng USB wifi hôm rồi thử bật chế độ tự động phát wifi nhưng không được, Bác chỉ rõ làm các bước như thế nào nhé hay chỉ cần bật chế độ phát wifi là nó phát thôi..
Cám ơn!

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Mình cũng dùng USB wifi hôm rồi thử bật chế độ tự động phát wifi nhưng không được, Bác chỉ rõ làm các bước như thế nào nhé hay chỉ cần bật chế độ phát wifi là nó phát thôi..
Cám ơn!

Chỉ cần bấm nút Phát WiFi trong phần cài đặt là được, vẫn có thể có 1 số trường hợp không chạy được do không có quyền hoặc do cấu hình của USB WiFi... Bạn thử chạy app dưới dạng Run as Administrator thử.

toemayman

Well-Known Member

Mình dùng kapersky đưa nó vào ứng dụng tin tưởng mà kapersky nó vẫn xóa file cài đặt, bác chủ biết cách khắc phục ko hướng dẫn mọi ng với

toemayman

Well-Known Member

Đây mình đưa nó vào ứng dụng tin tưởng rồi
[/IMG]

toemayman

Well-Known Member

[/IMG]

skplayer

Well-Known Member

Bạn nào gặp vấn đề với Kaspersky tạm thời tắt Kaspersky hoặc dùng lại bản 1.12.

tbthanh

Mình cài được bản 1.13 khi dùng KIS 16 rồi. Các bác làm như sau: Vào cài đặt/ tường lửa/ cấu hình qua tắc ứng dụng/ tìm ứng dụng Smart Karaoke Player kích chuột phải/ chi tiết và qua tắc, ở đây trước tiên các bác chọn (quyền)/Hiệu chỉnh quyền hạn kích chuột vào dấu hỏi chấm/cho phép, sau đó vào (Loại trừ) cùng dòng với (quyền) tích vào Không quét tập tin trước khi mở và không giám sát hoạt động ứng dụng( như hình) sau đó lưu lại là được. Mình viết hơi dài các bác tìm hiểu thêm nhé.

tbthanh

Re: Ðề: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Mình cài được bản 1.13 khi dùng KIS 16 rồi. Các bác làm như sau: Vào cài đặt/ tường lửa/ cấu hình qua tắc ứng dụng/ tìm ứng dụng Smart Karaoke Player kích chuột phải/ chi tiết và qua tắc, ở đây trước tiên các bác chọn (quyền)/Hiệu chỉnh quyền hạn kích chuột vào dấu hỏi chấm/cho phép, sau đó vào (Loại trừ) cùng dòng với (quyền) tích vào (Không quét tập tin trước khi mở và không giám sát hoạt động ứng dụng) sau đó lưu lại là được. Mình viết hơi dài các bác tìm hiểu thêm nhé.

khanhlem

Active Member

Bản cho PC nhiều tính năng ngon quá
ra tết rảnh bác Hưng chăm chút lại bản cho box nhé
cái tính năng cân bằng âm thanh AGC hoạt động chưa hiệu quả được

3RuaDongNai

Các cậu đang dùng loại nào để phát wifi qua USB vậy?

Banh thi

Well-Known Member

Bác chủ ơi cái này nó quét track mặc định theo app hay 2 track luôn vậy?

skplayer

Well-Known Member

Bác chủ ơi cái này nó quét track mặc định theo app hay 2 track luôn vậy?

Quét track đầu tiên thôi bạn, nhưng khi hát âm lượng sẽ được tăng đều.

kieuconghung

Active Member

Mình cài được bản 1.13 khi dùng KIS 16 rồi. Các bác làm như sau: Vào cài đặt/ tường lửa/ cấu hình qua tắc ứng dụng/ tìm ứng dụng Smart Karaoke Player kích chuột phải/ chi tiết và qua tắc, ở đây trước tiên các bác chọn (quyền)/Hiệu chỉnh quyền hạn kích chuột vào dấu hỏi chấm/cho phép, sau đó vào (Loại trừ) cùng dòng với (quyền) tích vào Không quét tập tin trước khi mở và không giám sát hoạt động ứng dụng( như hình) sau đó lưu lại là được. Mình viết hơi dài các bác tìm hiểu thêm nhé.
Mình làm theo như bác hướng dẫn ,cài đặt được nhưng cũng không chạy được ứng dụng bác ơi!

Bên trên