Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

toemayman

Well-Known Member
Ðề: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Ko đầu BTE nó chỉ có 2 track thôi bác nhưng lúc mình bấm chuyển vocal với beat nó mượt ko nhận thấy đc.

skplayer

Well-Known Member

Mới dùng thử cảm thấy thật tuyệt giao diện đẹp, dễ sử dụng, 1080 mượt mà, âm thanh ok. app trên android sử dụng mượt mà. Mình muốn đóng góp thêm là bác chủ làm cho nó chuyển âm thanh từ karaoke sang vocal mượt mà ko giật ko trễ để hát song ca với ca sĩ như đầu BTE nữa thì tuyệt vời. Nếu được như thế các bác trong box mỗi ngày 1 bài karaoke ko mất công cắt ghép để làm thêm track song ca với ca sĩ nữa nhỉ

Hiện tại mình đã chỉnh hết mức, hy vọng các phiên bản cập nhật mới phần tắt mở giọng ca sĩ sẽ tốt hơn. Các đầu Karaoke bán trên thị trường họ làm ứng dụng tối ưu cho 1 loại đầu, và chủ động chỉnh nguồn nhạc theo ý muốn từ ban đầu nên có 1 số chức năng sẽ tốt hơn, nhưng ngược lại người dùng muốn đưa 1 bài nhạc của mình vào không hề đơn giản.

toemayman

Well-Known Member

Mình ủng hộ Ứng dụng này của bác, ý muốn nói là bác đưa đc tính năng tắt mở vocal và Karaoke mượt ko vấp sẽ hát đc song ca với ca sĩ rất hay. Sẽ có rất nhiều người thích tính năng này

qtdb

Active Member

cho đến hiện tại thì mình vẫn chưa cài được trên Win10 64bit Single. hic. bị cái lỗi stoped working

kieuconghung

Active Member

Bạn tải về cài lại và đọc kĩ từng bước trong phần các lỗi thường gặp ở đây http://skplayer.vn/huong-dan-windows.html thử xem.
Sao mình xài SKP Windows kết nối Remote smartphone rất chậm hơn 15 phút mới kết nối được.xài SKP Android thì kết nối rất nhanh.Tại sao vậy bạn ơi! (đã tắt Firewall trong Windows )

hung_pt

Member
Đợt nghỉ tết vừa rồi mình có dịp dùng nhiều soft KOK này. Trước đây khi thử chỉ hát 3,4 bài thì rất OK.
Tuy nhiên khi hát lâu thì thỉnh thoảng soft bị treo, nhấn phím trên remote, phím ESC, F5, F6, F2 đều không ăn.
CPU lúc đó khoảng dưới 20%, RAM khoảng hơn 1G (máy mình I5, ram 8G).
Để im một lát không làm gì thì tự động chạy tiếp (nhưng bị mất hứng).
Đã thử bật/tắt hardware decode không ăn thua.
Không phải do nguồn nhạc vì thử lại lần khác thì đến đoạn đó không bị đứng.
Đầu năm chúc tác giả skp nhiều sức khỏe, hoàn thiện sản phẩm như ý.

truongsoncb

Member
Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Đợt nghỉ tết vừa rồi mình có dịp dùng nhiều soft KOK này. Trước đây khi thử chỉ hát 3,4 bài thì rất OK.
Tuy nhiên khi hát lâu thì thỉnh thoảng soft bị treo, nhấn phím trên remote, phím ESC, F5, F6, F2 đều không ăn.

Hiện tượng treo thì mình chưa thấy gặp bao giờ, mình dùng từ hồi đầu được dùng thử..hát mấy tiếng vẫn thấy ok. Tuy được miễn phí vì dùng từ đầu nhưng vừa rồi vẫn tự nguyện ủng hộ Bác chủ vì thấy rất hài lòng.
Khoái nhất khoản dùng remote trên iphone, ipad thật sự kiếm được phần mềm hát trên máy tính mà remote bằng iphone, ipad thì đến nay mình mới chỉ biết có được phần mềm này.
Còn mỗi tính năng chuyển vocal và karaoke chưa được mượt vẫn bị dừng khoảng 2s, Bác chủ chỉnh được cái này không bị delay nữa là quá ok.
Xin hỏi Bác chủ nếu máy tính bàn cắm card wifi thì có dùng được tính năng tự động phát wifi để iphone, ipad nhận và remote được không nhỉ, vì nhiều lúc trong nhà wifi internet yếu là 2 cái không nhận nhau được.

skplayer

Well-Known Member

Sao mình xài SKP Windows kết nối Remote smartphone rất chậm hơn 15 phút mới kết nối được.xài SKP Android thì kết nối rất nhanh.Tại sao vậy bạn ơi! (đã tắt Firewall trong Windows )

Bạn thử tắt mở lại app trên PC, hoặc kiểm tra kết nối mạng của PC lại. Hiện tại mình test trên khá nhiều PC và các thiết bị mạng khác nhau nhưng vẫn kết nối tốt.

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Mình nghĩ trường hợp này nhiều khả năng là do ổ cứng không ổn định hoặc xung đột với phần mềm nào đó đang chạy ngầm (vd như phần mềm quét virus). Bạn thử kiểm tra lại, mình test cũng khá nhiều nhưng chưa gặp trường hợp như bạn mô tả, mình sẽ kiểm tra lại kĩ hơn.

skplayer

Well-Known Member

Hiện tượng treo thì mình chưa thấy gặp bao giờ, mình dùng từ hồi đầu được dùng thử..hát mấy tiếng vẫn thấy ok. Tuy được miễn phí vì dùng từ đầu nhưng vừa rồi vẫn tự nguyện ủng hộ Bác chủ vì thấy rất hài lòng.
Khoái nhất khoản dùng remote trên iphone, ipad thật sự kiếm được phần mềm hát trên máy tính mà remote bằng iphone, ipad thì đến nay mình mới chỉ biết có được phần mềm này.
Còn mỗi tính năng chuyển vocal và karaoke chưa được mượt vẫn bị dừng khoảng 2s, Bác chủ chỉnh được cái này không bị delay nữa là quá ok.
Xin hỏi Bác chủ nếu máy tính bàn cắm card wifi thì có dùng được tính năng tự động phát wifi để iphone, ipad nhận và remote được không nhỉ, vì nhiều lúc trong nhà wifi internet yếu là 2 cái không nhận nhau được.

Mình đã mua thử usb wifi và cắm vào PC để test thử, chức năng tự động phát wifi hoạt động tốt.

hung_pt

Member
Re: Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Mình nghĩ trường hợp này nhiều khả năng là do ổ cứng không ổn định hoặc xung đột với phần mềm nào đó đang chạy ngầm (vd như phần mềm quét virus). Bạn thử kiểm tra lại, mình test cũng khá nhiều nhưng chưa gặp trường hợp như bạn mô tả, mình sẽ kiểm tra lại kĩ hơn.

Máy mình không cài phần mềm quét virus.

Banh thi

Well-Known Member

E bợ laptop về quê vợ mùng 2 , 3 hát 10h sáng - 10h đêm 2 ngày khỉa , mỗi người 1 remote bấm từa lưa mà nó cũng chạy phà phà , chắc nó hợp máy hay sao đó.

toemayman

Well-Known Member

Mình dùng máy bàn ko có bộ phát wifi nhưng vẫn kết nối được cả với máy tính bảng và điện thoại chạy hệ điều hành android để điều khiển chọn bài miễn là nó cùng mạng lan. tính năng này quá hay luôn

taunguyen90

Well-Known Member

Bạn thử tắt mở lại app trên PC, hoặc kiểm tra kết nối mạng của PC lại. Hiện tại mình test trên khá nhiều PC và các thiết bị mạng khác nhau nhưng vẫn kết nối tốt.

Dạo này mình cũng bị tình trạng kết nối chậm lắm như bác kia nói, tự phát wifi thìđiện thoại vào rất là nhanh.

skplayer

Well-Known Member

Ứng dụng đã nâng cấp lên phiên bản 1.13 với những cải tiến sau:

- Thêm tính năng cân bằng âm lượng: Ứng dụng cung cấp sẵn tính năng phân tích trước âm lượng của các bài nhạc và lưu dữ liệu phân tích này lại. Người dùng chỉ cần cho ứng dụng chạy phân tích âm thanh một lần duy nhất, sau đó khi hát ứng dụng sẽ tự động tăng giảm âm lượng để cân bằng âm lượng giữa các bài hát. Xem hướng dẫn chi tiết tại http://skplayer.vn/huong-dan-windows.html
- Mã hóa nhạc: Cơ chế mã hóa nhạc thông minh, an toàn. Người sở hữu kho nhạc được toàn quyền chỉ định thiết bị chạy dữ liệu nhạc đã được mã hóa. Nhạc đã mã hóa không thể copy để chạy trên một máy khác có cài ứng dụng nếu không được sự đồng ý của người sở hữu kho nhạc. Phí kích hoạt ứng dụng để chạy nhạc mã hóa gấp 2 lần kích hoạt bình thường.
- Cho phép điền tên người yêu cầu bài hát trong danh sách Đã chọn, sử dụng phím lên xuống di chuyển tới bài hát muốn nhập tên người yêu cầu sau đó bấm phím tắt Control + R để đổi tên ca sĩ mặc định thành tên người yêu cầu.
- Sữa một vài lỗi nhỏ của phiên bản trước

Các bạn tải bản 1.13 tại đây: http://skplayer.s3.amazonaws.com/SmartKaraokePlayerSetup_v1.13.zip

toemayman

Well-Known Member

Xóa bản cũ đi cài lại hay cài đè lên hả bác chủ. bác check hộ em mail em mua một key bác nhé

skplayer

Well-Known Member

Xóa bản cũ đi cài lại hay cài đè lên hả bác chủ. bác check hộ em mail em mua một key bác nhé

Mình gửi mã kích hoạt qua email cho bạn rồi đó, bạn check mail nha. Bạn cập nhật lên bản mới nhất 1.13 để sử dụng các tính năng mới.
Bạn chỉ cần vào Control Panel, uninstall đi rồi cài lại là được.

toemayman

Well-Known Member

Ứng dụng đã nâng cấp lên phiên bản 1.13 với những cải tiến sau:

- Thêm tính năng cân bằng âm lượng: Ứng dụng cung cấp sẵn tính năng phân tích trước âm lượng của các bài nhạc và lưu dữ liệu phân tích này lại. Người dùng chỉ cần cho ứng dụng chạy phân tích âm thanh một lần duy nhất, sau đó khi hát ứng dụng sẽ tự động tăng giảm âm lượng để cân bằng âm lượng giữa các bài hát. Xem hướng dẫn chi tiết tại http://skplayer.vn/huong-dan-windows.html
- Mã hóa nhạc: Cơ chế mã hóa nhạc thông minh, an toàn. Người sở hữu kho nhạc được toàn quyền chỉ định thiết bị chạy dữ liệu nhạc đã được mã hóa. Nhạc đã mã hóa không thể copy để chạy trên một máy khác có cài ứng dụng nếu không được sự đồng ý của người sở hữu kho nhạc. Phí kích hoạt ứng dụng để chạy nhạc mã hóa gấp 2 lần kích hoạt bình thường.
- Cho phép điền tên người yêu cầu bài hát trong danh sách Đã chọn, sử dụng phím lên xuống di chuyển tới bài hát muốn nhập tên người yêu cầu sau đó bấm phím tắt Control + R để đổi tên ca sĩ mặc định thành tên người yêu cầu.
- Sữa một vài lỗi nhỏ của phiên bản trước

Các bạn tải bản 1.13 tại đây: http://skplayer.s3.amazonaws.com/SmartKaraokePlayerSetup_v1.13.zip

Cái tính năng cân bằng âm lượng này hay nhưng mà lâu quá nhỉ. em có 12000 bài yousing nó quét mất 9h à ko làm nhanh lên đc hả bác. bác nhớ nghiên cứu vụ chuyển vocal với karaoke cho mượt để hát song ca với ca sĩ nha bác. em nhận đc key rồi mai em chuyển thẻ cào gửi bác. Cám ơn bác

skplayer

Well-Known Member

Cái tính năng cân bằng âm lượng này hay nhưng mà lâu quá nhỉ. em có 12000 bài yousing nó quét mất 9h à ko làm nhanh lên đc hả bác. bác nhớ nghiên cứu vụ chuyển vocal với karaoke cho mượt để hát song ca với ca sĩ nha bác. em nhận đc key rồi mai em chuyển thẻ cào gửi bác. Cám ơn bác

Cho máy chạy rồi đi ngủ, sáng mai dậy là ngon lành tha hồ hát mà không sợ âm thanh to nhỏ.

Bên trên