SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

1100

Member
Ðề: Re: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Bác nào trả lời giúp mình câu hỏi này: Tại sao không có cụ bán hàng tivi nào vào cmt ở Topic này? Ngày thường thấy chào hàng, khoe: hàng em đẹp, hàng em zin, hàng em ngon... ghê lắm mà.

Trong số các đồ chơi thông thường, tivi là thứ được sử dụng nhiều nhất, rồi vợ xem, con xem... nên nếu em nó gặp sự cố là phiền nhất. Nếu bị lừa thì cũng là đau nhất. Vợ nó nguýt cho: Tưởng thế nào, rước ngay cái hàng tồn kho về... Ti & vi của bà ngon thế còn chê, cứ mê tivi hàng xóm cơ... Đau phải biết.
Bác Su hài phết .
E xin phép trả lời câu hỏi của bác nhé, Các bác ấy giật mình nên ko dám vào cm đâu.:D

Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Do mode cũ không nhập hàng mới, có khách mua PICO nhắm mắt bán cho khách hàng. Bán chút danh kiếm lợi nhuận.
May nhé. Trước đây tôi cũng bị ở NK nhưng chẳng làm gì được chúng nó vì hết thời hạn đổi hàng.
TV xem tốt được năm đầu sau đấy tương phản kém đi trông thấy, nhìn thấy TV lại bực cả mình.

Kiem-De

Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Em xin phép cập nhật tình hình như sau:

Pico đã thay thế cho em bằng model mới LG 47 LM6410, và để lại toàn bộ hàng đã khuyến mãi.
Hàng sản xuất vào tháng 8/2012, em kiểm tra giờ sử dụng thì thấy là 0 giờ sử dụng.

Cảm ơn các bác đã quan tâm và giúp đỡ trong thời gian qua, đặc biệt là các bác: Minhsur, khanhkun84, hayhay, oldfriend...

Kiem-De

Nhờ sự đoàn kết giúp đỡ của cộng động HD việt nam, em đã đòi lại được quyền lợi chính đáng của mình. Mong cộng đồng mình tiếp tục phát huy để bảo vệ quyền lợi cho người tiêu dùng Việt Nam.
Một lần nữa cảm ơn các bác!

love_yejin

Huyền Thoại

Nhờ sự đoàn kết giúp đỡ của cộng động HD việt nam, em đã đòi lại được quyền lợi chính đáng của mình. Mong cộng đồng mình tiếp tục phát huy để bảo vệ quyền lợi cho người tiêu dùng Việt Nam.
Một lần nữa cảm ơn các bác!

thế tóm lại là bác đc đổi con nào, đổi ra sao, post lên cho ae chia vui với bác nữa chứ :D

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

thế tóm lại là bác đc đổi con nào, đổi ra sao, post lên cho ae chia vui với bác nữa chứ :D
Bác ấy có ghi rõ ở post #165 ở trên đó!

nqt0045

Member

chúc mừng bác chủ thớt giải tỏa được bức xúc, nhưng mà bác có phải bù thêm tiền không, em đưa link bài này lên facebook em rồi, cho bạn bà em biết mà cẩn thận khi mua hàng với cạch mặt Pico ra các bác ah

thoibinh

Member
bây giờ mua hàng phải cẩn thận và tìm hiểu kỹ chứ em nghĩ chắc gì thằng khác nó hơn thằng pico

Minhsur

Banned
Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Em xin phép cập nhật tình hình như sau:

Pico đã thay thế cho em bằng model mới LG 47 LM6410, và để lại toàn bộ hàng đã khuyến mãi.
Hàng sản xuất vào tháng 8/2012, em kiểm tra giờ sử dụng thì thấy là 0 giờ sử dụng.

Cảm ơn các bác đã quan tâm và giúp đỡ trong thời gian qua, đặc biệt là các bác: Minhsur, khanhkun84, hayhay, oldfriend...

Rảnh phải làm chầu cafe.. xả xui bạn nhé. Có phải bù thêm đồng nào không, nói hết ra luôn cho ae đỡ sốt ruột.

Nguyen_Huy

Member
Siêu thị lớn giữa Thủ Đô mà làm ăn kiểu vầy thì tệ hại quá. ACE nên đề cao cảnh giác và tẩy chay bọn này đi thôi! Mất tiền mà bị như bác Kiem-De thì đau lắm, mình tin chắc con nhiều người bị thế này nữa nhưng chăng qua là không biết mình bị lừa thôi.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Phải đổi sang cái mới chứ các bác, cái siêu thị đấy mở đến 4 cái to tướng ở thủ đô Hà Nội mà bán cái tivi trưng bầy cho khách là mất uy tín rồi không bằng các cửa hàng bán lẻ, nhất là ở siêu thị Pico Nguyễn Trãi lấy tivi toàn bảo khách hàng ra cổng chờ mang ra, biết đâu nhân viên nó tháo cái tivi trưng bầy rồi dán lại tem, milon đóng hộp vào mang ra cũng chả biết được, từ khi có bác live_evil viết bài cách xem giờ sử dụng trên các hãng tivi, các bác trên này không bị các siêu thị hay cửa hàng bán lẻ bán tivi trưng bầy cho các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

kbknkt

Nói chung ko bao giờ mua hàng ở pico nữa, chắc chắn là như vậy

kbknkt

Ðề: Re: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Bác chủ dùng con 47 LM 6410 là ngon lắm rồi. Tôi đang dùng 42lm6200 mà cũng đã thấy ổn lắm rồi

Minhsur

Banned
Bác Kiem-De cho mấy cái ảnh, kèm cái giá tivi mới lên cho ae phấn khởi nhé.

Bác chủ cho hỏi làm thế nào để kiểm tra giờ sử dụng của TV 40LM5800 của LG nhỉ? Mình vừa mua con này từ Pico và đã làm theo hướng dẫn trên diễn đàn nhưng không ra được phần dịch vụ hiển thị giờ đã sử dụng.
Cám ơn bác!

kbknkt

Kiểm tra làm gì cứ pico là bác đem trả đi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên