SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Em xin phép cập nhật tình hình như sau:

Pico đã thay thế cho em bằng model mới LG 47 LM6410, và để lại toàn bộ hàng đã khuyến mãi.
Hàng sản xuất vào tháng 8/2012, em kiểm tra giờ sử dụng thì thấy là 0 giờ sử dụng.

Cảm ơn các bác đã quan tâm và giúp đỡ trong thời gian qua, đặc biệt là các bác: Minhsur, khanhkun84, hayhay, oldfriend...

Chúc mừng bác chủ đã đấu tranh thành công...
Model "LG 47 LM6410" so với "LG 47 LW6500" thì không biết cái nào hay hơn nhỉ! Ai rành hoặc các mem đang bán hàng TV thì cho cái phân tích cái coi.

Kết cục như vậy là cũng có hậu rồi...

Mong Pico làm ăn buôn bán có trách nhiệm hơn không để những trường hợp trên tiếp tục xảy ra nữa...với cách giải quyết êm đẹp như vậy thì dù sao cũng nên chúc họ buôn mau bán đắt! Mọi người cũng không nên cố chấp quá mà làm gì.

Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Đã đổi được tivi khác là ổn rồi, rút kinh nghiệm khi mua lần sau vậy

Ðề: Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚ

Model "LG 47 LM6410" so với "LG 47 LW6500" thì không biết cái nào hay hơn nhỉ! Ai rành hoặc các mem đang bán hàng TV thì cho cái phân tích cái coi.

LW6500 cũng là dòng Led cao cấp của LG năm ngoái, không chắc LM6410 có lại không nữa nhưng dù sao cũng chúc mừng bác chủ.

bumben

Nó gọi điện cho em bảo là model này giờ hết hàng và yêu cầu:

1, là nó sẽ trừ cho em 2 củ và em chấp nhận dùng con TV 5500 giờ này.
2, là em phải ra chỗ Pico lấy model khác và phải bù tiền chênh lệch vào.
3, là tùy bạn muốn làm gì thì làm (em dọa kiện).

Vậy là bác chủ chọn phương án 2, mà con 47lm6410 bao nhiêu vậy bác

trungkien137

Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

kết cục thế là ổn rồi, Pico mà làm ăn đàng hoàng sớm như thế thì đâu có mất uy tín đến như vậy. Chúc mừng bác chủ có vợ mới nhé

oldfriend

Moderator
bác chủ nên update kết quả lên post 1 để anh em biết rằng đã đòi lại được "công lý" cho người tiêu dùng :D, và cũng để biết rằng sức mạnh của cộng đồng là ko nhỏ :)

jack2012

Ðề: Re: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

3 tháng trước mình cũng mua con Đầu Blu- ray 3D Sony - BDPS485/B, Full HD. Nhưng về kiểm tra là hang trưng bày xước lung tung lên Pico chửi ầm lên và chúng nó đổi cho đầu mới và tặng cho 1 dây HDMI Panasonic xịn 5m
Anh em quên mẹ bọn Pico đi nhé.

jack2012

Ðề: Re: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

:-bd Pico. quên mẹ bọn Pico

kamibmt

Member

haiz e up lên top đọc cũng thấy bức xúc

khanhkun84

Active Member

chả biết con Lừa Gạt 47 Lờ Mờ 6410 có ngon ko? nhưng thấy có vẻ đời cao, nó đã đổi và trả cho bác hàng khuyến mãi là ô kê rồi, bác chọn phương án ôn hòa thì thôi cũng đành, tưởng bác lên đấy gặp bọn lãnh đạo thì em đi cùng ngay, mấy cái trò này em cũng bắt vở đc hết. thôi mong cho bác chủ hài lòng với em nó. các bác lấy trường hợp này mà làm gương nhé, mình bỏ tiền mua giá mới là phải hàng mới. ( chuyện giá cũ hàng cũ cũng là bình thường ). ko đc nhân nhượng, chúng nó tưởng mình hiền thành ra làm trò, cò quay, ai ngại phiền phức là ôm của nợ đấy. ACEHD nhớ nhé.

DMTD

Member
Re: Ðề: Re: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚ

3 tháng trước mình cũng mua con Đầu Blu- ray 3D Sony - BDPS485/B, Full HD. Nhưng về kiểm tra là hang trưng bày xước lung tung lên Pico chửi ầm lên và chúng nó đổi cho đầu mới và tặng cho 1 dây HDMI Panasonic xịn 5m
Anh em quên mẹ bọn Pico đi nhé.

Mịa nhớ hồi mua cái máy hút mùi Electrolux ở Pico cũng thế, nhục vãi, đi mua sắm trả tiền qua thẻ, đến lúc nó chở hàng đến tháo ra xem biết ngay là hàng trưng bày thế là cương quyết bắt chú xe ôm chở hàng quay lại nơi sản xuất, từ đó cạch mặt luôn thằng PICO. Cú nhất là đên 17-18 ngày sau nó mới hoàn lại tiền vào tài khoản của mình.

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned
Thực ra, từ mấy hôm nay bọn sếp ở Pico cũng ê mặt lắm rồi.
Chẳng qua quân lính làm láo là chính, chứ mấy thằng sếp nào ngu thế đâu.

Nhưng nếu có sếp của Pico vào đây đăng đàn xin lỗi một câu thì lại khác nhé.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

chả biết con Lừa Gạt 47 Lờ Mờ 6410 có ngon ko? nhưng thấy có vẻ đời cao, nó đã đổi và trả cho bác hàng khuyến mãi là ô kê rồi, bác chọn phương án ôn hòa thì thôi cũng đành, tưởng bác lên đấy gặp bọn lãnh đạo thì em đi cùng ngay, mấy cái trò này em cũng bắt vở đc hết. thôi mong cho bác chủ hài lòng với em nó. các bác lấy trường hợp này mà làm gương nhé, mình bỏ tiền mua giá mới là phải hàng mới. ( chuyện giá cũ hàng cũ cũng là bình thường ). ko đc nhân nhượng, chúng nó tưởng mình hiền thành ra làm trò, cò quay, ai ngại phiền phức là ôm của nợ đấy. ACEHD nhớ nhé.
6410 so với 6500 mà cao hơn gì bác

wan

Member

dù sao cũng chúc mừng bác chủ,mua cứ check ngay khi trả tiền là chuẩn,mua xong phải test ngay,
E ở SG,thấy thằng pico nó xây cái trung tâm thương mai to đùng ngay gần nhà e mà phát hoảng,mua thì chắc vẫn mua thôi nhưng qua đây rút kinh nghiệm khi mua hàng

whereyoufrom

Nếu bác chủ chọn cách nhận sản phảm khác thì em cảm thấy thất vọng. Dẫu biết không ai muốn phiền phức, nhưng ở đây họ cố tình lừa đào chứ không phải là sai sót gì. Mà thôi bác chủ đã chọn vậy rồi thì cũng chúc mừng cho bác.

whereyoufrom

Thực ra, từ mấy hôm nay bọn sếp ở Pico cũng ê mặt lắm rồi.
Chẳng qua quân lính làm láo là chính, chứ mấy thằng sếp nào ngu thế đâu.

Nhưng nếu có sếp của Pico vào đây đăng đàn xin lỗi một câu thì lại khác nhé.

Em không tin là mấy thằng sếp không biết cái vụ này. Hàng củ không thể bán giá hàng mới được. Lúc bán họ có xuất hóa đơn, sau đó đưa một bản cho bên kế toán thì làm sao có vụ nhân viên qua mặt sếp. Tất cả đều có ăn chia cả thôi.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên