SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

tụi Pico mà đọc topic này chắc nóng mặt lắm đây
tụi bán hàng cứ nghĩ khách hàng là người nhà quê, muốn nói gì thì nói hay sao đấy. anh em trong hội mình qua chọt vài câu hỏi khó về âm thanh là tụi nó tắt đài liền (hoặc nói điêu):))

Minhsur

Banned
Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

tụi Pico mà đọc topic này chắc nóng mặt lắm đây
tụi bán hàng cứ nghĩ khách hàng là người nhà quê, muốn nói gì thì nói hay sao đấy. anh em trong hội mình qua chọt vài câu hỏi khó về âm thanh là tụi nó tắt đài liền (hoặc nói điêu):))

Mình gửi tặng cho chúng đường link rồi (mình vẫn nghĩ đây là chiêu trò của những thằng tép riu, chứ sếp chúng nó mà biết thì không dại gì để bị bôi cứt lên mặt như thế).

txvandps

Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Làm sao để coi cái thời gian sử dụng màn hình của mình vậy nhỉ?

cafemau

Active Member

Em cũng ủng hộ bác chủ sài phương án 3 đi đã làm thì phải cho ra ngô ra khoai luôn..

mourista

Member

Chia buồn cùng bác chủ thớt
Thứ 1: bác lên gặp thẳng thằng to nhất, tổng gđ hoặc gđ gì đấy. Không nói chuyện với mấy thằng nv. Tóm thì phải tóm thằng có tóc.
Thứ 2: Song song với đó bác làm cái đơn gửi 1 loạt tất cả các cơ quan bảo vệ người tiêu dùng như hội bảo vệ người tiêu dùng, cục quản lý cạnh tranh-bộ công thương, các báo hay đăng các tin dạng này như vietnamnet, vtc...(gửi mail 1 loạt đi, ko mất gì cả), còn hội bảo vệ người tiêu dùng thì nên gửi song song cả mail và thư chuyển phát.
Thứ 3: Ko nói nhiều với bọn nhân viên, yêu cầu bọn nó trả lời mình bằng văn bản
Thứ 4: Mình đang tức nhưng khi làm việc với nó nên lịch sự, cương quyết giữ nguyên quan điểm, lập trường, như thế nó mới sợ.
Bác kiếm thêm cái luật bảo vệ người tiêu dùng về mà đọc cho nó thêm lý lẽ mà làm việc với bọn nó. Những công ty lớn nó ko dám coi thường mấy cái luật này đâu (mới chính thức có hiệu lực từ 7-2011)

Theo em thì nếu bác gặp được lãnh đạo bọn này thì nó sẽ xử lý êm xuôi ngay. Trường hợp nó cố tình bố láo thì chắc ae HDVN sẽ phải off 1 buổi cùng bác chủ thôi

Minhsur

Banned
Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Chia buồn cùng bác chủ thớt
Thứ 1: bác lên gặp thẳng thằng to nhất, tổng gđ hoặc gđ gì đấy. Không nói chuyện với mấy thằng nv. Tóm thì phải tóm thằng có tóc.
Thứ 2: Song song với đó bác làm cái đơn gửi 1 loạt tất cả các cơ quan bảo vệ người tiêu dùng như hội bảo vệ người tiêu dùng, cục quản lý cạnh tranh-bộ công thương, các báo hay đăng các tin dạng này như vietnamnet, vtc...(gửi mail 1 loạt đi, ko mất gì cả), còn hội bảo vệ người tiêu dùng thì nên gửi song song cả mail và thư chuyển phát.
Thứ 3: Ko nói nhiều với bọn nhân viên, yêu cầu bọn nó trả lời mình bằng văn bản
Thứ 4: Mình đang tức nhưng khi làm việc với nó nên lịch sự, cương quyết giữ nguyên quan điểm, lập trường, như thế nó mới sợ.
Bác kiếm thêm cái luật bảo vệ người tiêu dùng về mà đọc cho nó thêm lý lẽ mà làm việc với bọn nó. Những công ty lớn nó ko dám coi thường mấy cái luật này đâu (mới chính thức có hiệu lực từ 7-2011)

Theo em thì nếu bác gặp được lãnh đạo bọn này thì nó sẽ xử lý êm xuôi ngay. Trường hợp nó cố tình bố láo thì chắc ae HDVN sẽ phải off 1 buổi cùng bác chủ thôi

Rất mong bác chủ lắng nghe lời khuyên này! Anh em HDV đang hết lòng ủng hộ bác và họ rất phẫn nộ với hành động lừa gạt này. Nhưng bạn phải tỉnh táo.

nhoctinhvi

Xin 1 chân đi off với ae HDvietnam để lấy lại công bằng cho người tiêu dùng. Cạch cái bọn Pico từ lâu lắm rồi.....

---------- Post added 01-12-2012 at 12:20:09 AM ----------

Làm sao để coi cái thời gian sử dụng màn hình của mình vậy nhỉ?

Bác vào topic này nghiên cứu
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/162293-cach-kiem-tra-thoi-gian-su.html

truc_linh

Member
Theo ý em thì anh chủ thớt nên liên lạc trực tiếp với côngty LG trình bày thẳng thắn với họ t/h của mình chắc chắn họ sẽ có cách giải quyết cho anh.(anh phải viết đơn hoặc email bằng tiếng Anh cho cty nhé)
Em không lạ gì cách làm ăn của người Việt mình, nói nghe buồn chứ giống như lừa đảo khách hàng vậy, bán được món hàng là họ coi như phủi tay hết trách nhiệm.
Thời đại điện tử mà làm ăn kiểu này thì không chóng thì chày phải sập tiệm thôi.

mrhieujoe

Member

bác ạ. đầu năm e đi mua lap vs thằng bạn vác tiền ra mediamart mua con vaio E gần 30 chục. đến lúc thanh toán xong thấy nó đút cái hàng trưng bày vào hộp e đã bảo vs thằng bạn e r nhưng nó bảo k sao. kết quả là 1 tuần sau bị 1 đường chết ở màn luôn. tóm lại giờ đâu cũng bát nháo lắm

jacknhan

sao ko thấy kết quả như nào vậy ? bác chủ thớt có đòi lại dc công bằng chưa ?

hdd-hdp

1. Phải yêu cầu đổi cái mới cứng bằng mọi nhẽ như đã cam kết.
2. Nếu không giải quyết thỏa đáng thì bác chủ cần gặp cấp quản lý cao hơn để yêu cầu và đưa sự vụ ra công luận.

Mình tin là bên Pico sẽ phải và nên đổi cho bác chủ cái TV mới nguyên hộp. Việc ko to nhưng ko biết cách xử êm thấm thì sẽ thành to thôi. Thích bựa thì cho nó bựa luôn 1 thể, sợ gì?!

canhcolor

Member

ở Hn cũng có Nk phong cách phục vụ cũng tốt mà,sao lại mò qua pico làm gì :(

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚ

Chiều mai rảnh không lượn tham quan Nguyễn Kim tý K ui...

đc anh ơi, em đi lúc nào chả đc, cứ alo em là xong. bảo bao lần mọi người ra NK mà mua mà chả ai nghe, bọn này hàng bày nó phải nói là hàng bày, ít khi dám bố láo lắm, mà nhỡ có thì mình làm căng tí là ok ngay.

tungdesign

Active Member

mình nghĩ các admin hdvietnam nên lập ra 1 hội bảo vệ anh em trên dd khi lỡ mua nhầm hàng lỗi, hàng trưng bày, ... nhưng 1 số topic vừa qua.
Vì đâu phải anh em ai cũng biết rành về hàng và luật để kiện tụng.
Thứ 1: Bảo vệ và đòi lại công bằng cho các thành viên. Nâng cao uy tín của diễn đàn hdvietnam.
Thứ 2: Tạo ra ý thức tôn trọng khách hàng, không riêng gì anh em hdvietnam, mà với tất cả người tiêu dùng. Biết đâu bà con, anh em mình cũng bị lừa.
Thứ 3: Có 1 topic hướng dẫn các thành viên nếu lỡ bị các trường hợp trên (hàng trưng bày, hàng bị lỗi...) thì phải làm trình tự như thế nào đạt kết quả tốt nhất...(dựa vào kinh nghiệm của các thành viên khác)
Nên tẩy chay các nơi bán hàng ko uy tín...

Ủng hộ bác chủ lấy lại tiền và rước em khác về để xem Tết. Cuối năm mà gặp vụ này cũng mệt.

whereyoufrom

Gặp em là em viết đơn đưa lên các báo đài (dantri, tuoitre, vnexpress ... ), hội người tiêu dùng và cuối cùng trình báo công an về hình vi lừa đảo khách hàng. Hàng trưng bày không thể là hàng mới 100% được.

papapucca

Member

Hội HDHN đâu rồi , tư vấn vụ này dùm chủ topic đi nhỉ . Theo mình chủ thớt cứ phải chơi tới cùng , khi nào đòi được tiền thì thôi .

hayhay

Well-Known Member
vậy chả làm gì được cái bọn Pico lừa đảo đó à ?

hugononglam

Well-Known Member

Bọn siêu thị điện máy Pico lừa đảo.
Ngày nào mình cũng vào ủng hộ bác chủ một bài đến khi sự việc giải quyết xong xuôi mới thôi. Anh em mình bảo vệ lẫn nhau. Mong rằng qua vụ này cộng đồng mạng sẽ gây được áp lực với bọn kinh doanh lừa đảo.

Minhsur

Banned
Van de quan trong la ong chu topic nay muon gi va dinh lam gi. Chu cu nhu the nay thi chi lam mat thoi gian va gay cang thang cho moi nguoi.
Sr. Dt kg danh dc tieng Viet.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên