SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

edc

Active Member
Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Bác làm cái băng ron thuê ngay 2 chú căng đứng trước cửa PICO, em bảo đảm 15phuts sau bác gặp ngay giám đốc bán hàng luôn. Lúc đó bác có khi nó đổi cho bác cái to hơn ấy chứ. Trước khi đi mang theo ít bằng chứng :-bd

lc911

Member
Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Siêu thị điện máy nào cũng thế thôi không riêng gì Pico đâu.hôm vào trần anh thấy nhân viên đang lau chùi 1 con tivi trưng bày sau đó đóng thùng và tuồn vào kho để xuất hàng cho khách. còn hôm mình mua tivi ở Media mart bảo thằng bán hàng là "em ơi lấy cho anh hàng mới nhé hàng mẫu anh không lấy đâu" nó bảo là "Anh yên tâm bọn em toàn hàng mới" mình không yên tâm khi thanh toán bảo ông anh đi cùng đứng ở gian trưng bày để ý xem y như rằng thằng bán hàng nó bê thùng định đóng hàng trưng bày ông anh mình nhất quyết không lấy nó mới bảo là "trong kho bọn em hết hàng anh lấy tạm con này hàng vừa mới bày ra thôi" mình không đồng ý nó hẹn 2 hôm sau mới có hàng mới may mà mình cảnh giác.thời buổi này phải cảnh giác cao dộ với bọn bán hàng các bác ạ.còn trường hợp của bác chủ thì bác đến Pico xin gặp thẳng lãnh đạo Pico trình bày thẳng với họ nếu không giải quyết thỏa đáng thì xuống chỗ bán hàng chửi um lên làm cho nó không bán được hàng là nó sợ ngay thôi.chúc bác sớm tìm lại được công lý

phuongkts

Member
Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

khong biết bao nhiêu người ko rành bị lừa nhỉ, hèn chi mổi cửa hàng điện máy mổi giá

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Cái siêu thị Pico này cũng dính mấy phốt trên mạng mời các bác đọc link dưới đây:

Siêu thị Pico Plaza 'chém gió'... lừa khách hàng

Siêu thị điện máy Pico "ém" hàng khuyến mại của khách? | Báo Giáo dục Việt Nam

Khách hàng “tố” siêu thị Pico bán hàng cao cấp...“rởm” - Lao Động

http://www.phununet.com/tin-tuc/sie...a-roi-dai-khuyen-mai/28c-17954sc-512541n.html

Một siêu thị có 4 trung tâm bán hàng to lớn tại Hà Nội mà đôi khi có những mánh làm ăn lừa đảo khách hàng bán hàng trưng bầy, hàng lỗi cho khách hàng, nếu ai bị mua phải những sản phẩm lỗi thì hãy khiếu lại tại siêu thị để đòi quyền lợi.

vupicaso

Member

Mong bác chủ trước tiên là lấy lại được tiền và trả lại TV cho bọn Pico, sau là kiện đến cùng cho bọn nó hết đường đi lừa người nữa, phải nêu vấn đề này ra trước toàn dư luận !

Minhsur

Banned
Bác chủ định đến làm việc với Pico ngày nào, giờ nào thì thông báo lên đây. Bác nào thu xếp được thì đi yểm trợ.

phuongtv_76

Well-Known Member

E vừa mail [email protected] chửi bọn ch.ó này rồi, các cụ xử lý chúng nó đi

1 cái thương hiệu Pico to đùng trị giá vài chục tý đến vài trăm tỷ (cái này e đại khái) - tiếc 1 cái Tivi trị giá 20tr (và lợi nhuận có thể chỉ tính bằng tiền triệu), đúng là bọn quản lý Pico có vấn đề về đầu óc. Các cụ bảo bỏ con săn sắt bắt con cá rô, đằng này nó bỏ cái ô tô để bắt cái rổ ngô. ^:)^

E mà là lãnh đạo Pico e biếu luôn bác kia 1 cái xịn hơn và bịt vụ này lại, thế là xong, có khi còn chuyển hóa từ thù thành bạn, bác ấy lại chả lên đây khen lấy khen để Pico xử đẹp :))

Thời buổi cạnh trang, STĐM chết như ngả dạ, nguyên cái thị trường HN mà có đến gần chục ông lớn mở STĐM rồi, định để khách hàng nó chạy hết sang Trần Anh, Topcare, MediaMart, Nguyễn Kim rồi Pico như 1 cái chợ k bóng người à. Đúng là rất S.T.U.P.I.D ^:)^

cơ bản đám bán hàng vẩn nghĩ người tiêu dùng không có kiến thức + tiếng nói dư luận bác à.
Mà em nghĩ thì chuyện này chưa đến tai của mấy thằng đc gọi là sếp đâu :-j Phương án đưa ra chắc của mấy anh cao hơn đám sales 1 tý.

Protool

Vụ này cần làm rõ ràng , đòi trả lại hàng , bồi thường cho việc bán hàng không đúng chủng loại mới 100% như cam kết .

Cần thu thập đủ bằng chứng
Cần rủ thêm tối thiểu 5 người , càng nhiều càng tốt , để tránh trường hợp nếu mà ít người có thể kém thế , bị bảo vệ lấn át .
Cần Chuẩn bị máy quay , máy ghi âm để ghi lại cuộc nói chuyện thương thuyết để làm bằng chứng kẻo họ lại lật lọng . Khi đến cần quay phim và ghi âm từ đầu luôn.
Khi mà họ có các cuộc điện thoại thương thuyết cần ghi âm để có bằng chứng .....

Anh em HD chờ .

the_jbl

theo giõi pip của bác chủ mấy hôm nay, tẩy chay thằng làm ăn bố láo này đi, định vào đấy gom mấy thứ nhưng thế này thì ...., kiện nó đi bác chủ, thử xem không có người mua hàng thì nó bán cho ai.

forever_rock

Active Member

bác chủ đi tìm lại chân lý hôm nào thì báo ae biết đi cùng ủng hộ bác nhá.e xin 1 slot

kenkily

Member

Lót dép hóng hớt + ủng hộ tinh thần bác chủ làm rõ vụ này....

duahau225

Member

thật sự chia buồn với bác , theo tôi bác nên lấy tiền về ,rồi tiếp tục ủ mưu chơi lại bọn PICO này .tôi chưa mua của PICO cái gỉ chỉ nên đấy xem rồi lượn qua Hoàng Hải mua thôi ,từ Âmly cho đến TV,chỗ nào giá tốt thì mình mua . chúc bác sớm nhận lại tiền lành lặn

yeuhd1080i

Trong box này có nhiều anh em bán hàng đáng tin cậy, giá cả phải chăng mà sao bác không chọn, lại chọn bọn nó làm gì

crazy86

Em chưa mua hàng ở pico bao giờ nhưng em thấy là bọn nhân viên ở đấy rất ngu nhưng lại rất thích tinh vi,có lần đi qua khu bán bộ 5.1 Rec denon 1612 và loa jamo em ngó nghiêng 1 lúc, tại chưa chơi loa jamo bao giờ nên em lần mò con sub jamo 210 hỏi ông nhân viên là "anh ơi con sub này thùng kín ko có thông hơi đúng ko anh", nó nói là :"súp thì làm gì có lỗ thông hơi" , sau đó mình quay sang con sub 260 để ngay cạnh sờ sau đít có cái lỗ thông hơi vuông to tướng đánh mát cả tay hỏi nó : "thế cái lỗ này là gì hả anh?" thì nó bảo là đấy là vách ngăn anh ạ, đến bó tay.

Theo em trường hợp của bác chủ có lẽ mấy ông nhân viên đói ăn quá nên làm càn bố láo lừa khách để ăn lẻ với nhau thôi chứ lãnh đạo có lẽ ko biết.

khanhkun84

Active Member

càng đọc càng thấy tô píc rất chi là xôm, thôi cứ đòi lại tiền đã, trả hàng, ko thương thuyết gì hết. giờ mất niềm tin rồi thì mua với bán , đổi với chác cái giề?

AC_Khanh03

Thường là hàng trưng bày đóng mới rồi bán; chứ chẳng lẽ trưng bày xong rồi cất vào kho sao.....

Nói chung, siêu thị nào cũng thế thôi.....

H 9999

Active Member

rõ khổ..nhưng tv kiểu này bán chỗ mình giá bằng 1/2 giá mới ! nhưng thời gian bảo hành = tivi mới ! ( bảo hành 2 năm miễn phí 100% ) goi điện nó đến nhà lấy hoặc mình mang đến chỗ mua đều đc !

Minhsur

Banned
Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Em chưa mua hàng ở pico bao giờ nhưng em thấy là bọn nhân viên ở đấy rất ngu nhưng lại rất thích tinh vi,có lần đi qua khu bán bộ 5.1 Rec denon 1612 và loa jamo em ngó nghiêng 1 lúc, tại chưa chơi loa jamo bao giờ nên em lần mò con sub jamo 210 hỏi ông nhân viên là "anh ơi con sub này thùng kín ko có thông hơi đúng ko anh", nó nói là :"súp thì làm gì có lỗ thông hơi" , sau đó mình quay sang con sub 260 để ngay cạnh sờ sau đít có cái lỗ thông hơi vuông to tướng đánh mát cả tay hỏi nó : "thế cái lỗ này là gì hả anh?" thì nó bảo là đấy là vách ngăn anh ạ, đến bó tay.
Ở Pico trước có thằng cu mặt choắt bán khu loa đài rất khó chịu và hơi ngu ngu như bạn nói. Nó nói là loa Jamo là loa Trung Quốc sản xuất cho thị trường Đan Mạch. Mình giả vờ ngô ngọng hỏi nó về dòng denon 1912 (mình đang dùng) nó phán luôn con 1911 chất lượng hơn hẳn 1912 nên chỗ em (pico) không nhập 1912. Cu con định lừa mình để đẩy cái 1911 đang bám đầy bụi ở đó với giá niêm yết 16.170.000...
Thế nên mình đã cmt là ở Pico có kiểu chèo kéo khách hàng rất điêu. Hôm nào rỗi hơi lại ra đấy diễn với bọn này tý cho vui...

Minhsur

Banned

càng đọc càng thấy tô píc rất chi là xôm, thôi cứ đòi lại tiền đã, trả hàng, ko thương thuyết gì hết. giờ mất niềm tin rồi thì mua với bán , đổi với chác cái giề?

Chiều mai rảnh không lượn tham quan Nguyễn Kim tý K ui...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên