Samsung Galaxy S5: mạnh mẽ, nhiều pixel, thiết kế nhựa đẹp hơn

vuhoang1289

Ðề: Samsung Galaxy S5: mạnh mẽ, nhiều pixel, thiết kế nhựa đẹp hơn

phải nói rằng cái mặt sau của em S5 này xấu không thể chịu được. Nếu ko xem mặt trước thì tôi cứ tưởng là DT tàu đấy

sasakiki

Banned

ko có phím cứng camera nên chắc ko chụp được rồi vì xuống nước màn hình nó ko cảm ứng được

meomatto

Active Member

Điện thoại vỏ kim loại---> Phá hoại môi trường vì phải đào đất để lấy quặng, chế biến thì độc hại.
Điện thoại vỏ kim loại---> Rơi là hỏng vì độ đàn hồi kém.
Điện thoại vỏ kim loại---> Nặng chết bà, cho vào túi áo khoác vẹo bà hết cả 1 bên cổ.
Điện thoại vỏ kim loại---> Rất dễ gây dị ứng với nhiều người mẫn cảm
Điện thoại vỏ kim loại---> Điên lên mà ném nhau thì dễ gây vỡ vầu---> tăng nguy cơ phải đi tù hoặc mất tiền đền.

Tôi thấy chả có lí do gì thuyết phục để 1 cái ĐT phải dùng đến vỏ kim loại. :D

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Hình như Galaxy S5 lấy cảm hứng thiết kế từ Nokia 1202. Xem ra trình độ giữa Hàn xẻng và Nhật Bản còn cách nhau vài quả núi

images
Thiết kế của SS là lấy ý tưởng của hãng khác áp dụng vào dòng sản phẩm của mình là ra sản phẩm mới.

Cổng sạc trên Galaxy Tab thế hệ đầu rất giống với sạc của iPad. Samsung sau này chuyển sang cổng sạc USB thông thường cho máy tính bảng của mình.

Bao bì của Galaxy Tab giống với bao vì của iPad.:))

Chỉnh sửa lần cuối:

meomatto

Active Member

Cái Định Công Mệnh! thằng sung này chuyên đi nhái của thằng khác, thế mà giỏi thật vì bán như điên như dại, bá chủ nhất nhì. Chả bù cho 1 số thằng còn lại, vỗ ngực bồm bộp, tao ko nhái ai thì lại chả cún nào mua cả, lèo tà lèo tèo như thằng ho hen. Đời đúng là...nhục!

nam9000

mình nghĩ cái thiết kế mới của S5 làm ra là thiết kế để gây nghiện đấy các bác ạ, giống như trước đây ngta nghiện 1202 L-)

longvp

Member

mình nghĩ samsung đang đi đúng hướng , tập trung vào phần mềm và trải nghiệm người dùng tốt hơn chăm chút cái vỏ trong khi người lại ốp ngoài :)

Đã cuồn thì không thể nào cải lại được, cấu hình thì khỏi phải nói vì các hảng nó na ná nhau cái nào cũng chơi game đc, còn mấy cái dịch vụ linh tinh thì ít khi nào cần đến, thế nên có tiền thì nên mua cái nào đẹp tí. Ra cửa hàng thì chọn cái nào đủ 3 tiêu chí kiểu dáng đẹp, màng hình đẹp, camera đỉnh là ok rồi (như ss là ra khỏi danh sách của em rồi đấy :) ), nhưng đối với dân hd như chúng ta thì thêm cái phần nghe nhạc hay nửa thì lại quá chuẩn ^^, tiếc là Smartphone ko mấy quan trọng phần này. Theo chủ quan của em là thế đấy :D

anhthu2002

Member

Vẫn thoải mái với S4 và ko có ý định lên đời S5, vòng đời 1 siêu phẩm quá ngắn và ko có gì cải tiến vượt trội, đợi Note4 hoặc S5 phiên bản khác xem thế nào vậy.

meomatto

Active Member

vòng đời 1 siêu phẩm quá ngắn và ko có gì cải tiến vượt trội
Vượt thì các hãng nó làm 1 phát vượt dc ngay anh ạ. Cơ mà thế thì 1 năm sau làm gì còn cái gì để mà vượt nữa chứ? Chả nhẽ vòng đời 1 siêu phẩm lại là 3 năm? Chúng nó luôn phải nghĩ cách để móc túi người dùng dần dần chứ lị. :D

Haxen

Well-Known Member

nhưng đối với dân hd như chúng ta thì thêm cái phần nghe nhạc hay nửa thì lại quá chuẩn ^^, tiếc là Smartphone ko mấy quan trọng phần này. Theo chủ quan của em là thế đấy :D
Mình thấy Smartphone nghe nhạc rất hay nếu như bác chịu đầu tư cái tai nghe là OK, đừng dùng tai nghe đi kèm máy.

hg206

Mình cũng là Fan SS và cảm thấy S5 lần này không như mong đợi nhưng vẫn mang lại cho mình cảm giác thích sở hữu nó, không biết đến bao giờ SS mới trang bị cho galaxy S vỏ kim loại để cảm giác biến thành muốn sở hữu ngay

lara_croft

Member

công nghệ thì mỗi năm nên nâng cấp 1 lần phải không mấy bác ,chiến thuật các hãng cũng thế nhất là apple và Samsung mỗi năm là 1 con chủ lực

sonbeatHDVN

Active Member

Mình nói thật là dòng máy Samsung hình như từ cái S3 trở đi không có con ngoại hình đặc biệt và đẹp hơn. Con S5 này trông xấu quá. Không được như Apple, họ thiết kế con nào ra con đấy

nam9000

Ðề: Re: Samsung Galaxy S5: mạnh mẽ, nhiều pixel, thiết kế nhựa đẹp hơn

mình thì đang quan tâm không biết nó có về VN đúng tháng 4 không nữa ,ai chê thì cứ chê ,mình phải nâng cấp lên thôi hehe
em là em giống bác, chê rồi lại bán chạy như các đời trước thôi :D có cái vỏ 1202 có khi lại thành hot, gây nghiện như flappy bird cũng nên :D:D

lara_croft

Member

tiếc là S5 không có phím cứng camera ,mình thấy ko có nó nhiều khi cũng bất tiện lắm

sua

Re: Ðề: Samsung Galaxy S5: mạnh mẽ, nhiều pixel, thiết kế nhựa đẹp hơn

mình cũng thích chụp hình bằng phím cứng :( ,có nó thì cầm máy ổn định ít lắc hơn nhưng mà lần này lấy nét 0.3 giây thì nhiều khi cũng không cần nhỉ

lara_croft

Member

10% bật Ultra Saving lên xài thêm được 1 ngày nữa :))

girl_bánh bèo

:"> bèo thấy đẹp thiệt mà, chụp ảnh bèo với cái cam 16. đó là ngồi ngắm cả ngày chứ chả đùa :))

Alabama

Dự là topic này lên trăm trang, seeder vô cmt quá trời.

Bên trên