Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

minhtuantkh

Mệt nhỉ, chả biết nói sao nữa! Thôi thì cứ để thời gian, người tiêu dùng và doanh số bán hàng sẽ là trọng tài và sẽ có câu trả lời đúng nhất.
P/s: thêm câu này "theo ý cá nhân em thì..." khỏi phải đội nón bảo hiểm :D

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

(app bản quyền hay app lậu/JB): Vì ông Chip bây giờ giàu có và nổi tiếng hơn ngày xưa, còn em và nhiều bác khác chưa đạt mức đó nên xem app lậu vẫn 'sếp xòng'. Thử mua 2 app logmein (điều khiển máy tính qua Internet) và GPS 'đỉnh của đỉnh' dẫn đường gì đó hết bao nhiêu tiền, rồi còn trăm app khác lỡ mua mà không thiết thực có đổi hay trả lại được đâu thì 'chỉ giàu và nổi tiếng' mới làm được. Em thì cứ ra shop chép đầy máy mất hơn trăm còn giờ JB được rồi thì 1 xu cũng không mất...

Ah, mà 'DNA' là gì em không hiểu. Em chỉ nghe nói gen - ADN...

vicgame

Member
Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Các hãng cứ đua nhau ra sản phẩm mới với tính năng vượt trội và mạnh mẽ.. chỉ thiệt túi tiền của những người ham công nghệ.

Cơ mà em thích Blackberry nhất, phím vật lý vẫn sướng nhất

Minhsur

Banned
Thôi nói gì thì nói các bác ạ, tất cả cũng chỉ là thú vui thôi, đừng để là thú ... là được. Từ hôm qua đến giờ em nhận được máy cái tin riêng trao đổi về thái độ của các Mod. Nhân trong 4r này có nhiều mod tham gia và có nhiều phát ngôn ấn tượng quá. Nên em đề nghị từ 01/7 lên tuổi nữa rồi chúng ta phải NGƯỜI LỚN hơn tý đi:
Thứ nhất, đã là mod nên công tâm và khách quan và đã là 4r thì có ý kiến thuận chiều và trái chiều. Đừng thấy trái chiều mà ấm ức, tìm ách chèn ép, dè bỉu. Đừng thấy thuận chiều mà adua vì chắc gì đã đúng.
Thứ hai, đã là công dân của 4r thì nên theo luật của 4r. Cmt là phải ý tứ, chừng mực, giữ mồm giữ miệng tý cho vui. Cố gắng đừng đối đầu với chủ thớt và với các mod, kẻo lại bị dọa... (dân đen các bác làm đếch gì được).
Em cũng sẽ rút kinh nghiệm một số thứ.
PS: Nhân cái chuyện bác chủ thớt cả đêm thức để tìm cái IQ gì gì ấy mà, tôi nói thật IQ không hẳn chỉ ở trong não đâu. IQ phần nhiều thể hiện qua hành vi bác ạ.
Chúc tất cả các bác vui vẻ, đoàn kết cùng nhau đưa HDV bước sang tuổi mới an lành và lớn mạnh.

"scotty đang lái chủ đề đi đúng hướng. Sau comment này, nếu scotty thấy comment không đúng chủ đề trao đổi, scotty sẽ xóa. Thành thật cáo lỗi trước". Sau tuyên ngôn này, ông siêu mod scotty đã thẳng tay xóa những cmt của những người có ý kiến trái chiều với ông ta, ông ta cũng lợi dụng quyền mod của mình để không cho một số anh em cmt. Đây có phải là phải là 4r không ạ? Hay là sô diễn, sô bán hàng của ông ta vậy??? Với cách dùng từ lộng ngôn, ngạo mạn, xem thường anh em có đáng mặt làm mod ở 4r không các bác???

Rất cám ơn chủ THỚT từ trưa nay (30/6) đã không xóa những ý kiến trái chiều và những ý kiến lạc đề khác. 4r tranh luận phải thế nó mới khách quan và phong phú, qua đó tầm hiểu biết của chủ THỚT và anh em mới có cơ hội nâng lên.

Chỉnh sửa lần cuối:

tfm

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Bác lói thế này cũng coi như lạc-ccmn-đề của em rồi :)) OK, vì bác cũng có ý tứ gì đấy nên em chấp nhận vậy, và đú theo bác cho nó rách-ccmn-bươm cái chủ đề của em vậy.

Chả là tối qua, vô tình lượm được 1 cái status "cực độc" trên Facebook, nó khiến em "dứt cái lão" cho nên hôm nay sẵn comment của bác thanhyk nên em lôi bác vào chủ đề này gọi là cho nó "phong phú":

View attachment 62489

status này chi~ suông vần thôi, chứ bác muốn lấy cái hình này ra nói là ai dang dùng iDevice là thiếu iQ thì hơi quá đáng đấy@@

Tặng thêm cho pác 1 iTông

scotty

Well-Known Member
Đến là khổ, ai dám chửi xéo các bác đâu. Các bác dù ít hay nhiều thì cũng là viên gạch to đùng xây nên HDvietnam, bác Chip căn dặn em thế.

Văn phong tếu táo, mất dậy hay thú gì đấy thì các bác phong cho em thì em nhận, miễn là cái tâm em nó trong sáng, nó công tâm, nó chưa làm gì nhiều người khác phải SỢ HÃI, cho dù có nhiều đến mức em có thể xấu hổ nhưng em biết số đó chỉ đếm trên đầu ngón tay. Bài vở em viết không chỉ có mấy bài tếu táo như thế, các bác nếu THẬT SỰ quan tâm đến HDvietnam thì mời các bác tìm hiểu thêm nhiều vào ạ, mấy bài này chỉ là muỗi thôi, chích phát đau phát rồi quên ngay đó mà.

Và cuối cùng là em biết em nên trao đổi thế nào cho có lợi. Nếu đụng chạm thì các bác nhắm em chửi cũng được, miễn là em vẫn làm đúng vai trò của mình.

Thân.

tekatoji903

Trước tiên mình là ifan, nhưng mình đã dùng qua nhiều di động android rồi, và hiên tại mình cũng đang làm việc với nó, nên mình xin đưa ra những ý kiến sau:

1. iOS quản lý Ram và xử lý tốt hơn, điều này đã được kiểm nghiệm khi mình xài cùng lúc 2 cái, 1HTC va 1 Iphone, cùng với 1 thông số Ram nhưng iOS chạy ổn hơn hẳn, còn bác chủ thớt nói về Android 4.1, mình chưa có cơ hội dùng nên chỉ có thể đánh giá với những ver hiện tại.

2. Màn hình cảm ứng cùa iphone là tốt hơn, màu sắc thì SS ảo đến mức siêu ảo. ( mình dùng iphone 4 so sánh với galasy SII )

3. Và điều đơn giản, tại sao ss ko dám dùng Galaxy SIII để cạnh tranh với iPhone 5 và phải dùng đến galaxy note II, mà torng khi đó IP5 chưa ra mà các bác đã đem ra so sánh, ko phải là các SS fan đang lo lắng mình bị chiếm ngôi đầu khi IP5 ra mắt đó sao?

có thể trong comment của mình có phần chủ quan, vì cơ bản mình vẫn là ifan :D

Nhưng nếu các bạn và các bác có bất cứ ý kiến nào, cứ comment trên đây, nếu hay mình sẽ sẵn sàn tiếp thu. nhưng mình đều là dân HDVN, các bác khogn6 nên vì quá kích động mà dùng những từ ngữ ko hay cho nhau.

Chào các bác.

scotty

Well-Known Member
Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Trước tiên mình là ifan, nhưng mình đã dùng qua nhiều di động android rồi, và hiên tại mình cũng đang làm việc với nó, nên mình xin đưa ra những ý kiến sau:

1. iOS quản lý Ram và xử lý tốt hơn, điều này đã được kiểm nghiệm khi mình xài cùng lúc 2 cái, 1HTC va 1 Iphone, cùng với 1 thông số Ram nhưng iOS chạy ổn hơn hẳn, còn bác chủ thớt nói về Android 4.1, mình chưa có cơ hội dùng nên chỉ có thể đánh giá với những ver hiện tại.

Không rõ bác đã thật sự xài S III hay chưa ạ? Liệu ý kiến này của bác, cũng là ý kiến scotty hoàn toàn nhất trí cao (bởi em cũng xài như bác), có thể thay đổi được không khi S III có thể giải quyết được chuyện quản lý RAM?!

2. Màn hình cảm ứng cùa iphone là tốt hơn, màu sắc thì SS ảo đến mức siêu ảo. ( mình dùng iphone 4 so sánh với galasy SII )
Công nghệ màn hình hiện tại đang phát triển, và các nhà sản xuất biết nhắm đối tượng để sản xuất sao cho đúng mục tiêu. Về mặt cảm thụ màu sắc màn hình là khả năng của người dùng rồi, chưa kể là có người thích màu sặc sỡ, thậm chí giả tạo. Thế nên nói về màu sắc có thể xem là sở thích chi phối nhiều hơn, cũng như có người thích mở chế độ Sặc sỡ khi xem TV, nhưng có người chỉ thích màu tự nhiên vậy.

Về mặt kỹ thuật mới đáng nói ở trên. Ông Gou phán là công nghệ màn hình của iPhone 5 sẽ ăn đứt công nghệ màn hình của S III. Nếu ông ta nói thẳng thừng như vậy, chứng tỏ là iPhone 5 về mặt kỹ thuật đã được Apple và Foxconn xác định rồi, dù thông số kỹ thuật chưa có cụ thể. Đây mới là điều đáng bàn, chưa muốn nói điều này đáng bàn ở một diễn đàn chuyên về nghe nhìn, hơn là 1 diễn đàn chuyên về di động. Do đó, chủ đề này lập ra là để các bác có kiến thức về kỹ thuật, công nghệ màn hình chuyên sâu vào trao đổi.

3. Và điều đơn giản, tại sao ss ko dám dùng Galaxy SIII để cạnh tranh với iPhone 5 và phải dùng đến galaxy note II, mà torng khi đó IP5 chưa ra mà các bác đã đem ra so sánh, ko phải là các SS fan đang lo lắng mình bị chiếm ngôi đầu khi IP5 ra mắt đó sao?

Vấn đề này không đáng quan tâm. Chủ đề của scotty cũng không đá động chuyện doanh số ai hơn ai, mặc dù có ghi thêm là sau khi iPhone 5 ra mắt thì có thể giá của S III sẽ giảm, và đó là lời kết luận của trang Trusted Reviews, chứ không phải của scotty.

kunngoc

Well-Known Member

đúng là sở thích bác ạ. Em thích cái màu sắc đó của SS :D (em có đứa em xài thôi chứ em đang dùng Nokia 1202)
vẫn chưa hiểu ý bác là ảo là gì? cụ thể 1 chút sẽ dễ hiểu hơn.

scotty

Well-Known Member
Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Em chỉ nhận xét thế này thôi " Ăn cây nào thì rào cây ấy "
Đề nghị các bác không cãi nhau, vì chả đi đâu tới đâu cả.
Cảm ơn bác Milan. scotty đang lái chủ đề đi đúng hướng. Sau comment này, nếu scotty thấy comment không đúng chủ đề trao đổi, scotty sẽ xóa. Thành thật cáo lỗi trước.

tfm

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Cảm ơn bác Milan. scotty đang lái chủ đề đi đúng hướng. Sau comment này, nếu scotty thấy comment không đúng chủ đề trao đổi, scotty sẽ xóa. Thành thật cáo lỗi trước.

bác lại chủ quan, giật cái tít này mà bảo là thảo luận thì em hết nói.

scotty

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

bác lại chủ quan, giật cái tít này mà bảo là thảo luận thì em hết nói.
Thì bác bình tĩnh đã, cứ phản biện lại lời đó cái đã, và làm ơn hiểu giùm là cái tít đó nó đang nói về cái gì, vì sao lại có cái tít đó?

1. Có cái tít đó vì cần có thông tin 2 chiều để phản biện lại lời nói của ông Gou. Không có lửa làm sao có khói.
2. Nội dung cũng bàn chủ yếu về lời phản hồi của người dùng Samsung với lời nói của ông Gou.

Quan trọng nhất, chúng ta nếu thật sự đam mê công nghệ, thì tìm hiểu xem lời ông ta nói có đúng không.

Không có lửa làm sao có khói. scotty đánh giá cao ông Gou ở điểm thẳng thừng đó, bởi vì chúng ta đang có cơ hội tìm thêm về công nghệ màn hình.

một member nhấn like cho comment của mình trong thread này, và không biết comment cái gì đã bị banned. anh em chúng ta là dân công nghệ mà samsung s3 với iphone 4s là những sản phẩm siêu công nghệ, tụi mình đã có thể sử dụng nó cũng gọi là có tri thức nên mong rằng chúng ta trao đổi ý kiến trong vui vẻ và học hỏi. mình xin góp chút ý kiến cho chủ thread, một bài post của một nhân vật cấp cao của HDVIETNAM nên thể hiện đẳng cấp của 1 site lớn. một thread mà quá nhiều comment "...", thì không hay lắm!!O:)

scotty

Well-Known Member

một member nhấn like cho comment của mình trong thread này, và không biết comment cái gì đã bị banned. anh em chúng ta là dân công nghệ mà samsung s3 với iphone 4s là những sản phẩm siêu công nghệ, tụi mình đã có thể sử dụng nó cũng gọi là có tri thức nên mong rằng chúng ta trao đổi ý kiến trong vui vẻ và học hỏi. mình xin góp chút ý kiến cho chủ thread, một bài post của một nhân vật cấp cao của HDVIETNAM nên thể hiện đẳng cấp của 1 site lớn. một thread mà quá nhiều comment "...", thì không hay lắm!!O:)
Có chuyện này hả bác? Bác cho em biết đó là member nào ạ?

Diễn đàn có nhiều chủ đề, nhiều box khác nhau, nhưng em đảm bảo 100%, không có ai bị ban nick bởi thread này.

dib

Thấy 2 bên cãi nhau căng thẳng quá..Em cũng xin đóng góp 1 số ý kiến riêng của mình.

Không thể phú nhận IP là điện thoại nổi tiếng hàng đầu hiện nay.Nhắc đến IP mọi người đều biết,kể cả già, trẻ, lớn, thậm chí cả bé cũng biết nốt.
Tiêu chí của IP là mang đến cho người dùng sự đơn giản trong thao tác và sự sang trọng trong thiết kế.
Đơn giản đến mức 1 cậu bé hoăc cô bé 4 - 5 tuổi cũng có thể dùng được ( chơi game + đọc truyện tranh + học tập ... ).
Apple có thể tự hào vì là người tiên phong trong lĩnh vực smartphone,có thể tự hào vì là 1 thương hiệu nổi tiếng khắp thế giới,nhưng..Apple cứ tiếp diễn mỗi năm nâng cấp 1 chút thì thất bại trước đối thủ Samsung là điều tất yếu.
Và đây là lý do:
_ Các bạn thử so sánh IP 4 và IP 4s,dĩ nhiên là IP 4s có nhiều cái tiến hơn,nhưng không đáng kể.Những cải tiến đó không đáng để các bạn bỏ ra số tiền 18-20 triệu để đổi IP4 sang IP 4s ( đại gia ở VN thì mình ko nói ).Những cải tiến từ IP 4 sang IP 4s Apple chỉ dành chi thị trường nước ngoài thôi.Sở dĩ mình nói như vậy là vì IP ở nước ngoài cung cấp cho các nhà mạng với giá thành rẻ ( 199usd cho hợp đồng mạng 2 năm ).Cho nên ở nước ngoài,người ta chạy đua theo công nghệ với giá tiền không đáng là bao.Còn ở VN thì...các bạn sinh viên đừng có mù quáng mà chạy theo IP,cũng đừng có mù quáng mà ca tụng ip lên tận mây xanh. Các fan của IP hãy thức tỉnh đi.

Đối với Samsung.Tuy là người đi sau,nhưng Samsung đã cải tiến không ngừng.Các bạn chê Samsung hàng dỏm,nhưng các bạn cũng nên biết Apple cũng dùng linh kiện của Samsung mà ra.
Buổi lễ ra mắt sản phẩm IP nào cũng chỉ trích những hãng khác là "copycat" hoặc "không có gì mới,không có gì cải tiến" hay "doanh thu không bằng 1 góc"
Và giờ đây khi SG3 ra đời,thay đổi diện mạo cũng như những tính năng đúng chất 1 smartphone,các ứng dụng thì hoàn toàn vượt xa IP 4s ( Smart stay, S Beam, Mở khóa,ứng dụng bằng giọng nói,Dung lượng pin khủng...) thì Samsung có quyền tự hào về đứa con của mình đã thoát khỏi cái bóng của IP và đang cho cả thế giới biết rằng không chỉ có Apple mới cho ra những sản phẩm chất lượng.
Lúc trước mình rất thích các sản phẩm của Apple,đến nỗi những lần đi đến trung tâm mua sắm mình lại ghé vào Apple Store để được nhìn,được sờ cho đã.Và bây h mình đang có trong tay IP 4s, Ipod 4th và IPad 2 thì lại cảm thấy khác.Sau 1 thời gian vọc IP đến IPad,jailbreak Ipod..xong rồi cũng thấy chán..Khi mình quyết định mua SG3 là khi mình sờ tận tay và thấy tận mắt con S3 ở ngoài.Nhìn hình thì thiết kế có vẻ không được đẹp,nhưng khi cầm trên tay thì mới thấy rằng nó thật đẹp.Đẹp đến mức mình nhìn lại con Ip 4s thì thấy nó quá nhỏ bé và tầm thường.

Tóm lại mỗi người mỗi sở thích khác nhau.Ai thích vẻ ngoài,thích thể hiện mình thì xài IP.Ai thích vọc máy,thích tìm tòi và giải trí thì xài S3.
Cãi nhau cũng không được gì vì mỗi người mỗi quan điểm,ai mù quáng chạy theo công nghệ thì người đó chịu,không cần móc méo nhau làm gì.

P/s: Mình sẽ chỉ ra 1 số điểm yếu của IP 5 so với S3 cho các bạn xem
_ Pin không thể tháo rời,trong tường hợp khẩn cấp mà hết pin thì...cạp IP đỡ tức.
_ Bộ nhớ cố định,không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài ( mục đích để nâng cao giá thành )
_ Màn hình nhỏ hơn S3 ( xem phim, lướt web, đọc sách ko phê bằng :D )
_ Kết nối Pc qua Itunes hoặc Cloud bất tiện

Đôi dòng ý kiến cá nhân.Lúc trước mình rất thích các sản phẩm của Apple,nhưng sau thấy các bạn iFan làm quá hoặc chửi bới những người không thích iP thì mình cũng cảm thấy mất cảm tình với iP.Nên bây h có xài hàng Apple thì mình xài iPad và macbook thôi.
Cạnh tranh để công nghệ càng ngày càng hiện đại hơn cũng là 1 điều tốt.Nhưng đừng quá tôn thờ 1 thương hiệu hay sản phẩm nào đó,hãy lựa chọn sản phẩm nào thích hợp và tốt nhất cho mình,hãy là 1 người tiêu dùng có tri thức. :-bd

Mình trả lời mấy cái p/s của bạn nhé ! ;)

- Case có pin kiểu Mili là niềm mơ ước của tất cả Android, SB, BB phone đó bạn. Điểm khác biệt của Iphone so với phần còn lại của thế giới smartphone là thay pin và sim nóng. Pin SIII là 2100 mAH chứ IP4 có thể là 1400 mAH + 2100 mAH + không cần phải tắt máy khởi động lại.

- Tự hỏi tại sao MS, Google lần lượt ra SkyDrive và Drive ? Thẻ nhớ là tối kị với Itune, Appstore trong thế giới tôn trọng bản quyền. Bạn có quyền chi sẽ những gì bạn làm ra : phim bạn quay, hình bạn chụp , Apple đâu có làm khó bạn?

- Màn hình nhỏ, màn hình BB còn nhỏ hơn. Miễn là người dùng hài lòng thỏa mãn với kích cỡ đó, và nhà sản xuất nội dung dể dàng làm việc với số ít tiêu chuẩn tỷ lệ và phân giải màn hình. Dùng 2 tay và 1 tay cũng thuộc lý do đó.

- Bản chất Android cũng không cho bạn chia se qua Bluetooth, Wifi, 3G, tại sao lại so với iCloud có hình thức mà SkyDrive, Google Drive đang theo đuổi? Nếu hack root, JB thì tất cả chúng nó đều có thể làm mọi việc.

@IP gen 5 sẽ có 1 thứ mà SS, GG , MS sẽ phải chạy theo như đã từng chạy theo các thế hệ trước. Chỉ điều này đã đủ trả lời cho SIII ( các hãng thiết bị Android đang tăm tia cái res của the new Ipad phải không nè? :) )

scotty

Well-Known Member

@IP gen 5 sẽ có 1 thứ mà SS, GG , MS sẽ phải chạy theo như đã từng chạy theo các thế hệ trước. Chỉ điều này đã đủ trả lời cho SIII ( các hãng thiết bị Android đang tăm tia cái res của the new Ipad phải không nè? :) )
Rất đồng ý ý kiến này, phải công nhận Apple là hãng tiên phong về mặt "kích thích" các hãng đối thủ. Đó là sự thật mà các hãng phải công nhận.

Tuy nhiên, độ phân giải ở đây chưa nói lên bản chất vấn đề, bởi độ phân giải có lớn đến mấy, nhưng đó chưa thể xem là "ăn đứt" công nghệ màn hình mà ông Gou phán!? Chưa muốn nói kích cỡ màn hình nhỏ thì chưa thể giải quyết được vấn đề.

tfm

Well-Known Member

iP Gen 5 là 4s đấy bạn (iP2G, iP3G, iP3Gs, iP4 và iP4s <<< 5 con), thế hệ tiếp sau là Gen 6:)

yuffievn

Các bác nói thế nào chứ, em chỉ so sáng thế này thôi nhé, vợ em dùng S II em dùng iphone 4 thế mà tối nào cũng lấy máy em lên mạng và chơi game, em hỏi sao ko lấy cái 4,3 in lên mạng mà lấy cái 3,5 in làm gì. Vợ em nói là dùng cái 3,5 in thích hơn( hồi đầu cũng ham hố S II đòi mua cho bằng được, em nói dùng iphone 4 ko nghe, giờ đòi đổi máy chắc em đợi iphone 5 ra rồi đổi)

dustbowl

Ðề: Re: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Ủa SIII mạnh hơn IP4 hả ta? Cái CPU bốn nhân của Trung Hoa giờ ghê quá. Không chừng 5-10 năm nữa có người dùng nó phá kỷ lục thế giới về siêu máy tính.
Ủa mình tưởng Exynos là do chính SS sản xuất chứ, bác lấy cơ sở nào mà bảo là của Trung Hoa?

Bên trên