(REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

davidhand

Moderator
Ðề: Re: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Sao bác Khôi không chỉ em vụ này ta...... :-SS
Mà mới đọc hết 35 page thôi cũng phải, chắc về check lại xem.
Em mới làm quả H118EHDAA + White Max 120 inch cong Bác ạ! Khách hàng đầu tiên trong đợt k/m này đấy Bác. :)

@hothanhlam: Chúc mừng Bác nhé.
Vụ Úp pô nếu Bác ở HCM thì pm mình chỉ cho, giá khá tốt.
Mình cũng đang dùng 103 đây.
Cụ cứ đọc hết cái topic này thế nào cũng có đấy chứ, vụ này hình như e nói nhiều rồi mà! :)

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Re: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Bác nghiên DIY cái dây kéo tension em tán thành luôn a1h. Khi nào xong nhớ hướng dẫn cho em để DIY với nhé bác hii. Bác giống em là kẹt tivi sau màn chiếu hii nên em mới dùng màn chiếu điện

Ko đơn giản vậy đâu các bác, màn tension thường 2 cạnh bên phải thiết kế cắt cong (2 đầu trên - dưới rộng hơn, giữa hẹp lại), dây tension cột vào 2 đầu thanh nặng bên dưới kéo phần giữa với lực lớn hơn giúp cho phần giữa hay bị nhăn phẳng hơn. Việc thiết kế phân bổ lực kéo sao cho màn nó phẳng đều mới khó đó nhé.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Em đang bị "fan" này, nhờ các Bác có kinh nghiệm chỉ dùm.

Mình mới tậu bộ Vivitek + màn white từ bác Phúc 3D. Combo thiếu cáp HDMI nên mình mua 1 sợi CABOS 15m ở đây.

Kết nối như sau: Oppo --> HDMI --> REC --> HDMI Cabos --> Vivitek.
Theo cách nối trên thì con Vivitek kg nhận được tín hiệu (kg có hình), nhưng nếu gắn cáp HDMI Cabos trực tiếp vào cổng HDMI Out của Oppo (hay HDp khác) thì hình ảnh ok.
Và nếu thay sợi cáp HDMI Cabos bằng sợi cáp khác cùi mía phát lên TV thì kết nối theo cách 1 lên hình ok.

Vậy phải chăng do cáp HDMI hay.........??? :-?
Bác nào biết hoặc đã xử lý vụ này rồi thì chỉ dùm mình nhé.
Cảm ơn.

davidhand

Moderator
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Em đang bị "fan" này, nhờ các Bác có kinh nghiệm chỉ dùm.

Mình mới tậu bộ Vivitek + màn white từ bác Phúc 3D. Combo thiếu cáp HDMI nên mình mua 1 sợi CABOS 15m ở đây.

Kết nối như sau: Oppo --> HDMI --> REC --> HDMI Cabos --> Vivitek.
Theo cách nối trên thì con Vivitek kg nhận được tín hiệu (kg có hình), nhưng nếu gắn cáp HDMI Cabos trực tiếp vào cổng HDMI Out của Oppo (hay HDp khác) thì hình ảnh ok.
Và nếu thay sợi cáp HDMI Cabos bằng sợi cáp khác cùi mía phát lên TV thì kết nối theo cách 1 lên hình ok.

Vậy phải chăng do cáp HDMI hay.........??? :-?
Bác nào biết hoặc đã xử lý vụ này rồi thì chỉ dùm mình nhé.
Cảm ơn.

Ko nên nối như vậy bác Đ ạ, Oppo nó có 2 cổng HDMI nên bác cứ xuất HDMI 2 ra AVR còn HDMI 1 lên thẳng máy chiếu sẽ đảm bảo độ "chuẩn" của hình ảnh và âm thanh, đừng để thằng AVR gánh thêm và can thiệp vào phần hình. HDMI 1 bác nên bỏ phần âm thanh đi nhé. E dùng dây HDMI cùi nhưng vẫn đảm bảo hình ảnh và âm thanh tốt đấy nhé! :)
Chúc bác mãn nhãn và mãn nhĩ! :)

vinagoh

Well-Known Member

Thanks bác K.

Ok để chiều nay về thử theo cách kết nối của Bác.
Khi kết nối qua REc mình đã OFF phần xử lý hình ảnh trên Rec rồi, liệu có còn sự can thiệp hình ảnh từ Rec nữa kg ta?
Mà cách này cũng hơi bất tiện khi hát kok (vì nguồn phát khác). :D

hothanhlam

Active Member
Bác davidhand cho em hỏi chút. Em mua cộng cáp 15m HDMI kết nối giữa đầu HDP và máy chiếu nhưng chọn chế độ 1080p từ đầu HDMI thì máy chiếu ko nhận được tín hiệu. Còn chế độ 1080i thì máy chiếu nhận được. Có phải do chất lượng cáp HDMI dỏm không bác

davidhand

Moderator

Thanks bác K.

Ok để chiều nay về thử theo cách kết nối của Bác.
Khi kết nối qua REc mình đã OFF phần xử lý hình ảnh trên Rec rồi, liệu có còn sự can thiệp hình ảnh từ Rec nữa kg ta?
Mà cách này cũng hơi bất tiện khi hát kok (vì nguồn phát khác). :D
Nếu bác ko dùng cổng HDMI IN trên OPPO thì hãy dùng cổng out trên AVR, trường hợp này thì phải mua thêm 1 cọng HDMI nữa, (E cũng đang dùng 2 cọng 15m cắm vào 2 cổng trên 1180: 1 từ Oppo, 1 từ AVR khi cần kết nối mày chiếu với Laptop, game, TVbox, ...)

Bác davidhand cho em hỏi chút. Em mua cộng cáp 15m HDMI kết nối giữa đầu HDP và máy chiếu nhưng chọn chế độ 1080p từ đầu HDMI thì máy chiếu ko nhận được tín hiệu. Còn chế độ 1080i thì máy chiếu nhận được. Có phải do chất lượng cáp HDMI dỏm không bác
Khả năng cao là như vậy bác ạ, do Vivitek ko nhận đủ tín hiệu điện trên HDMI, bác cứ thử 1 cọng dây khác xem sao or có thể dùng cọng ngắn nối thử từ HDP với Vivitek sẽ rõ thôi.

hothanhlam

Active Member
Ok thank bác. Bác cho em hỏi luôn là mình mua cáp HDMI tốt 15m nên mua loại nào vậy bác.

davidhand

Moderator
Ðề: Re: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Ok thank bác. Bác cho em hỏi luôn là mình mua cáp HDMI tốt 15m nên mua loại nào vậy bác.

Cũng vô chừng lắm bác ạ, tốt thì đắt quá! :) E đang dùng 2 cọng 15m: 1 cọng "no name" mua bên Úc 30 Aud, 1 cọng Mediabrige ship Mỹ về hết 950k. Dùng mấy năm nay thấy ko vấn đề gì cả.
Nói chung thì chỉ dây Tàu rởm thì mới có vấn đề thôi, dây của hãng đàng hoàng thì cũng OK. E thấy bên box thương mại có mấy hiệu Aurum, Mediabridge, .... giá tầm 1 - 1tr5/cọng 15m là xài ổn rồi đấy bác.

hothanhlam

Active Member
Re: Ðề: Re: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Cũng vô chừng lắm bác ạ, tốt thì đắt quá! :) E đang dùng 2 cọng 15m: 1 cọng "no name" mua bên Úc 30 Aud, 1 cọng Mediabrige ship Mỹ về hết 950k. Dùng mấy năm nay thấy ko vấn đề gì cả.
Nói chung thì chỉ dây Tàu rởm thì mới có vấn đề thôi, dây của hãng đàng hoàng thì cũng OK. E thấy bên box thương mại có mấy hiệu Aurum, Mediabridge, .... giá tầm 1 - 1tr5/cọng 15m là xài ổn rồi đấy bác.

Cám ơn bác nhìu. Em đang gom lúa và thóc để nâng cấp cái đầu HD. Dự là phải rước em 103 về trước lễ 30/4 này để còn ở nhà xem cho nó đã kaka vì nghỉ lễ dài quá bác.

Sẵn dịp đây em có ý định là anh em nào ở khu vực sg và biên hòa mình giao lưu với mục đích là chia sẻ về cái khoản nghe và nhìn các bác thấy sao.
Em thì nhà ở biên hòa ở gần trường đinh tiên hoàng sau bệnh viện nhi đồng nai. Ngay trung tâm giới thiệu việc làm khu vực đồng nai luôn các bác.
Từ lúc dấn thân vào con đường nghe nhìn này thấy tài chính lúc nào cũng trong tình trạng trống rỗng cả hix hix.
Số dt của em: 0909.925.929
tên Hồ Thanh Lam sn 1982 nha các bác

ThoNaiSoc

Sau mot thoi gian hi huc voi man 150" danh phai doi sang 135" va bay gio rat hai long voi em no
cam on bac davidhand gioi thieu oppo 103, ket qua hon mong doi , so voi samsung 65" cua minh giong nhu mot tam hinh dung soft focus filter rat de chiu, chi ngat noi phong ho sang nen chi coi phim ban dem ma thoi, nhan day hoi cac bac cho nao chep phim o SG co nhieu phim blu-ray va nhac lossless, lan truoc chep o danang khong co nhieu chon lua.
mot lan nua sorry viet khong dau...ngai qua...

porsche9112008

Active Member

Ở sài gòn chép phim bluray rất nhiều, bác tới chỗ chepphimhdgiare.com ở đường trần văn truyền, trước mình hay chép, giá rẻ, nhanh

ThoNaiSoc

Thanks bac porsche911, de minh ghe cho do thu coi, con kinh 3D cua Vivitek ban o dau bac?
minh khong song o SG nen chang biet.

ngandao75

Thanks bac porsche911, de minh ghe cho do thu coi, con kinh 3D cua Vivitek ban o dau bac?
minh khong song o SG nen chang biet.

Bác tới Cafe3D VietNam của em nhé. Có đủ cả phim BD và kính Vivitek theo yêu cầu của bác. :D

ThoNaiSoc

Cam on bac, vay la qua tien, mot tuan nua minh co mat tai SG se ghe cho bac.

Vando

Well-Known Member

Các bác co hỏi góc nhìn của màn white max này như thế nào? Tks

quangtuong

Banned

Các bác co hỏi góc nhìn của màn white max này như thế nào? Tks

Theo e bác lấy màn WM tốt đó .xem phim thì tuyệt , phục vụ công việc ổn .nhưng giá chát " nắm "/:)

cloud35

Member

Các Pro cho hỏi!! màn 150 inch, chỗ bắt màn thì phòng phải cao và rộng bao nhiu? khoảng cách ngồi tới màn là 4 - 4,5 m Để mình biết mà xây nhà ạ!!

davidhand

Moderator

Các Pro cho hỏi!! màn 150 inch, chỗ bắt màn thì phòng phải cao và rộng bao nhiu? khoảng cách ngồi tới màn là 4 - 4,5 m Để mình biết mà xây nhà ạ!!

Màn 150" = 187 x 333 cm. Như vậy để treo màn thì bác cứ tính cách sàn 60cm, cách trần 40 - 60cm nữa là OK. Bác chơi máy chiếu gì vậy? Máy chiếu bt thì 4 - 4,5m chỉ chơi được màn 120" thôi nhé, Vivitek thì có thể chơi 135". 150" khoảng chiếu đó thì phải dùng dòng short throw mới chơi được.

Bên trên