[Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

dangdiu

Ðề: [Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

Mấy hôm trước e có ra Haloshop- Q1, cũng đã tìm hiểu và kết em Tvix-N1 lắm rồi, ý định từ nhà đi là ra tiệm sẽ rước em N1 về, nhưng ra Haloshop mấy anh tư vấn là sài Dnet- H6800 hay hơn nhiều (đại loại nhiều lý do hay), chẳng biết "ma xui quỷ khiến" thế nào mà cũng nghe mấy anh đẹp zai ở đó tư vấn để rồi rước em Dnet về, nhưng về nhìn giao diện không được ưng ý lắm, lại còn bị lỗi file.avi- có hình mà không tiếng, không vào được mạng, một số film không đọc được...cũng không có firmware mới để fix lỗi nữa chứ. Lại một mực đòi đổi lại em Tvix_ N1, nhưng shop lại hết hàng, hẹn khi nào có sẽ alo cho để đến đổi. Tìm hiểu thêm và quyết chờ Haloshop nhập N1 về để đổi hàng không hối hận.
(Ở Haloshop được cái cho dùng thử 3 ngày, nếu đổi hàng khác không có thì chờ khi nào có hàng các bác ấy cho đổi lại- một cách làm rất hay mình thấy ở đây!)

Chỉnh sửa lần cuối:

wasabi18

N1+ bây giờ giá nhỉnh hơn so với N1 là bao nhiu vậy bác?

wasabi18

Trời, thế mà hồi mình mua cách đây mấy tháng hok có N1+, chán quá :-S

Vinasat01

Mấy hôm trước e có ra Haloshop- Q1, cũng đã tìm hiểu và kết em Tvix-N1 lắm rồi, ý định từ nhà đi là ra tiệm sẽ rước em N1 về, nhưng ra Haloshop mấy anh tư vấn là sài Dnet- H6800 hay hơn nhiều (đại loại nhiều lý do hay), chẳng biết "ma xui quỷ khiến" thế nào mà cũng nghe mấy anh đẹp zai ở đó tư vấn để rồi rước em Dnet về, nhưng về nhìn giao diện không được ưng ý lắm, lại còn bị lỗi file.avi- có hình mà không tiếng, không vào được mạng, một số film không đọc được...cũng không có firmware mới để fix lỗi nữa chứ. Lại một mực đòi đổi lại em Tvix_ N1, nhưng shop lại hết hàng, hẹn khi nào có sẽ alo cho để đến đổi. Tìm hiểu thêm và quyết chờ Haloshop nhập N1 về để đổi hàng không hối hận.
(Ở Haloshop được cái cho dùng thử 3 ngày, nếu đổi hàng khác không có thì chờ khi nào có hàng các bác ấy cho đổi lại- một cách làm rất hay mình thấy ở đây!)

Bác rút kinh nghiệm lần sau nếu lăn tăn vấn đề gì, nên lên diễn đàn hỏi các anh em đi trước tư vấn cho rồi hãy quyết định nhé.
E cũng mới làm em Tvix N1, hài lòng về em nó với tầm tiền này. Chúc bác sớm có được em nó. Thân!

IZZ

Active Member

Giá Tvix N1 hiện tại bao tiền nhỉ? Mình cũng đang quan tâm tới em này.

bongxinhtuti

Well-Known Member

Mình mới mua em N1 này ,Nhờ các bác chỉ dùm cách kết nối mạng LAN với em N1 này với.Xin chân thành cảm ơn nhiều.

tdhvn

Active Member

Mình mới mua em N1 này ,Nhờ các bác chỉ dùm cách kết nối mạng LAN với em N1 này với.Xin chân thành cảm ơn nhiều.

Bác chỉ việc nối dây LAN vào nó, đầu kia nối vào switch (hoặc router ADSL ở nhà). Vào SETUP ==> Netwwork, chọn DHCP thì nó sẽ tự nhận địa chỉ IP thôi.

bongxinhtuti

Well-Known Member

Bác làm ơn chỉ hướng dẫn chi tiết cụ thể cho e với .E còn gà mờ lắm.Cám ơn bác nhiều.

Hix, em vừa mua 1 con N1 bên HD360 Hoàng Văn Thụ. Tưởng bây giờ đã chuyển hết sang bản Plus nên không để ý, ai dè giờ kiểm tra lại thì là bản N1 cũ :((

wasabi18

Hehe, pó tay rùi, bro đổi lại lun đi, bây giờ mà vẫn mua N1 thì hơi bị hớ :D

tdhvn

Active Member

Hix, em vừa mua 1 con N1 bên HD360 Hoàng Văn Thụ. Tưởng bây giờ đã chuyển hết sang bản Plus nên không để ý, ai dè giờ kiểm tra lại thì là bản N1 cũ :((

Bác chú ý cái tem N1 Plus nó phải như thế này, các nơi bán đã chuyển hết sang N1 Plus rồi bác ạ:

wasabi18

Về cơ bản N1 Plus hơn N1 Classic ở điểm gì vậy bro?

ffv

Active Member

Các bác cho hỏi với: Tôi xem bluray (cả folder) thì N1 không hiện phụ đề, tách riêng phim ra chỗ khác thì hiện được. Các bác trả lời dùm hoặc cho tôi cái link đến chỗ nào có hướng dẫn, tôi đọc gần hết thớt này mà chả thấy. Cám ơn nhiều.

tdhvn

Active Member

Các bác cho hỏi với: Tôi xem bluray (cả folder) thì N1 không hiện phụ đề, tách riêng phim ra chỗ khác thì hiện được. Các bác trả lời dùm hoặc cho tôi cái link đến chỗ nào có hướng dẫn, tôi đọc gần hết thớt này mà chả thấy. Cám ơn nhiều.

Bác đã chép file phụ đề .srt vào folder BDMV, rồi đổi tên nó thành index.srt chưa?

metalman

HỤ hụ, hqua đang định múc em n1+ này , nhưng đọc 1 lúc tháy phức tạp quá, nên đành xem xài tạm htpc cùi ở nhà cho lành, keke...

Bên trên