[Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

Mèo Tôm

Member
Ðề: [Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

Xin lỗi các bác vì có thể câu hỏi này có trên Forum rùi nhưng mình search 1 lúc đọc chả hiểu gì nên đành post lên hỏi vậy.

Mình đã kết nối N1 vào mạng LAN nhưng muốn nhìn các ổ cứng trên N1 từ PC thì phải làm thế nào, mỗi lần cần chỉnh sửa lại rút ổ ra cắm để sửa thấy mệt quá. Có dùng Netshare đc không và dùng thế nào vậy

Mình vào NET từ N1 thấy toàn các trang của bọn Trung Quốc có sẵn, muốn vào các trang khác thì phải làm thế nào?

Cảm ơn mọi người

Hix, ko ai trả lời mình

tdhvn

Active Member

Em không nói do Firmware, chỉ xin cách xử lý. Nếu bác biết vui lòng hướng dẫn rõ hơn, xin đừng nói chung chung. Vài lời thật lòng, mong bác đừng buồn. Cảm ơn bác.

Bác cứ làm kỹ theo từng bước hướng dẫn của trang 50 trong chủ đề này. Chú ý khi đặt Options thì cần phải đánh dấu phần Video, rồi Audio tương ứng.

khoi@

Các Bác cho Em hỏi tí , cái N1 của Em hôm trước khi chọn ở chế độ Cover Art thì hiện poster ok , vào trong thì xem được phần giới thiệu phim ( có hình Em cầm ly cafe xinh xinh ) , bây giờ bổng dưng không hiện phần giới thiệu phim nữa . Nhưng khi chọn ở chế độ list thì vẫn có phần giới thiệu . E mò riết mà không được , Bác nào cao thủ chỉ dùm Em !!!!

Vấn đề này Em xử lí theo các Bác nhưng vẫn không được . Chọn list thì có phần giới thiệu còn chọn Cover Art thì không hiện . Thiệt là bó tay luôn .

duonglv

Well-Known Member

bác nhớ bỏ tất cả các thư mục phim vào 1 thư mục tổng ở ngay ngoài cùng ổ cứng đặt tên là VIDEO hoặc MOVIE nhé, lúc đó cover art sẽ hiện đúng ngay :D

taixin

Active Member

mình thì vẫn dùng fw 1.9.9 bận quá vẫn chưa up nữa

whiskysim

thấy các bác khen quá nên em cũng lăn tăn, khổ nỗi cái màn ở nhà chỉ có ổ DVI :( mua đầu chuyển DVI->HDMI thì có dùng đc em nó k các bác

tdhvn

Active Member

thấy các bác khen quá nên em cũng lăn tăn, khổ nỗi cái màn ở nhà chỉ có ổ DVI :( mua đầu chuyển DVI->HDMI thì có dùng đc em nó k các bác

Dùng được bác ạ, vì tôi vẫn thỉnh thoảng dùng cho cổng DVI của máy chiếu (projector) để xem trên màn lớn. Nên đặt đường video ra 720P thôi, vì đời màn hình chỉ có DVI chắc chỉ lên đến 720p.

khoi@

bác nhớ bỏ tất cả các thư mục phim vào 1 thư mục tổng ở ngay ngoài cùng ổ cứng đặt tên là VIDEO hoặc MOVIE nhé, lúc đó cover art sẽ hiện đúng ngay :D

Cám ơn Bác nhiều nha , Em đã làm được rồi .

smilegirl

Active Member

Bác cứ làm kỹ theo từng bước hướng dẫn của trang 50 trong chủ đề này. Chú ý khi đặt Options thì cần phải đánh dấu phần Video, rồi Audio tương ứng.

Một lần nữa em làm phiền bác vậy! Đây là thực tế em đã làm
Em dùng MKV Extract phim "[email protected]" được 3 file:
1-Finding.Nemo.2003.1080i.HDTV.DTS.x264-Z@X_track1.h264
2-Finding.Nemo.2003.1080i.HDTV.DTS.x264-Z@X_track2.ac3
3-Finding.Nemo.2003.1080i.HDTV.DTS.x264-Z@X_track3.dts
Dùng MKVToolnix 4.1.1 để merger lại theo các bước
Add lần lượt 3 file vào MKVToolnix 4.1.1 ---> bấm Start muxing.
Kết quả: không thay đổi, phim vẫn bị vỡ hình, ô vuông xanh lè...giống như bác cuongttc đã mô tả. Vậy xin cho em hỏi:
-Các bước em đã làm đúng chưa?
-Khi Start muxing có điều chỉnh thêm tham số nào không?
Xin vui lòng giúp đỡ. Cám ơn các bác thật nhiều.

tdhvn

Active Member

Một lần nữa em làm phiền bác vậy! Đây là thực tế em đã làm
Em dùng MKV Extract phim "[email protected]" được 3 file:
1-Finding.Nemo.2003.1080i.HDTV.DTS.x264-Z@X_track1.h264
2-Finding.Nemo.2003.1080i.HDTV.DTS.x264-Z@X_track2.ac3
3-Finding.Nemo.2003.1080i.HDTV.DTS.x264-Z@X_track3.dts
Dùng MKVToolnix 4.1.1 để merger lại theo các bước
Add lần lượt 3 file vào MKVToolnix 4.1.1 ---> bấm Start muxing.
Kết quả: không thay đổi, phim vẫn bị vỡ hình, ô vuông xanh lè...giống như bác cuongttc đã mô tả. Vậy xin cho em hỏi:
-Các bước em đã làm đúng chưa?
-Khi Start muxing có điều chỉnh thêm tham số nào không?
Xin vui lòng giúp đỡ. Cám ơn các bác thật nhiều.

Trang 50 là cách giải quyết vấn đề file .mkv gói bằng mkvmerger ver. 4.2 trở lên mà chạy không có hình, chỉ có âm thanh và phụ đề. Vấn đề của bác ở đây là vỡ hình, trong khi đó là file 1080i thôi. Như vậy vấn đề là do bản thân file đó rồi, có thể do download chưa hoàn chỉnh, vẫn còn một số khoảng rỗng bên trong nên sẽ bị như vậy.

smilegirl

Active Member

Trang 50 là cách giải quyết vấn đề file .mkv gói bằng mkvmerger ver. 4.2 trở lên mà chạy không có hình, chỉ có âm thanh và phụ đề. Vấn đề của bác ở đây là vỡ hình, trong khi đó là file 1080i thôi. Như vậy vấn đề là do bản thân file đó rồi, có thể do download chưa hoàn chỉnh, vẫn còn một số khoảng rỗng bên trong nên sẽ bị như vậy.

Cám ơn bác đã trả lời, nhưng sao xem trên Laptop vẫn rất mượt?

Vinasat01

Các bạn đã dùng xin cho nhận xét. Tóm lại có nên mua Tvix N1 không ạ? E đang định mua con này, nhưng thấy cũng nhiều lỗi.
Xin sự chỉ giáo của các pro! Xin cảm ơn!

tdhvn

Active Member

Các bạn đã dùng xin cho nhận xét. Tóm lại có nên mua Tvix N1 không ạ? E đang định mua con này, nhưng thấy cũng nhiều lỗi.

Bác nói là lỗi thì chưa chuẩn, mà hầu hết các vấn đề trong thớt này là thắc mắc được người dùng post lên để anh em nào biết thì giúp đỡ, và NPP phản hồi về hãng nếu có lỗi.
HDP là thiết bị hoạt động dựa trên firmware, do vậy nếu có lỗi tồn tại thì cũng là bình thường, vấn đề quan trọng là:
- Các lỗi có nghiêm trọng không?
- Có được nhà sx ghi nhận và sửa lỗi kịp thời trong các phiên bản firmware kế tiếp không?

Chúc bác chọn lựa được sp ưng ý.

binhbethd

N1 theo ý kiến của em là đỉnh của hàng bình dân. Nếu bác chơi cao cấp để xuất ra được DTS true HD thì ko có ở N1 còn lại thì Ok vô đối.

tdhvn

Active Member

N1 theo ý kiến của em là đỉnh của hàng bình dân. Nếu bác chơi cao cấp để xuất ra được DTS true HD thì ko có ở N1 còn lại thì Ok vô đối.

Xin bổ xung 1 ý của bác là TViX N1 Plus hiện nay hỗ trợ HD Audio rồi nhé. Hàng ở Việt nam mình cũng bắt đầu toàn TViX N1 Plus thôi.

Mèo Tôm

Member

Bác cho em hỏi là phân biệt N1 và N1 plus thế nào? Em mua tháng 8 liệu có phải Plus ko

tdhvn

Active Member

Bác cho em hỏi là phân biệt N1 và N1 plus thế nào? Em mua tháng 8 liệu có phải Plus ko

Bác thử xem vỏ hộp, chỗ dán tem mã vạch ấy. Nếu là N1 Plus thì nó ghi là N1 Plus Back, bác mua tháng 8/2010 thì có khả năng là Plus rồi đấy, hoặc bác có thể post S/N lên để check cũng được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên