Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

mới up firmware cho em này .Từ 1009 len 1013.1 .Cảm nhận là thay đổi không nhiều ,các file hd có vài file coi dc 6 phút là tự ngắt như bản 1009 chưa dc fix Như Tron.Legacy.1080,...THay đổi lớn nhất là màu sắc tươi hơn 1 chút ở chế độ coi HD (coi film hoạt hình mới thấy) và chế độ lọc nhiễu KTS làn việc hiêu quả hơn rõ nhất ở chế độ chuẩn.Lúc mới mua xem còn đầy hạt giờ thì trơn tru rồi y như coi film chất lượng DVD vậy (rõ như film ở 480p).Nhà mình xài cáp analog của SCTV con này coi còn rõ hơn con CRT Sony 29' cũ (coi rõ 80/81 kênh trừ kênh AXN tuy rõ hƠN nhưng vẫn chưa hài lòng lắm do tín hiêu SCTV của kênh này quá tồi xem khá mờ).Kết luân sau khi nâng cấp firmware và dùng em này thì đây là TV cho anh em nào chỉ coi truyền hình và không wa chú trong chất lương HD giá khá tốt em mua khoảng 10.500.000 ở minh phương trên ngã 5 GV có kính ,nhưng em chưa thử 3D .Bác nào ko xem 3d thì có các lưa chọn sau vì em cũng tìm hiễu suốt 1 tháng qua nên nêu vài em trong tầm 14 tr đổ xuống chia sẻ với các bác:
-SS d450 giá 9.500.000(như con D490 chỉ thiếu) 3d
-SS D550 GIÁ 13.000.000 (FULL HD,coi FILM qua usb)
-Bác nào có máu liều và chỉ quan tâm đến chất lương thì rinh em PANASONIC PLASMA 42" : TH-P42G10S FULL HD/600HZ 13.700.000 ráng trả giá vì em này là nhập Sing và chỉ còn bảo hành đến tháng 7 năm nay dù nguyên đai nguyên kiện.Em này là đỉnh của plasma năm trước nhưng bị dính lỗi độ tương phản giảm 1 nửa sau 400h sữ dụng ,nhưng lỗi này chỉ có ỡ mỹ còn châu á hình như đã fix và chưa thấy ai phàn nàn.Con này ăn tới 450w 1 giờ nhưng chất lương thì tuyệt hảo không đối thủ.Em tính rinh em này nhưng Ba em thấy thời gian bảo hành ít nên không cho,tiếc thật:D

bác tãi firmware ở đâu? trên samsung việt nam chỉ có firmware cho dòng d450 thôi mà

tamlong1588

minh up tren samsung global nhung da so sanh voi firmware cua D450 tren samsungvina giong nhau ve ten goi và các kí tự nên mới dam up .Firmware nay dung cho cho ca 2 con.Bạn có thể đợi SSvina cap nhật cho chac ten firmware là:
T-MST4DAAC dung luong 31.98 mb.Minh da up va ko van de gi

hd123456

mới up firmware cho em này .Từ 1009 len 1013.1 .Cảm nhận là thay đổi không nhiều ,các file hd có vài file coi dc 6 phút là tự ngắt như bản 1009 chưa dc fix Như Tron.Legacy.1080,...THay đổi lớn nhất là màu sắc tươi hơn 1 chút ở chế độ coi HD (coi film hoạt hình mới thấy) và chế độ lọc nhiễu KTS làn việc hiêu quả hơn rõ nhất ở chế độ chuẩn.Lúc mới mua xem còn đầy hạt giờ thì trơn tru rồi y như coi film chất lượng DVD vậy (rõ như film ở 480p).Nhà mình xài cáp analog của SCTV con này coi còn rõ hơn con CRT Sony 29' cũ (coi rõ 80/81 kênh trừ kênh AXN tuy rõ hƠN nhưng vẫn chưa hài lòng lắm do tín hiêu SCTV của kênh này quá tồi xem khá mờ).Kết luân sau khi nâng cấp firmware và dùng em này thì đây là TV cho anh em nào chỉ coi truyền hình và không wa chú trong chất lương HD giá khá tốt em mua khoảng 10.500.000 ở minh phương trên ngã 5 GV có kính ,nhưng em chưa thử 3D .Bác nào ko xem 3d thì có các lưa chọn sau vì em cũng tìm hiễu suốt 1 tháng qua nên nêu vài em trong tầm 14 tr đổ xuống chia sẻ với các bác:
-SS d450 giá 9.500.000(như con D490 chỉ thiếu) 3d
-SS D550 GIÁ 13.000.000 (FULL HD,coi FILM qua usb)
-Bác nào có máu liều và chỉ quan tâm đến chất lương thì rinh em PANASONIC PLASMA 42" : TH-P42G10S FULL HD/600HZ 13.700.000 ráng trả giá vì em này là nhập Sing và chỉ còn bảo hành đến tháng 7 năm nay dù nguyên đai nguyên kiện.Em này là đỉnh của plasma năm trước nhưng bị dính lỗi độ tương phản giảm 1 nửa sau 400h sữ dụng ,nhưng lỗi này chỉ có ỡ mỹ còn châu á hình như đã fix và chưa thấy ai phàn nàn.Con này ăn tới 450w 1 giờ nhưng chất lương thì tuyệt hảo không đối thủ.Em tính rinh em này nhưng Ba em thấy thời gian bảo hành ít nên không cho,tiếc thật:D
Rừa D490 có xem phim 3D qua USB được không
suttile bé có chỉnh lên to được không (khi xem =usb)

live_evil

Active Member

Rừa D490 có xem phim 3D qua USB được không
suttile bé có chỉnh lên to được không (khi xem =usb)

Xem cổng USB tạm đc
Sub thì ko chỉnh đc đâu bạn ơi, đã bỏ tiền ra thì chịu khó mua thêm cái HDPlayer hay lắp PC vào play phim nhé :)

miob

Tiền nào của đó mà bác, vì là plasma dòng rẻ tiền nên khi xem bác để không gian tối 1 chút là ok thôi
Mà thấy bóng mình trong đó có nét ko :D
Thấy bóng mình thôi bác, tắt màn đi thì chị em trang điểm được đấy:))

xuanha_ng

Xem cổng USB tạm đc
Sub thì ko chỉnh đc đâu bạn ơi, đã bỏ tiền ra thì chịu khó mua thêm cái HDPlayer hay lắp PC vào play phim nhé :)

Khi đang play movie, bác chọn Tool, Chỉnh phụ đề, phần kích cỡ phụ đề chọn Lớn
Tôi thấy có người chỉnh rồi mà:D

tamlong1588

sub chinh dc mà lúc đang xem qua USB nhấn tool ->cài đặt phụ đề ->kich thuoc phu đễ (nhỏ ,chuẩn ,lớn),trong dó có cả bộ chỉnh timming cho phụ dề lệch sub

haohanluongson

Active Member

TV Plasma mà 43" chỉ có ông Samsung này tự nghĩ ra, vì cái viền nó thu nhỏ lại nên tăng thêm được 1 inch:D, cơ mà con này có công nghệ mới đó là "chống lóa"nên cũng đáng cân nhắc, hum xem ở Topcare dù ánh sáng rất nhiều nhưng con TV này ko bị phản xạ ánh sáng nhiều lắm, dòng plasma mà làm được cái này thì đáng đầu tư rùi

live_evil

Active Member

Khi đang play movie, bác chọn Tool, Chỉnh phụ đề, phần kích cỡ phụ đề chọn Lớn
Tôi thấy có người chỉnh rồi mà:D

sub chinh dc mà lúc đang xem qua USB nhấn tool ->cài đặt phụ đề ->kich thuoc phu đễ (nhỏ ,chuẩn ,lớn),trong dó có cả bộ chỉnh timming cho phụ dề lệch sub

Wow, cấp thấp mà chỉnh đc luôn àh :-O
Model 2011 của SS quả là vô đối về cổng USB =))

men0codon

Active Member

mới mua được vài cái kính 3D SAMSUNG 2011 ( SSG-3100 và SSG-3300 ) nhưng giá rất cao nên tạm thời mình chưa bán lẻ kính nhé , để dành bán chung tivi thôi , bạn nào cần mua tivi thì call me
thời điểm này bên mình đưa ra 2 giá bán cho tivi 3D model 2011
giá 1 : giá quá bèo nhưng bên mình thiếu lại kính SSG-3100 khoảng 15 đến 20 ngày nhé ( do cty SAMSUNG thiếu chứ mình thật sự không muốn vậy )
giá 2 : cao hơn , có kính liền ( các bạn thông cảm vì kính mình chạy ngoài nên giá quá mắc trong thời điểm này )
Mong anh em chú ý , thông cảm và ủng hộ

tunghdag

Member

Có nghe đươc âm thanh DTS không các bạn ?

matheoken

mình có down mấy video HD 3D demo của saMsung về xem trên con này, một số thì coi được,một số thì TV báo là Mã Video không hỗ trợ, mặc dù là file MKV hoặc .ts, các bạn nào biết ko ah

live_evil

Active Member

Sắp dẫn thằng bạn qua chỗ Mỹ Kim của bác meocodon sắm 1 e 43D490 này
Có j qua alo cho bác dẫn đi xem hàng đc ko bác, có khuyến mãi mình j hok ^^

X files

Theo nguồn tin từ SS thì Kính 3D bluetooth chính hãng đã được đóng thùng chung với TV từ tuần này rồi. Hiện hàng của bạn meocodon đã có kính?

men0codon

Active Member

Sắp dẫn thằng bạn qua chỗ Mỹ Kim của bác meocodon sắm 1 e 43D490 này
Có j qua alo cho bác dẫn đi xem hàng đc ko bác, có khuyến mãi mình j hok ^^
chờ các bạn ủng hộ nhé
Theo nguồn tin từ SS thì Kính 3D bluetooth chính hãng đã được đóng thùng chung với TV từ tuần này rồi. Hiện hàng của bạn meocodon đã có kính?
tin ở đâu ra vậy bạn , mình đang mòn mỏi chờ kính nè
Hic bán tivi cho khách thiếu kính nên phải cho khách giữ cọc lại 1000k , có kính thì phải qua tận nhà trả kính nữa , tính ra tốn tc 2 chuyến xe , mình ngán cảnh thiếu kính này lắm rồi , nhiều khách không chịu thiếu kính nữa đâm ra không bán được tivi luôn , quá oải
Hôm qua mình mới nhập vào thêm 5 con 43D490 vẫn chưa có cái kính nào hết

matheoken

mình hôm trước lấy con 490 của bác meo0codon nè, bác mèo có biết hiện tượng dưới đây của em ko?
mình có down mấy video HD 3D demo của saMsung về xem trên con này, một số thì coi được,một số thì TV báo là Mã Video không hỗ trợ, mặc dù là file MKV hoặc .ts, các bạn nào biết ko ah

live_evil

Active Member

Cổng USB của SS ko phải là đa năng và ko thay thế hoàn toàn HDPlayer đâu bạn ^^
Đôi khi 1 sô file bị lỗi hoặc cổng USB của SS này kén 1 số file thôi, ko phải chuyện lớn :D

nhungsieunhan9x

Active Member

chờ các bạn ủng hộ nhé

tin ở đâu ra vậy bạn , mình đang mòn mỏi chờ kính nè
Hic bán tivi cho khách thiếu kính nên phải cho khách giữ cọc lại 1000k , có kính thì phải qua tận nhà trả kính nữa , tính ra tốn tc 2 chuyến xe , mình ngán cảnh thiếu kính này lắm rồi , nhiều khách không chịu thiếu kính nữa đâm ra không bán được tivi luôn , quá oải
Hôm qua mình mới nhập vào thêm 5 con 43D490 vẫn chưa có cái kính nào hết
Em tưởng chỗ bác có kính rồi chứ. Thấy bác chủ thớt bảo trong SG có kính rồi . Bên em cũng khổ sở vì không có kính nè

nguyenlebaothai

Cổng USB của SS ko phải là đa năng và ko thay thế hoàn toàn HDPlayer đâu bạn ^^
Đôi khi 1 sô file bị lỗi hoặc cổng USB của SS này kén 1 số file thôi, ko phải chuyện lớn :D

Một nhược điểm của con 43d490 nữa là khi phát bằng cổng usb tv, sau khi tắt nó kô có chức năng resume (như con c450 thì bấm nút D trên remote) đồng thời nó cũng kô có chức năng tua theo thời gian. Có ai nghiên cứu vấn đề này chưa?

lucifer11

Re: Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Một nhược điểm của con 43d490 nữa là khi phát bằng cổng usb tv, sau khi tắt nó kô có chức năng resume (như con c450 thì bấm nút D trên remote) đồng thời nó cũng kô có chức năng tua theo thời gian. Có ai nghiên cứu vấn đề này chưa?

chức năng tua theo thời gian có mà bạn :), khi đang xem bấm nút tool thì nó có lựa chọn tìm thời gian mà :)

Bên trên