Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

vuser1

Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Con này lạ thật, có phim e xem trên PC thì bt, nhưng nếu xem trên e này thì chỉ xem đc 1 đoạn và ko tua đc, thế là sao nhỉ?

training

Well-Known Member

Đã nhận đc TV, công nhận 3D xem Avatar fullHD lên 60Hz đã quá :))

lucifer11

em cũng đang nhăm nhe em này, mua về cho bố mẹ xem cáp là chính, em thì nhu cầu HD cũng có nhưng không nhiều :), bác nào đã dùng qua thì cho em hỏi khi xem đài bình thường thì chất lượng thế nào , bác nào mua rồi thì giúp em chụp 1 tấm hình đang xem cáp gói bình thường rồi up lên cho em xem được không ạ, cảm ơn các bác :)

tuanhungct

Well-Known Member
Ðề: Re: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

em cũng đang nhăm nhe em này, mua về cho bố mẹ xem cáp là chính, em thì nhu cầu HD cũng có nhưng không nhiều :), bác nào đã dùng qua thì cho em hỏi khi xem đài bình thường thì chất lượng thế nào , bác nào mua rồi thì giúp em chụp 1 tấm hình đang xem cáp gói bình thường rồi up lên cho em xem được không ạ, cảm ơn các bác :)

- Xem truyền hình cáp tốt. nhà mình có thêm em LCD samsung 32 sei4 so sánh 2 em tương đương nhau không khác biệt nhiều.
- Kết nối PC qua HDMI 5m lên được 1365 x 768 60Hz. Nhưng không hiểu sao nó Recommended (Khuyên dùng) ở độ phân giải 1024x768.:-??
- Mặc định xem HD qua PC thì hơi tối. vào Menu-> hình ảnh tinh chỉnh 1 chút (độ sáng, độ nét, độ tương phản, chế độ...) -> không khác biệt so với LCD. nói chung là hài lòng.
- xem qua USB thì tốc độ đọc và hình ảnh nói chung là tốt.
- còn 3D thì chưa biết vì bên bác Bảo nợ lại kính qua ngày 10 mới thử được:D
Túm lại là tạm hài lòng với em nó so với số tiền bỏ ra.

lucifer11

Re: Ðề: Re: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

- Xem truyền hình cáp tốt. nhà mình có thêm em LCD samsung 32 sei4 so sánh 2 em tương đương nhau không khác biệt nhiều.
- Kết nối PC qua HDMI 5m lên được 1365 x 768 60Hz. Nhưng không hiểu sao nó Recommended (Khuyên dùng) ở độ phân giải 1024x768.:-??
- Mặc định xem HD qua PC thì hơi tối. vào Menu-> hình ảnh tinh chỉnh 1 chút (độ sáng, độ nét, độ tương phản, chế độ...) -> không khác biệt so với LCD. nói chung là hài lòng.
- xem qua USB thì tốc độ đọc và hình ảnh nói chung là tốt.
- còn 3D thì chưa biết vì bên bác Bảo nợ lại kính qua ngày 10 mới thử được:D
Túm lại là tạm hài lòng với em nó so với số tiền bỏ ra.
Cảm ơn bác
do máu lên tới não chịu không nổi nên em đã chạy ra quất luôn 1 em rồi ạ :D

X files

43" là lựa chọn tuyệt vời cho dòng D490. Hình bị 2 nét vẫn còn nhưng 43" thì không thấy rõ bằng 51" đành mua 43" vậy.

men0codon

Active Member

Đã nhận đc TV, công nhận 3D xem Avatar fullHD lên 60Hz đã quá :))
cám ơn anh đã ủng hộ
--------
thông báo : kính 3D - 2011 bên mình đã hết sạch , mới chia lại của bạn hàng 3 cái kính SSG-3100 nhưng chỉ để dành bán chung với tivi thôi chứ tạm thời không bán lẻ kính nữa nhé các bạn
Giá 43D490 có thay đổi chút : 11.000 có kính ngay , nếu bạn nào chưa cần kính liền thì cho bên mình thiếu lại kính đến ngày 15/5 sẽ mang đến tận nhà nhé , ưu tiên giá thiếu kính vẫn là 10.800

anhbinye

Con này xem phim qua usb rất đẹp, giá quá rẻ lại được tặng kínjh 3D ( giá 2tr ) và trừ đi tiền cái hd box gắn trong tính ra cái tv chỉ còn tầm 7 tr
Vài hôm nữa nó sẽ vào danh sách bestbye

cái samsung 43d490 này có HD Box gắn trong hả bạn

live_evil

Active Member

cái samsung 43d490 này có HD Box gắn trong hả bạn

Ko phải có HD box gắn trong mà cỗng USB của nó đọc đc khá nhiều định dạng media hiện nay ^^
Ý bác ấy nói là có thể thay thế HD box ấy mà :D

X files

D490 còn là lựa chọn tốt hơn cả D550 nếu khoảng cách xem không dưới 10 feet ~ 3 mét.

Chỉnh sửa lần cuối:

nmtbk

Member

Cái đồ thì tối hù hù, giải thích cái, thanks.

live_evil

Active Member

D490 43inch thì độ phân giải là 1024 x 768 (HD Ready)
Còn D550 độ phân giải 1920 x 1080 (Full HD)
Nếu xem 3m đổ lại thì HD Ready và Full HD ko phân biệt đc, do đó D490 giá rẻ hơn sẽ hiệu quả hơn

Tuy nhiên lưu ý là dòng D550 ko có model 43" mà model nhỏ nhất là 51" , bởi thía khoản cách dưới 3m nên mưa D490, trên thì mưa 51D490 hoặc D550
Thía thôi :D

D490 43inch thì độ phân giải là 1024 x 768 (HD Ready)
Còn D550 độ phân giải 1920 x 1080 (Full HD)
Nếu xem 3m đổ lại thì HD Ready và Full HD ko phân biệt đc, do đó D490 giá rẻ hơn sẽ hiệu quả hơn

Tuy nhiên lưu ý là dòng D550 ko có model 43" mà model nhỏ nhất là 51" , bởi thía khoản cách dưới 3m nên mưa D490, trên thì mưa 51D490 hoặc D550
Thía thôi :D

hình như bác này nói ngược rồi.
với khoảng cách 3m trở lên thì em 51D490 xem mịn màng các bác ạ. nhưng nhược điểm em này là cắm ổ cứng trực tiếp có 1 số bị giật hình nhất là clip 3D dung lượng lớn.

live_evil

Active Member

hình như bác này nói ngược rồi.
với khoảng cách 3m trở lên thì em 51D490 xem mịn màng các bác ạ. nhưng nhược điểm em này là cắm ổ cứng trực tiếp có 1 số bị giật hình nhất là clip 3D dung lượng lớn.

Mềnh nói 3m đổ lại chứ ko nói 3m trở lên >"<

X files

Nếu bằng hay xa hơn 3 mét ~ 10 feet thi không phân biệt được HD ready và Full HD đối với TV nhỏ hơn hay bằng 51"

c535

Member

Hôm trước em nghe quảng cáo rầm rộ con này vác về đổi con pana 42x20v của em cho bà chị. Treo nó lên tường bật lên chỉnh hình ảnh đủ kiểu nó cứ mờ nhạt kiểu gì ý độ tương phản thấp độ sâu màu quá kém chẳng có một tẹo lợi thế nào của plassma cả . Nó sáng thì sáng kiểu khó tả lắm thành ra em lại đành mua 42x20v nữa cho bà chị . Mua xong lại tiếc vì có 42x30v mà mình không biết . buồn kinh

miob

Em cũng vừa mới làm con sam sung D490, nhận xét chung là hài lòng với giá tiền của em nó, duy nhất 1 điều là em nó có màn hình gương nên khi xem cứ thấy bóng mình trong đó cũng hơi khó chịu các bác ạ.

live_evil

Active Member

Em cũng vừa mới làm con sam sung D490, nhận xét chung là hài lòng với giá tiền của em nó, duy nhất 1 điều là em nó có màn hình gương nên khi xem cứ thấy bóng mình trong đó cũng hơi khó chịu các bác ạ.

Tiền nào của đó mà bác, vì là plasma dòng rẻ tiền nên khi xem bác để không gian tối 1 chút là ok thôi
Mà thấy bóng mình trong đó có nét ko :D

tamlong1588

mới up firmware cho em này .Từ 1009 len 1013.1 .Cảm nhận là thay đổi không nhiều ,các file hd có vài file coi dc 6 phút là tự ngắt như bản 1009 chưa dc fix Như Tron.Legacy.1080,...THay đổi lớn nhất là màu sắc tươi hơn 1 chút ở chế độ coi HD (coi film hoạt hình mới thấy) và chế độ lọc nhiễu KTS làn việc hiêu quả hơn rõ nhất ở chế độ chuẩn.Lúc mới mua xem còn đầy hạt giờ thì trơn tru rồi y như coi film chất lượng DVD vậy (rõ như film ở 480p).Nhà mình xài cáp analog của SCTV con này coi còn rõ hơn con CRT Sony 29' cũ (coi rõ 80/81 kênh trừ kênh AXN tuy rõ hƠN nhưng vẫn chưa hài lòng lắm do tín hiêu SCTV của kênh này quá tồi xem khá mờ).Kết luân sau khi nâng cấp firmware và dùng em này thì đây là TV cho anh em nào chỉ coi truyền hình và không wa chú trong chất lương HD giá khá tốt em mua khoảng 10.500.000 ở minh phương trên ngã 5 GV có kính ,nhưng em chưa thử 3D .Bác nào ko xem 3d thì có các lưa chọn sau vì em cũng tìm hiễu suốt 1 tháng qua nên nêu vài em trong tầm 14 tr đổ xuống chia sẻ với các bác:
-SS d450 giá 9.500.000(như con D490 chỉ thiếu) 3d
-SS D550 GIÁ 13.000.000 (FULL HD,coi FILM qua usb)
-Bác nào có máu liều và chỉ quan tâm đến chất lương thì rinh em PANASONIC PLASMA 42" : TH-P42G10S FULL HD/600HZ 13.700.000 ráng trả giá vì em này là nhập Sing và chỉ còn bảo hành đến tháng 7 năm nay dù nguyên đai nguyên kiện.Em này là đỉnh của plasma năm trước nhưng bị dính lỗi độ tương phản giảm 1 nửa sau 400h sữ dụng ,nhưng lỗi này chỉ có ỡ mỹ còn châu á hình như đã fix và chưa thấy ai phàn nàn.Con này ăn tới 450w 1 giờ nhưng chất lương thì tuyệt hảo không đối thủ.Em tính rinh em này nhưng Ba em thấy thời gian bảo hành ít nên không cho,tiếc thật:D

lucifer11

em chưa thử 3D em này, mới xem HD được 2 ngày nay thôi, cảm giác tuyệt vời, màu sắc lên rất đẹp :)

Bên trên