Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

vuducduydg

Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Em tính mua con 43D490 về xem 3D và chơi game. Anh em cho em hỏi, chơi game hành động như: Call of Duty và Crysis, thì khi chuyển động nhanh quá, hình còn rỏ không?

Cái vụ này tốt nhất bạn nên nhìn thực tế bằng cách nhờ bác nào ở gần bạn có dùng e này mà có chơi game để tham khảo cho chính xác nhé. E D490 này có 1 số việc e nó làm ko được tốt lắm

vuducduydg

Em tính mua con 43D490 về xem 3D và chơi game. Anh em cho em hỏi, chơi game hành động như: Call of Duty và Crysis, thì khi chuyển động nhanh quá, hình còn rỏ không?

Cái vụ này tốt nhất bạn nên nhìn thực tế bằng cách nhờ bác nào ở gần bạn có dùng e này mà có chơi game để tham khảo cho chính xác nhé. E D490 này có 1 số việc e nó làm ko được tốt lắm

rosenbouer

mình mua 43D490 được gần 1 tháng, đã up FW mới nhất nhưng mới phát hiện ra là chính giữ màn hình có vết ố màu xanh lá cây nhạt ( khi nào vào hình trắng là thấy rõ nhất), giờ mới để ý ra. bạn nào bị như mình và biết cách khắc phục ntn không? buồn quá. có ít tiền mới cưới được vợ về lại dính giang mai ^^

nmcgroup

Well-Known Member

Báo cáo với cả nhà là em cũng vừa cưới em này về xong. Em ở Hải Phòng, mua ở Samnec giá 10.790.000đ Khuyến mại 2 kính 3D + 1 mũ bảo hiểm Protech nhưng chiều nay nó mới đưa cho 1 kính 3D có gì thứ 2 em ra lấy chiếc còn lại nữa là OK
Cảm nhận là sướng
Sự nghiệp HD của em bắt đầu từ đây
:D

check hàng thế nào bác, để em qua samnec xem thử :)

bluet

Member

Các bác cho hỏi cái kính dùng pin được bao lâu. Em không mua được cái kính sạc nên đành dùng cái kính tặng kèm

men0codon

Active Member

Các bác cho hỏi cái kính dùng pin được bao lâu. Em không mua được cái kính sạc nên đành dùng cái kính tặng kèm

1 viên pin sử dụng liên tục được khoảng 30h bạn ạ

minhjp

Well-Known Member

1 viên pin sử dụng liên tục được khoảng 30h bạn ạ

Hôm qua mới lấy chổ anh kiếng Ss 3100 và 1 vỉ pin giao tại Thủ đức
Giá tốt, giao hàng nhanh .Chúc anh đắt khách .nếu có nhu cầu nữa sẽ alo anh .

khcn

Member

check hàng thế nào bác, để em qua samnec xem thử :)

Em đã check rồi. Hàng ngon
Em đã thử chức năng 3D rồi, ngon ra phết
Em mua thử 1 đĩa Avarta 3D có 10k ở quán về chạy trên con DVD LG của em,
Lúc mới xem vợ em kêu chẳng rõ 3D gì cả nhưng đến đoạn giữa thì phải thừa nhận là xem 3D thích thật
Bác ra đó mà khuân. Em mua ngày 30/7 thì nhìn phiếu bảo hành nó sản xuất ngày 21/7 còn mới tinh
Samnec nó giao tận nhà (Nhà em ở Thủy Nguyên, cách TP 20km cơ)

alice152

Có bác nào mới mua cho em ít thông tin con 43 D490 bg mua được km mấy kính ạ?

anthony

Hi! Mình mới lấy ở bác Bảo hôm qua : 11M Kh mãi 02 kính 3100. Giao hàng OK ,xem THC có 02 vấn đề nhỏ:
- Xem THC hình có hột ( chỉnh đủ các cái , kiêm tra dây cộ lung tung....)
-Màu không tự nhiên lắm (chắc do 3D và chưa cân bằng trắng)
Xem HD : Màu sắc hình ảnh : OK
- 2D : OK
- 3D : OK
Đang loay hoay tìm giải pháp vì xem phụ đề trong 3D bị chia làm 2 > mắt lé ...!!! ( hình vẩn good, nổi như ập vào mặt vậy...)
Vote cho bác Bảo Mỹ Kim 9 điễm và cám ơn rất nhiều. Anthony 5-8-11 .

xuanha_ng

Ở HN chỉ khuyến mại 1 kính thôi nhỉ, do ss hay do nhà cung cấp thêm cho khách hàng nữa

anthony

Sau một đêm cắm cắm đút đút thì bây giờ đã toại nguyện, hi hi,không mong gì hơn :
- THC rỏ ràng ( lỏng cáp ) hì hì.
-3D bằng cổng USB phụ đề OK.
-xem HD rất đẹp trong tầm giá 11M\ 43 inch.
Bây chừ chỉ còn một thứ lỏng le luôn hà > lỏng túi , hihi... Không thể rẻ hơn giá đó + 02 kính.

men0codon

Active Member

Hôm nay 08/08 ngày đẹp , giá 43D490 tăng thêm 100k ( 1 kính - 10.500 ; 2 kính - 11.100 ) :-"

richmon

Member

Con 43D490 so với con Pana 42X30V thế nào hả mấy bác? Cái vụ 3D , 2D này mình cũng chưa rõ lắm? Có ai rành cái này chỉ mình với. Cám ơn

trungkien137

Báo cáo với cả nhà là em cũng vừa cưới em này về xong. Em ở Hải Phòng, mua ở Samnec giá 10.790.000đ Khuyến mại 2 kính 3D + 1 mũ bảo hiểm Protech nhưng chiều nay nó mới đưa cho 1 kính 3D có gì thứ 2 em ra lấy chiếc còn lại nữa là OK
Cảm nhận là sướng
Sự nghiệp HD của em bắt đầu từ đây
:D
Ở HP rẻ thế nhỉ!!! Anh em ngoài ấy thích thật. Bác meo0codon xem thế nào điều chỉnh giá theo anh em ngoài bắc đi, em múc liền khỏi lăn tăn

deptraitc1

Hi! Mình mới lấy ở bác Bảo hôm qua : 11M Kh mãi 02 kính 3100. Giao hàng OK ,xem THC có 02 vấn đề nhỏ:
- Xem THC hình có hột ( chỉnh đủ các cái , kiêm tra dây cộ lung tung....)
-Màu không tự nhiên lắm (chắc do 3D và chưa cân bằng trắng)
Xem HD : Màu sắc hình ảnh : OK
- 2D : OK
- 3D : OK
Đang loay hoay tìm giải pháp vì xem phụ đề trong 3D bị chia làm 2 > mắt lé ...!!! ( hình vẩn good, nổi như ập vào mặt vậy...)
Vote cho bác Bảo Mỹ Kim 9 điễm và cám ơn rất nhiều. Anthony 5-8-11 .

Bác download MPC bản mới nhất về nhé. Giải quyết tốt vấn đề này ( nếu xem trên PC).

hatqnd

hic hic, em cũng vừa tậu em này về, nhưng không thẻ kết nối với laptop qua HDMI được. Nó không full màn hình, và cũng không chập hình lại được( em thử định dạng T&B), chắc tại em chỉnh độ phân giải màn hình chưa đúng. Nhìn bác xem phim qua PC mà thèm quá, bác có thể hướng dẫn cụ thể cho em cách thiết lập để xem bằng laptop được không? Thanks bác.

anthony

Cãm ơn bác deptraict1 ! mọi thứ bây giờ ỗn cả , quá good trong tầm tiền . Em xem bằng HDP chứ không phải bằng PC , mà bản MPC down ở đâu vậy bác ? Firmeware của em : 20-6-2011 T-MST4DAAC-10116.2 ,BT-G hình như là mới nhất rồi ! Dù sao cũng cám ơn bác đã chỉ giáo. Thân !

Bên trên