Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Tưởng con này dùng ram samsung hay hynix thì ngon chứ ram kia.... chắc ram tàu lởm... nó mà toi thì.... RIP ếch năm luôn anh à. Ồ, khi flash em vẫn dùng cáp OTG theo máy bình thường mà anh, có khó khăn lắm đâu, cắm phát ăn tiền luôn. Em đang thắc mắc cái nút đó, sao cái của anh em mình chỗ đó chỉ là cái đèn báo thôi chứ nhỉ? sao con này lại có cái nút lòi ra thế kia?...... chả có nhẽ.....?
bác lầm rồi, cái nút lòi ra mà bác đang nói chính là cái đèn xanh báo nguồn, bên cạnh là mắt nhận hồng ngoại ợ[-(
++) Bổ sung thêm mấy bức ảnh cho anh em mổ xẻ,.hi
thông số trên chip: 256X8DDR3 WT - 1302

Chỉnh sửa lần cuối:

nhailong

Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Cụ có thể làm như sau
Kiếm một cái thẻ nhớ khoảng 8- 16G dịnh dạng thẻ nhớ là NTFS phòng khi game khủng có data trên 4gb
Tạo thư mục có tên là Android sau đó vào thư mục này tạo thêm hai thư mục nhỏ là data và obb

Ví dụ muốn cài game Đua xe Asphalt 7: Heat làm như sau

-Tải bộ cài apk và data về máy Tính
- Cài đặt file apk (không mở lên khi chưa chép data )
- Giải nén file data và chép vào thư mục SDcard/Android/obb/com.gameloft.android.ANMP.GloftA7HM.
-Mở game. Lần đầu cu cần kết nối internet, các lần sau không cần

Lưu ý :phải chép data trước xong cài APK xong muốn chắc cú tắt máy khởi động lại 100% thưởng thức (Tùy theo game có thể chép vào data hay obb các cụ lưu ý xem hướng dẫn trong phần tải game )
Minh đã làm như vậy và reboot lại mới vào game, mà vào game vẩn quay quay rồi chớp tắt là sao nhĩ.
Còn tai fifa 2012 trên appstore ve thì mo lên cái out luôn. minh đả cài filmwave mới nhất. Đã bật wifi, hay do game ko tương thích nhỉ, thẻ mình 16gb. Mình cài nhưng game tai du lieu online thì ok, mà cứ game có data là ko đc. Pro nào giúp với. Thank nhiệt tình

daophuccanh

Member

Minh đã làm như vậy và reboot lại mới vào game, mà vào game vẩn quay quay rồi chớp tắt là sao nhĩ.
Còn tai fifa 2012 trên appstore ve thì mo lên cái out luôn. minh đả cài filmwave mới nhất. Đã bật wifi, hay do game ko tương thích nhỉ, thẻ mình 16gb. Mình cài nhưng game tai du lieu online thì ok, mà cứ game có data là ko đc. Pro nào giúp với. Thank nhiệt tình

Cụ kiểm tra máy mình đã root chưa nhé

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

cái kia là bác cảnh hướng dẫn dùng thẻ để copy dữ liệu từ máy tính vào x6 nhé
bác cứ thả vào đúng thư mục trên máy là nó chạy liền ờ

soncc1984

Active Member

sau khi gg mã con chip thì biết được nó thuộc tập đoàn HMDelectronics, công ty hoạt động chủ yếu ở thị trường EU và là đối tác chiến lược chủ yếu phân phối sản phẩm bộ nhớ Hynix tại thị trường EU. Cơ bản 90% con chip kia được luyện từ lò sx của hynix.
Web cty đây. HMD Electronics AG

PS: nhìn qua main con X5 này thì hãng có thể cho một bảng led hiển thị thông số của X5 khi hoạt động (như mấy box HD). Dự là phiên bản tiếp theo của mini X nếu là dạng box sẽ có bảng

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

sau khi gg mã con chip thì biết được nó thuộc tập đoàn HMDelectronics, công ty hoạt động chủ yếu ở thị trường EU và là đối tác chiến lược chủ yếu phân phối sản phẩm bộ nhớ Hynix tại thị trường EU. Cơ bản 90% con chip kia được luyện từ lò sx của hynix.
Web cty đây. HMD Electronics AG

PS: nhìn qua main con X5 này thì hãng có thể cho một bảng led hiển thị thông số của X5 khi hoạt động (như mấy box HD). Dự là phiên bản tiếp theo của mini X nếu là dạng box sẽ có bảng

haha cuối cùng a cũng kiếm ra được 1 chú biết về điện tử để thỉnh thoảng đú...hy vọng con NEO series X sắp tới đúng như e phỏng đoán...yeah...thấy rõ cái slot nó làm sẳn ...hình như có tính toán hết roài ;)

phanthanh

Member

Mình định múc em này nhưng còn vài điểm hơi lăn tăn, bạn nào đang dùng giải thích hộ mình với.
- Do X5 không có cổng coaxial, mà mình lại dùng loa 2.1 (loa vi tính). Vậy nếu mình nối X5 vs TV bằng HDMI, Loa 2.1 vs TV qua cổng coaxial out. Hiện tại đang xem HD bằng cổng USB thì nếu film có DTS thì có hình mà không có tiếng, vậy X5 nối như trên có giải quyết được không?
- Nếu dùng Sopcast trên X5 có khác gì vs computer? Hiện mình vẫn xem bóng đá từ con lap xuất sang TV khá ổn, giờ định chuyển sang X5 cho gọn.

X5 có các đường output sau

-HDMI ---> TV
-Optical spdif --> DAC, Amplifier
-Head phone --> Amplifier hay Loa 2.1

Sopcast trên X5 thì không khác gi vs computer, bác chỉ cần Sopcast apk mà install

Mình định múc em này nhưng còn vài điểm hơi lăn tăn, bạn nào đang dùng giải thích hộ mình với.
- Do X5 không có cổng coaxial, mà mình lại dùng loa 2.1 (loa vi tính). Vậy nếu mình nối X5 vs TV bằng HDMI, Loa 2.1 vs TV qua cổng coaxial out. Hiện tại đang xem HD bằng cổng USB thì nếu film có DTS thì có hình mà không có tiếng, vậy X5 nối như trên có giải quyết được không?
- Nếu dùng Sopcast trên X5 có khác gì vs computer? Hiện mình vẫn xem bóng đá từ con lap xuất sang TV khá ổn, giờ định chuyển sang X5 cho gọn.

smallgent

Well-Known Member
@phanthanh: có mỗi cái loa 2.1 sao mà rắc rối thế....cắm rút thôi ...cắm qua TV lỗ phone 3.5mm hoặc cắm trực tiếp vào lỗ phone 3.5mm trên X5 :) ...nói chung X5 là nhiều cổng nhất nên nhiều lựa chọn :D

Trả lời vậy là giải quyết hết dc vấn đề rồi mà bác =)) Bác khó tính thế

Head phone --> Amplifier hay Loa 2.1
Loa 2.1 đã có coaxial thi thường cũng có audio Left & right
Cắm qua đường đó là nghe dc âm thanh rồi. Loa 2.1 chứ đâu fai 5.1 đầu mà lo :p

Theo tôi hiểu thì @phanthanh đang dùng cổng Coaxial để xuất âm thanh ra loa 2.1 thông qua TV (TV cũng có cổng Coaxial :-? :-?)

@ziczacymail : Bro trả lời vào đúng câu hỏi nhé :-h :-h

soncc1984

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

haha cuối cùng a cũng kiếm ra được 1 chú biết về điện tử để thỉnh thoảng đú...hy vọng con NEO series X sắp tới đúng như e phỏng đoán...yeah...thấy rõ cái slot nó làm sẳn ...hình như có tính toán hết roài ;)

úi, em đá gà đá vịt thôi chứ có thông thạo lắm đâu anh :D. Mà em đú sao được với anh, tiền đâu mà đú lúc này hả anh. Đang thất nghiệp chán trả buồn chết đây

smallgent

Well-Known Member

Theo tôi hiểu thì @phanthanh đang dùng cổng Coaxial để xuất âm thanh ra loa 2.1 thông qua TV (TV cũng có cổng Coaxial :-? :-?)

@ziczacymail : Bro trả lời vào đúng câu hỏi nhé :-h :-h

...2.1 thì quan tâm làm gì...tưởng 9.2 + 3 chứ ;) :D

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

úi, em đá gà đá vịt thôi chứ có thông thạo lắm đâu anh :D. Mà em đú sao được với anh, tiền đâu mà đú lúc này hả anh. Đang thất nghiệp chán trả buồn chết đây

gì mà buồn...dành thời gian ...think back to move for the next ;) ...và vọc X5 :D

phanthanh

Member

Cám ơn các bạn đã trả lời, do mình hơi gà mấy vụ này nên phải hỏi cho rõ!
Vậy nếu mình nối loa với X5 thông qua cổng headphone thì gặp film có DTS thì vẫn ok? Do hiện tại chơi film bằng cổng usb của cái TV gặp nguồn DTS thì tắt tiếng!!! nên sợ vác X5 về vẫn vậy thì kẹt!

smallgent

Well-Known Member

Cám ơn các bạn đã trả lời, do mình hơi gà mấy vụ này nên phải hỏi cho rõ!
Vậy nếu mình nối loa với X5 thông qua cổng headphone thì gặp film có DTS thì vẫn ok? Do hiện tại chơi film bằng cổng usb của cái TV gặp nguồn DTS thì tắt tiếng!!! nên sợ vác X5 về vẫn vậy thì kẹt!

TV bạn mà chạy được phim hd dts mà lại không có tiếng à? lạ nhỉ [-(

thaovjp89

Well-Known Member

hị hị
cả nhà mình sắp đc thưởng thức siêu phẩm MINIX NEO X7 roài nhớ=D>

thông tin có trên facebook của minix

vhtuananh

Member
Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

TV bạn mà chạy được phim hd dts mà lại không có tiếng à? lạ nhỉ [-(

Đa số TV LCD loại dưới 10tr thì chỉ support xem HD non-dts qua USB thôi anh, cái Sony Bravia nhà em cũng vậy, gặp nguồn phim có audio DTS là nó báo "Âm thanh không được hỗ trợ...gì gì đó" :D

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Đa số TV LCD loại dưới 10tr thì chỉ support xem HD non-dts qua USB thôi anh, cái Sony Bravia nhà em cũng vậy, gặp nguồn phim có audio DTS là nó báo "Âm thanh không được hỗ trợ...gì gì đó" :D

A chưa thử bao giờ vì có D1 + X5 roài ...mặc dù đang xài SS ES5600 ;) ...thử lại rút ra cằm vào ...chán.

Bên trên