Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

712777

Banned
lần trước đặt trên dealsprime.com 1 con về chạy rất vi vu , chỉ có mỗi tội cái cục nguồn hơi dị dòng out 3A , nó mà cháy thì xác định luôn , em vừa lên HN định mua thêm 1 con nữa để ở phòng dùng , con kia để dưới quê cho mọi người dùng , giờ định mua luôn ở VN cho tiện chứ đặt hàng lại đợi chờ lâu quá , thấy có 2 nơi bán là EBUS với Smartshop , anh em nào ở HN đã mua rồi tư vấn cho em cái

soncc1984

Active Member
Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Giải tỏa thắc mắc cho các Bác xem chip em nó đúng không nhé

Cái này mà gắn thêm miếng tỏa nhiệt bằng nhôm lên chip nữa thì xài mút mùa thu
đây là bộ lòng con X5 hả bác? rất mong bác chụp cho em xem con này nó dùng nand flash hãng nào nhé? nhìn qua thì chưa biết nó dùng ram của hãng nào nữa?

soncc1984

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Oh shit ! RAM của SK Hynix à...hèn gì ngon thế :D ....SK Hynix cũng thuộc SK Telecom Hàn Quốc nha bà kon

đấy ko phải ram anh ơi, nó là bộ nhớ nand flash thôi. Ram là 4 con chíp nho nhỏ kia kìa.
Ảnh to đây

Nhìn qua thiết kế phần cứng có mỗi nandflash em ưng, tụ rắn nữa. CÒn ram chịu, ko biết thằng nào làm, nản tập 1. Hình như ko có tản nhiệt cho con cpu, mặc dù main có chân cắm cho tản nhiệt, nản tập 2.

smallgent

Well-Known Member
@soncc1984: chuẩn ...nan flash cũng họ nhà nóa ..:D. À nó có cục pin CR2032 kìa chắc cấp cho ROM quá ...pin này thì phổ biến roài..i chang trong máy tính để bàn ;)
Board của nó nhìn không sắc xảo bằng hàng Taiwan. Nhìn cái mối chì không trơn láng lắm.:)

Cái cổng micro nó đặt sâu quá...khi flash, a không dùng thể cáp theo máy khi flash mà a phải dùng cái cáp của Nexus 7...e thì sao?

À trong cái hình của e bên phải sao có cái nút gì nó dài thò ra ngoài thế ?

daophuccanh

Member

Cho Anh Em nào không lên trang đầu

Đây là bộ đồ lòng của Em nó thỏa mãn cho những Bác nào xem có phải nó xài chip rk 3066 không
Đánh giá linh kiện chất lượng bo mạch sắc sảo ram của hảng HINIX nổi tiếng

Chip ROCCHIP nhìn cho rõ

Ram HINIX

[/QUOTE]

vhtuananh

Member

Trên dưới con chip RK3066 có 2 cái lỗi, có lẽ để gắn tản nhiệt nhỉ ?

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Trên dưới con chip RK3066 có 2 cái lỗi, có lẽ để gắn tản nhiệt nhỉ ?

Ừ nhẩy ...hay quá...nhưng ae nào có máy đo nhiệt độ bằng hồng ngoại bắn cho nó 1 phát khi chạy phim khủng 1080p sau 2 giờ xem nhiệt độ nó nhiêu mới tính xem có cần mua miếng Al tản nhiệt mod vào hay không? :)

soncc1984

Active Member
Ðề: Re: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

@soncc1984: chuẩn ...nan flash cũng họ nhà nóa ..:D. À nó có cục pin CR2032 kìa chắc cấp cho ROM quá ...pin này thì phổ biến roài..i chang trong máy tính để bàn ;)
Board của nó nhìn không sắc xảo bằng hàng Taiwan. Nhìn cái mối chì không trơn láng lắm.:)

Cái cổng micro nó đặt sâu quá...khi flash, a không dùng thể cáp theo máy khi flash mà a phải dùng cái cáp của Nexus 7...e thì sao?

À trong cái hình của e bên phải sao có cái nút gì nó dài thò ra ngoài thế ?
Tưởng con này dùng ram samsung hay hynix thì ngon chứ ram kia.... chắc ram tàu lởm... nó mà toi thì.... RIP ếch năm luôn anh à. Ồ, khi flash em vẫn dùng cáp OTG theo máy bình thường mà anh, có khó khăn lắm đâu, cắm phát ăn tiền luôn. Em đang thắc mắc cái nút đó, sao cái của anh em mình chỗ đó chỉ là cái đèn báo thôi chứ nhỉ? sao con này lại có cái nút lòi ra thế kia?...... chả có nhẽ.....?

Tưởng con này dùng ram samsung hay hynix thì ngon chứ ram kia.... chắc ram tàu lởm... nó mà toi thì.... RIP ếch năm luôn anh à. Ồ, khi flash em vẫn dùng cáp OTG theo máy bình thường mà anh, có khó khăn lắm đâu, cắm phát ăn tiền luôn. Em đang thắc mắc cái nút đó, sao cái của anh em mình chỗ đó chỉ là cái đèn báo thôi chứ nhỉ? sao con này lại có cái nút lòi ra thế kia?...... chả có nhẽ.....?

thấy trong hình nó dùng ram Hynix mà.mấy con android box này hư ram thì quăng luôn,chứ có dịch vụ nào sữa chữa đâu.cứ xài hết bảo hành thì cho con cháu làm đồ chơi

soncc1984

Active Member

thấy trong hình nó dùng ram Hynix mà.mấy con android box này hư ram thì quăng luôn,chứ có dịch vụ nào sữa chữa đâu.cứ xài hết bảo hành thì cho con cháu làm đồ chơi
Đấy là 2 con chíp nhớ nand flash (cái bộ nhớ trong 16GB chính là 2 con chíp nhớ này đấy) chứ không phải ram bạn à. Ram là 4 con chip nhỏ hơn đứng thẳng hàng nhau ế. Bét ra thì nó dùng ram của bạn taiwan namyang gì đó nhưng đằng này nhìn mãi mà không biết nó hiệu nào. Dự là ram tàu lởm thôi. Nói chung phần cứng con này mình không ưng thiết kế lắm. Ngay kể cả nand flash nếu dùng của micron thì ngon hơn chút (nhưng hynix cũng ngon rầu).

soncc1984

Active Member

Cho Anh Em nào không lên trang đầu

Đây là bộ đồ lòng của Em nó thỏa mãn cho những Bác nào xem có phải nó xài chip rk 3066 không

[/QUOTE]

Bác tháo nó ra kiểu gì thế nhỉ? mình không thấy nó có con vít ốc nào cả? chẳng nhẽ cứ cho tô vít vào cạy à?

Đấy là 2 con chíp nhớ nand flash (cái bộ nhớ trong 16GB chính là 2 con chíp nhớ này đấy) chứ không phải ram bạn à. Ram là 4 con chip nhỏ hơn đứng thẳng hàng nhau ế. Bét ra thì nó dùng ram của bạn taiwan namyang gì đó nhưng đằng này nhìn mãi mà không biết nó hiệu nào. Dự là ram tàu lởm thôi. Nói chung phần cứng con này mình không ưng thiết kế lắm. Ngay kể cả nand flash nếu dùng của micron thì ngon hơn chút (nhưng hynix cũng ngon rầu).

tầm giá bán lẻ ở vn chỉ hơn 2 triệu thì khó có đồ lòng của hãng danh tiếng r.Nhưng nó dùng ngon là được rồi bạn.màn hình LCD vi tíh của mình k có HDMI,phải dùng hộp tv box,phải mua con Himedia Q5.chưa ai bung ra thử coi nó dùng hàng hiệu gì.

soncc1984

Active Member

tầm giá bán lẻ ở vn chỉ hơn 2 triệu thì khó có đồ lòng của hãng danh tiếng r.Nhưng nó dùng ngon là được rồi bạn.màn hình LCD vi tíh của mình k có HDMI,phải dùng hộp tv box,phải mua con Himedia Q5.chưa ai bung ra thử coi nó dùng hàng hiệu gì.
mấy con ăn roi box tàu khác or mấy con HDD box chúng nó hay dùng ram của samsung, hynix, namya-taiwan và dùng nand flash của hynix hoặc của micron - toàn thương hiệu nổi tiếng. Mỗi bộ ram của em X5 này mình thấy hơi lởm. Mà không biết xung ram nó bao nhiêu MHz nữa.

mấy con ăn roi box tàu khác or mấy con HDD box chúng nó hay dùng ram của samsung, hynix, namya-taiwan và dùng nand flash của hynix hoặc của micron - toàn thương hiệu nổi tiếng. Mỗi bộ ram của em X5 này mình thấy hơi lởm. Mà không biết xung ram nó bao nhiêu MHz nữa.

Có lẽ vì vậy mà giá nó khá mềm.bạn chắc là chiên gia phá android box,hd player hả :p

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Trong cái spec nó ghi xung RAM DDR3 1333MHz đó e...tìm lại xem :)

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Cái anten wifi dài khiếp nhỉ ...hèn chi bắt wifi mạnh quá...mà anten này đâu phải anten chuẩn wifi...haha :)

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Bác tháo nó ra kiểu gì thế nhỉ? mình không thấy nó có con vít ốc nào cả? chẳng nhẽ cứ cho tô vít vào cạy à?

đúng là không có ốc, đơn giản bác chỉ cần dùng móng tay bắt đầu cậy nhẹ từ phía sau " cổng nguồn, hdmi, usb.."
vì em nó bám chặt bằng nẫy, bác cứ làm nhẹ nhàng, từ từ em nó sẽ raX_X

Bên trên