Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

daophuccanh

Member
Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

mình mới mua một em X5 về, tuy nhiên thấy chạy không mượt mà như mọi người ca ngợi nên hơi thất vọng ( cũng có thể là do em X5 của mình có vấn đề). Thứ nhất là load web không trơn tru, mặc dù mình đã nâng cấp gói cước lên gói i-share của Fpt với băng thông là 18mps/3mps nhưng load web vẫn bị giật cục, mở một trang mới là load được một tý rồi khựng lại mất 3-4s rồi mới load tiếp, load đến đoạn giữa và cuối cũng bị như vậy. Mình mua e này mục đích chính là xem phim online, nhưng với mấy web xem phim phổ biến hiện nay cũng không thực sự trơn tru mượt mà, ví dụ như hayhaytv.vn vào phim rồi ấn fullscreen thì màn hình đen sì, một lúc sau mới lên hình, có phim còn không lên rồi báo lỗi unresponding luôn. trang pub.vn thì được nhưng không có phụ đề ( cái này thì là lỗi chung của android tv), trang megahd.vn thì ấn fullscreen là màn đen luôn, back lại là báo lỗi unresponding. Bỏ ra số tiên cũng không nhỏ nhưng kết quả không được như mong đợi lắm nên cũng hơi thất vọng. Không biết mọi người có ai gặp tình trạng tương tự không để e còn đi bảo hành, mới mua được 1 hôm :(

Đích thị máy cụ có vấn đề tui chơi Fpt 6m/512 chạy vù vù không có tình trạng như cụ mô tả

daophuccanh

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Sau một thời gian ngâm cứu vụ này, tôi tóm lại như sau:
1. Muốn cài DroidMote Server, kernel phải có uinput (kiểm tra: /dev/uinput hoặc /dev/input/uinput) 96% máy có sẳn.
2. Bản Server và Client phải phù hợp với nhau ???????

Túm lại: sau một thời gian cố gắng dùng bản chùa (free) không xong, tôi phải bóp bụng 59K mua bản licence và dùng rất ok.
Đang tìm cách copy qua box khác để khỏi phải mua nữa.

Sau một thời gian loay hoay với cái Droid mote cuối cùng thì củng thành công . Đơn giản nhất là mua trực tiếp cái Droidmote server trên CHPLAY về là chạy thôi ,các bản rack hiện nay đều không chạy không biết nguyên nhân
Các Bác nào có game hay hổ trợ Droidmote up lên cho Anh em nhờ với

nam_n6260

Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Chào bạn! Cho mình hỏi là làm thế nào để hát được karaoke vậy. Mình xài NEO X5, đã cài sonca, đã cắm micro (loại để hát karaoke) qua jac chuyển 3,5 vào đúng biểu tượng cái míc trên X5, nhưng chẳng có tín hiệu gì cả. Các bác vui lòng chỉ giáo. Xin cảm ơn

daophuccanh

Member
Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Chào bạn! Cho mình hỏi là làm thế nào để hát được karaoke vậy. Mình xài NEO X5, đã cài sonca, đã cắm micro (loại để hát karaoke) qua jac chuyển 3,5 vào đúng biểu tượng cái míc trên X5, nhưng chẳng có tín hiệu gì cả. Các bác vui lòng chỉ giáo. Xin cảm ơn

Trời đất sao mà hát kiểu đó được kiểm cái dây một đầu 2 av một đầu jac 3.5mm ghim vô cái lỗ có hình tai nghe một đầu vào đường in của amply karaoke vậy là chơi . Không thể hát trực tiếp trên minix được mà chỉ là lấy music minix làm nhạc nền nền thôi

nam_n6260

Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Trời đất sao mà hát kiểu đó được kiểm cái dây một đầu 2 av một đầu jac 3.5mm ghim vô cái lỗ có hình tai nghe một đầu vào đường in của amply karaoke vậy là chơi . Không thể hát trực tiếp trên minix được mà chỉ là lấy music minix làm nhạc nền nền thôi
Oài, vậy là em phải trả tiền ngu rồi. Không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Vậy là vẫn phải mua cái amply???!!!

tienlequoc

Well-Known Member

Oài, vậy là em phải trả tiền ngu rồi. Không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Vậy là vẫn phải mua cái amply???!!!
Không lẽ bác hát karaoke bằng loa ti vi, cứ cho là cắm mic vào X5 hát được đi. Bác hát chừng 3 bữa là tèo cái loa tivi. Vì vậy muốn karaoke được thì phải có dàn karaoke bác nhé.

dinhhoang

Active Member

Các bác cho hỏi mua ở đây ebus.com.vn có ổn không , xem review mà muốn chơi quá, cảm ơn các bác Minix NEO X5

nam_n6260

Không lẽ bác hát karaoke bằng loa ti vi, cứ cho là cắm mic vào X5 hát được đi. Bác hát chừng 3 bữa là tèo cái loa tivi. Vì vậy muốn karaoke được thì phải có dàn karaoke bác nhé.

Thú thật là định như thế đấy. Mới ti toe vào đam mê này được vài ngày. Bác thấy ngày khời tạo nick là bít. Híc. Ai mua mic hat karaoke nào :)

---------- Post added 12-03-2013 at 02:51:44 PM ----------

Các bác cho hỏi mua ở đây ebus.com.vn có ổn không , xem review mà muốn chơi quá, cảm ơn các bác Minix NEO X5

Ổn, không cần phải chỉnh. Mình cũng mua chỗ này

mr_nkthanh

Các pro giúp mình với. Con X5 của mình (Firmware 4.1.1) đã đặt pass màn hình nhưng vẫn không được. Tắt đi và bật lại vẫn không thấy đòi pass gì cả.

nam_n6260

Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Các pro giúp mình với. Con X5 của mình (Firmware 4.1.1) đã đặt pass màn hình nhưng vẫn không được. Tắt đi và bật lại vẫn không thấy đòi pass gì cả.

Bạn kiểm tra lại việc cài đặt để active sau bao lâu thì mới đòi mật khẩu. Của mình 2 min, tắt đi, bật lên đòi mật khẩu ngay. Nhân tiện, nếu ai đang nghe nhạc mà để chế độ tắt màn hình là nhạc cũng tắt luôn theo, hơi dở

mr_nkthanh

Bạn kiểm tra lại việc cài đặt để active sau bao lâu thì mới đòi mật khẩu. Của mình 2 min, tắt đi, bật lên đòi mật khẩu ngay. Nhân tiện, nếu ai đang nghe nhạc mà để chế độ tắt màn hình là nhạc cũng tắt luôn theo, hơi dở

Mình đã test active để sau 5 giây và đòi mật khẩu ngay nhưng vẫn không được. Thanks for your help.

daophuccanh

Member

nó không thiết lập chế độ stanby . vô tronh setting chỉnh dislay chế độ never thì nghe nhạc hoài không tắt nhé

nam_n6260

nó không thiết lập chế độ stanby . vô tronh setting chỉnh dislay chế độ never thì nghe nhạc hoài không tắt nhé

Vâng, đúng vậy. Nhưng mình muốn standby nhưng vẫn nghe được cơ (giống trên smartphone đó)

binhkt508hcm

Thấy các bác khen qúa nên em cũng chạy qua chỗ bác dũng mobi cho gần nhà xách về một con. Có một vấn đề nhỏ khác cái hình vỏ hộp rì viêu.
Nó đây

Các bác xem dùm chỗ con chip không còn ghi rõ rk3066.
Dùng app test thì được thông số là rk30sdk và antutu chỉ chấm cho hơn 7k.
Hix. Hãng không chỉ đổi remote mà còn đổi cả chip!?
Các bác rành về thông số mấy con chip tàu cho em chút ý kiến với ạ. Để em còn biết đừơng mà buồn. Thanks!

P/s: các bác có ứng thú thì em làm bài add recovery (CW) và root cho em này trong 3 nốt nhạc.

Chỉnh sửa lần cuối:

daophuccanh

Member

Thấy các bác khen qúa nên em cũng chạy qua chỗ bác dũng mobi cho gần nhà xách về một con. Có một vấn đề nhỏ khác cái hình vỏ hộp rì viêu.
Nó đây

Các bác xem dùm chỗ con chip không còn ghi rõ rk3066.
Dùng app test thì được thông số là rk30sdk và antutu chỉ chấm cho hơn 7k.
Hix. Hãng không chỉ đổi remote mà còn đổi cả chip!?
Các bác rành về thông số mấy con chip tàu cho em chút ý kiến với ạ. Để em còn biết đừơng mà buồn. Thanks!

P/s: các bác có ứng thú thì em làm bài add recovery (CW) và root cho em này trong 3 nốt nhạc.

Trong các dòng chip của tàu khựa trên các diễn đàn duocore chip RK 3066 là chip manh nhất và có giá thành cao nhất .
Nhận địng 1 : nhằm hạ giá thành cho những ai ham rẽ có lẽ hảng thay đổi chip . Tui mua con đầu tiên xem trên seri hình như là thứ 30 thì phải giá tới 3 củ , Cụ mua giảm còn 2 củ 3 tiền nào của nấy mờ
Nhận định 2 ; Hàng nhái hàng ăn theo của tụi khựa
Chắc chắn một điều nếu chip RK 3066 thì điểm Antutu phải trên 1000 đến 1200 tùy thời điểm test
Sao không qua Smartshop mà mua hàng bên ấy chip Rk 3066

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
X5 mà antutu có hơn 7k á. Cái này phải xem lại à nha. Mấy bác khác toàn trên 9K không à. Không lẽ hàng loại 2 :D

daophuccanh

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Vâng, đúng vậy. Nhưng mình muốn standby nhưng vẫn nghe được cơ (giống trên smartphone đó)

Cái này phải nói thằng sản xuất viết thêm . Chửa cháy bằng cách nghe bằng App nhaccuatui , chép nhạc vào Sdcad/nhaccuatui/dowload .vào phần nghe ofline của nhaccuatui nghe stanby vô tư

Bên trên