Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

find2nd

Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Test thử con X5 nhận wbcam ok luôn . thử 2 ba cái gì đó ghim vô là nhận không cần driver gì hết tiếc Wc thử 1.3m nên hình chuối quá không up lên được . Bác nào có wc cắm vào chat chit nha
Bạn đang ghép với WC nào vậy. Mình ghép với Logitech C525 nó nhận nhưng lúc được lúc không, đang phải kiếm cái nào thấp hơn test lại

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Vụ này hay, nhờ các bác nghiên cứu nào !

trước khi hướng dẫn các bác dùng RKRemoteControl điều khiển dòng Rochip 3066 em cũng đã ngâm cứu vụ này từ lâu rồi, bắt đầu có em mk802 cơ
nhìn mấy cái clip trên youtube chơi game mà phê quá :-O sự thật là đã thử mọi cách " root, thay đổi phiển bản phần mềm, rồi hạ ver từ 4.1 xuống 4.0 đều không ăn thua " mặc dù đã hiện lên địa chỉ IP và 2 thiết bị đã nhận nhau nhau có báo conect nhưng điều khiển không có động tĩnh gì. Còn cách này chưa thử đó là bác nào có thẻ visa hay có acc CHPLAY còn $ có thể mua em nó về xem có khá khẩm gì không ợ:)

vietnam123

Có bác nào mua Neo X5 bên ebus.vn chưa, bên ý giá có 2tr3, em hỏi để biết bên ý có phải hàng giả như trên này nói ko?

daophuccanh

Member
Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Sau khi tham khảo ở đây [APP] DroidMote Server & Client - Wifi Control between Android Devices ++ - xda-developers, đại khái là:
1. Các bác cài cái phần mêm DroidMote này trên cả X5 (hoặc bất cứ thằng usb android nào, có thể k cần root) và điện thoại (cần phải root + update busy box mới nhất)
2. Cả 2 phải dùng chung mạng wifi hoặc có thể dùng điện thoại làm hostpot wifi cho "thằng kia" bắt sóng cũng ok.
3. Bật cả 2 lên cho "nhìn" nhau rồi tham khảo ở đây để cài đặt điều khiển How to Create Touch Profiles for DroidMote - YouTube
4. Chiến thôi !
Tối về thử phát mới đc.

Mần được chưa cụ . có thông tin gì cho Anh em ké tý đang loay hoay vụ này

thanhhacc

ngai doc qua . co ai huong dan minh root con x 5 nay de chay phan mem droidremote server ?

Destiny3986

Cho mình hỏi cái Minix NEO X5 này cắm USB 3G có chạy được không vậy?

nhailong

Ai chỉ mình cài mấy game có data cho x5 với mình tải game và data tren appstore.Việt Nam!, nhung khong vào đc. Chán vidu game asphalt chep đâta rồi mà vô cứ hiện vòng tròng quay quay rồi out

daophuccanh

Member

Ai chỉ mình cài mấy game có data cho x5 với mình tải game và data tren appstore.Việt Nam!, nhung khong vào đc. Chán vidu game asphalt chep đâta rồi mà vô cứ hiện vòng tròng quay quay rồi out

Cụ có thể làm như sau
Kiếm một cái thẻ nhớ khoảng 8- 16G dịnh dạng thẻ nhớ là NTFS phòng khi game khủng có data trên 4gb
Tạo thư mục có tên là Android sau đó vào thư mục này tạo thêm hai thư mục nhỏ là data và obb

Ví dụ muốn cài game Đua xe Asphalt 7: Heat làm như sau

-Tải bộ cài apk và data về máy Tính
- Cài đặt file apk (không mở lên khi chưa chép data )
- Giải nén file data và chép vào thư mục SDcard/Android/obb/com.gameloft.android.ANMP.GloftA7HM.
-Mở game. Lần đầu cu cần kết nối internet, các lần sau không cần

Lưu ý :phải chép data trước xong cài APK xong muốn chắc cú tắt máy khởi động lại 100% thưởng thức (Tùy theo game có thể chép vào data hay obb các cụ lưu ý xem hướng dẫn trong phần tải game )

hung_pt

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Mần được chưa cụ . có thông tin gì cho Anh em ké tý đang loay hoay vụ này
Sau một thời gian ngâm cứu vụ này, tôi tóm lại như sau:
1. Muốn cài DroidMote Server, kernel phải có uinput (kiểm tra: /dev/uinput hoặc /dev/input/uinput) 96% máy có sẳn.
2. Bản Server và Client phải phù hợp với nhau ???????

Túm lại: sau một thời gian cố gắng dùng bản chùa (free) không xong, tôi phải bóp bụng 59K mua bản licence và dùng rất ok.
Đang tìm cách copy qua box khác để khỏi phải mua nữa.

guess12

Member

Hàng chính hãng Minix 100% nha bạn,2 remote,nếu giả tặng luôn cái máy
Em thấy tran này bán quần áo mà bác ,mà ở hà nội hay sg dậy hả bác

guess12

Member

Minix Neo X5 đã có hàng tiếp nha bà con,gia 2t4 .:Minix Neo X5:.
p/s:Đợt hàng này chỉ có 1 remote
Sao ông minix này thay đổi xoành xoạch dậy ,lúc 1 reomote rồi lúc không có rồi quay lại 2 reomte rồi giờ lại không có hic đúng là Tàu Khựa không xem khách hàng là gì cả

ngstri

chưa được sờ nên chưa biết thế nào, nhưng thấy tính năng cũng hay quá

bdkhn

Member

Các bác cho hỏi box này có play được file NRG và CUE không? Thanks.

tranquan83

mình mới mua một em X5 về, tuy nhiên thấy chạy không mượt mà như mọi người ca ngợi nên hơi thất vọng ( cũng có thể là do em X5 của mình có vấn đề). Thứ nhất là load web không trơn tru, mặc dù mình đã nâng cấp gói cước lên gói i-share của Fpt với băng thông là 18mps/3mps nhưng load web vẫn bị giật cục, mở một trang mới là load được một tý rồi khựng lại mất 3-4s rồi mới load tiếp, load đến đoạn giữa và cuối cũng bị như vậy. Mình mua e này mục đích chính là xem phim online, nhưng với mấy web xem phim phổ biến hiện nay cũng không thực sự trơn tru mượt mà, ví dụ như hayhaytv.vn vào phim rồi ấn fullscreen thì màn hình đen sì, một lúc sau mới lên hình, có phim còn không lên rồi báo lỗi unresponding luôn. trang pub.vn thì được nhưng không có phụ đề ( cái này thì là lỗi chung của android tv), trang megahd.vn thì ấn fullscreen là màn đen luôn, back lại là báo lỗi unresponding. Bỏ ra số tiên cũng không nhỏ nhưng kết quả không được như mong đợi lắm nên cũng hơi thất vọng. Không biết mọi người có ai gặp tình trạng tương tự không để e còn đi bảo hành, mới mua được 1 hôm :(

tienlequoc

Well-Known Member
Ái chà. Gói cước 18M/3M mà duyệt web bị khựng à. Bác nâng cấp lên firmware mới nhất ngày 17-1-2013 chưa? nếu nâng lên firmware mới nhất mà vẫn bị thì đích thị là bị lỗi rồi. Mà bác thử duyệt web bằng Chrome chưa?
Internet của mình cũng là FPT nhưng chỉ là gói 6M/512k nhưng tất cả đều trơn tru.
Mà cho mình hỏi: giữa router wifi của bác và em X5 có vật cản gì không?

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

mình mới mua một em X5 về, tuy nhiên thấy chạy không mượt mà như mọi người ca ngợi nên hơi thất vọng ( cũng có thể là do em X5 của mình có vấn đề). Thứ nhất là load web không trơn tru, mặc dù mình đã nâng cấp gói cước lên gói i-share của Fpt với băng thông là 18mps/3mps nhưng load web vẫn bị giật cục, mở một trang mới là load được một tý rồi khựng lại mất 3-4s rồi mới load tiếp, load đến đoạn giữa và cuối cũng bị như vậy. Mình mua e này mục đích chính là xem phim online, nhưng với mấy web xem phim phổ biến hiện nay cũng không thực sự trơn tru mượt mà, ví dụ như hayhaytv.vn vào phim rồi ấn fullscreen thì màn hình đen sì, một lúc sau mới lên hình, có phim còn không lên rồi báo lỗi unresponding luôn. trang pub.vn thì được nhưng không có phụ đề ( cái này thì là lỗi chung của android tv), trang megahd.vn thì ấn fullscreen là màn đen luôn, back lại là báo lỗi unresponding. Bỏ ra số tiên cũng không nhỏ nhưng kết quả không được như mong đợi lắm nên cũng hơi thất vọng. Không biết mọi người có ai gặp tình trạng tương tự không để e còn đi bảo hành, mới mua được 1 hôm :(

Êch 5 bị sao òi ;)

find2nd

BH thôi, con này đâu cần line quá tốt

Bên trên