[REVIEW] LG 42LA6620 vs SN 42W674A - cho các ae tham khảo trc khi quyết định mua SN

gokien75

Ðề: [REVIEW] LG 42LA6620 vs SN 42W674A - cho các ae tham khảo trc khi quyết định mua SN

:)):)):)):)):))
bác gokien để ý cân nặng là có ngụ ý gì thế ạ!??????????

hhihihihihihihi !
thi thấy mọi người nói 6200 giống 6620 .thế mà lại đắt hơn 1 triệu . do đó em nghĩ chắc nó đắt hơn vì nặng hơn thôi. phải ko ah ?

vinhnhat

Member
Ðề: [REVIEW] LG 42LA6620 vs SN 42W674A - cho các ae tham khảo trc khi quyết định mua SN

vẫn kết LG hơn sony

Re: Ðề: [REVIEW] LG 42LA6620 vs SN 42W674A - cho các ae tham khảo trc khi quyết định mua SN

hhihihihihihihi !
thi thấy mọi người nói 6200 giống 6620 .thế mà lại đắt hơn 1 triệu . do đó em nghĩ chắc nó đắt hơn vì nặng hơn thôi. phải ko ah ?
bác xem lại các bài review nhé, ai nói 6620 giống 6200:
- ko dùng 2 tv này
- hoặc chưa tìm hiểu về 2 con này
- hoặc chém gió cho vui khi rảnh
- hoặc ông bán hàng thì đang tồn 6200/6910 nên dìm 6620 để bán

À cái đó thì mình biết mà bác cứ vào trang coiphim.vn chọn một phim bất kỳ rồi chọn xem full, 2 trang phim999.com với chieu.tv thì bác coi phim nào cũng được, tối bác test xem thế nào nhé. Lỗi lên hình ko tiếng chỉ bị ở webrowser thôi và cũng chỉ chạy đúng 1 trình duyệt và xem 1 phim duy nhất :D và cũng chỉ bị ở mấy trang này còn hdviet và maxphim thì vẫn ok thế nó mới đau đầu @@

Bản cập nhật mới mình đã cập nhật rồi.

qua về em cũng ko có nhiều tgian test kỹ, em chạy một vòng thì thấy ko phải hoàn toàn ko xem đc mà là có phim xem đc có phim ko, cùng 1 phim thì có server xem đc có server ko xem đc.
VD cùng phim nữ nhân của vua Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat thì chọn server coiphim.vn ko xem đc nhưng chọn server xem nhanh thì lại xem đc. Do chưa có tgian nên em chưa tìm hiểu kỹ mấy trang này code thế nào, có lỗi gì ko nên chưa kết luận đc. có tgian em sẽ xem code 3 trang này tìm lỗi report anh em sau.

namdong

Member
Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] LG 42LA6620 vs SN 42W674A - cho các ae tham khảo trc khi quyết định mua SN

qua về em cũng ko có nhiều tgian test kỹ, em chạy một vòng thì thấy ko phải hoàn toàn ko xem đc mà là có phim xem đc có phim ko, cùng 1 phim thì có server xem đc có server ko xem đc.
VD cùng phim nữ nhân của vua Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat thì chọn server coiphim.vn ko xem đc nhưng chọn server xem nhanh thì lại xem đc. Do chưa có tgian nên em chưa tìm hiểu kỹ mấy trang này code thế nào, có lỗi gì ko nên chưa kết luận đc. có tgian em sẽ xem code 3 trang này tìm lỗi report anh em sau.
Chuẩn đấy bác, server xem nhanh thì phim thường chia thành nhiều part xem lại được, thế nó mới gọi là bó tay hơn nữa không phải phim nào cũng có server xem nhanh. Về web mình khá mù tịt nên không biết lỗi làm sao nữa.

gokien75

Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] LG 42LA6620 vs SN 42W674A - cho các ae tham khảo trc khi quyết định mua SN

bác xem lại các bài review nhé, ai nói 6620 giống 6200:
- ko dùng 2 tv này
- hoặc chưa tìm hiểu về 2 con này
- hoặc chém gió cho vui khi rảnh
- hoặc ông bán hàng thì đang tồn 6200/6910 nên dìm 6620 để bán

em tks bác rồi đấy nhé . nếu bác ở Hà Nội thì anh em ta gặp nhau - cà phê giao lưu ?

vinagoh

Well-Known Member

Ở HCM giá tốt con SN 42W674A tầm bao nhiêu các Bác nhỉ???

tusitat1912

42la6620 thực ra chả hơn gì 42la6200 nên hãng đã không sản xuất nữa
bác nhầm, thứ 1 là hơn về kiểu dáng, la6620 kiểu dáng đẹp, viền mỏng hơn, độ dày mỏng hơn la6200 nhiều, hơn nữa tần số quét của la6620 là 400hz, còn la6200 là 200hz

tusitat1912

liệu 6620 có vấn đề gì mà hãng ko sản xuất nữa và các dùng rồi thì cho e xin ý kiến !

---------- Post added 09-10-2013 at 11:16 ----------

liệu 6620 có vấn đề gì mà hãng ko sản xuất nữa và các dùng rồi thì cho e xin ý kiến !
Vì nó đụng hàng vs LA6910, nếu nó còn bán thì con La6910 thuộc phân khúc trên sẽ ko thể bán đc, nên LG phải hủy dòng LA6620 để đảm bảo lợi nhuận cho hãng

snake2001vn

em đang cần mua LG LA6620 ở Sài Gòn, bác nào có pm giúp em với. Không thì LA6200 cũng đc.

vltk1989

Member

Vì nó đụng hàng vs LA6910, nếu nó còn bán thì con La6910 thuộc phân khúc trên sẽ ko thể bán đc, nên LG phải hủy dòng LA6620 để đảm bảo lợi nhuận cho hãng

có lẽ thế mà con 6910 bán cực chậm - e vừa mua thì thấy sản xuất 19 tháng 6 - hàng tồn kho nhiều quá 8-}

vnckien

Active Member

Em không là fan của SN hay LG, nhưng SN đã tích hợp DVB-T2 vào dòng TV này, đây là một điểm hơn hẳn LG. Lúc em mua, nếu LG đã có DVB-T2 thì em đã chọn LG rồi.
DVB-T2 ở TP. HCM đã thu được 40 kênh do VTV-AVG-VTC phát trên DVB-T và DVB-T2, trong đó có cả 2 kênh HD (VTV3HD, VTV6HD).

SN thì thu được những chương trình FREE này, còn em LG thì không.

Điểm này bác chủ nên cập nhật vào trang 1 của Topic cho đủ thông tin để các bác khác lựa chọn.

sonhanoi

Em không là fan của SN hay LG, nhưng SN đã tích hợp DVB-T2 vào dòng TV này, đây là một điểm hơn hẳn LG. Lúc em mua, nếu LG đã có DVB-T2 thì em đã chọn LG rồi.
DVB-T2 ở TP. HCM đã thu được 40 kênh do VTV-AVG-VTC phát trên DVB-T và DVB-T2, trong đó có cả 2 kênh HD (VTV3HD, VTV6HD).

cái này rất hay và chuẩn . mà ko hiểu sao sony ko quảng cáo và nói về nó mấy. thực ra rất ít ng để ý đến vấn đề này!

Haxen

Well-Known Member

Điểm này bác chủ nên cập nhật vào trang 1 của Topic cho đủ thông tin để các bác khác lựa chọn.

Nên nhớ Sony chỉ tích hợp DVB-T2 cho các dòng TV LCD với ký hiệu KDL-xxxxx, còn loại khác là không tích hợp,
Theo lộ trình số hóa truyền hình thì sang năm 2014 thì tất cả các hãng bắt buộc phải tích hợp thu kỹ thuật số trên TV thì TV mới được sản xuất hoặc nhập khẩu tại Việt Nam

renhat_1

Nên nhớ Sony chỉ tích hợp DVB-T2 cho các dòng TV LCD với ký hiệu KDL-xxxxx, còn loại khác là không tích hợp,
Theo lộ trình số hóa truyền hình thì sang năm 2014 thì tất cả các hãng bắt buộc phải tích hợp thu kỹ thuật số trên TV thì TV mới được sản xuất hoặc nhập khẩu tại Việt Nam
bác nói quá chuẩn giá như ai cũng hiểu biết sâu xa như bác thì bọn e bán hàng nhàn bao nhiêu ạ! cảm ơn bác rất nhìu nha!

tosodomatna

Member

Cầu mong e LG sớm đưa DVB T2 vào, ko hiểu sao chú Hàn Xẻng lại chậm chân vụ này thế nhỉ.

Bên trên