[Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

miendatla80

Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Con này cắm chuột phím chạy thế nào, có bác nào cho ý kiến đi. Nếu chơi game bằng phím chuột thì có ok ko? Đọc qua bài viết thì thấy có nói đến nhưng lại ko đi sâu chi tiết lắm.

hoangluan1968

Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Bạn ơi chỉ cách vào duyệt web như thế nào, mình mới mua về nhưng không biết sử dụng. Bạn có thể chỉ từng bước và chụp lên màn hình được không. Xin cám ơn

hd360sg

Nếu như dùng hdh linux thì chỉ có ứng dụng internet và webrower là dùng chuột và bàn phím thôi , còn nếu chạy hdh androi thì bạn có thể dùng chuột và bàn phím với tất cả các ứng dụng
cách dùng: Chỉ việc cắm chuột và bàn phím qua cổng usb của hdp 900B và dùng thôi , ko phải cài đặt j hết .

Binh2000

Đầu 900B này mình thấy chơi phim nuột hơn nhiều loại phát 3D khác, giao diện cũng khá sang. Hôm trước vừa mua hộ cậu cùng phòng một chiếc bên bác TPCmedia, được tư vấn nhiệt tình giá mình thấy tốt nhất HN hiện nay. Mỗi tội dạo này ổ cứng lên cao quá nên mua tạm cái ổ cứng ngoài.

Chỉnh sửa lần cuối:

Con hd900b này chơi blu ray gốc có passthrough dts - hd k? Mình Nghe quảng cáo nhìu loại hd player có hỗ trợ DTS-HD nhưng mua về toàn xuất ra DTS! Bác chủ cho mình vài hình ảnh về cái này dùm mình nha! Về 3d .iso thì có play full màn hình tv k? Mình mới bị mấy vấn đề với propidy nên hỏi hơi nhìu! Thankssss

quangminh1113

Con hd900b này chơi blu ray gốc có passthrough dts - hd k? Mình Nghe quảng cáo nhìu loại hd player có hỗ trợ DTS-HD nhưng mua về toàn xuất ra DTS! Bác chủ cho mình vài hình ảnh về cái này dùm mình nha! Về 3d .iso thì có play full màn hình tv k? Mình mới bị mấy vấn đề với propidy nên hỏi hơi nhìu! Thankssss

DTS-HD thì chipset RTD1073+ đã giải quyết tốt rồi, đương nhiên RTD1186+ phải làm ngon rồi.
Màn hình ko full khi xem phim ko phải do đầu phát mà là do nguồn phim ở chuẩn nào, nếu 16:9 thì bác sẽ thấy nó full nhưng nếu là 21:10 thì sẽ là mà ảnh rộng

Binh2000

Đầu 900B này mình thấy chơi phim nuột hơn nhiều loại phát 3D khác, giao diện cũng khá sang. Hôm trước vừa mua hộ cậu cùng phòng một chiếc bên bác TPCmedia, được tư vấn nhiệt tình giá mình thấy tốt nhất HN hiện nay. Mỗi tội dạo này ổ cứng lên cao quá nên mua tạm cái ổ cứng ngoài.

Chạy tốt bạn ah, mình thì đang xài I6, nhưng mua hộ cậu bạn HD900B thì thấy chất lượng tương đương mà giá lại rẻ có 3tr2 thôi.

3tr2 thôi à, sao trên trang hd360 bán tới 3tr5 thế

quan_hd

Chắc lại vấn đề wifi và ko wifi thôi, uy tín bán hàng thì sao so sánh với bác HD360 được. Mình nghĩ người mua hàng phải tới tận nơi để đánh giá thực hư thì hay hơn. Trước khi mua hàng tham khảo online nhưng vẫn nên đến tận nơi để mục kích sở thị vẫn hơn.
Đôi dòng chia sẻ.

linhth

Member

Chạy tốt bạn ah, mình thì đang xài I6, nhưng mua hộ cậu bạn HD900B thì thấy chất lượng tương đương mà giá lại rẻ có 3tr2 thôi.

Bro mua 3,2 tr ở chỗ nào nhỉ, cho mình biết nhé, đang tính cưới em này ?

E này chơi blu ray folder BDMV thế nào bác chủ? nếu play tốt mình múc liền. Thankss

hd360sg

Em này chơi tốt bác à chỉ mỗi cái là chưa chơi được menu đĩa thôi :D múc tốt :D

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Share firmware Việt hóa lên cho anh em đi bác...
Gìn giữ kiểu này hoài, chết sản phẩm mất :)

daophuccanh

Member

Em này ko có Fan Art nhưng chế độ duyệt Thumbnail của 900B lại có cách hiển thị giống như chế độ này, bác tham khảo nhé:

Bác giúp dùm cài plash player hoài sao không được
thank

hailua111

em mới mua e này, mà sao e này k nhận ổ cứng 2T của e vậy các bác, ổ cứng của e đưa vào Pc thì nhận bình thường nhưng đưa vào 900B thì lại không nhận là sao vậy các bác,các bác giúp e với

huyxuan2006

Well-Known Member

Bác xem lại đi, ổ 2T mình đang dùng đây. xem đã gài sát chốt chặn chưa, đẩy chốt sát vào.

hailua111

mình đã thử hết rùi,mình cắm bằng cổng ở ngoài cũng vậy, vẫn không nhận, mình xài ổ WD, mình nghi là do format sai, bạn format ổ cứng của bạn dạng nào vậy. có chia ra 2 ổ không

huyxuan2006

Well-Known Member

mình đã thử hết rùi,mình cắm bằng cổng ở ngoài cũng vậy, vẫn không nhận, mình xài ổ WD, mình nghi là do format sai, bạn format ổ cứng của bạn dạng nào vậy. có chia ra 2 ổ không
Mình format NTFS, nếu nhận được ở PC thì bác đem ổ và đầu đến nơi bán để test đi, khả năng do giắc cắm ở HDD bị lỗi rồi.

huyxuan2006

Well-Known Member

Mình format NTFS, nếu nhận được ở PC thì bác đem ổ và đầu đến nơi bán để test đi, khả năng do giắc cắm ở HDD bị lỗi rồi.

hailua111

lúc ở chỗ bán người ta cắm ổ cứng của cửa hàng thì được,vẫn vô ào ào, chỉ có ổ của mình là bị thôi, mình đang nghi là do hồi đó phân vùng ổ cứng theo primary nên nó không nhận, các bác có cao kiến gì thì giúp e với nha

Bên trên