[Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

nina3277

Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Tóm lại là con này có cả Wifi thì giá bao nhiêu các bác

explorer

Well-Known Member
Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Nên lấy loại không WIFI nếu cần sau mua thêm usb wifi cắm vào là nhận ngay

Phải đúng loại USB Wifi của hãng Himedia hay là có thể dùng bất cứ USB Wifi nào cũng được (hiệu Linksys, DLink, Buffalo ...) hả Bác ?

today@tv

@nina3277:
Bạn mở trang hd360.vn cúa chủ thớt là biết ngay mà. hình như có 3,5 tr thì phải.

Thực ra mình cũng rất thích và muốn làm 1 chú này, nhưng chỉ lăn tăn mỗi một điều là chẳng biết nó có cho xem phim trực tiếp trên web brower tích hợp hay không, như xem pham trên megafun.vn chẳng hạn, chứ nếu chỉ xem được trên ứng dụng youtube, hoặc youtube XL thì hạn chế lắm.

Mình nói vậy, bởi rất nhiều loại smart tv, trình duyệt không hỗ trợ cái này, hoặc phải chờ cập nhật phần mềm, nhưng rồi mãi cũng chẳng cập nhật.

Bác nào cho cái review hoàn chỉnh về web browser tích hợp (nếu có video thì càng tốt) về các tính năng lướt web và xem trực tiếp phim trên trình duyệt thì thật tốt. Chắc vấn đề này cũng được nhiều bạn quan tâm (chứ mỗi lần xem phim nếu không có trên ứng dụng youtube, như xem truyền hình trực tuyến chẳng hạn, lại phải sử dụng máy tính, lại kết kết nối nối, thật là ngại)

Chỉnh sửa lần cuối:

hd360sg

@nina2077:
Bạn mở trang hd360.vn cúa chủ thớt là biết ngay mà. hình như có 3,5 tr thì phải.

Thực ra mình cũng rất thích và muốn làm 1 chú này, nhưng chỉ lăn tăn mỗi một điều là chẳng biết nó có cho xem phim trực tiếp trên web brower tích hợp hay không, như xem pham trên megafun.vn chẳng hạn, chứ nếu chỉ xem được trên ứng dụng youtube, hoặc youtube Xl thì hạn chế lắm.

Mình nói vậy, bởi rất nhiều loại smart tv, trình duyệt không hỗ trợ cái này, hoặc phải chờ cập nhật phần mềm, nhưng rồi mãi cũng chẳng cập nhật.

Bác nào cho cái review hoàn chỉnh về web browser tích hợp (nếu có video thì càng tốt) về các tính năng lướt web và xem trực tiếp phim trên trình duyệt thì thật tốt. Chắc vấn đề này cũng được nhiều bạn quan tâm (chứ mỗi lần xem phim nếu không có trên ứng dụng youtube, như xem truyền hình trực tuyến chẳng hạn, lại phải sử dụng máy tính, lại kết kết nối nối, thật là ngại)

hi hi tình hình là bác lại phải chờ rồi . đợi chờ là hạnh phúc mà chúc bác hạnh phúc .
Vì hiện tại các e HDP có hỗ trợ trình duyệt web nhưng chỉ giới hạn thôi bác à . chứ chưa hoàn toàn tuỳ biến như htpc hoạc computer .....
nên nếu xác định tậu về để xem megafun.vn thì có lẽ bác nên chuyên hướng qua htpc hoạc mua cái láp về thưởng thức cho lành . Vì nói j thì nói ....
ví dụ như đầu dvd đó bác , có ai mua đầu dvd về nghe nhạc đâu . :D đùa tý cho vui thôi chúc bác sớm tậu được hdp như ý :D
Chúc mọi người nghỉ cuối tuần vui vẻ với ...........những bộ phim bom tấn tại rạp hát nhà mình :D

jetzhu83

Member

sao không link firmware tiếng Việt của bác hd360 vậy?

hd360

Active Member

sao không link firmware tiếng Việt của bác hd360 vậy?
Hiện tại tất cả sản phẩm 900B do HD360 phân phối đều được cài giao diện tiếng Việt và 1 số ứng dụng Android phổ biến rồi bác nhé.

TPCmedia

Phải đúng loại USB Wifi của hãng Himedia hay là có thể dùng bất cứ USB Wifi nào cũng được (hiệu Linksys, DLink, Buffalo ...) hả Bác ?

wifi sử dụng chipset Realtek thì nhận ngay lập tức còn các loại usb khác có cái nhận cái không Ví dụ: có bác dùng Tenda ( đời cũ thì nhận đời mới không nhận ), Linksys không nhận, Buffalo không nhận, một số hãng không tên tuổi lại nhận...Tốt nhất nếu xác định muốn dùng usb wifi có sẵn ở nhà thì các bác cứ mang đến cửa hàng cắm vào test thử cho chắc còn không mua usb với chipset Realtek giá cũng chỉ khoảng 300k thôi.

chenzenvl

Well-Known Member

@nina3277:

Thực ra mình cũng rất thích và muốn làm 1 chú này, nhưng chỉ lăn tăn mỗi một điều là chẳng biết nó có cho xem phim trực tiếp trên web brower tích hợp hay không, như xem pham trên megafun.vn chẳng hạn, chứ nếu chỉ xem được trên ứng dụng youtube, hoặc youtube XL thì hạn chế lắm.

nhu cầu xem clip trực tiếp của pác đa số là xem browser có hỗ trợ flash hay ko thôi :D

vcom

Member

wifi sử dụng chipset Realtek thì nhận ngay lập tức còn các loại usb khác có cái nhận cái không Ví dụ: có bác dùng Tenda ( đời cũ thì nhận đời mới không nhận ), Linksys không nhận, Buffalo không nhận, một số hãng không tên tuổi lại nhận...Tốt nhất nếu xác định muốn dùng usb wifi có sẵn ở nhà thì các bác cứ mang đến cửa hàng cắm vào test thử cho chắc còn không mua usb với chipset Realtek giá cũng chỉ khoảng 300k thôi.

Đồng ý với bác này

hd360

Active Member

900B đã tích hợp wifi thì anh em lo gì phải mua USB wifi cắm thêm làm chi? wifi builtin trong 900B là chuẩn N rồi nhé.

hoangluan1968

Nếu xem đầu này với máy chiếu optoma hd67 thì có xem được không , cách chỉnh máy chiếu như thế nào. Xin cho biết cụ thể cám ơn

daophuccanh

Member

Hiện tại tất cả sản phẩm 900B do HD360 phân phối đều được cài giao diện tiếng Việt và 1 số ứng dụng Android phổ biến rồi bác nhé.

Kính chào Bác HD360 Lời đầu tiên kính chúc bác Mạnh khỏe và Kinh doanh tốt .Thấy bác đã có fw tiếng việt cho đầu hd900b , ba1ccho ké phát

Chỉnh sửa lần cuối:

vcom

Member

Nếu xem đầu này với máy chiếu optoma hd67 thì có xem được không , cách chỉnh máy chiếu như thế nào. Xin cho biết cụ thể cám ơn

Nó chỉ sử dụng được cho các máy chiếu 3D có thể chập 2 màn hình bằng chính máy chiếu bạn à.

quangminh1113

Em này xem 3D nuột hơn TycoHD i3 ko bác HD360? Có gì hơn dòng 1283 về xử lý hình ảnh âm thanh ko?

hd360

Active Member

Em này xem 3D nuột hơn TycoHD i3 ko bác HD360? Có gì hơn dòng 1283 về xử lý hình ảnh âm thanh ko?

Tốc độ xử lý cao hơn ( 750Mhz>400Mhz), Flash 4GB, hỗ trợ chạy định dạng 3D Bluray, xem 3D nuột nà. Âm thanh thì cơ bản giải mã đến 7.1 rồi cũng ko còn gì đáng nói. Hình ảnh thì có thêm chế độ Deep color khá hay, cho phép nâng lên 12bit tương đương với xủ lý độ sâu hình của Dune ( Sigma 8643/8642).
Nói chung là con này hay trong tầm tiền.

chuotdong

bác ơi con này duyệt được fan-art không và đặt tên là gì hả bác?

hd360

Active Member

bác ơi con này duyệt được fan-art không và đặt tên là gì hả bác?

Em này ko có Fan Art nhưng chế độ duyệt Thumbnail của 900B lại có cách hiển thị giống như chế độ này, bác tham khảo nhé:

TPCmedia

Với chipset mới và ram3 thì đầu phát 900B cho tốc đổ xử lý rất mượt mà nhất là đối với phim dung lượng lớn hay thao tác nhanh trên điều khiển...

Bên trên