(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

men0codon

Active Member
Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

SG : sau 1 tuần chờ đợi thì chính xác chiều mai bên mykim.vn có hàng 42LS4600 giá 9.900 nha các bạn

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Thực sự thì 3D chắc chỉ chiếm 20% thời gian dùng của người bình thường thôi bác à.... Hiện nay nhu cầu xem TV vẫn chiếm thời gian nhiều nhất, kế đến là lướt web, chơi phim HD, chơi game.... bác mà đeo cái kính 3D chừng 1 tiếng liên tục thì phê quá con tê tê luôn đó bác....

Hai Scm

Active Member

Dùng lap hoặc HD player phát 3D, rồi cắm vào TV không có 3D thì có xem được 3D không nhỉ các bác?

Muốn thưởng thức 3D thì bác phải có cả 3 thứ đồng bộ:
- Nguồn phim
- Thiết bị phát (HDPlayer, PC/phần mềm)
- Thiết bị trình chiếu TV 3D

Bác dùng laptop phát phim 3D trên TV 2D vẫn ra hình nhưng mà là ra 2 hình ở trên và ở dưới.....

---------- Post added 23-09-2012 at 12:46:19 PM ----------

SG : sau 1 tuần chờ đợi thì chính xác chiều mai bên mykim.vn có hàng 42LS4600 giá 9.900 nha các bạn

Cám ơn bác, tin tốt lành cho anh em Hát Dê... mong rằng 42LM6200 cũng quay đầu vào bờ như đàn em LS4600....

Hai Scm

Active Member
Hôm nay Sài Gòn báo giá 9.7tr từ Điện tử - Điện Lạnh KHANG AN PHÁT (khanganphat) và Công Ty TNHH TM Minh Phương (hung_lcd_gv)

vk123456

Sau khi lăn tăng ở các cửa hàng điện máy, cuối cùng mình cũng quyết định lấy em 42ls4600 này về nhà, Giá ở Nguyễn Kim - Rạch Giá - Kiên Giang mìn là 10.900.000.
Cảm nhận ban đầu là em này cho hình ảnh tốt, màu sắc thực hơn rất nhiều, thể hiện hình ảnh có chiều sâu. Với tầm tiền ít ỏi của mình thì mình thấy em này rất hợp lý, nói chung là ngon - bổ - rẽ, rất OK, rất hài lòng, LG bảo hành 2 năm, giá như thế tính ra là hợp lý rồi.

vk123456

Sau khi lăn tăng ở các cửa hàng điện máy, cuối cùng mình cũng quyết định lấy em 42ls4600 này về nhà, Giá ở Nguyễn Kim - Rạch Giá - Kiên Giang mìn là 10.900.000.
Cảm nhận ban đầu là em này cho hình ảnh tốt, màu sắc thực hơn rất nhiều, thể hiện hình ảnh có chiều sâu. Với tầm tiền ít ỏi của mình thì mình thấy em này rất hợp lý, nói chung là ngon - bổ - rẽ, rất OK, rất hài lòng, LG bảo hành 2 năm, giá như thế tính ra là hợp lý rồi.

trangchau123

Mình là dân y tế nghèo tỉnh lẻ, Cũng mong được rướt em này về bỏ phòng khách coi phim HD qua cái HTPC core i5 2400 của em! mà chưa có đủ mong là năm tới giá sẽ giảm!em tính chơi thêm CREATIVE INSPIRE T6160 5.1 này nữa!Các bác cho ý kiến nhé!thanks các bác nhiều

immortel

đọc bài review của bác mà lòng e cứ lâng lâng, thèm nhỏ dãi :x

lahabentin

Well-Known Member

đọc bài review của bác mà lòng e cứ lâng lâng, thèm nhỏ dãi :x
Bác chủ đã rao bán lại em nó sau một tháng sử dụng đấy bạn. Nếu bạn ưng ý, ủng hộ bác chủ nhanh nhanh đi! Có thể bác chủ sẽ để lại với giá hữu nghị hơn cả giấc mơ nữa. Còn chần chờ gì nữa bạn ơi!

quangvu1612

cái lỗi 1 vài clip xem = usb báo lỗi unstoped audio là bị sao vậy các bác. Nó không hỗ trợ âm thanh đó hả các bác.

Haxen

Well-Known Member
Bác chủ ơi sao mới có 1 tháng mà bác bán vậy? cho anh em biết nguyên với nhé, cảm ơn bác chủ

em cũng định mua con này để phòng ngủ xem mà thấy bác chủ mua chóng bán nên hơi lo, bác chủ vào cho anh em câu trả lời để tham khảo chút,cảm ơn bác

tmn

Member

em cũng định mua con này để phòng ngủ xem mà thấy bác chủ mua chóng bán nên hơi lo, bác chủ vào cho anh em câu trả lời để tham khảo chút,cảm ơn bác

Bác chủ thớt chắc xem JAV thấy màn chưa đủ to y' mà :)
Mình xài gần 1 tháng rồi (270 h) vẫn rất hài lòng với e nó

hanmeHD

Member

mình đang xài 47LS4600, mua được hơn 1 tháng, xài BT có lỗi lầm j đâu, chỉ bị hở sáng thôi, âm thanh nếu để âm trầm ở mức 50, mở tiếng to thì hơi rè, chỉnh về 35 thì Ok ngay, hình ảnh tạm ổn

lmcuong4u

Active Member

mình đang xài 47LS4600, mua được hơn 1 tháng, xài BT có lỗi lầm j đâu, chỉ bị hở sáng thôi, âm thanh nếu để âm trầm ở mức 50, mở tiếng to thì hơi rè, chỉnh về 35 thì Ok ngay, hình ảnh tạm ổn
Em cũng định làm 1 em mà k biết xem THC cáp thế nào? Ổn không vậy bác?

hanmeHD

Member

Em cũng định làm 1 em mà k biết xem THC cáp thế nào? Ổn không vậy bác?

THC thì nói thật là k được Ok lắm, mình đang sử dụng K+ gói Access, bản thân mua sử dụng rồi mới thấy, xem HD hay game thì màu rất đẹp nhưng xem THC thì màu hơi chuối, nhạt nhạt sao ấy, nói chung nếu mua để xem THC thì LG k phải là một lựa chọn tốt, về khoản THC mình vẫn vote cho Sony, panasonic

Bên trên