(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

hic! thế thì làm sao.thôi,có9.5tr thì chấp nhận thôi các bro à.mình ko thể mong nhiều chức năng khi giá cả có nhiêu đó đâu.dlna là ok rồi,còn lướt web hả?ko sao,mua thêm con Tab hay dùng lap,smartphone là ok.

Kết nối PC là ổn nhất.... dễ cài đặt, nâng cấp phần mềm.....:D

trongtan7411

Active Member
Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

thế cũng ok.chỉ tội phải đầu tư thêm với anh em nào chưa có,vì con này có đọc HDD rồi nên coi phim nghe nhạc là ok,còn khản lướt web mà đầu tư thêm như thế thì nhiều quá,theo em cứ lướt trên TAB hay PC cho nó chuyên nghiệp.lướt trên TV nhiều khi thấy bật tiện lắm

tmn

Member

thế cũng ok.chỉ tội phải đầu tư thêm với anh em nào chưa có,vì con này có đọc HDD rồi nên coi phim nghe nhạc là ok,còn khản lướt web mà đầu tư thêm như thế thì nhiều quá,theo em cứ lướt trên TAB hay PC cho nó chuyên nghiệp.lướt trên TV nhiều khi thấy bật tiện lắm

Mua thêm con usb android tầm trên 1 triệu cắm vào cổng HDMI là thành smarttivi ngay mà :D

Hai Scm

Active Member

Mua thêm con usb android tầm trên 1 triệu cắm vào cổng HDMI là thành smarttivi ngay mà :D

Em thì thích cắm pc với chuột + bàn phím wireless thêm cái gamepad có rung là bá phát.....

hung_hvktqs

CÁI TV này có đọc được video HD 1080i.m2ts không bác. em có vài cái video như thế, định mua con này về xem pác ợ.

lionattlan

Mình thấy xài tivi thì chỉ nên để làm nhiệm vụ trình chiếu thôi ! Còn bắt nó làm thêm nhiều quá thì sợ nó hỏng sớm đó mấy bác àh :D

Hai Scm

Active Member
CÁI TV này có đọc được video HD 1080i.m2ts không bác. em có vài cái video như thế, định mua con này về xem pác ợ.

Thấy nó chỉ ghi hỗ trợ qua cổng USB là

USB 2.0
Picture Yes (JPEG)
Audio CodecAC3(Dolby Digital), EAC3, AAC, Mpeg, MP3, PCM
DiVX (SD/HD/HD Plus)Divx HD.

42LS4600 Television TV/Audio/Video

Cái định dạng m2ts này chắc bác phải phát qua HDP hay PC rồi....

trongtan7411

Active Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

cách này hay đó....đỡ tốn hơn,nhưng có bác còn muốn thêm chuột,bàn phím và gamepad nữa thì làm sao?:D

tysuu

Dòng LG VN sx này mắc cái lỗi hở sáng từ LCD đến LED.Nhìn rất khó chịu @@.Nhà em xài LCD LG 460 (ko nhớ rõ) nhìn panel quê ko chịu được.Sang Sam Sung hay Sony thì ko dám khoe khoang :))

hung_hvktqs

em đã test thử, con LG LS4600 này không đọc được đuôi m2ts
hơi buồn 1 chút, nhưng thôi để em tậu cái đấu phát HD cho nó cool.

khanhduydang

Tình hình là mình cũng muốn rinh 1 e LCD. Tiền thì ít mà cần loại tốt nhất trong tầm tiền 10 triệu. Lên đây thấy xong e choáng hết biết chọn e nào.hic hic

amithu

Tình hình là mình cũng muốn rinh 1 e LCD. Tiền thì ít mà cần loại tốt nhất trong tầm tiền 10 triệu. Lên đây thấy xong e choáng hết biết chọn e nào.hic hic
Tầm 10 củ thì xuc em 42LS4600 đi bác, dáng mảnh mai mà điện nước đầy đủ, hành lạc với em nó đảm bảo phê lòi trong tầm 10 củ đổ lại!! Hehe

khanhduydang

Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Tầm 10 củ thì xuc em 42LS4600 đi bác, dáng mảnh mai mà điện nước đầy đủ, hành lạc với em nó đảm bảo phê lòi trong tầm 10 củ đổ lại!! Hehe

Bác biết chỗ nào rẻ rẻ mà có khuyến mãi ko?
Với cho hỏi thêm tí nữa là về chất lượng của LG thế nào?
Có thằng nào tương đương cùng loại ko pác?
Thanks các bác!

tranduyquang

Well-Known Member

Dùng lap hoặc HD player phát 3D, rồi cắm vào TV không có 3D thì có xem được 3D không nhỉ các bác?

louisluong

Active Member

Con này em cắm thử cái anten râu vào đếch thấy kênh KTS nào :)) cái dây LAN cắm vào chả biết dùng cho mục đích gì =))

tmn

Member

Con này em cắm thử cái anten râu vào đếch thấy kênh KTS nào :)) cái dây LAN cắm vào chả biết dùng cho mục đích gì =))

Sóng bọn VTC ko dễ bắt với angten râu đâu, còn LAN con này chỉ support DLNA thôi nhé

Bên trên