[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

kook123

Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Ko phải tv ko có 3d thì phần hình ảnh 2d xấu hơn mà nhà sx sẻ lượt bớt các cong nghệ hổ trợ hình ảnh cua 2d vd như tần số, độ tương phản...để những con chiên như chúng ta bỏ thêm tiền mua những thứ mà ta ko Cần để có được một cái tv có hình ảnh tốt hơn(cùng hảng nhe) e ko dám nói các hảng khác nhau. Trong cùng 1 nhà sx e ko thấy cái tv nào ko có 3d có hình ảnh đẹp hơn có 3d( theo tìm hiểu của e)
Còn về 3d công nghệ nào cũng ko tốt cho sức khỏe chúng ta vì vậy các nhà làm truyền hình đả bỏ bớt vd ESPN. Mà trong mổi chúng ta hay có cái tật mua những thứ hầu như ko xài(trong đó có e)

Bác trả lời quá chuẩn. Chẳng hay bác manhtran71 nghe rõ chưa bác. Cái này giống như Sony W804A ( có 3D ) hơn Sony W704A hay W674A ( không 3D ) đó :D

manhtran71

Well-Known Member

Bác trả lời quá chuẩn. Chẳng hay bác manhtran71 nghe rõ chưa bác. Cái này giống như Sony W804A ( có 3D ) hơn Sony W704A hay W674A ( không 3D ) đó :D

Dòng 804 nó không cùng phân khúc với 2 dòng còn lại, bác không thấy nhà SX đánh mã 6,7,8 đó sao. Khi nào các bác có con 804 mà không có 3D mà hình ảnh nó xấu hơn thì hãy nêu dẫn chứng cụ ạ. Cụ có cái nào thuyết phục hơn không? VD: cùng dòng cái có 3D, cái không, hay dòng cao cấp hơn mà không có 3D nó xấu hơn dòng thấp cấp hơn mà có 3D, còn nếu không có những dẫn chứng cụ thể như thế thì thiết nghỉ các bác vớt chém gió đi chút cho diễn đàn nó trong. Thân!

kook123

Dòng 804 nó không cùng phân khúc với 2 dòng còn lại, bác không thấy nhà SX đánh mã 6,7,8 đó sao. Khi nào các bác có con 804 mà không có 3D mà hình ảnh nó xấu hơn thì hãy nêu dẫn chứng cụ ạ. Cụ có cái nào thuyết phục hơn không? VD: cùng dòng cái có 3D, cái không, hay dòng cao cấp hơn mà không có 3D nó xấu hơn dòng thấp cấp hơn mà có 3D, còn nếu không có những dẫn chứng cụ thể như thế thì thiết nghỉ các bác vớt chém gió đi chút cho diễn đàn nó trong. Thân!

Thì bởi thế mới nói là có 3D đẹp hơn không có 3D, bác còn cãi cái giề ? Có 3D thì thuộc model trung cấp trở lên, ko 3D thì thuộc model trung cấp trở xuống. Làm gì có chuyện model ko có 3D lại cao cấp hơn model có 3D ;))

Các dòng Sony W804A hay tivi Sony 4K đều là những model 3D và cho chất lượng hình ảnh 2D vượt trội so với các model không có 3D.

Re: Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Bác chỉ cho e cái nào cùng dòng mà cái có 3d cái ko, hay dòng cao cấp mà ko có 3d dòng thấp cấp hơn mà có 3d đi. Ở đây e ko chém gió. Nói thế này, hình ảnh 2d đẹp hay ko thì ko Liên quan gì đến 3d có hay ko có mà nó chỉ Liên quan đến công nghệ Hiển thị
Mà ngặt một chổ nếu nhà sx phát triển 1 dòng sp giống nhau mọi thông số mà cái có3d cái ko có 3d (e giả sử chênh lệch 2 triệu) thì có khả năng người tieu dùng sẻ ko mua cái có 3d.
Vì lí do đó mà nhà sx muốn bán được các sp có 3d thì họ phải cắt bớt công nghệ Hiển thị của những dòng ko có 3d
Như dòng 804 Bác nói thì để có hình ảnh 2d tốt nhà sx ở đây là Sony buộc Bác phải mua 804 để họ kèm theo công nghệ 3d còn Bác mua dòng 704 hoặc 674 ko có công nghệ 3d thì hình ảnh nó ko tốt

Alone77

Member
Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Thôi các bác ơi, tranh luận thế thôi ạ.
Các bác dành thời gian cho em hỏi chút: Cái ra lệnh bằng giọng nói của LG là dư lào nhể: Cứ nói VTV1 là nó hiện lên kênh đấy hay sao? Hay là chỉ có 1 số lệnh nào đó thôi?

manhtran71

Well-Known Member

Thì bởi thế mới nói là có 3D đẹp hơn không có 3D, bác còn cãi cái giề ? Có 3D thì thuộc model trung cấp trở lên, ko 3D thì thuộc model trung cấp trở xuống. Làm gì có chuyện model ko có 3D lại cao cấp hơn model có 3D ;))

Các dòng Sony W804A hay tivi Sony 4K đều là những model 3D và cho chất lượng hình ảnh 2D vượt trội so với các model không có 3D.
Ở đây là nó không cùng phân khúc sản phẩm chứ yếu tố có hay không có 3D nó quyết định vào chất lượng hình ảnh, sau này trong tương lai gần khi 3D không còn mặn mòi với người tiêu dùng, nhà SX phải điều chỉnh hướng đi không tích hợp 3D vào TV nữa, thì theo bác những TV tương lai ấy sẽ cho hình ảnh xấu hơn bây giờ?

nokin

Member

Dòng LN5400 nó có 32" à mà bác bảo em cố tình gán giá 42" vào??
Con Sharp 60LE630 mà bác bảo cùi, bác có đủ tiền để mua em nó về sài chưa mà bảo cùi ? Bác chụp ảnh tivi nhà bác lên đây xem bác đang dùng em cao cấp của hãng nào được không?
-IP2G, 3G bây giờ nhiều người muốn có để dùng mà không có tiền mua để dùng ý chứ mà bác nói nó cùi.
Mình cũng chả hiểu bác ra sức tranh luận để làm gì, khi mà bác không muốn nghe và hiểu người khác đang nói cái gì, chỉ biết nói cho đã miệng mình.

Mình k biết con 60LE630 ở đâu ra mà bác cứ víu vào đó nhỉ, mình chỉ biết cái vd bác đưa ra là con Sharp 32" LE/240/340 của năm ngoái mà, liên quan gì đến con 60LE ???

Thêm nữa, bác k nên "anh hùng bàn phím" (như câu bác thường hay nói ấy) về tài chính của người khác khi bác cũng là 1 thành viên ảo nơi đây. Nếu k xây nhà thì mình cũng thừa sức mua 2 con SS hay LG loại nhất bảng gì đấy đang quảng cáo hơn 1 tỷ đồng của VN. Cũng chả phải khoe khoang gì cả, làm nhà thì nợ nần, hết tiền nên mới lên đây bàn luận với các bác về chuyện mua con LN5400 là đủ dùng với nhu cầu của mình hiện nay.

Mình đoán chắc bác đi SH, xài IP5 mặc đồ bảnh áo tay dài cài măng-set thì cứ nghĩ người khác không có tiền mua TV à ?

Các topic khác mình thấy bác khá nhã nhặn, tư vấn nhiệt tình (tất nhiên kiểu dĩ hòa vi quý cho được việc chứ k phải đúng chất "hi-tek" nhưng cái đó ai cũng hiểu cho 1 người làm kd). Tuy nhiên qua 1 số bài vừa rồi thì bác có vẻ "hiện nguyên hình" hơi bị quá nhanh khi phán người khác ngu, dốt rồi k có tiền mua cái này cái nọ v.v...

Mình k có ý tranh cãi gì với bác nữa.

manhhuy8x

Active Member

Mình cũng chả hiểu bác ra sức tranh luận để làm gì, khi mà bác không muốn nghe và hiểu người khác đang nói cái gì, chỉ biết nói cho đã miệng mình.

Mình k biết con 60LE630 ở đâu ra mà bác cứ víu vào đó nhỉ, mình chỉ biết cái vd bác đưa ra là con Sharp 32" LE/240/340 của năm ngoái mà, liên quan gì đến con 60LE ???

Thêm nữa, bác k nên "anh hùng bàn phím" (như câu bác thường hay nói ấy) về tài chính của người khác khi bác cũng là 1 thành viên ảo nơi đây. Nếu k xây nhà thì mình cũng thừa sức mua 2 con SS hay LG loại nhất bảng gì đấy đang quảng cáo hơn 1 tỷ đồng của VN. Cũng chả phải khoe khoang gì cả, làm nhà thì nợ nần, hết tiền nên mới lên đây bàn luận với các bác về chuyện mua con LN5400 là đủ dùng với nhu cầu của mình hiện nay.

Mình đoán chắc bác đi SH, xài IP5 mặc đồ bảnh áo tay dài cài măng-set thì cứ nghĩ người khác không có tiền mua TV à ?

Các topic khác mình thấy bác khá nhã nhặn, tư vấn nhiệt tình (tất nhiên kiểu dĩ hòa vi quý cho được việc chứ k phải đúng chất "hi-tek" nhưng cái đó ai cũng hiểu cho 1 người làm kd). Tuy nhiên qua 1 số bài vừa rồi thì bác có vẻ "hiện nguyên hình" hơi bị quá nhanh khi phán người khác ngu, dốt rồi k có tiền mua cái này cái nọ v.v...

Mình k có ý tranh cãi gì với bác nữa.
Chào bác nokin
Em đã không thích tranh luận nữa rồi mà bác vẫn còn cố cm nói này nói nọ là sao ?
Bác đồng quan điểm với bác kook123 là TV không có 3D và Smart TV thì hình ảnh hay chất lượng TV sẽ bị kém đi đúng không?
Thế em lấy ví dụ là em Sharp 60LE630 và em Sharp 32LE240 ra để lấy ví dụ minh chứng này là nhận định của bác sai ? Em đang tranh cãi với bác kook123 thì bác nhảy vào cm thêm mà không biết bác có đọc từ đầu không ?
Con người ta "Dĩ hòa vi quý trong 1 số trường hợp" và đối với từng loại người thôi? Bác cứ thử đẩy người ta đến bước đường cùng thì không có chuyện nhã nhặn hay nhún nhường nữa đâu bác ạ.
Bác nói là Sharp 60LE630 không bằng con LG LN5400 mà bác đang định mua thì em cũng hiểu bác là người như thế nào rồi mà. Thân!

mastermilan

Em mà cứ xem mấy film 3D là hay bị mỏi mắt. TV với em chỉ cần xem tốt cab, hỗ trợ xem film HD qua USB thẻ nhớ... và có tích hợp wifi để xem youtube là ổn rồi.

do_long_khach

Well-Known Member

bác manhhuy có thể đưa ra vài model tv ko có 3d nhưng chất lượng hình ảnh ko kém hơn model có 3d nằm ngay trên chúng nó thì tốt. chẳng hạn A ko có 3d nhưng vẫn đảm bảo 100hz, B chính là A cộng thêm 3d v.v... chứ nhuư kook so sánh hàng cao cấp với thấp cấp thì chả có ý nghĩa gì

kook123

bác manhhuy có thể đưa ra vài model tv ko có 3d nhưng chất lượng hình ảnh ko kém hơn model có 3d nằm ngay trên chúng nó thì tốt. chẳng hạn A ko có 3d nhưng vẫn đảm bảo 100hz, B chính là A cộng thêm 3d v.v... chứ nhuư kook so sánh hàng cao cấp với thấp cấp thì chả có ý nghĩa gì

manhhuy8x đưa ra được mới sợ ;;). Đảm bảo tần số quét, độ tương phản là được rồi, không cần phải giống y chang chỉ khác nhau 3D đâu \:D/

---------- Post added 19-09-2013 at 13:12 ----------

Em mà cứ xem mấy film 3D là hay bị mỏi mắt. TV với em chỉ cần xem tốt cab, hỗ trợ xem film HD qua USB thẻ nhớ... và có tích hợp wifi để xem youtube là ổn rồi.

Có tích hợp wifi thì LG LA6200, Sony W804A nhé bác :D

P/S: bác coi 3D chủ động thì mỏi mắt lắm, 3D thụ động may ra mới không sao :D

Minhsur

Banned

Dễ mà, những các bác đó thích LG rồi mình đưa dòng khác lại không phục.
Ví dụ: Plasma Panasonic U50 và UT50, S60 và ST60 (dòng có chữ T là có 3D nhé). Năm nay thì dòng S60 và ST60 mình chưa có để so sánh. Nhưng năm ngoái dòng X50 và XT50; U50 và UT50 đều đã có trên thị trường và có những nhận xét rồi.
Trên google có cả nhưng các bác đó không chịu thừa nhận thôi.

Lại nói về 3D. Mấy năm trước 3D thụ động chỉ có trên sản phẩm LG là loại tivi được mệnh danh là Lừa gạt, rẻ nhất thị trường, vì sao? Vì 3D Thụ động là dòng 3D bình dân. May mà CEO của nó thông minh, học hỏi SS chơi với SN nên năm nay ra dòng SP khá đẹp và khá đắt.
Bây giờ 3D Thụ động được nhiều hãng dùng vì nó có giá thành rẻ và vì 3D không còn là niềm ao ước nữa, chỉ còn sót mấy bác trên đây mới biết đến 3D thì háo hức chờ mong thôi.

kook123

Đang nói LED LCD, "thiểu số" lại đi liệt kê Plasma thì mọi người ai hiểu =))=)) . Mọi người trên đây có ai hỏi Plasma nào có 3D, Plasma nào không có 3D đâu mà vào đây chém gió trời ( nếu có thì cứ vào topic đó mà trả lời nhá, topic này ko hỏi Plasma nhá )

3D thụ động được đa số người tiêu dùng lựa chọn, đa số các hãng tivi sản xuất vì chất lượng hình ảnh 3D đẹp hơn, thoải mái hơn 3D chủ động ( "thiểu số lại đi bịa đặt là dòng bình dân ). Thế cái tivi Sony 4K biết nó bao nhiêu tiền ko hả, và biết nó xài 3D gì ko hả =))

Đây là link của tivi Sony 4K: http://www.sony.com.vn/bravia-lcd-tv/range/562697
Đọc xong thì so sánh giá tiền tivi của mình với tivi của Sony 4K nhé "thiểu số" :D.

P/S: lại gây trò cười cho HD Việt Nam nữa roài, không phân biệt được công nghệ LED LCD và Plasma là khác nhau ;))

kook123

Dẫn kết quả của HD Việt Nam mà bảo là gây sự thì kỳ. Có mấy bác chuyên chê LG này nọ, bình dân này nọ thì mới nên cho ra đảo sớm

Cơ mà luôn thấy 3,4 bác cứ nhao nhao nhao nhao lên khi mình dẫn kết quả của HD Việt Nam nhỉ . Lý do ???? Nếu có gì thắc mắc sao ko vào topic chính mà comment , cứ vào đây phản đối suông là sao ???!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

manhhuy8x

Active Member

Chào bác do_long_khach
Nếu so sánh kiểu này hơi khó vì giá tiền của không 3D và có 3D nó chênh nhau khá nhiều.
Ở đây em lấy 1 số ví dụ khi sài TV không có 3D mà vẫn sử dụng tốt là :
Bác xem qua model Sharp 70LE735M nhé : Sharp Electronics Vietnam Company Limited - LC-70LE735M

Hoặc em Sharp :
60LE640 có 3D ; Sharp Electronics Vietnam Company Limited - LC-60LE640X
60LE631 không có 3D ; Sharp Electronics Vietnam Company Limited - LC-60LE631M

Hoặc Samsung :
40F6300 không có 3D ; Amazon.com: Samsung UN40F6300 40-Inch 1080p 120Hz Smart LED HDTV: Electronics
40F6400 có 3D ; Amazon.com: Samsung UN40F6400 40-Inch 1080p 120Hz 3D Slim Smart LED HDTV: Electronics

kook123

Nên ghi chú rõ ngoài việc khác nhau 3D ra, thì còn khác cái gì nữa, ví dụ như tần số quét, độ tương phản, wifi, ... Phải nói rõ cho mọi người biết là chất lượng hình ảnh giữa các model không có 3D và có 3D là khác biệt nhau như thế nào. Chứ đưa cái giá ra thì ai mà ko đưa được, haizzz. Mà đưa kiểu đó , ai ko chú ý kỹ cứ tưởng khác nhau 3D thôi, còn mấy cái khác giống nhau y chang.

davidhand

Moderator

Mình nhắc nhở bạn kook123 khi viết bài thì nên dùng ngôn từ và thái độ cho nhã nhặn. Mình ko cản chuyện tranh cãi nhưng cách dùng từ ngữ hay thái độ ko chuẩn mực của bạn để gây flame làm mất đi tính hấp dẫn và bổ ích của topic khiến người khác đọc dễ bị ức chế thì bạn có thể bị ban nick đấy ạ.
Đây là warning đối với bạn và qua đây mình cũng nhắc nhở chung mọi người là nên có tinh thần tôn trọng lẫn nhau nhé!
Regards,

manhhuy8x

Active Member

Mình nhắc nhở bạn kook123 khi viết bài thì nên dùng ngôn từ và thái độ cho nhã nhặn. Mình ko cản chuyện tranh cãi nhưng cách dùng từ ngữ hay thái độ ko chuẩn mực của bạn để gây flame làm mất đi tính hấp dẫn và bổ ích của topic khiến người khác đọc dễ bị ức chế thì bạn có thể bị ban nick đấy ạ.
Đây là warning đối với bạn và qua đây mình cũng nhắc nhở chung mọi người là nên có tinh thần tôn trọng lẫn nhau nhé!
Regards,
Mod đã có ý kiến như này thì chứng tỏ không phải 1 mình em khó chịu với bác kook123 mà hầu hết mọi người trên diễn đàn này đều rất khó chịu thái độ của bác kook123 đấy.
Em có ý kiến là tất cả Ae diễn đàn không nên tranh cãi gì thêm với bác kook123 nữa, mọi vấn đề bác ý nói ra mọi người cứ cho là bác ý nói đúng đi như thế đỡ mất công cãi nhau gây mất đoàn kết diễn đàn

Bên trên