[Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

gamefail

Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Các bác cho hỏi, con này fullbox có mấy điều khiển, mấy kính 3d. 1 câu hỏi nữa nhờ các bác, lb650 nếu xem cáp hd thì xem tennis có bị vệt ko ạ, lo mỗi khoản này ko là mai xúc luôn. Thanks các bác

chauint

Active Member

các bác SG cho e cái giá với. Các check thời gian con này sao thế các bác, cách test hở sáng tốt nhất là gì

ngoisaohyvong

Well-Known Member

các bác SG cho e cái giá với. Các check thời gian con này sao thế các bác, cách test hở sáng tốt nhất là gì

Em đã gửi giá vào inbox cho Anh rồi ah! Anh kiểm tra giúp em! Cách kiểm tra hở sáng và thời gian sử dụng, anh tham khảo trong mục chú ý phía trên đó Anh!
Cảm ơn Anh

chauint

Active Member

cám ơn báclllllllllll

nguyen_nguyen

Các bác cho hỏi, con này fullbox có mấy điều khiển, mấy kính 3d. 1 câu hỏi nữa nhờ các bác, lb650 nếu xem cáp hd thì xem tennis có bị vệt ko ạ, lo mỗi khoản này ko là mai xúc luôn. Thanks các bác

- giá bi giờ đẹp lắm rùi , giảm nhiều mà BH lại tăng 2y - tenis có vệt hay kg thì do nguồn phát thui , chứ em này tần số 100Hz rùi thì hiện tượng đó kg còn đâu - nhiều khi chiếu thời sự của vN , nhìn người đi bộ ngang qua màn hình thôi đã có vệt mờ rùi !!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

MrCute

Bạn nào ở SG báo giá giúp 3 cái 42, 47, 55 in của dòng này với. Thanks

các bác cho e hỏi liệu đây có phải tivi e bị hở sáng ko, tại e nhìn bên ngoài thì ko thấy gì ,nhưng chụp ảnh lên mỗi góc nó lại cho 1 mức độ khác nhau, hic

ngoisaohyvong

Well-Known Member

các bác cho e hỏi liệu đây có phải tivi e bị hở sáng ko, tại e nhìn bên ngoài thì ko thấy gì ,nhưng chụp ảnh lên mỗi góc nó lại cho 1 mức độ khác nhau, hic

Với cái hình như thế này, thì bó chiếu rồi Anh ! :(( chẳng biết là hở hay kg hở nữa

laodaidu

Active Member

Có ai chán 55LB650 chưa inbox giúp mình!

Với cái hình như thế này, thì bó chiếu rồi Anh ! :(( chẳng biết là hở hay kg hở nữa

hic, thì e cũng ko biết chụp kiểu j nữa bác, tắt hết đèn trong phòng đi rồi chụp lên nó chỉ thấy đc vậy thôi :D bác chỉ e cách nào chụp cho rõ đi :p

ngoisaohyvong

Well-Known Member

hic, thì e cũng ko biết chụp kiểu j nữa bác, tắt hết đèn trong phòng đi rồi chụp lên nó chỉ thấy đc vậy thôi :D bác chỉ e cách nào chụp cho rõ đi :p
ANh cho tivi cái tone nền màu đen ấy Anh rồi hả chụp. Mà Anh chụp bằng cái máy gì mà nó trắng tinh vậy ANh :))
Có ai chán 55LB650 chưa inbox giúp mình!

Em đã gửi Giá vào inbox, Anh kiểm tra giúp em ah!

gamefail

Chụp ảnh lên mới thấy thì quan trọng gì. Xem bt ko thấy là ok, chứ em nghĩ ko cần thiết phải tìm mọi cách để em nó phải hở sáng, bác xem tivi qua ống kính máy ảnh đâu mà laen tăn. Em mua 2 em 631 và 650 chỗ bác Chiểu em cũng chẳng test gì hở sáng, thậm chí tivi giờ cũng chưa xem được luôn (chưa có cáp), chỉ cần xem tennis ko vệt là em mừng lắm rồi.

Chụp ảnh lên mới thấy thì quan trọng gì. Xem bt ko thấy là ok, chứ em nghĩ ko cần thiết phải tìm mọi cách để em nó phải hở sáng, bác xem tivi qua ống kính máy ảnh đâu mà laen tăn. Em mua 2 em 631 và 650 chỗ bác Chiểu em cũng chẳng test gì hở sáng, thậm chí tivi giờ cũng chưa xem được luôn (chưa có cáp), chỉ cần xem tennis ko vệt là em mừng lắm rồi.

e xem chán rồi giờ mới test ấy chứ, tenis thì e ko xem nên k để ý lắm, đa số e toàn xem film HD trên ổ cứng, chứ của e xem truyền hình cáp nhìn chất lượng hình ảnh mà nản luôn

ndchieu22

Well-Known Member

e xem chán rồi giờ mới test ấy chứ, tenis thì e ko xem nên k để ý lắm, đa số e toàn xem film HD trên ổ cứng, chứ của e xem truyền hình cáp nhìn chất lượng hình ảnh mà nản luôn

Về cơ bản bác xem HD vấn đề hở sáng của bác có bị ảnh hưởng gì không ah ? hay là do mọi người test hở sáng thì bác cũng test ah?

nguyen_nguyen

tone nền màu đen rồi đó bác, e chụp bằng đt nên chắc nó bị như vậy đó

- đã có bài trả lời bên topic này cho bác :
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/892928-hoi-chia-se-kn-su-dung-24.html

- nếu bác tắt hết đèn thì cái tivi nào cùng có nền xám , bác chụp bằng DTDD thì chắc chắn là mode.P ,, nếu bác đưa về mặc định mode.A thì lại khác nữa - bác kg ép cho đèn máy ảnh sáng nên nó sẽ phơi 1 thời gian hơi lâu cho đến khi bắt đủ sáng cái màn hình , nếu dT của bác iso-auto , nó sẽ đưa về iso lớn nhất , còn nếu bác mặc định cho nó iso = bi nhiu thì nó sẽ đo sáng cho đúng và chắc sẽ lâu hơn ?? cho hỏi : lúc bác bấm máy chụp cho đến khi xong , thời gian là bao lâu ? nếu quá 1/10 giây là xem như sáng quắc luôn !!

- mà em có cách chụp cho nó đen thui luôn nè , bác có muốn kg thì em chỉ cho bác ?

Bên trên