[Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Hnay e đã bê 1 em 55lb650 về nhà và đang test e nó :d

xuantruong70t

Cho mình giá con LG 42LB631T vào inbox nha.Giao hàng tới mấy giờ tối nghỉ vậy bạn?

Chúc mừng Anh ! Vì Chúng ta không có duyên Nên Anh đã cưới vợ khác! Anh mua giá tốt không ?

Mình mua giá cũng tốt, chỉ là ko tốt bằng bác thôi nhưng nói chung mấy trăm ngàn cũng ko đáng kể :D

Chỉnh sửa lần cuối:

hoadainhan70

Well-Known Member

nếu là tivi của ông chủ xị thì tại sao phải che dãy số sery và số thứ tự đi , lại còn lớp ninon dán ở chân đế sao không bóc đi , để cho mới để dễ bán lại cho gà khác đây mà , cám ơn ông chủ đã rì phọt cho một sản phẩm

nguyen_nguyen

nếu là tivi của ông chủ xị thì tại sao phải che dãy số sery và số thứ tự đi , lại còn lớp ninon dán ở chân đế sao không bóc đi , để cho mới để dễ bán lại cho gà khác đây mà , cám ơn ông chủ đã rì phọt cho một sản phẩm

- của bền tại người bác ơi ! mình giữ gìn như vậy thì khi bán lại cũng dễ hơn - tivi bi giờ nâng cấp liên tục , muốn chạy theo phải bán cái cũ chứ mua để cả đống làm gì , có mà đại gia cũng chit !!! cmt của bác nghe mất hòa khí giữa ae quá !!

forzet

Em đang dùng em này với PC và khi xem 3D thì có 1 số vấn đề sau các bác giúp với:

1 - Xem 3D = USB cắm trực tiếp với TV thì 3D khá nhẹ nhàng mà lại đủ sâu, nhìn ok, full màn hình TV
2 - Xem 3D = Laptop, share extend màn hình qua TV với HDMI thì 3D cũng ok như trường hợp trên (1)
3 - Xem 3D = PC, share extend màn hình qua TV với HDMI thì 3D rất khó chịu, hình nổi hơn rất nhiều, nhưng lại nhỏ đi, ko full màn hình mà bị thừa/thiếu 2 bên hông TV, và độ sâu 3D quá mức cần thiết nên xem rất mỏi mắt.

Các cụ xem giúp tại sao và cách xử lý nhé, em dùng HDMI của ATI R9 270X.

Tks các cụ.

nguyen_nguyen

Em đang dùng em này với PC và khi xem 3D thì có 1 số vấn đề sau các bác giúp với:

1 - Xem 3D = USB cắm trực tiếp với TV thì 3D khá nhẹ nhàng mà lại đủ sâu, nhìn ok, full màn hình TV
2 - Xem 3D = Laptop, share extend màn hình qua TV với HDMI thì 3D cũng ok như trường hợp trên (1)
3 - Xem 3D = PC, share extend màn hình qua TV với HDMI thì 3D rất khó chịu, hình nổi hơn rất nhiều, nhưng lại nhỏ đi, ko full màn hình mà bị thừa/thiếu 2 bên hông TV, và độ sâu 3D quá mức cần thiết nên xem rất mỏi mắt.

Các cụ xem giúp tại sao và cách xử lý nhé, em dùng HDMI của ATI R9 270X.

Tks các cụ.

- chắc là tại cái VGA của bác chưa đưa lên res= với màn hình chăng ??

sau một thời gian ngâm cứu kỹ em đã quyết định tậu 55LB650, bác thương gia nào có thể pm em cái giá tốt nhất nào ;))

forzet

- chắc là tại cái VGA của bác chưa đưa lên res= với màn hình chăng ??

Res VGA của em con U2410 của em là 1900x1200, set trên HDMI cho con LG là 1900x1080. Độ sâu 3D quá lớn nhìn chóng mặt vãi.

nguyen_nguyen

Res VGA của em con U2410 của em là 1900x1200, set trên HDMI cho con LG là 1900x1080. Độ sâu 3D quá lớn nhìn chóng mặt vãi.

- mình chỉ xem trên tivi qua HDD - hình ảnh kg được sâu lắm , nhìn kg đã ... cho hỏi : phim bác chép ở đâu mà nhìn sâu vậy ?

forzet

- mình chỉ xem trên tivi qua HDD - hình ảnh kg được sâu lắm , nhìn kg đã ... cho hỏi : phim bác chép ở đâu mà nhìn sâu vậy ?

Source phim ít quan trọng hơn bác ạ.

Cùng 1 phim 3D, nếu mình chơi trực tiếp bằng TV với USB thì độ sâu rất chuẩn, ko mỏi mắt, ko mệt.

Nhưng nếu xem trên PC, chuyển màn hình qua HDMI thì cũng phim 3D đó độ sâu tăng lên khủng khiếp, và nhìn vào rất mệt, rất nhức mắt.

Và nếu em xem trên Laptop, chuyển qua HDMI lên TV thì cũng phim 3D độ sâu lại vừa đủ, giống hệt xem trực tiếp trên TV o_O!!

Hiện phim 3D em down trên Viettorrent.vn & Kat.ph

dqk2939

Member

con này có passthrough dts 5.1 được không các bác?

nguyen_nguyen

Source phim ít quan trọng hơn bác ạ.

Cùng 1 phim 3D, nếu mình chơi trực tiếp bằng TV với USB thì độ sâu rất chuẩn, ko mỏi mắt, ko mệt.

Nhưng nếu xem trên PC, chuyển màn hình qua HDMI thì cũng phim 3D đó độ sâu tăng lên khủng khiếp, và nhìn vào rất mệt, rất nhức mắt.

Và nếu em xem trên Laptop, chuyển qua HDMI lên TV thì cũng phim 3D độ sâu lại vừa đủ, giống hệt xem trực tiếp trên TV o_O!!

Hiện phim 3D em down trên Viettorrent.vn & Kat.ph

- mình chép phim vào hdD xem qua USB nhưng kg được sâu lắm ! trong khi mình xem ở siêu thị ĐM thì rất đã ...nhân vật trong phim đưa tờ 100usd ra , mình thấy như đưa ngay mặt mình

Bên trên