Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

ToRuong

Ðề: Re: Ðề: Re: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................S

Gấu đang nhăn nhó như con ma xó đây nè. hehe. Mai nhé.

Haha, a coi chừng gấu anh rình lén a tham gia HDVN rồi lên đây reg nick lun á ( lúc đó thì ma xó thiệt luôn ag, hahah )

ToRuong

Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

Đã thẩm âm cùng anh Dũng về, cám ơn anh nhiều ( cafe rất ngon ạ, heheh ).

AnDzu

Re: Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

Đã thẩm âm cùng anh Dũng về, cám ơn anh nhiều ( cafe rất ngon ạ, heheh ).

rất vui và thực sự vui khi có 1 người bạn cùng vui với mình.

ToRuong

Ðề: Re: Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Go

Hehe, mai a rãnh thì review luôn em dpa với revel cho anh em HDV biết luôn ạ ( chứ chỉ có ae mình chém gió ko thì chết ), hahah

osiric

Well-Known Member
Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

Bác để loa lên kệ như thế ko sợ ảnh hưởng tới âm Bass sao

loveBasso

Member

Revel F12 là cặp loa cực hay trong mức giá đấy, tiếng rất chân thực, nhiều người cứ nói loa Mỹ là nặng nề rồi bass nặng chỉ nghe nhạc sàn thì thực sự chả biết gì nói linh tinh. Loa revel cần phối với amply công suất tương đối 1 chút, thực ra cặp loa này luôn là best buy ở nước ngoài với mức giá như vậy. Trừ khi các bác mua 1 bộ giàn khủng vài trăm triệu cho hoành chứ mức giá xấp xỉ trên 100 triệu thậm chí giá cao hơn bao gồm cả loa, cd, amp, dây mình dám bảo đảm không ai hơn được cặp này.

Bác nói thế này thì bác chủ loa sướng tận mây xanh rồi còn gì.
Tuy nhiên nói là thế không nên vì chơi audio nó vô chừng, mênh mông lắm bác ạ!

osiric

Well-Known Member

Bác nói thế này thì bác chủ loa sướng tận mây xanh rồi còn gì.
Tuy nhiên nói là thế không nên vì chơi audio nó vô chừng, mênh mông lắm bác ạ!

Đúng đấy ạ
Vì có thể hợp với lỗ rái người này nhưng ko hợp với người kia

AnDzu

Re: Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

Đúng đấy ạ
Vì có thể hợp với lỗ rái người này nhưng ko hợp với người kia

Cảm ơn các bác. Dù gì thì cũng là cái sự " chơi" thôi nhỉ các bác. Cũng chỉ vì chưa đã tai nên mới phải lọ mọ, mày mò cho nó đã cái thú chơi, thú nghe, thú xem thì mới thấy đã. Không bập vài thì thôi, bập vào nhiều lúc cũng sợ. Sợ thì sợ, chơi thì chơi. Em vẫn tiếp tục lọ mọ phối ghép và sẽ tiếp tục riview cho cả nhà.

AnDzu

Hôm nay cả ngày ở nhà nghe nhạc và tụ tập gia đình, mình mở từ 8 g sáng tới 5g chiều em amp dpa, một phần để mọi người nhận xét, một phần xem amp class A càng chạy càng nóng càng hay cỡ nào. Cảm nhận như sau:
1/ vụ nóng: chẩng thấy nóng mấy. thật sự là chỉ âm ấm thôi các bác ạ. Chạy liên tục suốt 9 tiếng đấy ạ.
2/ Hay: nghe xong đúng 1 đĩa CD Quang Lê rồi lắp Bằng Kiều, Lệ Quyên vào mới thấy khác tiếng âm. Bass có lực hơn, dưt khoát hơn. ( hơn ở đây là hơn lúc chạy đầu và hơn em Nad ) . Em dpa này có nút chỉnh bass, trep riêng và rất chi là manual. Mọi việc chỉnh bằng tay hết, khi cần chỉnh cân bằng thì ấn đồng thời 2 nút khoảng 3 giây.

Túm lại là em tạm hài lòng. Sau Tết tính tiếp.

Nhân tiện các bác chỉ em 2 việc với:
1/ Do CD của em rẻ tiền nên em đổi CD ( đang nhăm nhe em Arcam diva 72) hay nên mua thêm DAC rời để xử lý phần âm thanh ??
2/ Chỉ em cách đấu dây nếu em nghe nhạc bằng : CD - amp dpa - Loa và xem phim bằng : HD - amp NAD - loa
Nếu có thêm DAC thì đấu dây nhợ thế nào ạ??

Chân thành cảm ơn các bác.

sieulong

Well-Known Member
đã đổi CD rồi hả anh :D

thật ra không có cái nào nên hay không nên đâu anh, mình thích thế nào thì thay thế đó... như em, em không thích nhiều thiết bị quá, nên thay là thay cả CD chứ không mua DAC. Nhưng nếu anh thích sự thay đổi thích nhiều trải nghiệm thì mua DAC, mỗi lần muốn trải nghiệm cái gì mới thì đổi cơ hoặc DAC thôi.

do_long_khach

Well-Known Member

Hì, em dùng amply NAD. Đầu đến giờ bác cứ lấy AVR NAD ra so vơi mấy con amply stereo rồi nói NAD chỉ được 7/10 làm em thấy tội cho NAD quá.....

AnDzu

Hì, em dùng amply NAD. Đầu đến giờ bác cứ lấy AVR NAD ra so vơi mấy con amply stereo rồi nói NAD chỉ được 7/10 làm em thấy tội cho NAD quá.....

Em vẫn yêu nó lắm bác ạ. Bữa nào rảnh qua em nghe nhé. Giao lưu .

do_long_khach

Well-Known Member

Em ở HN nhưng cũng hay qua lai SG và miền Tây. Dịp tới nếu tiện thời gian sẽ ghé bác.

AnDzu

E cũng là newbie và đang trên con đường nối gót những người như bác, đọc hết 6 page của bác nhưng e vẫn chưa thấy rì viu tổng thiệt hại của bác nhỉ? :)

E cũng đang sắp tẩu hỏa vì quá nhiều thông tin và các loại sản phẩm. Dưng mà nói thật bác nghe nhạc vàng mà nghe Lệ Quyên thì e thấy chưa ổn, e thấy phần bác nói về Bằng Kiều rất hay, nhưng LQ thì e nghĩ k dám dùng để thẩm âm nhạc vàng :D (e nói gì sai mong bác thông cảm, chắc tại e là fan của mấy lão gạo cội nên thế :) )

Total thiệt hại: trên 40 chai, dưới 50 chai. Chưa tính em amp dpa. Bác đã chọn được bộ nào chưa?

xicklo

Well-Known Member
Bác có dự tính nâng cấp dpa không ạ, bác đã ngắm được em nào thay thế dpa chưa ?

ToRuong

Haha, kì này chết anh Dũng rồi, tai lên level lẹ quá mà :))

Bên trên