Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

AnDzu

Re: Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

Chào cả nhà. Em mới đi công tác về. Đi mà nhớ cái chất âm ở nhà thế không biết. Về đến nhà đêm qua, việc đầu tiên là mở nghe 2 bài: Đắng Cay - Lệ Quyên ( phần dạo đầu có tiếng saxophone nghe phê cực) và bài 2 là Phút Cuối - Bằng Kiều. Điều thứ 2 là mở forum ra. Vui quá, thớt em vẫn rôm rả.
Em vẫn xin nợ vì bận quá các bác ạ. Gần Tết, vắt giò lên cổ chạy.
@ sieulong: Tết có về alo anh nhé. Qua nhà chơi. Bác nào ở Bình Thạnh hú em luôn, tụ tập 1 phát cho nó vui. Nhưng tầm mùng 7 nhé, vì em ra ăn Tết Hà Nội đến mùng 6 mới về ạ.

ToRuong

Ðề: Re: Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Go

Chào cả nhà. Em mới đi công tác về. Đi mà nhớ cái chất âm ở nhà thế không biết. Về đến nhà đêm qua, việc đầu tiên là mở nghe 2 bài: Đắng Cay - Lệ Quyên ( phần dạo đầu có tiếng saxophone nghe phê cực) và bài 2 là Phút Cuối - Bằng Kiều. Điều thứ 2 là mở forum ra. Vui quá, thớt em vẫn rôm rả.
Em vẫn xin nợ vì bận quá các bác ạ. Gần Tết, vắt giò lên cổ chạy.
@ sieulong: Tết có về alo anh nhé. Qua nhà chơi. Bác nào ở Bình Thạnh hú em luôn, tụ tập 1 phát cho nó vui. Nhưng tầm mùng 7 nhé, vì em ra ăn Tết Hà Nội đến mùng 6 mới về ạ.

Em book 1 vé hú hồn pác nhé, nhà em ngay Văn Thánh, bác chỗ nào nhỉ ?

Valfar

Member
Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

Vẫn chung tình với em nó bác ơi, dạo này chả có bác nào nâng cấp đổi loa nên em cũng chưa có cơ hội để đổi :)).
Giờ em đang ghép với Conrad Johnson CA200, nghe cũng được ạ.
Đây là bộ nhà em hiện tại (mới sắm cái kệ mới của Vansan audiorack :)) )
\
Bao giờ bác chán m22 thì pm em 1 tiếng nhá :D. hình như bác chuyển phòng rồi ah?

AnDzu

Re: Ðề: Re: Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................S

Em book 1 vé hú hồn pác nhé, nhà em ngay Văn Thánh, bác chỗ nào nhỉ ?

Gần quá rồi. Nhà em ở 159 DBP. Tòa nhà HUD. lầu 3, p3 lẻ tư. hì hì. Welcome AE hdvn.

AnDzu

phù phù. Mấy hôm phải đi công tác và tăng ca tới 10g đêm mới về.

Báo cáo các bác, nghe lời 1 ông bạn ( là khách của mình ), sáng mai 10g mình sẽ thử cặp Revel F12 của mình với Luxman 550AII. Hồi hộp quá. chắc đêm nay mất ngủ mất.

Xét về khía cạnh " xiền" và thương hiệu có vẻ em Lux này ăn đứt con NAD T773 của mình.

Sự két hợp này mà hay hơn thì mình lại " mất ăn mất ngủ" và " vỡ mồm" roài.

Em sẽ lại làm vài dòng dì viu cho các bác.

Hy vọng nó không thể hay hơn , kém hơn, bèo nhèo hơn. hy vọng, hy vọng, hy vọng.

ToRuong

Ðề: Re: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

phù phù. Mấy hôm phải đi công tác và tăng ca tới 10g đêm mới về.

Báo cáo các bác, nghe lời 1 ông bạn ( là khách của mình ), sáng mai 10g mình sẽ thử cặp Revel F12 của mình với Luxman 550AII. Hồi hộp quá. chắc đêm nay mất ngủ mất.

Xét về khía cạnh " xiền" và thương hiệu có vẻ em Lux này ăn đứt con NAD T773 của mình.

Sự két hợp này mà hay hơn thì mình lại " mất ăn mất ngủ" và " vỡ mồm" roài.

Em sẽ lại làm vài dòng dì viu cho các bác.

Hy vọng nó không thể hay hơn , kém hơn, bèo nhèo hơn. hy vọng, hy vọng, hy vọng.

10h sáng mai đang ở cty, 10h30 e sẽ pm bác để xem thế nào ạ, hahah :)), mấy nay e cũng toàn làm đêm

nguyenthangbt1

Active Member
Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

Bác chủ nên chấp bút cho các cửa hàng được đấy, em ko có tiền, máu ca nhạc nhưng tai trâu mà còn bị bác thuốc đây này:)$-). Chúc mừng bác

AnDzu

Re: Ðề: Re: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Go

10h sáng mai đang ở cty, 10h30 e sẽ pm bác để xem thế nào ạ, hahah :)), mấy nay e cũng toàn làm đêm

Sao không thấy gọi bác? đang nghe nè. Hay quá. Chết mình roài.

AnDzu

Tình hình là đã xong việc test thử cặp F12 của mình với em Luxman 550AII . Mình làm chút review để AE thêm thông tin.

Cũng vẫn là đĩa CD Lệ Quyên - Khúc tình xưa.
Nghe mới đầu chưa thấy gì, mình đã mừng mừng.
Điều mình cảm nhận ( vời cái sự cảm nhận newbabi) về em Lux này: Hầm hố, mặt có 2 cái kim xinh xinh, vintage, cái remote cầm mát lạnh, có 3 nút chình Bass, trep, balance, mặt phay nhôm chuẩn đẹp, nặng kinh, và cái máy mình thử còn rất mới.

Cứ loay hoay sờ mó em nó, mâm mê, ngắm nghía, ..... đến luôn bài số 7 - em về kẻo trời mưa. Em không còn muốn sờ mó em nó nữa.
Em phải ra ghế ngồi đàng hoàng để nghe. Bass hướng 1g, trep hướng 1g . Nghe đâu ra đấy.
Dải cao rất nhuyễn, thanh thoát, rõ ràng ( cái này 10/8 với NAD nhà em).
Bass : Thôi rồi. Nó ăn đứt em NAD. Công nhận sự kiểm soát bass của Lux quá hay. Bass chắc, gọn nhưng thấy rất có lực.
Văn hơi dốt nhưng thật sự nghe đã vô cùng. Cái cảm giác nghe là phải nhắm cái mắt lại, chìm đắm vào bài hát, ( khi làm thế em cứ đơn giản nghĩ LQ đang gục đầu vào vai em thổn thức - ra được tâm trạng ngay :) ) .

Nghe liền tù tì 2 lần đĩa LQ và thấy 1 điều là càng nghe ( amp càng nóng) thì càng hay. Ky 2 thật nhể các bác. Tất nhiên em nghĩ chưa tới mức " nướng mực" hay " phơi tã" nhưng cũng khá nóng.

Mi2ng nghe bài Tình đời xong mà thực sự thấy thẫn thờ các bác ạ. Nhạc và lời quyện với nọi dung bài hát thông qua cách xử lý em Lus này nghe nó làm mình xao xuyến quá, rung động quá. Tiếng kèn sacxophone nghe ma mị dã man.

Sau bài này em chuyển ngược về NAD nghe lại ngay. Vẫn bài Tình đời. Oánh 1 cái giá Lux/Nad = 10/7.

Đấy ạ. Cảm nhận của em đấy . Em còn mới thôi, tải nghiệm tí để có tí góp với cả nhà.
Em lại về với NAD nhà em, hẹn ngày tái ngộ Lux vì đạn dược chưa sẵn.

Có thể chiều tối nay hoặc mai em sẽ được ghép tiếp với amp dpa 30W/ch. Biết đâu đấy nhỉ các bác.

Mong các bác cổ vũ để em còn tiếp tục dì viu.

@ sieulong: anh thử thêm cái nào là báo cáo chú cái đó ngay.
@ Toruong: Biết thế sáng nay chạy qua 10p rồi đi cũng vui.
@ loiruot: cám ơn chú Danh nhiều nhé vì t.tin về Lux.

thangba81

Well-Known Member

bác so sánh như vậy thì thiệt thòi cho em Nad quá... Nó đa kênh mà bác đem so với thằng chuyên nhạc hai kênh. Mà em Lux giá thành chắc là cao hơn. Nhưng nhìn em LUX đẹp quá. Cảm ơn bác đã cho anh em được thưởng thức lâu rồi mới có bác chịu Review cho anh em...

AnDzu

Re: Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

bác so sánh như vậy thì thiệt thòi cho em Nad quá... Nó đa kênh mà bác đem so với thằng chuyên nhạc hai kênh. Mà em Lux giá thành chắc là cao hơn. Nhưng nhìn em LUX đẹp quá. Cảm ơn bác đã cho anh em được thưởng thức lâu rồi mới có bác chịu Review cho anh em...

Cám ơn bác nhiều. Vẫn biết so sánh vậy sẽ thiệt thòi cho em Nad và cái giá nó cũng nói lên được nhiều điều nhưng vẫn cứ phải post cho AE vì đã nhận được nhiều tư vấn của AE rồi.
Nói vậy thôi chứ em vẫn yêu em Nad lắm, chưa dứt tình được đâu.
Muốn trải nghiệm ấy mà bác.

---------- Post added 29-12-2012 at 03:18:00 PM ----------

Sửa Laptop lấy liền - uy tín - giá rẻ
Bác Spam em à? :). :). :)

xicklo

Well-Known Member
Híc, bác tổ lái quá, em muốn đú theo bác mà không dám, mới có 1 ngày em không theo dõi topic của bác mà hôm sau đã thấy bác bê Luxman rồi, choáng quá, bái phục bác =D>=D>=D>
Bữa nào chán Luxman bác ưu tiên hú em trước nhé :D

binna

Well-Known Member

con Lux này giá tầm trên 40 chai....haizzz, hoành tránh quá đi

hieuspb

Revel F12 là cặp loa cực hay trong mức giá đấy, tiếng rất chân thực, nhiều người cứ nói loa Mỹ là nặng nề rồi bass nặng chỉ nghe nhạc sàn thì thực sự chả biết gì nói linh tinh. Loa revel cần phối với amply công suất tương đối 1 chút, thực ra cặp loa này luôn là best buy ở nước ngoài với mức giá như vậy. Trừ khi các bác mua 1 bộ giàn khủng vài trăm triệu cho hoành chứ mức giá xấp xỉ trên 100 triệu thậm chí giá cao hơn bao gồm cả loa, cd, amp, dây mình dám bảo đảm không ai hơn được cặp này.

E cũng là newbie và đang trên con đường nối gót những người như bác, đọc hết 6 page của bác nhưng e vẫn chưa thấy rì viu tổng thiệt hại của bác nhỉ? :)

E cũng đang sắp tẩu hỏa vì quá nhiều thông tin và các loại sản phẩm. Dưng mà nói thật bác nghe nhạc vàng mà nghe Lệ Quyên thì e thấy chưa ổn, e thấy phần bác nói về Bằng Kiều rất hay, nhưng LQ thì e nghĩ k dám dùng để thẩm âm nhạc vàng :D (e nói gì sai mong bác thông cảm, chắc tại e là fan của mấy lão gạo cội nên thế :) )

sonrock

nhiều người cứ nói loa Mỹ là nặng nề rồi bass nặng chỉ nghe nhạc sàn thì thực sự chả biết gì nói linh tinh

e vốn ko tính comment j trong topics này nhưng vào like cho nhận xét của bác :). nói j thì nói, các hãng đến từ US nhất là các hãng làm loa thì ko chịu thua sút bất kỳ hãng nào trên thế giới, các bác cứ nhìn fan của JBL, Wilson đông tnao thì rõ - mặc dù e ko phải là fan của hãng loa này mà là Magico - chưa tính hàng hà sa số các hãng khác nữa.

điều quan trọng nhất trong cách chơi audio đó là có đến đâu ta dùng đồ đến đó và thấy hài lõng cũng như hay trong tầm tiền. việc phối ghép đôi khi đóng vai trò quan trọng hơn rất nh lần việc bỏ tiền ra mua thiết bị - cho dù đắt hơn nh lần nhưng chưa chắc cho ra được kết quả như mong muốn. cách chơi audio hay nhất e thấy (theo e thôi) có lẽ là của ng Nhật rồi sau đó đến đội HK (mặc dù e ko thích tàu nhưng cái j đúng thì phải công nhận, ko có cách chối bỏ). Nhìn đồ ng ta chơi có vẻ rất lung tung, cổ và dị, nhưng nghe những bộ đó phối ghép mặc dù chỉ trên youtube thôi cũng thấy rất khâm phục tâm huyết và sự hiểu biết cũng như tìm tòi của ng chủ bộ dàn ra sao + lòng yêu nhạc cũng như đam mê đồ âm thanh của họ.

cuối năm e có vài lời linh tinh, chúc các bác sẽ vẫn giữ đc lửa và niềm đam mê audio trong năm mới. những ng muôn năm cũ, e biết vẫn quanh quẩn đâu đây như e có điều...đã ko còn comment nữa. e chúc các a 1 năm mới an lành thành đạt và ngày càng tìm thấy sự thanh thản trên nghiệp audio này _ Lehoang, NgocTu, Onggia,...

Thân mến

SR

AnDzu

E cũng là newbie và đang trên con đường nối gót những người như bác, đọc hết 6 page của bác nhưng e vẫn chưa thấy rì viu tổng thiệt hại của bác nhỉ? :)

E cũng đang sắp tẩu hỏa vì quá nhiều thông tin và các loại sản phẩm. Dưng mà nói thật bác nghe nhạc vàng mà nghe Lệ Quyên thì e thấy chưa ổn, e thấy phần bác nói về Bằng Kiều rất hay, nhưng LQ thì e nghĩ k dám dùng để thẩm âm nhạc vàng :D (e nói gì sai mong bác thông cảm, chắc tại e là fan của mấy lão gạo cội nên thế :) )

Mình đồng ý vơi bác đấy. Hồi xưa mình kết giọng Hoàng Oanh, Giang Tử, Vũ Khanh, Tuấn Ngọc. Giàn trẻ trẻ thích Quang Lê, Đan Nguyên, ....nói chung là giọng hải ngoại. Nhưng bất chợt 1 ngày kia nghe CD Khúc tình xưa của LQ. Có chút thay đổi sự suy nghĩ, hì hì. À mà mình nghĩ là dòng nhạc đó là trữ tình thì chuẩn hơn nhỉ. Cám ơn bạn.

AnDzu

http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...83-ban-ampli-class-dpa-renaissance-great.html

Em đú đởn chứ nào dám tổ lái. :) :)
Con Lux này chính xoác 44tr. Và cũng chính xoác là em chỉ mượn, chưa mua. ( chưa đủ xiền mua) hehe.
Hiện đã thực sự mua con amp dpa rồi ạ. Chạy 30w/1ch. Đã nghe thử khoảng 60p. Cũng hay lắm các bác ạ.
Sáng mai có hẹn chú ToRuong qua nghe cùng cho vui.
Có gì em báo cáo các bác sau.

ToRuong

Ðề: Re: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...83-ban-ampli-class-dpa-renaissance-great.html

Con Lux này chính xoác 44tr. Và cũng chính xoác là em chỉ mượn, chưa mua. ( chưa đủ xiền mua) hehe.
Hiện đã thực sự mua con amp dpa rồi ạ. Chạy 30w/1ch. Đã nghe thử khoảng 60p. Cũng hay lắm các bác ạ.

ÔI, em phục anh Dũng thiệt, topic mới thấy đăng hôm qua mà a đã xúc em nó luôn rồi, đúng như em nói anh, con này thiệt tình lạ hoắc, để mai dc qua anh nghe thử nó luôn phát

AnDzu

Re: Ðề: Re: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Go

Híc, bác tổ lái quá, em muốn đú theo bác mà không dám, mới có 1 ngày em không theo dõi topic của bác mà hôm sau đã thấy bác bê Luxman rồi, choáng quá, bái phục bác =D>=D>=D>
Bữa nào chán Luxman bác ưu tiên hú em trước nhé :D

ÔI, em phục anh Dũng thiệt, topic mới thấy đăng hôm qua mà a đã xúc em nó luôn rồi, đúng như em nói anh, con này thiệt tình lạ hoắc, để mai dc qua anh nghe thử nó luôn phát

Gấu đang nhăn nhó như con ma xó đây nè. hehe. Mai nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên