Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tml3nr

Moderator
bác @tml3nr sao bác cast qua t.bị khác nó ra HIFI vậy ? em cast qua loa JBL nó chỉ ra HQ thui (chắc do tk của em là....free chăng ? )
Đúng vậy anh ạ, lúc đầu không hiểu sao em cast sang link 20 có vài lần được Hifi. Nhưng sau này là HQ.

Em nhờ một anh bạn đăng ký trial 3 tháng Deezer thì cast lúc nào cũng được Hifi :D

Nhưng HQ của Deezer em nghe thấy rất hay, hay hơn Spotify premium ogg 320 luôn ạ.

linh0983

Well-Known Member
Cái này là ChromeCast HDMI 2015 đây các bác . :rolleyes:

Cái này là ChromeCast Audio 2015 a . :eek:

Cả 2 chú giống nhau phần xử lý Marvell Avastar 88W8887 . Nếu ko dùng phần dac của ChromeCast Audio thì ChromeCast hdmi dùng cho cái board link dưới có nhiều chọn lựa hơn a . :oops:
https://item.taobao.com/item.htm?sp...dqecg&id=530846802496&ns=1&abbucket=16#detail

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Vậy ChromeCast HDMI 2015 mod output coaxial có dễ hơn chromecast audio không anh nhỉ?

chautranthanh

Well-Known Member
Có board trên TV mình có Chromecast built-in sẽ xuất tính hiệu ra HDMI ARC ra Coaxial đến Dac , hoặc từ PC hay Pi ra HDMI - Coaxial -Dac phải không bác ?, thân!

chautranthanh

Well-Known Member
Bác nói rõ hơn mình chưa nắm ý bác a ? o_O
Mình nói chưa rõ lắm, nếu mua bo trên, TV mình có sẵn chromcast built in kết nối với bo đó ra coaxial /dac phải không bác? Ý mình là tất cả tính hiệu HDMI từ các nguồn khác nhau vào bo trên đều chuyển sang Coaxial được?

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Mình nói chưa rõ lắm, nếu mua bo trên, TV mình có sẵn chromcast built in kết nối với bo đó ra coaxial /dac phải không bác? Ý mình là tất cả tính hiệu HDMI từ các nguồn khác nhau vào bo trên đều chuyển sang Coaxial được?
Ko được bác à vì board này ko có mạch ARC như TV hai chiều bác ơi ! Bác kiếm cái chromcas hdmi rời cho nó thuận tiện mình có chú shield TV có tích hợp chromcas quá phiền phức a . o_O

linh0983

Well-Known Member
Vậy là có 6 bác order board này : o_O

https://item.taobao.com/item.htm?sp...dqecg&id=530846802496&ns=1&abbucket=16#detail

@binna
@tmminh
@quatmo
@linh0983
@thotrinh1973
@chautranthanh

Board này có 2 loại : Option A và Option B .

Option A : 120 tệ . ( loại này ko có cổng I2S HDMI OUT )

Option B
: 160 tệ ( loại này có cổng I2S HDMI OUT )

Mục đích của nó là tách tín hiệu từ hdmi in put ra nhiều nhánh khác nhau như : I2s hdmi , I2s dsd_on , Optical và Coaxial . Lợi dụng đặc tính board này ae ta dùng ChromeCast hdmi để lấy tín hiệu ra cho mục đích khác nhau . :oops:

Như mình dùng nó cho chú Gustard có cổng hdmi input nên mình chọn B a . Sáng mai mình chốt các bác cho ý kiến nhé ! Nếu ko ai ý kiến gì hết đồng nghĩa order loại 160 tệ a . :eek:

chautranthanh

Well-Known Member
Vậy là có 6 bác order board này : o_O

@binna
@tmminh
@quatmo
@linh0983
@thotrinh1973
@chautranthanh

Board này có 2 loại : Option A và Option B .

Option A : 120 tệ . ( loại này ko có cổng I2S HDMI OUT )

Option B
: 160 tệ ( loại này có cổng I2S HDMI OUT )

Mục đích của nó là tách tín hiệu từ hdmi in put ra nhiều nhánh khác nhau như : I2s hdmi , I2s dsd_on , Optical và Coaxial . Lợi dụng đặc tính board này ae ta dùng ChromeCast hdmi để lấy tín hiệu ra cho mục đích khác nhau . :oops:

Như mình dùng nó cho chú Gustard có cổng hdmi input nên mình chọn B a . Sáng mai mình chốt các bác cho ý kiến nhé ! Nếu ko ai ý kiến gì hết đồng nghĩa order loại 160 tệ a . :eek:
Mình chỉ cần Coaxial nên mình chọn Option A bác nhé

quatmo

Well-Known Member
Bo này về mà xuất âm 2 -3 cổng cùng lúc là đẹp đời em. Cho 2 bo Dac vào.

Chỉnh sửa lần cuối:

minh2102

Active Member
mình nghĩ option A hợp cho các bác có board fifo + iso i2s rồi, nối vào là "ultra:) hi-end "luôn, nghĩ thôi chứ theo asr thì chắc chắn phí tiền

Bên trên