Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

toi511

Well-Known Member
H
Mới có điện lúc 17h30 a . Mình mới bên bác @mtminh về sáng giờ háo hức chờ có điện để check cái này bác a . Cứ tưởng là cái card ko nhưng lại có thêm chú DC 5v nữa a . o_O

Hỏi ngu xíu, cái này làm gì bác

linh0983

Well-Known Member

tml3nr

Moderator
Anh em mình triển vụ này xem bác
Em vẫn dùng boss dac nên chưa có chổ xài coaxial anh ạ.

Đọc mô tả của anh @chuong46 em lại thiên về sợi Canare 5.5CUHD BNC to RCA hơn. Đồ cỏ tiếng chi tiết quá em nghe hơi mệt tai:

Chuong46 đã thử JSSG cho sợi Coaxial Chroma Wireword và 1 sợi DIY từ cáp 50 Ohm của Mỹ hay Đức gì đó (tháo máy viễn thông). Kết quả dây có JSSG hay hơn nhiều, dau đó chuyển qua Canare 5.5CUHD BNC to RCA (Shop Nhật Dương cung cấp) thấy không chi tiết bằng dây có JSSG nói trên nhưng sợi Canare lại thấy có nhạc tính hơn nên hiện nay đang dùng dây này.

do_long_khach

Well-Known Member

dungsin_lqd

Well-Known Member
Em đang cần 1 sợi coaxial để nối từ digione đến dac ngoài. Bác nào dư không dùng thanh lý giá hữu nghị cho em. Em không cần cao cấp gì hết chuẩn chuẩn là đc. Cảm ơn.

linh0983

Well-Known Member
Bác pm tk tôi chuyển tiền nhé. Chờ bác và các cao nhân khác như bác mtminh nghiên cứu vụ lắp nó cho Pi. Về nguồn thì có khi cho nó 1-2 cái 3045 chắc ok.
Mình thì cắm vào cái main pc còn bác cắm vào pi . Bác có muốn hàn sẵn cộng dây usb tí xíu đó ko a ? Nếu có bác nhắm bao xa ? Mình đang dùng là 10cm . Vậy là thêm bộ HUB cho usb cho chú pc nhỏ này nghe ngon a . o_O

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Mình thì cắm vào cái main pc còn bác cắm vào pi . Bác có muốn hàn sẵn cộng dây usb tí xíu đó ko a ? Nếu có bác nhắm bao xa ? Mình đang dùng là 10cm . Vậy là thêm bộ cách ly cho usb cho chú pc nhỏ này nghe ngon a . o_O

Main của bác ko thừa cái usb header nào à? Như hình là bác cắm cổng usb của main luôn đúng ko? Coi bộ với Pi cũng chỉ có thể cắm cổng usb nhỉ? Card có lỗ cắm nguồn luôn phải ko bác? Bác cứ để cho tôi giùm 15cm nhé. Thanks

linh0983

Well-Known Member
Main của bác ko thừa cái usb header nào à? Như hình là bác cắm cổng usb của main luôn đúng ko? Coi bộ với Pi cũng chỉ có thể cắm cổng usb nhỉ? Card có lỗ cắm nguồn luôn phải ko bác? Bác cứ để cho tôi giùm 15cm nhé. Thanks

Main của bác ko thừa cái usb header nào à ? : Vừa vặn luôn bác . :rolleyes:

Như hình là bác cắm cổng usb của main luôn đúng ko ? Chính xác a . :D

Coi bộ với Pi cũng chỉ có thể cắm cổng usb nhỉ ? Hàn thẳng hoặc cắm đều được . :(

Card có lỗ cắm nguồn luôn phải ko bác ? : Đúng a . :mad:

Bác cứ để cho tôi giùm 15cm nhé ? : Vâng

do_long_khach

Well-Known Member
Main của bác ko thừa cái usb header nào à ? : Vừa vặn luôn bác . :rolleyes:

Như hình là bác cắm cổng usb của main luôn đúng ko ? Chính xác a . :D

Coi bộ với Pi cũng chỉ có thể cắm cổng usb nhỉ ? Hàn thẳng hoặc cắm đều được . :(

Card có lỗ cắm nguồn luôn phải ko bác ? : Đúng a . :mad:

Bác cứ để cho tôi giùm 15cm nhé ? : Vâng
bác cứ để giùm 15cm (nếu có sẵn jack usb luôn thì quá tốt), để tôi nghiên cứu xem hàn vào Pi như nào, nếu chưa rõ xin được hỏi bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

mtminh

Well-Known Member
Các bác ơi. Board USB vừa mua xong, không galvanic isolation.
Cục Tesla 3W là DC to DC: 5v lên ~ 8vdc.
Con chip bé tí 6 chân, gần ngõ USB out. Chức năng bảo vệ, chống sốc điên, không phải chip cách ly.

linh0983

Well-Known Member
Các bác có ai dùng HDMI xuất vào DAC cộng cáp Philip này nghe ấm áp trên dưới rõ ràng a . o_O

https://detail.tmall.com/item.htm?s...&abbucket=16&sku_properties=122216547:3614136

Cộng này là 1 m các bác . :eek:
Đã xong nghe thôi các bác a .
Minimserver hoặc Roon chú nào nghe cũng tuyệt a . Thỉng thoảng nghe tiếng nga là lạ hihi . :rolleyes:

Ngày xưa chú Xmos cứ rút ra cắm vào bây giờ có card usb hub bật là nhận ngay tuyệt a . :mad:

thebluewindows

Well-Known Member
Tks bác @linh0983 e add source minimserver hôm qua mà sáng nay thấy error (mất source), đang rescan hi vọng cả ngày nó xong đc.
Ko biết tổng bao nhiêu Tb hay files vậy bác?
Add luôn đt tiện nghe, từ lúc 8h chưa đc 4000 items :D

Chỉnh sửa lần cuối:

mtminh

Well-Known Member
Bác @mtminh mình đang dùng chú cáp trắng đây a ( cho Xmos ) . Cứng như cáp treo mà lại ngắn nữa hihi . o_O
Cảm nhận so với mấy sợi khác sao bác. Với xmos, cáp trắng có cải thiên gì không ạ.
Mình chưa đụng tới sợi cáp này, nên không biết.
PS:
Hôm trước mới gởi mua xong ( mấy tháng mới được), hôm sau bác ghé chơi, mình cắt đôi tặng cho bác.

Bên trên