Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

quatmo

Well-Known Member
2T nhạc mqa của bác @toi511 chép ngày đêm từ hôm đến giờ mới được bây nhiều các bác mới biết bác ý kiên nhẫn download thế nào ( mình hưởng sái quá đã ) . Chép qua mạng os linux quá chậm hy vọng tối mai nó chép xong a . Thanks bác @toi511 đã share cho ae a . Ổ này là 3T cả nhạc cũ và mới mình nhét cho bằng hết hihi . . . o_O .

Quá xá đã! Cảm ơn các bác

linh0983

Well-Known Member
Bác @tml3nr mò đâu ra cái link tidal hifi family 3tháng $6 các bác . Ai dùng thử Tidal pm cho mình nhé ! Mình order mỗi acc family 3 tháng là 50k a . ( mục đích trải nghiệm vui và vọc vạch thôi các bác a ) . :D
https://try.tidal.com/summer?utm_so...aign=Facebook&utm_term=CreativeB_Summer-Offer

Để cho nhanh mình đã tạo email free dùng một lần dùng hết hạn 3 tháng xong là bỏ các bác a . o_O
Mình vừa đăng ký thêm Tidal HiFi Family 3tháng lần 2 còn dư 2 slot . Ai muốn vọc và trải nghiệm 1slot = 50k pm cho mình a . :D

dungsin_lqd

Well-Known Member
Cho hỏi mình dùng Logitech media server sao nó không nhìn thấy thiết bị để play nhạc tại mục Choose player.
Mình đã có tài khoản mysqueezebox.com rồi. Nói chung là mình không hiểu Logitech media server này nó hoạt động như thế nào. Cảm ơn.

linh0983

Well-Known Member
Chắc là giống nhau anh nhỉ. HQ tương đương với mp3 320kbps.

Anh đang dùng acc gì mà nó lấy được 320 hay vậy?

Em pm cho anh cái acc Deezer hifi em mượn được, anh test thử xem nó có ra lossless hay không nhé?

Vâng a . Hôm đó mình đăng ký kiểu gì khi xem lại nó là Premium chuyển lại HiFi ko được bác a . o_O

tml3nr

Moderator
Vâng a . Hôm đó mình đăng ký kiểu gì khi xem lại nó là Premium chuyển lại HiFi ko được bác a . o_O
Anh thử log acc đó vào app Deezer xem nó phát ra được nhạc chất lượng gì ạ?

Anh coi chừng nó là trial. Tháng sau tự động tính phí? Vì nếu acc free thì không play được 320.

linh0983

Well-Known Member
Anh thử log acc đó vào app Deezer xem nó phát ra được nhạc chất lượng gì ạ?

Anh coi chừng nó là trial. Tháng sau tự động tính phí? Vì nếu acc free thì không play được 320.

Mình nhập acc của bác vẫn 320 a . Mình thử chuyển của mình qua Hifi vẫn 320 tại sao vậy bác ???

linh0983

Well-Known Member
Anh xem kỹ trong options của LMS có chổ nào set quality được hay không ạ? o_O
Trên Win chạy trên ứng dụng của nó mới có lossless a , xuất qua chú xmos cắm vào cổng usb của nas bác a . o_O

Muốn download được cái tool setup nó hỏi tùm lum bác @tml3nr a . :oops:

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên