Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

binna

Well-Known Member
Mình chạy roon core trên chú nas fake cpu J1900 nghe ngon a . ( ko resample và dsd >128 ) . o_O

Bác bơm thuốc thế nào cho con nas này vậy

binna

Well-Known Member
Mình khoái chú nas này ghê cho nó chạy ngầm Spotify , Roon Sever , Logitech Media Sever , Fobar2000 riêng Kodi khi nào xem phim thì mở (tất cả đk từ DT) . Performance check từ DT các bác thỉnh thoảng ngó ngàng nó tý a . o_O

Vậy chắc bác dùng Win phải ko ah

linh0983

Well-Known Member
Chú DVD(Pi2) này mình cài Volumio lúc đó Youtube ko play được . Úp lên ver mới chơi ngon các bác a . :rolleyes:

Vừa y chỗ ngăn bàn phím nguồn SMPS nghe rất tách bạch các bác a . :eek:
Mình cài roon birdge cho chú Volumio này ( dac hat ko phải là boss dac ) . Sao nó chỉ boss dac trong roon core a ? :rolleyes:

linh0983

Well-Known Member
Để mình reset nas, cài lại roon lần nữa, thuốc ko được, chắc cài win quá
Nhưng mình vẫn thích synology hơn
Bác reset là nó xóa luôn os mất công phải cài lại a ? Bác nhớ cái ver đang dùng để kiếm file cho dễ a . Lúc đầu nas về khi mở lên nó ko up lên được ver mới (mod) mình ghét quá mình dùng Win luôn a . o_O

dungsin_lqd

Well-Known Member
Cho hỏi thăm cách cài volumio on pc. Hiện tại mình cài lên usb thì được nhưng boot chậm quá. Giờ mình muốn cài lên ổ ssd để boot nhanh hơn thì làm như thế nào? Xin cảm ơn.

linh0983

Well-Known Member
Mình gắn chồng lên nhau, HAT convert (AK4118) gắn ở trên không cần setup driver, nó nhận tín hiệu từ Pi truyền lên rồi convert thẳng ra optical.

View attachment 358485
Mình đoán nó trùng driver board hat giữa a . Vậy dac ở giữa bác chọn code i2s là gì vậy a ?
Cái I2S HDMI của mình ko có dac hat nào cắm lên nó chạy bác ơi ! :rolleyes:

linh0983

Well-Known Member
Cho hỏi thăm cách cài volumio on pc. Hiện tại mình cài lên usb thì được nhưng boot chậm quá. Giờ mình muốn cài lên ổ ssd để boot nhanh hơn thì làm như thế nào? Xin cảm ơn.
Mình có socket ghi vào ổ SSD rời lúc nào rảnh bác qua mình ghi xong về cắm vào PC xem nó có boot ko a ? o_O

Bên trên