Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Thẻ 512G Pro này sao rẻ thế 208k a . Chép nhạc vào nghe thiên thu các bác . o_O

quatmo

Well-Known Member
Bác @tml3nr à,
V7 với mình có một vấn đề:
Playlist Queue đang play khi tắt Pi mở lại thì biến mất hết, các bác có bị giống vậy không?
Mình thử Flash lại thẻ nhớ cũng bị vậy.

mtminh

Well-Known Member
Bác @tml3nr à,
Playlist Queue đang play khi tắt Pi mở lại thì biến mất hết, các bác có bị giống vậy không?

Tình trạng chung V7 bác ạ. Anh @tml3nr biết, đang tìm cách khắc phục.

Giờ các bác chịu khó làm lại playlist khi boot, hoặc đổi Sound Signature

linh0983

Well-Known Member
Nói vui thôi ! Chép vào thẻ là chuyện nhỏ so với việc các bác đang làm cái đó ko thể mì ăn ngay được a . Các bác cứ từ từ ngâm kíu tiếp phần mềm là mình chịu bó tay . :oops:

TuanQuynhAudio

Well-Known Member
Bác @tml3nr à,

Anh vào Menu -> MPD: on mục State file
"

State file
State file specifies if a state file is used. If the state file is active, the state of MPD will be saved when MPD is terminated by a TERM signal or by the "kill" command. When MPD is restarted, it will read the state file and restore the state of MPD (including the playlist)".

linh0983

Well-Known Member
Anh vào Menu -> MPD: on mục State file
"

State file
State file specifies if a state file is used. If the state file is active, the state of MPD will be saved when MPD is terminated by a TERM signal or by the "kill" command. When MPD is restarted, it will read the state file and restore the state of MPD (including the playlist)".
Không ăn thua bác ơi !

linh0983

Well-Known Member
bác test chưa? có chạy được không, em thấy feedback kêu lắm.

File *.img này 120Gb khi xong cũng phải 2 tiếng a . :rolleyes:

Chép 420Gb tốc độ 27MB/s mất 2 tiếng rưỡi đó bác . :(

Thay vì dùng ổ cứng 1T thì dùng 2 thẻ này ít nhiễu êm nhanh rẻ và ít tốn điện . Về độ bền thời gian sẽ trả lời a . :eek:

linh0983

Well-Known Member
Các bác có thẻ này lưu ý là nó kén đồ đọc mình có vài cái đồ đọc nhưng cái này đọc ngon rút ra cắm vào nhận ngon a . ( Cái reader tặng thêm của họ ko dùng được lúc nhận lúc ko ) . o_O

tml3nr

Moderator
Bác @tml3nr à,
Sự việc là như vầy ạ:

MPD bản 0.21.x có đặc điểm là khi mới boot chỉ start 3 process. Khi đó sound profile áp vào sẽ bị sai.

Em phải thêm lệnh cho play 1 file mồi để MPD ra đủ các process, sau đó mới chạy sound profile.

Do có nhiều tình huống ở queue của MPD nên trước mắt em phải clear hết cho dễ.

Anh Minh có gợi ý chèn file mồi vào để không phải xóa queue. Nhưng em test thì thấy chưa ổn lắm khi queue đang play suffle.

Em sẽ tìm cách cải tiến chổ này ạ. Tạm thời các anh chịu khó mất queue khi reboot hoặc thay đổi sound profile.

Chỉ mất queue hàng đợi để play chứ không mất nhạc hay playlist.

Chỉnh sửa lần cuối:

hungpmu

Active Member
Các bác có thẻ này lưu ý là nó kén đồ đọc mình có vài cái đồ đọc nhưng cái này đọc ngon rút ra cắm vào nhận ngon a . ( Cái reader tặng thêm của họ ko dùng được lúc nhận lúc ko ) . o_O

Chả hiểu sao nó làm rẻ thế nhỉ? em cũng đua theo bác làm 1 cái cho nó vui

linh0983

Well-Known Member
Chả hiểu sao nó làm rẻ thế nhỉ? em cũng đua theo bác làm 1 cái cho nó vui
Hai thẻ cắm vào rồi đó bác . :rolleyes:

LocalStorage (2) và USB Storgare (1) . o_O

Đã tắt đi và mở lại vài lần ko vấn đề gì a . Phần USB chứa dữ liệu mình format thẻ là NTFS a . o_O

Xem nó chịu được bao lâu bác ơi . :confused:

Bên trên