Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

quatmo

Well-Known Member
Em xài Volumio 2.565
Network có chỉnh DNS

nghiadalat

Well-Known Member
Lúc khoe bác, tôi đang điều khiển Volumio bằng laptop. Đăng ký 1 tk My Volumio rồi login trên giao diện Volumio là được. Lúc gõ password trình duyệt hỏi có save ko, bấm yes. Sau đó tôi restart Volumio 2 lần, lúc máy bật lên trong mục Browse, Tidal đều xuất hiện. Nếu đk bằng điện thoại bác thử làm tương tự (đồng ý save password...) xem sao. Nhớ là login trong giao diện điều khiển của Volumio nhé, ko pgair trong Volumio Forum.

Tối qua chạy Tidal trên Volumio thì thấy ko ổn định lắm, hay bị ngừng nhạc giữa chừng. Bubble Openhome vẫn là đỉnh trong vụ này.
Tidal nhà em ban ngày chạy không biết mệt nhưng buổi tối quả là hay bị dừng, cứ tưởng do đường truyền?

do_long_khach

Well-Known Member
Cảm ơn các bác, để tối về em xem lại. Chỉ sợ là đã chạy mấy dòng lệnh tối ưu hóa làm mất luôn cả mấy cái tùy chọn hình trên rồi.

@nghiadalat , bác chạy Bubble Openhome thì ko bao giờ ngẽn, mỗi cái là qua Bubble nhạc tối đa chỉ là 16/44 thôi, mất MQA.

Chỉnh sửa lần cuối:

nghiadalat

Well-Known Member
Cảm ơn các bác, để tối về em xem lại. Chỉ sợ là đã chạy mấy dòng lệnh tối ưu hóa làm mất luôn cả mấy cái tùy chọn hình trên rồi.

@nghiadalat , bác chạy Bubble Openhome thì ko bao giờ ngẽn, mỗi cái là qua Bubble nhạc tối đa chỉ là 16/44 thôi, mất MQA.
Nhà em xơi trực tiếp trên Auralic Aries nên không chơi được mấy chiêu này.

quatmo

Well-Known Member
Tình hình là muốn giữ biểu tượng tidal ko bị biến mất mỗi lần Volumio restart thì đăng ký 1 tài khoản My Volumio free (và login trên Volumio) là được nhé.

Cách này chuẩn nhất, em thử Factory reset lại Volumio và làm theo cách này. Tidal OK.
Đã test trên bản Volumio 2.565.

NamkingWIN

Active Member
Sao cùng 1 bo mà 2 clock trị số khác nhau vậy bác? Clock xịn sao lại nhỏ hơn clock thường, và sao nó không là màu vàng? :)
2 clock là 2 xung nhịp khác nhau a ơi.

Họ mới đem cho mình a vọc thôi bác . :eek:

Ian gửi cho anh lúc nào vậy? Thấy trên dấu bưu điện là 18/03. Ah lúc về a có phải đóng VAT gì ko?

zeze

Well-Known Member
@linh0983: thay vì xài cục switch như bác, mình dùng cục Router (có phát wifi luôn). Vậy cục Router có gây nhiễu hơn, làm xấu tín hiệu âm thanh hơn loại switch không bác?

mtminh

Well-Known Member
Mới về sáng nay a . Bị lạc tuyến bác do đó mới lâu vậy đó bác . Họ đem đến nhà ko mất thêm gì a . o_O :D.

Mình thay 2 con clock xịn và thêm port I2S cho nó a . Dùng cho con X26 hihi . :rolleyes::confused:

Bác @linh0983 chơi Pi + FifoPi + X26 hết thuốc. Ghiền quá bác ơi :p.

Em dự, bộ RPi hay nhất của bác. Mong review. ;).

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Kaka từ giờ tui phú quý giật lùi chơi dàn mini Nhật Victor A300. Amply của nó có cổng optical in. Kết quả là phải nghiên cứu chế optical out cho DigiOne.

linh0983

Well-Known Member
Bác @linh0983 chơi Pi + FifoPi + X26 hết thuốc. Ghiền quá bác ơi :p.

Em dự, bộ RPi hay nhất của bác. Mong review. ;).
Ko được rồi bác a . Nó chỉ nghe PCM hoặc DSD ( thực hiện bằng tay ko tự động detech được ) . Mình có hỏi bác ian bác nói mình đợi 5 tuần sẽ có board I2S HDMI này thiết kế riêng cho FifoPi . Nếu có board này thì dây nối từ FifoPi đến DAC ko ngắn cũn như cái kia a .

linh0983

Well-Known Member
@linh0983: thay vì xài cục switch như bác, mình dùng cục Router (có phát wifi luôn). Vậy cục Router có gây nhiễu hơn, làm xấu tín hiệu âm thanh hơn loại switch không bác?
Nhiễu mình ko dám khẳng định mình tận dụng cục switch 24 port trên ct bác . ( thiết bị nào dùng dây là mình ưu tiên dù nó có wifi a ) . o_O

Bên trên