Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

hungpmu

Active Member
Bác làm như vầy a . :rolleyes:
http://www.hdvietnam.com/threads/ra...-nghe-nhac-moi.1174389/page-801#post-10204616

Nếu chỉ ra coaxial chỉ cần 2 đường thôi bác a . Và nều muốn chú cast còn zin chỉ lấy 2 sợi ra ngoài đấu mạch coax bên ngoài như hình a . o_O

Mạch này ko dùng biến thế cách ly bác a . :rolleyes:

Còn nếu bác dùng cổng 3.5 làm tiếp xúc ( cho đẹp ) cho coaxial thì rắc rối phải cách ly mạch analog ra a .
Vậy thì em sẽ mổ nó ra rồi đục lỗ để đưa dây Feed coaxial và dây GND ra vậy thôi.

tml3nr

Moderator
Em xin báo cáo sơ bộ vụ nguồn allo shanti.

Em test trước với CCA mod coaxial của anh Phước. Tiếng rất dễ chịu. Hay hơn 3 cái LPS từ trước tới giờ. Sạch, thoát tốt, smooth và mọng.

Trước mắt vậy là em thấy ok, em sẽ test dần với các thứ còn lại :rolleyes:

tml3nr

Moderator
Em a dua theo các bác order 1 cái google chrome cast audio trên ebay.
Giờ em muốn dùng nó để nghe audio thì cần thêm gì nữa các bác ơi? Em hóng hớt thấy cần phải có adapter để chuyển thành Coaxia rồi tới DAC nữa phải không ạ. Rm có DAC rồi.
Mong các bác chỉ giúp ạ. Cảm ơn các bác
Anh dùng trước bằng ngõ optical cho quen tai rồi mod sau. Tiếng optical cũng hay lắm. Hay hơn đường analog nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Shanti có jack ra đầy đủ 1 jack vào CAA , 1 jack vào HDMI converter tối về thử liền bác @tml3nr a . :rolleyes:
Riêng chú Digione chơi 2 nguồn riêng là phải cách ly chú DC-DC trên Digione ra bác Hải ơi . :rolleyes:
Hình như DigiOne bản thường thì không có support 2 nguồn riêng phải không anh?

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Trên youtube có album liên khúc này nghe rất dễ thương. Hiện giờ các quán ở SG đang mở suốt.

Các anh có thể cast sang CC bằng Google Chrome trên Windows 10. (Trước đây Windows 7 cũng cast được nhưng giờ GG nó chận)

Trên Windows 7, nếu chạy Deezer, Tidal, Spotify... trên Chrome vẫn cast được bình thường.

Em dùng https://www.y2mate.com/en3 down file opus về, chép vào android rồi dùng app bubbleupnp cast sang CCA:

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
May quá anh Phước ui, cái board HDMI convert này em test chạy được với 1 nguồn :D

Lúc đầu em thử với cục pin dự phòng asus cũng vậy. Chỉ cần cấp vào CC là nó nuôi board luôn.

Em kết cái nguồn shanti này rồi. Nó hơn hẳn 3 cái trước đây em test.

CCA xuất optical với cái nguồn này cũng lột xác luôn :eek:

zeze

Well-Known Member
Trên youtube có album liên khúc này nghe rất dễ thương. Hiện giờ các quán ở SG đang mở suốt.
...................
Sao anh gõ nguyên dòng thế này "Joyeux Noel et Bonne Année 2019 Chansons de Noël 2019 Les Plus Belles Musiques de Noël 2019" (search trên Roon) mà search vẫn không ra album này

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Sao anh gõ nguyên dòng thế này "Joyeux Noel et Bonne Année 2019 Chansons de Noël 2019 Les Plus Belles Musiques de Noël 2019" (search trên Roon) mà search vẫn không ra album này
Mấy album này nguyên gốc là do team Musique Romantique trên youtube thực hiện. Nên mình không thấy có ở nơi khác anh ạ.

Năm ngoái em còn vào được từ VN, nhưng không hiểu sao giờ họ lại hạn chế khu vực. Nếu anh dùng Opera rồi chọn proxy USA thì sẽ xem được:

Chansons de Noël 2019 - Joyeux Noel et Bonne Année 2020 - Les Plus Belles Musiques de Noël 2019

Joyeux Noel et Bonne Année 2020 - Chansons de Noël 2019 - Les Plus Belles Musiques de Noël 2019

zeze

Well-Known Member
May quá anh Phước ui, cái board HDMI convert này em test chạy được với 1 nguồn :D

Lúc đầu em thử với cục pin dự phòng asus cũng vậy. Chỉ cần cấp vào CC là nó nuôi board luôn.

Sao anh không thấy cục nguồn shanti ?

linh0983

Well-Known Member
Nó đã hót với I2S của Chromecast HDMI, Deezer HIFI, Youtube đều ngon. Quá tuyệt các bác ơi!

Nghe sạch bóng, tin rằng đây là một trong những cách tốt nhất bảo toàn tín hiệu. Loại trừ được nhiễu bởi nguồn phát, router/dây mạng...

Coaxia vẫn chưa hót, setup xong nhờ bác Phước chỉnh đốn nó.

Nóng quá. Cho em đi Dalat nghỉ mát các bác.

Cả họ CCA vui ghê các bác hihi . o_O

linh0983

Well-Known Member
Cục CCA có nam châm lơi hại các bác . Bác Hải gập nó lại đẹp phết a . ( Giải nhiệt luôn ) . o_O

Chỉnh sửa lần cuối:

thotrinh1973

Bên trên